Thảo luận Có cụ nào từng bị chết máy trên cao tốc buổi đêm chưa ạ

uây tầu

Xe tải
Không biết cụ nhìn kỹ không mà bảo tấp được vào lề an toàn? nhìn xe còn chân trong chân ngoài thế kia, đã vào hết làn khẩn cấp đâu mà cụ bảo an toàn? Rồi xe còn cạn accu ko bật đc đèn khẩn cấp nữa, may chủ xe có đèn pin. Cụ chủ xe trong clip giãi bày thì sợ khiếp vía, cụ thì bảo an toàn? Chưa hiểu cụ căn cứ vào đâu kết luận như vậy?
Không vào được lề an toàn là do người lái cụ nhé, cũng tình huống đấy nếu lái chuẩn còn thừa sức vào sát lan can kia. Còn đèn khẩn cấp bật liên tục thế lại chả hết ắc quy, đúng ra là thỉnh thoảng mới bật thôi:D

BopCoi

Xe tải
Không vào được lề an toàn là do người lái cụ nhé, cũng tình huống đấy nếu lái chuẩn còn thừa sức vào sát lan can kia. Còn đèn khẩn cấp bật liên tục thế lại chả hết ắc quy, đúng ra là thỉnh thoảng mới bật thôi:D
Thỉnh thoảng mới bật, lúc tắt đi xe khác nó tông cho 1 phát thì hết cơ hội bật lại cụ nhể

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Chỉ có giật tít là "đột ngột" thôi cụ. Còn xe nó mất động lực rồi trôi từ từ về 0 chứ không phải dừng cái đùng ngay giữa lộ.
Nghe từ Đột ngột cứ giật mình thon thót Cụ nhỉ :D

VietSonic

Xe tăng
Website
everagon.com
Chỉ có giật tít là "đột ngột" thôi cụ. Còn xe nó mất động lực rồi trôi từ từ về 0 chứ không phải dừng cái đùng ngay giữa lộ.
Giật tít kiểu này là cụ Truclk cố tình có mục đích dìm hàng , em đảm bảo cụ ấy sẽ sớm sửa tít thôi. Sản phẩm mới, lỗi chưa rõ nguyên nhân do cái gì mà cứ hở tí là đăng lên thì tự giết các sản phẩm nước nhà thôi , thời buổi kinh tế khó khăn, lạm phát, khủng hoảng kt,
ngườ ta bỏ cả đống tiền ra starup mà người việt mình cứ hở ra là dìm thì tự đá bát cơm của mình và của chính người thân của họ. Một số thành phần ko phải 3 que, chẳng phải nhân viên của các hãng đối thủ, chẳng phải thành phần bị đuổi việc khỏi cty đó, chả liên quan gì mà vẫn hả hê khi có thông tin xấu.. Kể cũng lạ.

Kiên Khùng

Xe điện
Giật tít kiểu này là cụ Truclk cố tình có mục đích dìm hàng , em đảm bảo cụ ấy sẽ sớm sửa tít thôi. Sản phẩm mới, lỗi chưa rõ nguyên nhân do cái gì mà cứ hở tí là đăng lên thì tự giết các sản phẩm nước nhà thôi , thời buổi kinh tế khó khăn, lạm phát, khủng hoảng kt,
ngườ ta bỏ cả đống tiền ra starup mà người việt mình cứ hở ra là dìm thì tự đá bát cơm của mình và của chính người thân của họ. Một số thành phần ko phải 3 que, chẳng phải nhân viên của các hãng đối thủ, chẳng phải thành phần bị đuổi việc khỏi cty đó, chả liên quan gì mà vẫn hả hê khi có thông tin xấu.. Kể cũng lạ.
Xấu tính cũng là một cái nghiệp. Đôi khi người ta thực tâm không muốn mà vẫn trượt xuống. Khổ vậy đấy.

