[Funland] Có cụ nào thích thiết kế của bác quách thái công không

Thắng Formosa

Xe tăng
Cuộc sống vương giả của những người có trong tay hàng chục ngàn tỷ nó khác bọt hoàn toàn với các cụ trên ọp nên tốt nhất là ko nhận xét.

linh 7

Xe tải
E chưa hiểu đoạn bôi đậm của cụ. Về cái này e cũng muốn tìm hiểu thêm, cụ cho 1 ví dụ cụ thể được ko ? Cảm ơn cụ nhiều !
e võ đoán là giống như các món đồ cổ vs trưng bày đấu giá, giá trị sử dụng chả đáng là bao nhưng giá trị lịch sử, danh tiếng nó mang lại thì đúng là vượt xa cái giá trị sử dụng, đồ đạc thuần túy

Mytv

Xe điện
Cuộc sống vương giả của những người có trong tay hàng chục ngàn tỷ nó khác bọt hoàn toàn với các cụ trên ọp nên tốt nhất là ko nhận xét.
View attachment 8312057
chả cần hàng nghìn tỏi đâu cụ. Những người ts tầm 4 500 tỏi cs họ cũng khác cccm trên này roài. Hi vọng chị Công lùa được nhóm rồng phượng này :D

langtoilangtoi

Xe điện
à, có bộ cốc chén giá cỡ 500 đô bên khựa, bạn thái công rao bán hơn trăm triệu (cụ xem lại bài đăng của các cụ ở trên)
em không rõ bạn ấy giải thích như nào về giá trị hay bản chất của bộ cốc chén đó (vật liệu, cách thức gia công, tiêu chuẩn, độ hoàn thiện...), nhưng em đoán là giá trị là trải nghiệm, là kinh nghiệm abc...
À, em tưởng cụ am hiểu về món này. E cũng tìm lại bộ ấm chén đó như post #1082 nhưng trong shop Thái Công chắc gỡ xuống rồi thì phải. Cái dở trong shop TC là chả đăng model với cả thương hiệu gì, cứ mù mờ kiểu ở Đức... Giờ chỉ còn mấy bộ 50 hay 70 củ thôi
E thấy đồ có sứ thương hiệu có còn mắc hơn nhiều và đẹp :

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
À, em tưởng cụ am hiểu về món này. E cũng tìm lại bộ ấm chén đó như post #1082 nhưng trong shop Thái Công chắc gỡ xuống rồi thì phải. Cái dở trong shop TC là chả đăng model với cả thương hiệu gì, cứ mù mờ kiểu ở Đức... Giờ chỉ còn mấy bộ 50 hay 70 củ thôi
View attachment 8312193
Em chỉ có chút nhận thức về sự vật sự việc, và đánh giá nó qua nhận thức của mình, đúng sai cũng chỉ liên quan đến mình và thể hiện quan điểm cá nhân thôi
Còn đắt rẻ, gà hay cáo...thì do mỗi người!

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
à, có bộ cốc chén giá cỡ 500 đô bên khựa, bạn thái công rao bán hơn trăm triệu (cụ xem lại bài đăng của các cụ ở trên)
em không rõ bạn ấy giải thích như nào về giá trị hay bản chất của bộ cốc chén đó (vật liệu, cách thức gia công, tiêu chuẩn, độ hoàn thiện...), nhưng em đoán là giá trị là trải nghiệm, là kinh nghiệm abc...
thực ra cốc chén Thái Công bán giá bao nhiêu em không quan tâm lắm, nó là thuận mua vừa bán, bạn ấy đâu ép ai mua?
Còn nhiều thứ bọn tư bản thân hữu nó lobby chính sách hại nước hại dân đáng quan tâm hơn, như bọn tham nhũng giết hàng ngàn người đợt covid, giờ chúng nó bồi thường tí tiền là tù 3-4 năm, thật bỉ ổi.

langtoilangtoi

Xe điện
Em chỉ có chút nhận thức về sự vật sự việc, và đánh giá nó qua nhận thức của mình, đúng sai cũng chỉ liên quan đến mình và thể hiện quan điểm cá nhân thôi
Còn đắt rẻ, gà hay cáo...thì do mỗi người!
E cũng ko am hiểu gì về món đồ này cả. Tuy nhiên quan điểm của em lại khác, giờ thì đồ gia dụng kiểu này đâu có thể bán giá trên trời như cụ gì nhận định được. Bán hàng trên mạng là con dao 2 lưỡi, ai cũng có thể tìm ra cái giá trị của nó, bán hàng fake 1 thương hiệu lớn là rất khó, sớm muộn cũng bị lòi ra thôi.
Em xem qua shop TC rồi, gọi là cao cấp thì ổn, còn gọi là xa xỉ cũng hơi hơi hạp lý thôi.

