Thảo luận Có cụ nào trong này đã chạy lốp milestar chưa?

mr.andy

Xe đạp
Cho em hỏi trong hội minh đã có cụ nào chạy lốp milestar chưa?nghe nói lốp này hàng liên doanh xuất mỹ giá hợp lý đi êm.cụ nào đi rồi cho ý kiến ạ.thank

hoangdang2002

Xe tăng
E cũng đang cần thông tin hãng này!

chabelita

Xe buýt
Xem các đánh giá tại thị trường Mỹ thì chỉ thấy ok trong tầm giá thôi..chắc cũng k thể bằng Michelin, Bridgestone được. Cái chính là rẻ tốt trong tầm tiền. Có đk thì cứ Michelin, Bridgestone, Continetal mà dùng.

thaihoc

Xe hơi
Xem các đánh giá tại thị trường Mỹ thì chỉ thấy ok trong tầm giá thôi..chắc cũng k thể bằng Michelin, Bridgestone được. Cái chính là rẻ tốt trong tầm tiền. Có đk thì cứ Michelin, Bridgestone, Continetal mà dùng.
Conti e chạy thấy ồn lắm cụ ạ

mr.andy

Xe đạp
Hankook có ổn không cụ? Về khoản êm và chống ồn ý ?

mr.andy

Xe đạp
M đang chạy Q3 lốp nguyên bản bridgestone.chạy ồn đau hết cả đầu

barefooter_ce

Xe đạp
Nhà em phân phối chính hãng lốp Milestar đây các cụ ạ. :D

Chuẩn của nó là cực kỳ hợp lý. Nếu các cụ mạnh về tài chính, ko lăn tăn gì ba con lốp lẻ thì cứ Mit mà xài, Mit vẫn đầu bảng. Nhưng nếu muốn tìm kiếm hàng nào ngon bổ rẻ thì Milestar là lựa chọn rất tốt, chất lượng thực sự là ngon so với giá.

Ưu điểm nổi trội của lốp là êm (nếu chạy bình thường/cao tốc lên 100km/h cũng ko cảm nhận được khác biệt so với Mit đâu ạ), rãnh gai to, độ bám đường và cảm giác lái là rất tốt. Độ bền thì thực tế ở Việt Nam chưa ai đi quá 2 vạn cả nên khó nói, nhưng ở VN thì được bảo hành 7 năm (ở Mỹ là bảo hành 7 năm hoặc 5 vạn dặm đường Mỹ (8 vạn km). Ở trong nước thì các Lốp Milestar cũng đang khá hot trên nhiều group xe như CX5, Caren, Captiva, Sportage, Tucson... Nhiều cụ đã đi đánh giá, đa phần đều cho phản hồi rất tốt :D.

Nói chung, không tự nhiên mà nó lọt top Amazon Best seller, lượng mua và lượng review sau khi mua đều cao ạ :D.
amazon best seller.PNG

Và đặc biệt hơn là lốp này do một DOANH NGHIỆP VIỆT NAM sản xuất. Tất nhiên là hợp tác thôi ạ, Casumina sản xuất trên dây chuyền của Tireco - Mỹ, chứ thương hiệu này hoàn toàn là của Mỹ.

Cái này do COVID 19 ảnh hưởng đến ngành lốp, sản lượng của Milestar sụt giảm nên Tireco mới đồng ý cho phân phối tại thị trường nội địa, người sử dụng xe ô tô Việt Nam mới có cơ hội được sử dụng một sản phẩm Việt Nam sản xuất, chất lượng quốc tế với giá rẻ thế, chứ bình thường hàng này 100% xuất Mỹ.

Đây có lẽ cũng là bước đầu để Casumina phát triển thêm thị trường lốp nội địa, không còn chỉ cung cấp sản phẩm thương hiệu Mỹ nữa. ỦNG HỘ LỐP NỘI ĐỊA, CHẤT LƯỢNG MỸ, TẠI SAO LẠI KHÔNG Ạ?

Kho lốp bên em: 286 Nguyễn Xiển, Hotline 0909356688/0936323355. Thay lắp, cân mâm miễn phí tại Kho, Ship hàng toàn quốc.

Chỉnh sửa cuối:

mr.andy

Xe đạp
Thấy bây giờ trên thị trường có cả lốp atlas cũng của mỹ,không hiểu đi có êm ko.thấy cũng hay lắp trên bmw và audi

barefooter_ce

Xe đạp
Thấy bây giờ trên thị trường có cả lốp atlas cũng của mỹ,không hiểu đi có êm ko.thấy cũng hay lắp trên bmw và audi
Atlas giờ của Trung Quốc rồi cụ ạ. Leao, Atlas, Linglong,... đều của Trung Quốc hết.

mr.andy

Xe đạp
Atlas giờ của Trung Quốc rồi cụ ạ. Leao, Atlas, Linglong,... đều của Trung Quốc hết.
Sao thấy quảng cáo là của mỹ sản xuất tại thái lan nhở 😏 cũng thấy toàn xe sang lắp chạy không hiểu chất lượng thế nào ?

barefooter_ce

Xe đạp
Sao thấy quảng cáo là của mỹ sản xuất tại thái lan nhở 😏 cũng thấy toàn xe sang lắp chạy không hiểu chất lượng thế nào ?
https://www.amazon.com/Crosswind-All-Season-Radial-Tire-265-70R17/dp/B07D64FS77 đây cụ này, em thấy nhà sx là Linglong đấy, chú này là TQ.

Nó vốn là thương hiệu Mỹ đấy, nhưng giờ TQ mua lại rồi.
Now Linglong tire brands includes: Linglong Tire, Atlas Tyre, LEAO Tire, Crosswind Tyre, Green Max Tyre.

Chỉnh sửa cuối:

poiuy

Xe cút kít
Ồ thế mà cứ tưởng lốp LEAO của Thái Lan. Giá của nó cũng ngang Milestar.

hanyu15

Xe máy
Conti e chạy thấy ồn lắm cụ ạ
:DTrước giờ e toàn chạy Michelin. Nếu bác thích xịn và êm thì cứ Michelin mà quất bác ạ
Lần đầu e nghe đến hãng Atlas. E có thằng bạn chơi khá thân chuyên buôn lốp ở Bắc Giang mà hình như chỗ nó không có hãng Atlas này

barefooter_ce

Xe đạp
Mình vừa thay 4 quả 225/55/r16. 1280k/quả. Chạy rất êm. Êm hơn hẳn lốp conti thay ra.
Đúng rồi cụ ạ, êm ái là điểm nổi trội nhất của Milestar :D, trộm vía, cho đến nay các bác thay lốp xong đều rất hài lòng về chất lượng lốp và giá tiền bỏ ra :D

NAT Center

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
advenza.net
Hankook có ổn không cụ? Về khoản êm và chống ồn ý ?
mazda, kia, hyundai chạy hancook, kumho, toyo thay bằng milestar nhiều phết cụ ạ. Cụ tham khảo mấy group face Cx5, Captiva, Caren, Tucson .. anh em đã dùng nhiều và đánh giá rất ok