Đi Jây

Xe tăng
Vừa đọc báo thấy BYD có kế hoạch đến Việt Nam. Nếu họ đến thật thì xin chúc mừng Vinfast.
Khi họ đến kéo theo đội phụ trợ thì

Vấn đề là không ai đi xe mà lại luôn chuẩn bị tinh thần để ứng phó tình huống xe đột nhiên dừng giữa đường.
Khi thấy nhấn ga mà không đi thì người lái sẽ mất một khoảng thời gian để định hình vấn đề và ra quyết định. Trong khoảng thời gian đó thì đà trôi của chiếc xe đã giảm rồi.
Điểm khác biệt giữa Vinfart và các hãng khác là nếu xe hãng khác bị thì sẽ xuất hiện đầy trên các mặt báo còn xe Vinfart thì không.
Cụ sửa tên người ta từ fast thành fart nghe thô quá

4funs

Xe hơi
Xấu tính cũng là một cái nghiệp. Đôi khi người ta thực tâm không muốn mà vẫn trượt xuống. Khổ vậy đấy.
Không ưa ai cũng là 1 cái nghiệp hả cụ. Rỉa rói, hạ thấp người khác vì khác quan điểm và không ủng hộ 1 sản phẩm không/chưa hoàn thiện hay không thích một thương nhân con buôn thì có phải là cái nghiệp không cụ? Bản thân nhiều con người như vây vỗ ngực to lắm, dùng toàn từ ngữ dao to búa lớn nhưng thực tế phầm con hay phần người còn chưa biết thế nào. Thế nên trong 4r thì chat chít vui thôi, quan điểm ai cũng có quyền nêu miễn đừng vi phạm quy định (mà quy định 4r thì có min/mod lo, pháp luật thì có cơ quan quản lý lo). Còn có lợi ích liên qua hay quan hệ họ hàng với doanh nghiệp thì còn hiểu được. Nói vậy cụ đừng nói là ai ghét VF là đá đổ nồi cơm nhà cụ nhé :) Nếu thế thì cụ đúng hết.

Đi Jây

Xe tăng
Không ưa ai cũng là 1 cái nghiệp hả cụ. Rỉa rói, hạ thấp người khác vì khác quan điểm và không ủng hộ 1 sản phẩm không/chưa hoàn thiện hay không thích một thương nhân con buôn thì có phải là cái nghiệp không cụ? Bản thân nhiều con người như vây vỗ ngực to lắm, dùng toàn từ ngữ dao to búa lớn nhưng thực tế phầm con hay phần người còn chưa biết thế nào. Thế nên trong 4r thì chat chít vui thôi, quan điểm ai cũng có quyền nêu miễn đừng vi phạm quy định (mà quy định 4r thì có min/mod lo, pháp luật thì có cơ quan quản lý lo). Còn có lợi ích liên qua hay quan hệ họ hàng với doanh nghiệp thì còn hiểu được. Nói vậy cụ đừng nói là ai ghét VF là đá đổ nồi cơm nhà cụ nhé :) Nếu thế thì cụ đúng hết.
"Không ưa ai cũng là 1 cái nghiệp hả cụ. Rỉa rói, hạ thấp người khác vì khác quan điểm và không ủng hộ 1 sản phẩm không/chưa hoàn thiện hay không thích một thương nhân con buôn thì có phải là cái nghiệp không cụ?"
Nghe cụ hỏi mà em thấy cay hộ người ta

Kiên Khùng

Xe điện
Ghét Vingroup tôi cho là bình thường. Vì họ kiếm lời rất nhiều, tất đụng chạm.
Vinfast cho đến nay chưa đem đến điều gì khác ngoài lợi ích cho người dùng lẫn người không dùng (hãng khác phải phục vụ khách tốt hơn để cạnh tranh). Kể cả có lỗi sản phẩm thì dịch vụ chăm sóc khách hàng là:
+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
Nên chỉ hoặc không có não, hoặc là bị bệnh tâm thần (thù ghét kinh niên) mới đi ghét VF.
Hoặc là đối thủ của VF.
Xin lỗi cụ chứ tôi ngoài sướng vì chọn xe VF ra thì không có gì liên quan hơn.

