Thảo luận Có cụ nào trong này đã chạy lốp milestar chưa?

Polonix

Đi bộ
Cụ có size lốp Milestar 225/60/R17 ko ạ, nếu có co em xin giá và ảnh chụp rãnh lốp với

TÔM

Xe buýt
Nhà em phân phối chính hãng lốp Milestar đây các cụ ạ. :D

Chuẩn của nó là cực kỳ hợp lý. Nếu các cụ mạnh về tài chính, ko lăn tăn gì ba con lốp lẻ thì cứ Mit mà xài, Mit vẫn đầu bảng. Nhưng nếu muốn tìm kiếm hàng nào ngon bổ rẻ thì Milestar là lựa chọn rất tốt, chất lượng thực sự là ngon so với giá.

Ưu điểm nổi trội của lốp là êm (nếu chạy bình thường/cao tốc lên 100km/h cũng ko cảm nhận được khác biệt so với Mit đâu ạ), rãnh gai to, độ bám đường và cảm giác lái là rất tốt. Độ bền thì thực tế ở Việt Nam chưa ai đi quá 2 vạn cả nên khó nói, nhưng ở VN thì được bảo hành 7 năm (ở Mỹ là bảo hành 7 năm hoặc 5 vạn dặm đường Mỹ (8 vạn km). Ở trong nước thì các Lốp Milestar cũng đang khá hot trên nhiều group xe như CX5, Caren, Captiva, Sportage, Tucson... Nhiều cụ đã đi đánh giá, đa phần đều cho phản hồi rất tốt :D.

Nói chung, không tự nhiên mà nó lọt top Amazon Best seller, lượng mua và lượng review sau khi mua đều cao ạ :D.
View attachment 5371533

Và đặc biệt hơn là lốp này do một DOANH NGHIỆP VIỆT NAM sản xuất. Tất nhiên là hợp tác thôi ạ, Casumina sản xuất trên dây chuyền của Tireco - Mỹ, chứ thương hiệu này hoàn toàn là của Mỹ.

Cái này do COVID 19 ảnh hưởng đến ngành lốp, sản lượng của Milestar sụt giảm nên Tireco mới đồng ý cho phân phối tại thị trường nội địa, người sử dụng xe ô tô Việt Nam mới có cơ hội được sử dụng một sản phẩm Việt Nam sản xuất, chất lượng quốc tế với giá rẻ thế, chứ bình thường hàng này 100% xuất Mỹ.

Đây có lẽ cũng là bước đầu để Casumina phát triển thêm thị trường lốp nội địa, không còn chỉ cung cấp sản phẩm thương hiệu Mỹ nữa. ỦNG HỘ LỐP NỘI ĐỊA, CHẤT LƯỢNG MỸ, TẠI SAO LẠI KHÔNG Ạ?

Kho lốp bên em: 286 Nguyễn Xiển, Hotline 0909356688/0936323355. Thay lắp, cân mâm miễn phí tại Kho, Ship hàng toàn quốc.
Cụ cho hỏi vậy lốp Santafe 235 x 60 R 18 giá bao nhiêu 1 quả để em ra thay ạ. Cảm ơn cụ!

NAT Center

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
advenza.net

NAT Center

Xe tăng
Website
advenza.net
Cụ cho hỏi vậy lốp Santafe 235 x 60 R 18 giá bao nhiêu 1 quả để em ra thay ạ. Cảm ơn cụ!
Dạ em có ib cụ thông tin chi tiết rồi, nhờ cụ check ib giúp em nhé ạ :)

PhuongLinh9981

Đi bộ
https://www.amazon.com/Crosswind-All-Season-Radial-Tire-265-70R17/dp/B07D64FS77 đây cụ này, em thấy nhà sx là Linglong đấy, chú này là TQ.
View attachment 5388176

Nó vốn là thương hiệu Mỹ đấy, nhưng giờ TQ mua lại rồi.
Now Linglong tire brands includes: Linglong Tire, Atlas Tyre, LEAO Tire, Crosswind Tyre, Green Max Tyre.
https://www.amazon.com/Crosswind-All-Season-Radial-Tire-265-70R17/dp/B07D64FS77 đây cụ này, em thấy nhà sx là Linglong đấy, chú này là TQ.
View attachment 5388176

Nó vốn là thương hiệu Mỹ đấy, nhưng giờ TQ mua lại rồi.
Now Linglong tire brands includes: Linglong Tire, Atlas Tyre, LEAO Tire, Crosswind Tyre, Green Max Tyre.
Các bác nói làm sao ấy chứ nhà em bán Leao Atlas đây :v, thề ma de in Thái lẻn không điêu. Các bác sang đây em cho xem CO-CQ. Còn Atlas vẫn của Mỹ mà, họ đặt dây chuyển tại TQ với cả Thái để sản xuất thôi

NAT Center

Xe tăng
Website
advenza.net
Các bác nói làm sao ấy chứ nhà em bán Leao Atlas đây :v, thề ma de in Thái lẻn không điêu. Các bác sang đây em cho xem CO-CQ. Còn Atlas vẫn của Mỹ mà, họ đặt dây chuyển tại TQ với cả Thái để sản xuất thôi
Em có bảo là không phải made in Thái Lan đâu ạ.

Em chỉ bảo là thương hiệu này là Trung quốc mua lại rồi ý, trên trang Chinatires.org nó bảo là: Now Linglong tire brands includes: Linglong Tire, Atlas Tyre, LEAO Tire, Crosswind Tyre, Green Max Tyre đấy ạ.

PhuongLinh9981

Đi bộ
Sao thấy quảng cáo là của mỹ sản xuất tại thái lan nhở 😏 cũng thấy toàn xe sang lắp chạy không hiểu chất lượng thế nào ?
chết dở em bị lag, nhưng mà
Em có bảo là không phải made in Thái Lan đâu ạ.