Thesun1987

Xe tải
thực ra cốc chén Thái Công bán giá bao nhiêu em không quan tâm lắm, nó là thuận mua vừa bán, bạn ấy đâu ép ai mua?
Còn nhiều thứ bọn tư bản thân hữu nó lobby chính sách hại nước hại dân đáng quan tâm hơn, như bọn tham nhũng giết hàng ngàn người đợt covid, giờ chúng nó bồi thường tí tiền là tù 3-4 năm, thật bỉ ổi.
Cụ lại đánh tráo khái niệm!Mợ Thái công là môi giới trung gian đặt được các hàng xa sỉ thì chỉ ăn theo % thôi còn mợ lại bán gấp mấy lần khi qua mồm là độc lạ; nâng tầm thì chả khác gì là lừa!

freakingprime

Xe buýt
View attachment 8312193
Ai bảo cụ là ko thương hiệu

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Cụ lại đánh tráo khái niệm!Mợ Thái công là môi giới trung gian đặt được các hàng xa sỉ thì chỉ ăn theo % thôi còn mợ lại bán gấp mấy lần khi qua mồm là độc lạ; nâng tầm thì chả khác gì là lừa!
thế mời cụ nhảy vào làm trung gian ăn %, nếu ngon thì các thương nhân khác sao lại đứng ngoài mà không nhẩy vào?

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Các cụ muốn chê Thái Công thì bỏ chút thời gian nghiên cứu để chê cho chuẩn
Người ta sang tận xưởng của các thương hiệu châu Âu, cũng không phải đơn giản mà nhập được hàng về bán đâu.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com

văn phòng, showroom Thái Công chắc chắn làm đẹp góc trung tâm thành phố SG

--Lamborghini--

Xe lăn
chả cần hàng nghìn tỏi đâu cụ. Những người ts tầm 4 500 tỏi cs họ cũng khác cccm trên này roài. Hi vọng chị Công lùa được nhóm rồng phượng này :D
Người giầu có nhu cầu sở hữu cái mà không ai sở hữu được.
Tuy nhiên giầu nó cũng có nhiều loại, chả thế mà giới nhà giầu TQ còn phải bỏ tiền ra để học các lớp để giống với giới thượng lưu châu Âu :)
Tay này cũng chỉ là lùa mấy tay giầu xổi ở VN thôi, chứ làm ăn được việc đếch gì phải bỏ Đức mò về đây.
Sau cái màn live của lão thành một trend để bọn nó làm clip khịa đăng lên các nền tảng xã hội :))

nhuataiche

Xe container
Các cụ muốn chê Thái Công thì bỏ chút thời gian nghiên cứu để chê cho chuẩn
Người ta sang tận xưởng của các thương hiệu châu Âu, cũng không phải đơn giản mà nhập được hàng về bán đâu.

Nghĩa là TC buôn hàng là chính, thiết kế là phụ.

AirSupply

Xe buýt
Anh này hôm trc có phát ngôn vào nhà ai mà bắt cởi giầy thì đi về đây mà, ở VN mà đòi đi giầy vào nhà người ta là dở rồi
Bình thường cụ ơi, ngoài đường thím ý kẹp nách đôi giầy nên cho đi giầy vào nhà được :)

nhuataiche

Xe container
Quan điểm của em thì tranh cãi nhau về thẩm mĩ thì mất thời gian và chả rút ra cái gì vì mỗi cá nhân đã đóng đinh sở thích của mình rồi.
Em chủ nhà này có sở thích như vậy và đôi khi mang tính tiện dụng nên họ làm theo hướng đó thôi. Có người thích tối giản tức là ko lòi ra cái gì cả, tất cả đều sau cánh cửa thì có người cũng khó chịu bởi quá đơn điệu...
Trước em thấy có 1 cái group trên FB rất hay chê thiết kế của TC, e hỏi có thiết kế của công trình nào mà ko thể chê ko thì ông chủ tut bảo ko. Show công trình của chủ tut đó chắc cũng bị ném đá tơi bời, đã public ra phải chấp nhận vậy thôi.
Em suy luận đơn giản thôi cụ ạ. Cứ tưởng tượng em có nhiều tỉ usd, xây cái biệt thự vài trăm triệu usd. Em sẽ đặt yêu cầu cho nhà thiết kế, chỉ có thể là 1 trong 2 phương án. Phương án thứ nhất là thiết kế theo kiểu sống, cách sống, nhu cầu cuộc sống của em và gia đình, hơi đâu mà quan tâm thiên hạ nghĩ gì. Phương án thứ hai là thiết kế sao cho cả thiên hạ biết em giàu, những người chưa biết em là ai rồi sẽ biết.

TC rõ ràng là thiết kế theo hướng thứ hai, với tệp khách hàng có hiểu biết và nhu cầu phù hợp với hướng đó.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Nghĩa là TC buôn hàng là chính, thiết kế là phụ.
thiết kế theo định nghĩa của cụ là thế nào? vẽ ra cái ghế à?
như người đầu bếp họ đâu có đi trồng rau nuôi gà giết lợn? nhưng quan trọng là họ chế biến món ăn đẳng cấp ;))

nhuataiche

Xe container
thiết kế theo định nghĩa của cụ là thế nào? vẽ ra cái ghế à?
như người đầu bếp họ đâu có đi trồng rau nuôi gà giết lợn? nhưng quan trọng là họ chế biến món ăn đẳng cấp ;))
Thiết kế của Thái Công là đẳng cấp ??? !!!

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Thiết kế của Thái Công là đẳng cấp ??? !!!
chắc cụ không biết là con đường Thái Công đi không phải một phát đặt văn phòng/showroom ở trung tâm quận 1. Cũng phải thuê cái kho ở quận 2, rồi quận 2, hồi đầu đi Bình Dương nhập từng cái cốc cái bình hoa có vài chục ngàn về bán. Mà giờ bán những thứ cả trăm ngàn đô. Tại sao?