BopCoi

Xe tải
Vinfast cho đến nay chưa đem đến điều gì khác ngoài lợi ích cho người dùng lẫn người không dùng (hãng khác phải phục vụ khách tốt hơn để cạnh tranh). Kể cả có lỗi sản phẩm thì dịch vụ chăm sóc khách hàng là:
Nên chỉ hoặc không có não, hoặc là bị bệnh tâm thần (thù ghét kinh niên) mới đi ghét VF.
Hoặc là đối thủ của VF.
VG là bố VF, cụ thấy ai thù bố mẹ mà yêu con được không? Vậy nên họ ghét VG thì ghét VF là lẽ thường.
VF thấy khách hàng kêu lỗi nhiều mà cụ bảo VF chỉ mang lại điều có lợi là chưa chính xác.
Cụ nói VF ko làm hại ai thì ko nên ghét, nhưng mấy ng ghét VF cũng ko làm hại gì cụ, vậy cớ sao cụ lại bảo họ ko có não hoặc tâm thần? Phải chăng cụ đang chĩa súng vào chính bản thân mình?
Ah mà thôi! Tên cụ....

Kiên Khùng

Xe điện
VG là bố VF, cụ thấy ai thù bố mẹ mà yêu con được không? Vậy nên họ ghét VG thì ghét VF là lẽ thường.
VF thấy khách hàng kêu lỗi nhiều mà cụ bảo VF chỉ mang lại điều có lợi là chưa chính xác.
Cụ nói VF ko làm hại ai thì ko nên ghét, nhưng mấy ng ghét VF cũng ko làm hại gì cụ, vậy cớ sao cụ lại bảo họ ko có não hoặc tâm thần? Phải chăng cụ đang chĩa súng vào chính bản thân mình?
Ah mà thôi! Tên cụ....
À vậy là tư thù tư oán.
Còn gì là khách quan mà đòi thuyết phục người khác?
Còn lập luận "ghét VF thì có hại gì đến tôi" thì chắc để các cụ khác thẩm. Non quá.

BopCoi

Xe tải
À vậy là tư thù tư oán.
Còn gì là khách quan mà đòi thuyết phục người khác?
Còn lập luận "ghét VF thì có hại gì đến tôi" thì chắc để các cụ khác thẩm. Non quá.
Cụ cứ thẳng thắn trả lời đi, họ hại gì cụ ko? Nếu họ chê VF?

poiuy

Xe cút kít
Vừa đọc báo thấy BYD có kế hoạch đến Việt Nam. Nếu họ đến thật thì xin chúc mừng Vinfast.
Khi họ đến kéo theo đội phụ trợ thì

Vấn đề là không ai đi xe mà lại luôn chuẩn bị tinh thần để ứng phó tình huống xe đột nhiên dừng giữa đường.
Khi thấy nhấn ga mà không đi thì người lái sẽ mất một khoảng thời gian để định hình vấn đề và ra quyết định. Trong khoảng thời gian đó thì đà trôi của chiếc xe đã giảm rồi.
Điểm khác biệt giữa Vinfart và các hãng khác là nếu xe hãng khác bị thì sẽ xuất hiện đầy trên các mặt báo còn xe Vinfart thì không.
Gớm, 1 ngày có bao nhiêu chiếc xe nằm đường chẳng thấy báo nào đăng thì có. Cơ bản vì đó là chuyện bình thường, xe nhiều đồ điện tử thì nó như vậy. Ai rảnh đâu mà đi đăng tin cái xe gặp sự cố.

Easy girl

Xe tăng
so sánh khắm nhỉ. Hãng nào cũng coi khách hàng là chuột bạch? Dẫn nguồn ở đâu đấy? Đúng là tư tưởng của mấy ông trọc phú mới nổi. Với đầu óc thế mà thành công được cũng chỉ là chộp giật nhất thời thôi.

toy nó là hãng xe lớn nhất nhì thế giới. Một năm nó bán vào triệu xe. Ông vf bán vào ngàn cái, lỗi một mớ. Giờ kêu xe nào cũng có lỗi khác gì bẩu cao đẳng fpt có sinh viên dốt, havard oxford cũng có sinh viên dốt rồi tự sướng lấp liếm mấy trường là chất lượng như nhau?
Toy nó làm ăn có thể bố láo ở vn vì môi trường kinh doanh nó chưa đủ chặt chẽ. Nhưng không phải vì thế mà những doanh nghiệp khác cũng học theo cái thói bố láo đấy rồi tặc lưỡi: chúng nó cũng thế khác gì mình

Comment tiếp nè! Hãng méo nào chả coi khách hàng là chuột bạch, xin lỗi chứ cả thế giới loài người vừa rồi đều là 1 lũ chuột trong đợt covid 19 kia kìa, như Nhật Bản giờ nó bỏ phòng dịch và coi covid-19 như cúm mùa rồi. Vì vậy, 3-4 mũi vắc xin tiêm vào vô số người chúng ta đều như tiêm vào chuột mà thôi, trong số chúng ta ngồi đây mấy người tiêm vắc xin cúm mùa đâu.
Còn thằng Toy như bạn nói nó ko coi chúng ta là chuột bạch mà như là mấy con ma nơ canh ngồi trong xe cho nó thử nghiệm an toàn va chạm ấy, ví dụ túi khí không nổ, thép kém chất lượng..... Bao nhiêu người VN ra đi vì những sự cố này cụ có biết ko?
VF nó như đứa trẻ mới tập đi thôi, chưa thể bắt nó chạy marathon được. Cụ nào muốn đồng hành thì chấp nhận, ko muốn thì next sang hãng khác thôi!

kenkem

Xe tải
Xe điện VF thấy chủ xe kêu lỗi phần mềm như cơm bữa. Cái đt lỗi pm chỉ gây mất tgian và bực mình, cái ô tô vài tấn di chuyển trên cao tốc vận tốc cả trăm km giờ mà lỗi pm thì ghê răng phết. Thật sự cho tiền e cũng chả dám lái trên cao tốc cái xe mà lỗi lúc nào cũng có khả năng xảy ra. Cụ chủ xe không biết sau lần đấy còn dám lái con xe này nữa ko?
Rủi ro thì xe nào chả có. Cụ cứ thổi phồng :))

Easy girl

Xe tăng
grab bị ác cảm không phải là người ta ghét hãng, mà chủ yếu do mấy đứa lái xe mất dạy thường xuyên vượt đèn đỏ, đi ngược chiều,tạt đầu... các hành động này giờ nó trở nên như mặc định khiến hình ảnh của hãng bị xấu đi rất nhiều trong mắt mọi người. Vf cũng bị kiểu thế, không ai ghét hãng, mà là do mấy đứa ở dưới khiến người ta ác cảm thôi

Hoặc là đối thủ của VF.

Kiên Khùng

Xe điện
Cụ cứ thẳng thắn trả lời đi, họ hại gì cụ ko? Nếu họ chê VF?
Cụ dùng chút logic đi.
VF mang lại lợi ích cho tất cả người dùng (người mua và sử dụng xe hơi nói chung, không riêng gì người mua xe VF).
Thế dìm hàng VF là làm hại tất cả người tiêu dùng, kể cả người dìm hàng (trong tư cách người tiêu dùng) chứ riêng gì tôi!
Thấy co việc có hại chung mà không can ngăn, đâu được đúng không cụ?

Kiên Khùng

Xe điện
grab bị ác cảm không phải là người ta ghét hãng, mà chủ yếu do mấy đứa lái xe mất dạy thường xuyên vượt đèn đỏ, đi ngược chiều,tạt đầu... các hành động này giờ nó trở nên như mặc định khiến hình ảnh của hãng bị xấu đi rất nhiều trong mắt mọi người. Vf cũng bị kiểu thế, không ai ghét hãng, mà là do mấy đứa ở dưới khiến người ta ác cảm thôi
Tôi bó tay với mợ.
Tôi mua xe VF. Tôi sướng vì nó rẻ mà tốt.Tôi thể hiện điều đó công khai. Tôi chưa từng nhục mạ hãng xe nào. Nếu sự công khai sung sướng và tin tưởng của tôi làm mợ đau khổ thì tôi chưa có giải pháp nào giúp mợ được.

BopCoi

Xe tải
Cụ dùng chút logic đi.
VF mang lại lợi ích cho tất cả người dùng (người mua và sử dụng xe hơi nói chung, không riêng gì người mua xe VF).
Thế dìm hàng VF là làm hại tất cả người tiêu dùng, kể cả người dìm hàng (trong tư cách người tiêu dùng) chứ riêng gì tôi!
Thấy co việc có hại chung mà không can ngăn, đâu được đúng không cụ?
Ôi, logic của cụ làm e cười bể bụng luôn. Cụ dùng xe VF, người ta chê nó thì cụ thể cụ bị thiệt gì? Hay là nghe thấy bị chê cái xe của cụ nó lăn đùng ra nó dỗi ko chạy nữa hở cụ?

Chỉnh sửa cuối: