Thảo luận Có cụ nào từng bị chết máy trên cao tốc buổi đêm chưa ạ

Kiên Khùng

Xe điện
Ôi, logic của cụ làm e cười bể bụng luôn. Cụ dùng xe VF, người ta chê nó thì cụ thể cụ bị thiệt gì? Hay là nghe thấy bị chê cái xe của cụ nó lăn đùng ra nó dỗi ko chạy nữa hở cụ?
Có cụ nào thấy muốn bể bụng nữa như cụ trên không?
Tôi bó tay với mợ.
Tôi mua xe VF. Tôi sướng vì nó rẻ mà tốt.Tôi thể hiện điều đó công khai. Tôi chưa từng nhục mạ hãng xe nào. Nếu sự công khai sung sướng và tin tưởng của tôi làm mợ đau khổ thì tôi chưa có giải pháp nào giúp mợ được.

Mouser_Whisky

[Tịch thu bằng lái]
Lỗi do người sử dụng thôi hoặc chưa đủ cà lê 10 + Ampe kìm + đồng hồ vạn năng.

Lần sau gọi số bên dưới ạ

Chào a. cần cứu hộ, chở xe hỗ trợ e nhé. Dịch vụ chuyên chở hỗ trợ giao xe tận nơi cho anh em bán xe trên toàn quốc, Chuyên vận chuyển xe Bắc Nam giá hợp lý. An toàn tin cậy nhanh chóng.Giá rẻ, chở mọi tỉnh thành. Mr Chung 0832 916 916 www.cuuho916.vn Cứu hộ 916 cần là có gọi là tới

Easy girl

Xe tăng
Cụ là ccc gì mà sự sung sướng của cụ làm người khác đau khổ =))
bất kỳ hãng nào cũng có người khen ket chê là bình thường. Nhưng bị nhiều người ghét theo nhận định của cụ, thì chắc do ăn ở thôi=))

Tôi bó tay với mợ.
Tôi mua xe VF. Tôi sướng vì nó rẻ mà tốt.Tôi thể hiện điều đó công khai. Tôi chưa từng nhục mạ hãng xe nào. Nếu sự công khai sung sướng và tin tưởng của tôi làm mợ đau khổ thì tôi chưa có giải pháp nào giúp mợ được.

Tyser88

Xe hơi
ko ngờ xe VF mà cũng gặp lỗi phải nằm đường, tôi tưởng VF là thương hiệu số 1 thế giới, chưa bao giờ có 1 xe VF nào gặp lỗi phải nằm đường như mọi hãng khác chứ.

BopCoi

Xe tải
Tham gia tóp đc 2 ngày thì chiều nay, lúc chờ đón con gặp ngay 1 e VF8 mới cóng, chả hiểu lỗi gì mà chủ xe đón 2 con lên xe rồi lại nhảy xuống đứng nấp bên hông xe tránh nắng. Chủ xe ra vào loay hoay, bật cả nắp capo lên, ko biết có phải dùng cle 10 ko.

Từ hồi e đón con ở đây, 4 năm rồi chưa gặp trường hợp nào như thế này, chứng tỏ tỉ lệ lỗi là tương đối đấy các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Arsephan

Xe tăng
Chính m
Tham gia tóp đc 2 ngày thì chiều nay, lúc chờ đón con gặp ngay 1 e VF8 mới cóng, chả hiểu lỗi gì mà chủ xe đón 2 con lên xe rồi lại nhảy xuống đứng nấp bên hông xe tránh nắng. Chủ xe ra vào loay hoay, bật cả nắp capo lên, ko biết có phải dùng cle 10 ko.

Từ hồi e đón con ở đây, 4 năm rồi chưa gặp trường hợp nào như thế này, chứng tỏ tỉ lệ lỗi là tương đối đấy các cụ.
Chính là mới quá mới là vấn đề, xe điện khác với xe xăng, thói quen lên xe cũng khác... nên dễ sinh lỗi do thói quen.
VF8 khởi động bằng phanh, lên xe đạp phanh thay cho nút đề, xe sẽ load khoảng 5s và báo Ready (máy tính, các module được khởi động sẵn sàng chạy), khi đó đạp phanh vào số, đạp ga và chạy thôi. Xe xăng thì nhấn nút => load => đạp phanh + nhấn nút đề => đợi 10-20s vòng tua ổn định rồi => Đạp phanh + vào số => đạp ga chạy.
Tuy nhiên, mình vẫn bị 2 lần lên xe, quên béng việc khởi động mà đạp phanh + nhấn vào số luôn, quên mất bước khởi động (máy tính chưa load, các module điều khiển chưa sẵn sàng) => báo lỗi và phải ra xe khóa cửa (tương tự tắt máy) 4-5p để xe tắt hoàn toàn điện => khởi động lại là bình thường.
Ko rõ cụ trên bị sao, nhưng lỗi khởi động do thao tác trên đây là cực thường xuyên và phổ biến khi mới chuyển sang lái xe điện, tốt nhất Vinfast nên làm cái xe điện giống hệt xe xăng cho đỡ nhầm =))

