Thảo luận Có cụ nào từng bị chết máy trên cao tốc buổi đêm chưa ạ

LinhNguyễn

Xe tăng
Em đề nghị cụ, giả sử có lần sau, khi bị sự cố cụ có thể vào OF các địa phương hoặc VHX, hoặc HLX ... các địa phương rồi hỏi thông tin xe cứu hộ, gara ... có thể sẽ tốt hơn và nhanh hơn ạ.
Vâng cụ, cảm ơn kinh nghiệm của cụ. Em nằm đường lần đầu còn bỡ ngỡ 😂 Em may là vớ đc cứu hộ cũng tốt và họ đưa về gara cũng ko phải liên kết thông đồng gì nên ổn cả. Cách của cụ có vẻ sẽ ổn hơn nhiều.

4funs

Xe hơi
Thế nào chẳng có 1 loạt ném đá chủ thớt và youtuber ... vì "thiếu gì hãng khác cũng bị", "cứu hộ là tốt rồi", "hãng xe mới, phải thông cảm ủng hộ" v.v. tệ hơn thì "cơ hội để cắn xé, hả hê" v.v. Em dự thế, có khi bị vang giờ , funs mà.
Hì, y rằng Gia Cát Dự đúng, có quả vào vang ngay :) cơ mà chưa thấy ném đá chủ thớt nhỉ.
Thực ra qua sát thấy ngoài mấy ông thừa tiền và thích vọc vạch công nghệ, mấy ông đối tác/người nhà/ nhân viên mua vì quan hệ ra còn lại các ông khác mua tính toán thấy lợi cho mình bỏ mịa ra như: tiêu chuẩn nọ chai, tiết kiệm chi phí, đẳng cấp tinh hoa, voucher, bảo hành 10 năm v.v. (mà nhiều cái theo quảng cáo), nhưng sau khi thấy lỗi thì lại AQ kiểu sẵn sàng "thử nghiệm", "tiên phong", "vì nền công nghiệp nước nhà", " để hãng xe mới VN hoàn thiện" v.v. Ham lợi lúc đầu thì ko nói toẹt ra, sau bày đặt lên tinh thần xả thân, thêm mấy ông truyền thông còm cổ vũ thấy mình ghê gớm quá. Chẳng biết trong đầu thực sự nghĩ gì, nhưng có mấy ông chán quá nói ra hoặc post lỗi công khai thì bị chửi sml luôn. Thế thì ai theo nữa.

Gừng

Xe container
Hì, y rằng Gia Cát Dự đúng, có quả vào vang ngay :) cơ mà chưa thấy ném đá chủ thớt nhỉ.
Thực ra qua sát thấy ngoài mấy ông thừa tiền và thích vọc vạch công nghệ, mấy ông đối tác/người nhà/ nhân viên mua vì quan hệ ra còn lại các ông khác mua tính toán thấy lợi cho mình bỏ mịa ra như: tiêu chuẩn nọ chai, tiết kiệm chi phí, đẳng cấp tinh hoa, voucher, bảo hành 10 năm v.v. (mà nhiều cái theo quảng cáo), nhưng sau khi thấy lỗi thì lại AQ kiểu sẵn sàng "thử nghiệm", "tiên phong", "vì nền công nghiệp nước nhà", " để hãng xe mới VN hoàn thiện" v.v. Ham lợi lúc đầu thì ko nói toẹt ra, sau bày đặt lên tinh thần xả thân, thêm mấy ông truyền thông còm cổ vũ thấy mình ghê gớm quá. Chẳng biết trong đầu thực sự nghĩ gì, nhưng có mấy ông chán quá nói ra hoặc post lỗi công khai thì bị chửi sml luôn. Thế thì ai theo nữa.
thưc ra con VF8 là con xe phò phạch

do tàu sx, a V nhập về ráp CKD chứ có nghiên cứu cái mẹ gì ddaau mà đòi nó ngon lành dc

SPL

Xì hơi lốp
bởi mới nói Toi nó làm minh chủ võ lâm cũng do nó quá bền b ỉ chứ ko pho huyền như xe hàn mỹ đức

con cam Q2012 cua e chạy hơn 10 năm mà thay mỗi bộ acquy, lốp, cái lên kính tổng và mấy đồ lặt vặt

ko bao h có khái niệm nằm đường
Xe em chạy thì chả sao, xe tự lái thì cũng 1-2 lần dính nhưng nói chung đều xử được hết, nó lành, giờ già rồi thì phải tốn tiền sửa chữa bảo dưỡng, nằm trong khấu hao, chứ nó không như xe Hàn, chạy hơn chục vạn đã đổ bệnh nặng, số km bằng 1/4 con xe Nhật. Vụ xe điện của V em nghe thông tin đúng như cụ nói

