Có cụ nào rảnh rỗi thì mời cụ vào, em có chuyện muốn nhờ vả

tanh_tuan

Xe đạp
Có cụ nào rảnh rỗi thì mời cụ vào, em có chuyện muốn nhờ vả, giúp em với

Chả là vợ 2 (Kia Caren) của em mới lắm, cưới về năm ngoái chạy được có khoảng 5000Km thì em phải đi công tác, sang tháng tới em mới về.Tính ra là gần 5 tháng vợ 2 nằm nhà, em có bảo cụ thân sinh ra em hàng tuần cho nổ máy tại chỗ khoảng 10 phút. Về máy móc thì em nghĩ ko vấn đề gì. Nhưng thấy lo lo 4 cái lốp (để 1 chỗ ko chạy).
Các cụ xem có đáng lo không, lốp và cả những vấn đề gì em chưa biết nữa. Các cụ chỉ giáo cho.
Lâu lâu rồi cụ BD bẩu phải thay cả 4 lốp em thấy lo lắng quá.#-o
Cụ ấy nói thế này:
28-06-2008 11:33 PM
B.D

Nếu bác để xe ko đi/ko động đến tí nào với thời gian tầm 2 tháng trở lên thì 1 lời khuyên chân thành là bác nên đi thay hết toàn bộ lốp. Ông chú em vừa bị nổ lốp trước, xe lao mấy vòng, may ngươì không sao vì là ML 55

Chỉnh sửa cuối:

viet1235

Xe buýt
5 tháng rồi thì em xin chia buồn với 4cai lốp của bác:((

Chả là vợ 2 (Kia Caren) của em mới lắm, cưới về năm ngoái chạy được có khoảng 5000Km thì em phải đi công tác, sang tháng tới em mới về.Tính ra là gần 5 tháng vợ 2 nằm nhà, em có bảo cụ thân sinh ra em hàng tuần cho nổ máy tại chỗ khoảng 10 phút. Về máy móc thì em nghĩ ko vấn đề gì. Nhưng thấy lo lo 4 cái lốp (để 1 chỗ ko chạy).
Các cụ xem có đáng lo không, lốp và cả những vấn đề gì em chưa biết nữa. Các cụ chỉ giáo cho.
Lâu lâu rồi cụ BD bẩu phải thay cả 4 lốp em thấy lo lắng quá.#-o
Cụ không nên quá lo lắng như thế, theo quy trình của hãng thì nếu đỗ xe lâu thì cứ 2 tháng phải tiến xe lên một đoạn bằng 1/2 chu vi lốp, nghĩa là đảo vị trí chịu biến dạng. Theo kinh nghiệm của em thì đỗ xe 5 tháng không move cũng không đến nỗi phải thay lốp, nói vô hại thì không đúng nhưng bảo hại thì cũng đúng nhưng hại không nhiều. Nếu cẩn thận thì em nghĩ cụ nên kiếm lấy chục viên gạch, kích xe cho nổi bánh lên rồi kê gạch vào cạnh chỗ cụ đặt kích ấy, vừa chống trộm, vừa bảo vệ lốp. Các chú bộ đội nhà ta cả năm chả move xe phân nào thì cũng làm như thế đó, có điều họ kê bằng gỗ.

Longnguyen

Xe tải
Cụ không nên quá lo lắng như thế, theo quy trình của hãng thì nếu đỗ xe lâu thì cứ 2 tháng phải tiến xe lên một đoạn bằng 1/2 chu vi lốp, nghĩa là đảo vị trí chịu biến dạng. Theo kinh nghiệm của em thì đỗ xe 5 tháng không move cũng không đến nỗi phải thay lốp, nói vô hại thì không đúng nhưng bảo hại thì cũng đúng nhưng hại không nhiều. Nếu cẩn thận thì em nghĩ cụ nên kiếm lấy chục viên gạch, kích xe cho nổi bánh lên rồi kê gạch vào cạnh chỗ cụ đặt kích ấy, vừa chống trộm, vừa bảo vệ lốp. Các chú bộ đội nhà ta cả năm chả move xe phân nào thì cũng làm như thế đó, có điều họ kê bằng gỗ.
cao kiến của bác thật hay quá, cái này e chưa biết.cám ơn bác nhièu nhiều

dongkijote

Xe điện
Kích 4 lốp lên rồi kê gạch vào trục xe.(Học baif của bọn đạo trích lốp)

tanh_tuan

Xe đạp
Cảm ơn kụ hardtop, cảm ơn các kụ đã cho nhiều ý kiến quý báu, không biết còn gì đáng phải kiểm tra nữa không các kụ nhể.:-?

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
(Nếu bác để xe ko đi/ko động đến tí nào với thời gian tầm 2 tháng trở lên thì 1 lời khuyên chân thành là bác nên đi thay hết toàn bộ lốp. Ông chú em vừa bị nổ lốp trước, xe lao mấy vòng, may ngươì không sao vì là ML 55 )
e thì đíu tin vì nhưng lúc ế ẩm xe của WAMA nó đậu phơi nắng đến nửa năm mà vẫn chả sao đến tay người tiêu dùng vưỡn là mới cứng ợ!

bachkhoak40

Xe điện
Một là cụ kê cao và xì hết hơi 4b đi cũng được.
Hai là cụ để xe một khoảng rộng rộng để ông cụ thỉnh thoảng đẩy đi đẩy lại.
Ba là cụ bán quách đi sau về mua xe khác xịn hơn.

tanh_tuan

Xe đạp
Chắc không có gì đăc biệt nữa các kụ nhể. Cảm ơn các kụ nhá:!!