Thảo luận Có cụ nào từng bị chết máy trên cao tốc buổi đêm chưa ạ

Dừng kiểu này thì hãi phết. Chả lẽ nó ko chết từ từ để tạt được vào vị trí khẩn cấp Cụ nhỉ?
Nếu lỗi mất điện thì vẫn phải có giải pháp về về N chứ cụ nhỉ, chứ ko cắt đc ly hợp xe khựng luôn thì quá kinh khủng.

porche911gt3

Xe đạp
T2 là bạn chủ xe lên phường uống trà, hnay mới lên clip, nên vẫn cho 2 bữa tham gia Iron Man xong rồi xử lý tới chủ xe.

VietSonic

Xe tăng
Website
everagon.com
Ông youtuber này đặt tiêu đề ko chuẩn, gây hiểu lầm.
Đây ko phải là dừng đột ngột mà tự về N. Về N thì xe giảm tốc theo quán tính thì ông ấy mới đánh xe vào làn khẩn cấp được, chứ dừng đột ngột thì nằm ngay giữa đường luôn. Nhiều cụ ko xem clip, cứ đọc tiêu đề và chém thì ẩu quá.

Đá Ốp Lát

Xe điện
Dính lỗi này mà lúc đang có xe chạy 100km/h phía sau thì bạn căng. Em hóng đội truyền thông VF vào xử lý.

winnghiepdu

Xe điện
Kia pride của bà già Em cũng đang bị lỗi đó thi thoảng đi cao tốc nó chết máy luôn lúc đấy chỉ có cách là đạp côn mà đề lại may nó vẫn ăn để đi tiếp cũng chưa biết đây là lỗi gì các cụ ạ.

4funs

Xe hơi
Dính lỗi này mà lúc đang có xe chạy 100km/h phía sau thì bạn căng. Em hóng đội truyền thông VF vào xử lý.
Thế nào chẳng có 1 loạt ném đá chủ thớt và youtuber ... vì "thiếu gì hãng khác cũng bị", "cứu hộ là tốt rồi", "hãng xe mới, phải thông cảm ủng hộ" v.v. tệ hơn thì "cơ hội để cắn xé, hả hê" v.v. Em dự thế, có khi bị vang giờ , funs mà.

SPL

Xì hơi lốp
Em nằm đường trên cao tốc ban đêm 1 lần vì đi có việc gấp, hết chổi than máy phát. Nằm gọi cứu hộ :D
Hết chổi than thì có hết ngay đâu, nó báo đèn accu chán rồi mới hết mà, cụ chạy đến hết bình accu thì xe mới dừng, tầm 20km ấy chứ, có khi ga mạnh lên là lại chạy ầm ầm như ông anh em làm khi cách HN 70km, chạy về gara quen thay sau. Nói chung nên lắp cái đồng hồ đo V đấu thẳng cực accu, nhờ nó mà hôm rồi em phát hiện ra diot máy phát có vấn đề, nổ máy mà có 12.5V, gato lên 13V trong khi đúng ra phải là 13.5V và 14V

Soigia

Xe tăng
Tôi thì đọc thấy thế này:
"Và trên cao tốc để đảm bảo an toàn nên mình phải bật đèn cảnh báo để các xe khác thấy. Tuy nhiên sau hơn 1 giờ đồng hồ thì đèn cảnh báo cũng làm hết bình và xe chìm trong bóng tối. Rất may là mình có đèn pin và vật cảnh báo khác đặt từ xa.".

Có hơn 1 tiếng mà cái đèn đã ăn hết viên pin?
Ăn hết ắc quy cụ à

LinhNguyễn

Xe tăng
Hết chổi than thì có hết ngay đâu, nó báo đèn accu chán rồi mới hết mà, cụ chạy đến hết bình accu thì xe mới dừng, tầm 20km ấy chứ, có khi ga mạnh lên là lại chạy ầm ầm như ông anh em làm khi cách HN 70km, chạy về gara quen thay sau. Nói chung nên lắp cái đồng hồ đo V đấu thẳng cực accu, nhờ nó mà hôm rồi em phát hiện ra diot máy phát có vấn đề, nổ máy mà có 12.5V, gato lên 13V trong khi đúng ra phải là 13.5V và 14V
Chuẩn cụ, cũng chạy đc 20-30km mà có điều lúc 3h đêm ở cao tốc Lào Cai nên chịu chết 😂

Thudovang

Xe buýt
Em có nằm đường ban đêm vài lần rùi nhưng mà là nằm với bò lạc kkk =))

Đá Ốp Lát

Xe điện
Thớt vẫn chưa thấy đội xử lý truyền thông vào. Chả có nhẽ cuối tuần các cụ ấy đi nghỉ hết rồi ạ?

porche911gt3

Xe đạp
Ông youtuber này đặt tiêu đề ko chuẩn, gây hiểu lầm.
Đây ko phải là dừng đột ngột mà tự về N. Về N thì xe giảm tốc theo quán tính thì ông ấy mới đánh xe vào làn khẩn cấp được, chứ dừng đột ngột thì nằm ngay giữa đường luôn. Nhiều cụ ko xem clip, cứ đọc tiêu đề và chém thì ẩu quá.
A lại ko để ý đoạn đầu dồi, đợt con vf8 chụp choẹt hình ôm bó hoa nhận xe … vừa ra showroom Vincom Masteri 2km sau nằm chết ngay chân cầu SG hướng Q.2 về BThanh, kẹt xe dài có 1km thôi là xe này đấy.;)
Năm ngoái nó ko tự về N, nó tới giữa dốc nó khoá luôn xe cái kịch, lúc mới lấy xe em ấy mặt xanh như đít nhái, vừa run rẩy gọi tổng đài, chân thì đè chặt phanh sợ nó trôi húc xe người khác đới. E nó cũng kiên nhẫn fix lỗi linh tinh, đỉnh điểm có lẽ là xe rùa và nắng SG 36-40 độ liên tục xe ko chạy máy lạnh đc, xe cứ tà tà 20km/h mở đèn harzard muốn tăng tốc cũng ko đc luôn. Đợt này trên CToc tình huống còn kinh bugi hơn, vừa nguy cho bản thân và người đi cùng, cũng như cho phương tiện khác.
Ôiiiii! Mình tự hào quá=))

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Chuẩn cụ, cũng chạy đc 20-30km mà có điều lúc 3h đêm ở cao tốc Lào Cai nên chịu chết 😂
Cũng căng cụ nhỉ?
Cao tốc này phải 60km mới có trạm dừng nghỉ?
Nếu gần lối ra nào đó thì gọi cứu hộ cũng đỡ xa hơn.
Hôm đó cụ bị ở chiều xuôi hay ngược? Ở km bao nhiêu ạ?

Gừng

Xe container
bởi mới nói Toi nó làm minh chủ võ lâm cũng do nó quá bền b ỉ chứ ko pho huyền như xe hàn mỹ đức

con cam Q2012 cua e chạy hơn 10 năm mà thay mỗi bộ acquy, lốp, cái lên kính tổng và mấy đồ lặt vặt

ko bao h có khái niệm nằm đường

LinhNguyễn

Xe tăng
Cũng căng cụ nhỉ?
Cao tốc này phải 60km mới có trạm dừng nghỉ?
Nếu gần lối ra nào đó thì gọi cứu hộ cũng đỡ xa hơn.
Hôm đó cụ bị ở chiều xuôi hay ngược? Ở km bao nhiêu ạ?
Em hôm đấy dính ở chiều ngược Hà Nội lên Lào Cai, ở khoảng Phú Thọ. Hôm đấy em gọi mấy chỗ cứu hộ ko đc, quay ra lại thấy số cứu hộ của dân địa phương họ viết trên lan can sắt của đường, thế là khoảng 40 phút sau có xe họ kéo về gara.

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Em hôm đấy dính ở chiều ngược Hà Nội lên Lào Cai, ở khoảng Phú Thọ. Hôm đấy em gọi mấy chỗ cứu hộ ko đc, quay ra lại thấy số cứu hộ của dân địa phương họ viết trên lan can sắt của đường, thế là khoảng 40 phút sau có xe họ kéo về gara.
Em đề nghị cụ, giả sử có lần sau, khi bị sự cố cụ có thể vào OF các địa phương hoặc VHX, hoặc HLX ... các địa phương rồi hỏi thông tin xe cứu hộ, gara ... có thể sẽ tốt hơn và nhanh hơn ạ.