Gừng

Xe container
Xe em chạy thì chả sao, xe tự lái thì cũng 1-2 lần dính nhưng nói chung đều xử được hết, nó lành, giờ già rồi thì phải tốn tiền sửa chữa bảo dưỡng, nằm trong khấu hao, chứ nó không như xe Hàn, chạy hơn chục vạn đã đổ bệnh nặng, số km bằng 1/4 con xe Nhật. Vụ xe điện của V em nghe thông tin đúng như cụ nói
nhiều ông hài lắm
đi chạy thử con altis đời 2009-2010
sau đó vào Kia chạy thử con K3, khen nứ c nở và xuống tiền, chê xe Toi lởm
chws chắc là chưa bao h ngoi vào con Altis 2023 xem nó chạy phê như nào

owr Toi có 2 cái đặc sản mà 100 năm nữa bọn Đức hay Anh, mỹ ko bao h làm dc

đó là cái gạt mưa và máy lạnh

Lacet_ti

Xe container
nhiều ông hài lắm
đi chạy thử con altis đời 2009-2010
sau đó vào Kia chạy thử con K3, khen nứ c nở và xuống tiền, chê xe Toi lởm
chws chắc là chưa bao h ngoi vào con Altis 2023 xem nó chạy phê như nào

owr Toi có 2 cái đặc sản mà 100 năm nữa bọn Đức hay Anh, mỹ ko bao h làm dc

đó là cái gạt mưa và máy lạnh
Của bền do người. Em đánh giá Toy hay xe Nhật bền cũng do hãng nó sc , thay đồ, kt chuẩn chỉ. Xe Hàn kém hơn mấy khâu đó
Con xe đầu của em Lac nhập số sàn - chạy 14 vạn 8 năm thay cái lớn nắp giàn cò 2.5 củ, két tản dầu 3 tr bị rỗ do gara ngoài đổ nước làm mát dởm ( hồi đó còn nghe mấy cụ đổ nước lavie vào mới kinh :))
Còn gần như nguyên gin từ phanh, giảm xóc...

Vậy có bền ko :)

SPL

Xì hơi lốp
Của bền do người. Em đánh giá Toy hay xe Nhật bền cũng do hãng nó sc , thay đồ, kt chuẩn chỉ. Xe Hàn kém hơn mấy khâu đó
Con xe đầu của em Lac nhập số sàn - chạy 14 vạn 8 năm thay cái lớn nắp giàn cò 2.5 củ, két tản dầu 3 tr bị rỗ do gara ngoài đổ nước làm mát dởm ( hồi đó còn nghe mấy cụ đổ nước lavie vào mới kinh :))

Bền tại người nhưng đồ nó phải ngon thì mới bền được, có phải cái gì cũng tại người được đâu

Gừng

Xe container

nhớ con cruze của e cũng là bọn đê u sx

no hỏng suốt ngày
thungr dàn nhôm điều hoà
homgr lốc điều hoà
nước lẫn daauf
dầu lẫn nước
honhr vì diều khiển hs
vỡ hộp số

sau đó bán nawm 2015 dc 370tr ( mua mới đăng ky năm 2010 là 545tr)

flowers1508

Xe tăng
em nghĩ xe công nghệ mới chắc chắn sẽ trục trặc nhiều hơn những xe cổ xưa và xã hội phải chấp nhận điều đó. nhà em gằn VF Phạm Văn Đồng thấy xe cứu hộ cõng xe điện về suốt trong khi ko thấy xe xăng VF bị cõng. Cạnh đó thì Mitsu, Nissan vvv cũng hiếm khi thấy xe bị cõng về

Changtct

Xe máy
Khi mới ra con vf8 em đã nói là vf không biết lỗi chết máy nguyên nhân do đâu vì vf e34 ra cả năm trước đó mà vf8 vẫn bị. Cứ nói là lỗi phần mềm nhưng bây giờ vẫn có nhiều e 34 bị lỗi.
Nói thật là người Việt chưa có dư nhiều tiền. Nhiều ông mua xe trả góp hoặc tiết kiệm nhiều năm. Chính vì vậy muốn họ yêu nước mua xe tặng cờ lê thì hơi khó. Doanh số lèo tèo thế này thì chỉ đôi ba năm nữa là chuyển thành Vinhome Cát Hải.

cocsku

Xe cút kít
em nghĩ xe công nghệ mới chắc chắn sẽ trục trặc nhiều hơn những xe cổ xưa và xã hội phải chấp nhận điều đó. nhà em gằn VF Phạm Văn Đồng thấy xe cứu hộ cõng xe điện về suốt trong khi ko thấy xe xăng VF bị cõng. Cạnh đó thì Mitsu, Nissan vvv cũng hiếm khi thấy xe bị cõng về
Tỷ lệ lỗi cao thôi chứ ko phải xe nào cũng bị. Em thấy gần nhà em có mấy tay lượn suốt mà chưa thấy lỗi lần nào.

cuhaifus

Xe container
Em đã phải dừng trên cao tốc HN - LC 1 lần, nhưng là để xử lý lốp cho 1 con ỉn bị nổ lốp mà em tý đâm vào, Sai 2 thằng bẻ cây chạy lùi lại 150m đứng phất cờ bật đèn pin cảnh báo mà ngồi chỗ xe nổ lốp vẫn lo nơm nớp, mấy ông Cont 50 nó đang đóng 100 nghe tiếng nó phanh mà muốn đóng bỉm