sorciere_vn

Xe buýt
Chính m

Chính là mới quá mới là vấn đề, xe điện khác với xe xăng, thói quen lên xe cũng khác... nên dễ sinh lỗi do thói quen.
VF8 khởi động bằng phanh, lên xe đạp phanh thay cho nút đề, xe sẽ load khoảng 5s và báo Ready (máy tính, các module được khởi động sẵn sàng chạy), khi đó đạp phanh vào số, đạp ga và chạy thôi. Xe xăng thì nhấn nút => load => đạp phanh + nhấn nút đề => đợi 10-20s vòng tua ổn định rồi => Đạp phanh + vào số => đạp ga chạy.
Tuy nhiên, mình vẫn bị 2 lần lên xe, quên béng việc khởi động mà đạp phanh + nhấn vào số luôn, quên mất bước khởi động (máy tính chưa load, các module điều khiển chưa sẵn sàng) => báo lỗi và phải ra xe khóa cửa (tương tự tắt máy) 4-5p để xe tắt hoàn toàn điện => khởi động lại là bình thường.
Ko rõ cụ trên bị sao, nhưng lỗi khởi động do thao tác trên đây là cực thường xuyên và phổ biến khi mới chuyển sang lái xe điện, tốt nhất Vinfast nên làm cái xe điện giống hệt xe xăng cho đỡ nhầm =))
mãi vẫn chỉ lảm nhảm câu thói quen lái xe này =))

dngduc

Xe điện
mãi vẫn chỉ lảm nhảm câu thói quen lái xe này =))
Nếu thực sự nó chỉ là lỗi do thói quen vận hành xe như vậy thì VF chỉ cần sửa phần mềm không cho vào số khi chưa Ready là xong. Cái này code không đến 5s. Vấn đề chắc không phải chỉ đơn giản thế đâu.

sorciere_vn

Xe buýt
Nếu thực sự nó chỉ là lỗi do thói quen vận hành xe như vậy thì VF chỉ cần sửa phần mềm không cho vào số khi chưa Ready là xong. Cái này code không đến 5s. Vấn đề chắc không phải chỉ đơn giản thế đâu.
ăn tục nói phét cả ấy mà bác =)), lỗi thì nhận đi còn bày trò nói nhăng nói cuội =))

đang đi ở cao tốc, mà chết lâm sàng đó cơ mà =))

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Xấu tính cũng là một cái nghiệp. Đôi khi người ta thực tâm không muốn mà vẫn trượt xuống. Khổ vậy đấy.
Nếu như có nghiệp thù đội seeder chửi bới những người chê sản phẩm chui xuống 9 tầng địa ngục

BopCoi

Xe tải
Chính m

Thế hãng khác có bị kiểu lỗi khởi động xe phức tạp như thế này ko cụ? Thấy cụ chủ xe cũng loay hoay mấy phút, ra vào xe 2 3 lần, đứng ngoài ngó ngó bên trong mà ko đc mới bật capo lên.

Chỉnh sửa cuối:

Kiên Khùng

Xe điện
Ah, chê VF làm cụ dùng xe mất sướng đúng ko? Rồi, tôi thông cảm với cụ. Haha
Cụ kia khịa tôi bắt đầu từ còm này của tôi:
Screenshot (259).png

Sau đó cụ 4funs nhảy vào sáng tác về ý niệm về tôi và không quên bôi trơn cho cách hành xử của "cộng sự":
Screenshot (260).png

Rõ ràng thế vì Chủ thớt giật cái tít nghe rất kinh người. Hóa ra nội dung không phải thế. Thì rõ ràng là dìm hàng. Mà đúc kết trên OF này tôi thấy lắm khi các cụ tay nhanh hơn não, cứ dìm trước nghĩ sau.
Nên tôi mới từ quy luật đó phát hiện ra một rãnh tâm lý hằn sâu trong các cụ ấy, đó là phàm cứ VF là dìm hàng.
Không phải nghiệp thì là cái gì?
Vâng và cụ 4funs liền nâng giá hành vi ấy lên thành "không ưa". Ôi thanh cao vãi.
Và tiện thể chà xát tôi thành "rỉa rói-hạ thấp người khác".
...
Tôi không bao giờ hạ thấp người khác. Muốn thế phải cúi xuống mỏi lắm. Nhưng lột truồng chân dung tâm lý người khác (chỉ khi họ cố che đậy bằng một thứ khác hoàn toàn bản chất thật) là việc cần làm trên cõi OF này. Nó cũng như dọn vệ sinh cụ nhé. Mất thời gian, mệt nhưng không có người làm thì ngập nhà trong rác ư?