Em chỉ bảo là thương hiệu này là Trung quốc mua lại rồi ý, trên trang Chinatires.org nó bảo là: Now Linglong tire brands includes: Linglong Tire, Atlas Tyre, LEAO Tire, Crosswind Tyre, Green Max Tyre đấy ạ.
chết dở em bị lag, đáng lẽ phải tag bác trên, nhưng đúng là Made in Thái Lan và chất lượng ổn đó ạ =)). Bên em chỉ biết là nhập từ Thái về thôi chứ cty nó nhiều trụ sở, xưởng sản xuất lắm, như con Iphone ấy

Chỉnh sửa cuối:

Binhmoctn

Xe tải
Nói chung là lốp mới thì lốp nào cũng êm hết cụ nhỉ? Phải đợi thời gian mới biết mèo nào cắn mỉu nào
Xe crv 2016 2.0 còn 1 quả dự phòng mới nguyên, lắp chung với 3 quả milestar có được không cụ.
Tiết kiệm xiền 1 tý

NAT Center

Xe tăng
Website
advenza.net
Xe crv 2016 2.0 còn 1 quả dự phòng mới nguyên, lắp chung với 3 quả milestar có được không cụ.
Tiết kiệm xiền 1 tý
Được cụ nhé, vẫn chạy Ok ạ. Thực ra lắp cả 4 quả cùng date, cùng chất liệu,... thì nó sẽ đồng đều hơn ạ, nhưng ko sao, cụ cứ chạy 3 này 1 kia đi, nếu không ổn thì lắp thêm quả Milestar sau cũng được mà :D.

NAT Center

Xe tăng
Website
advenza.net
Em nghe thây bảo lốp ko để quá 5 năm
Vâng, lâu quá cao su nó sẽ lão hóa, không đảm bảo các tính chất đàn hồi như ban đầu nữa. Nên các lốp date sâu quá là các hãng phải bán thanh lý rẻ. Một số chỗ có thể bán giá lốp rất rẻ, nhưng nếu để ý thấy date lốp sâu quá thì cũng ko nên mua ạ.
Nếu cụ tiếc lốp dự phòng thì lắp 3 này 1 kia, nhưng cũng chỉ chạy khoảng 1-2 năm gì đó thôi, rồi cũng nên thay ạ :D

Binhmoctn

Xe tải
Vâng, lâu quá cao su nó sẽ lão hóa, không đảm bảo các tính chất đàn hồi như ban đầu nữa. Nên các lốp date sâu quá là các hãng phải bán thanh lý rẻ. Một số chỗ có thể bán giá lốp rất rẻ, nhưng nếu để ý thấy date lốp sâu quá thì cũng ko nên mua ạ.
Nếu cụ tiếc lốp dự phòng thì lắp 3 này 1 kia, nhưng cũng chỉ chạy khoảng 1-2 năm gì đó thôi, rồi cũng nên thay ạ :D
Trên Thái Nguyên cụ có đại lý nào không

NAT Center

Xe tăng
Website
advenza.net

tamdao

Xe tăng
Sáng nay em đi thay đôi lốp cho con Cruze. Đến đại lý Milestar 280 Ng Xiển. Phải nói là đông xe thay, xếp hàng mãi mới đến lượt. Có bác đến muộn không trờ được phải về.
1. Các em thợ làm rất cẩn thận và chuyên nghiệp.
2. Giá lốp rẻ hơn 1 củ so với Brid em đang dùng
3. Thay xong đi êm bất ngờ luôn. Đoạn ngõ 280 từ đường Ng Xiển vào trải đá dăm. Lúc phi xe vào chưa thay lốp nghe rất ồn. Lúc thay xong phóng qua đoạn đường này êm hẳn luôn
Thích quá nên lên đây review cho các cụ biết

tamdao

Xe tăng
Đúng rồi cụ ạ, êm ái là điểm nổi trội nhất của Milestar :D, trộm vía, cho đến nay các bác thay lốp xong đều rất hài lòng về chất lượng lốp và giá tiền bỏ ra :D
Sáng nay thay đôi quả lốp cho em Cru ở đại lý 286 NX, Rất hài lòng với sự làm việc cẩn thận và chuyên nghiệp của các bác. Và thấy lốp milestar êm bất ngờ luôn, lúc phóng xe qua đoạn đường đá dăm trước cửa đại lý nghe êm ru luôn, không ồn như lúc phi vào nữa.Thanks

NAT Center

Xe tăng
Website
advenza.net
Sáng nay thay đôi quả lốp cho em Cru ở đại lý 286 NX, Rất hài lòng với sự làm việc cẩn thận và chuyên nghiệp của các bác. Và thấy lốp milestar êm bất ngờ luôn, lúc phóng xe qua đoạn đường đá dăm trước cửa đại lý nghe êm ru luôn, không ồn như lúc phi vào nữa.Thanks
Dạ em cảm ơn cụ rất nhiều ạ ^^ Là ngày áp giá khuyến mãi cuối cùng, qua 1/1 tăng giá nên các cụ qua cũng hơi đông một chút, nếu cụ có phải chờ lâu thì thông cảm giúp em ạ.
Em cũng rất vui khi đông khách vậy, mà anh em vẫn nhận được lời khen của cụ về sự cẩn thận, chuyên nghiệp ^^ Em xin phép cụ cho em trích dẫn comment của cụ sang thớt kinh doanh của em trên OF Plaza để các cụ khác tham khảo về chất lượng lốp nhé ạ. Tks cụ :x :x :x :x :x

NAT Center

Xe tăng
Website
advenza.net