Dan du an

Xe cút kít
Dang từ trên dốc lao xuống ôm cua mà bị lỗi phần mềm thì làm thế nào các cụ nhỉ. Cháu đã thử nghiệm con xe của cháu đang đi chết máy thế là đánh lái nặng trịch luôn, cảm giác như mất lái

Easy girl

Xe tăng
thật, vote cụ. Vấn đề không phải phần mềm. Nếu là phần mềm thì vf thuê phải mấy thằng ngu ăn hại, một vấn đề quá nhỏ mà xử lý mãi không xong. E không tin vf ko đủ tiền thuê mấy ông làm phần mềm ngon lành

BopCoi

Xe tải
Cụ xem video của chính chủ từ phút 1:26 xem có đủ thời gian vào làn khẩn cấp ko nhé. Còn ko vào hết làn khẩn cấp là do lái xe thôi. Còn lỗi dừng xe giữa đường thế kia thì rõ ràng là do xe rồi, ko bàn cãi làm gì, vào mình dính phải cũng sợ. Bạn đọc cmt thì cũng nên đọc kỹ để hiểu rõ, mình chỉ nói là nhiều cụ cmt phiến điện rằng nó giảm tốc độ đột ngột, mình xem video thấy rằng tốc độ xe ko dừng đột ngột, lái xe đủ thời gian từ lúc xe báo lỗi để tấp vào lề an toàn
Không vào được lề an toàn là do người lái cụ nhé, cũng tình huống đấy nếu lái chuẩn còn thừa sức vào sát lan can kia. Còn đèn khẩn cấp bật liên tục thế lại chả hết ắc quy, đúng ra là thỉnh thoảng mới bật thôi:D
Đọc còm của cụ dưới:
Dang từ trên dốc lao xuống ôm cua mà bị lỗi phần mềm thì làm thế nào các cụ nhỉ. Cháu đã thử nghiệm con xe của cháu đang đi chết máy thế là đánh lái nặng trịch luôn, cảm giác như mất lái
E mới lý giải được nguyên nhân cụ trong clip ko đánh lái hết vào làn khẩn cấp. Rất có thể lúc mất điện tay lái cứng lại ko thể điều khiển xe được nữa nên xe mới chân trong chân ngoài làn khẩn cấp như vậy. Như vậy thì đúng là rất nguy hiểm. Bánh xe hình như cũng bó cứng làm chủ xe ko đẩy đc xe vào làn khẩn cấp.

Arsephan

Xe tăng
Thế hãng khác có bị kiểu lỗi khởi động xe phức tạp như thế này ko cụ? Thấy cụ chủ xe cũng loay hoay mấy phút, ra vào xe 2 3 lần, đứng ngoài ngó ngó bên trong mà ko đc mới bật capo lên.
Khởi động của Xe điện đơn giản hơn xe xăng nhiều. Tôi nói Thói quen khác!!! Ông có đọc không hay đọc mà không hiểu để tôi cố viết đơn giản hơn?
Ko bật đc nắp capo thì càng chứng minh là người mới nhận xe, chưa quen sử dụng.

dngduc

Xe điện
Thế ạ, cái đó thì tôi chịu.
Tôi tưởng đèn thì nó cũng ăn từ battery lớn của xe.
Nếu chỉ là đèn khẩn cấp nhấp nháy thì 4 bóng tiêu thụ cỡ 12W/h, bình xe máy cũng phải chịu được cỡ 6h chứ đừng nói là bình ô tô. Chắc còn tốn điện gì khác nữa chứ !

BopCoi

Xe tải
Khởi động của Xe điện đơn giản hơn xe xăng nhiều. Tôi nói Thói quen khác!!! Ông có đọc không hay đọc mà không hiểu để tôi cố viết đơn giản hơn?
Ko bật đc nắp capo thì càng chứng minh là người mới nhận xe, chưa quen sử dụng.
Cụ đọc ko kỹ rồi, e viết chủ xe ko khởi động được mới phải bật capo lên để xử lý chứ ko phải ô ấy ko bật nổi cái capo.
E chỉ hiểu cụ viết là lên xe VF đạp phanh và đợi nó khởi động mất vài giây rồi mới đc vào số, ko đợi mà vào số ngay là nó lỗi. Vậy chả phải lỗi khởi động là gì? Lỗi đơn giản vậy mà ko xử lý đc thì vấn đề trở thành phức tạp là đúng rồi còn gì nữa cụ? Theo e biết thì các hãng khác ko viết pm ngu như vậy đâu cụ. Haha.

Chỉnh sửa cuối: