[Funland] Có cụ nào xài Máy đọc sách Kindle chưa ạ?

kakalas

Xe máy
Em mua đọc xong đc đúng 5 bộ, giờ đang vứt xó, cũng đua đòi phết. Thấy nó ko ham hố = sách giấy.
Bác bán lại đi, em thấy ae ca ngợi quá nên cũng muốn mua về trải nghiệm phát! Pm số, anh em giao thông phát nào.

oceanmoney

Xe tải
Em đang dùng ppw mấy năm nay. Toàn đọc truyện buổi tối cho f1 vì ko phải bật đèn. Có cái tiện là nhiều truyện mình muốn kể cho con nghe ko thể mua được thời bây giờ hoặc khó nua nhưng lên mạng thì có. Thế là send vào tài khoản rồi sync. Đọc xong gấp lại mai lại giở ra đọc tiếp được ko sợ mất dấu. Quản lý được nhiều truyện một lúc. Bookmark những chỗ hay được.

wunomint

Xe tải
Các cụ có link nào down load file về đọc không ạ. Em rót rựou sẵn ạ

Lacetti_EX

Xe buýt
Nếu Kindle dùng kém với pdf thì hay mấy em cũng phải vẫy chào thôi. Giá 6-7tr thì cũng chả rẻ so với Ipad

SPESA

Xe hơi
Em có nhưng ít đọc lăm do ngồi máy tính cả ngày rồi. Cụ nào dùng để đọc hay cho tụi nhỏ đọc cũng được. Đỡ đau mắt hơn Ipad.

Alien from Mars

Xe đạp
Có em hay dùng và thấy rất tiện, lúc nào cũng đút túi, những lúc phải chờ đợi thì tranh thủ đọc, được cái tiện mà ko đau mắt cụ ạ

vim732000

Xe buýt
AE cho hỏi ngu phát. Con này có lướt Web như MTB được không hay chỉ có nhõn chức năng đọc sách? Sách điện tử thì phải mua à? Nếu đọc sách thì các MTB thường cũng có chức năng E-books mà, tải miễn phí or mua e-books mà đọc thôi? Có ưu việt gì so với các MTB thông thường?

tab00

Xe điện
Các cụ có link nào down load file về đọc không ạ. Em rót rựou sẵn ạ
Cụ vào sachvui.com mà tìm&tải, nhớ chọn đuôi mobi, azw, prc; pdf thì hơi khó chịu vì chữ bị fix cứng.
AE cho hỏi ngu phát. Con này có lướt Web như MTB được không hay chỉ có nhõn chức năng đọc sách? Sách điện tử thì phải mua à? Nếu đọc sách thì các MTB thường cũng có chức năng E-books mà, tải miễn phí or mua e-books mà đọc thôi? Có ưu việt gì so với các MTB thông thường?
Lướt thì lướt được nhưng giao diện rất tệ, vì công năng của nó là đọc sách và chỉ đọc sách; nếu lướt web, nghe nhạc, xem phim xiếc, fb, youtube... ngon thì giá thành cao hơn mà khó cạnh tranh với mtb khác, và làm người dùng phân tâm khỏi việc chính là đọc sách; tất nhiên về khoản đọc sách nó ăn đứt mtb vì ko mỏi mắt, pin trâu, có đèn nền nên có thể dùng trong bóng tối. Sách có thể mua hoặc tải vào máy theo 3 cách: cắm vào bằng cổng USB; gửi sách vào địa chỉ mail kindle của cụ; dùng app Send To Kindle.

tab00

Xe điện
Nếu Kindle dùng kém với pdf thì hay mấy em cũng phải vẫy chào thôi. Giá 6-7tr thì cũng chả rẻ so với Ipad
Paperwhite 2018 dưới 3 củ, 2019 trên 3 củ thôi cụ ơi. Đâu cứ phải Oasis. Sách định dạng mobi, azw, prc cũng đầy như pdf mà; hoặc có thể convert dễ ợt. Ipad đọc sách vẫn phải gọi Kindle bằng cụ của cụ.

wunomint

Xe tải
Paperwhite 2018 dưới 3 củ, 2019 trên 3 củ thôi cụ ơi. Đâu cứ phải Oasis. Sách định dạng mobi, azw, prc cũng đầy như pdf mà; hoặc có thể convert dễ ợt. Ipad đọc sách vẫn phải gọi Kindle bằng cụ của cụ.
Chuẩn cụ ơi. Công nghệ e ink giúp trải nghiệm như sách in tránh hại mắt. Cái gì chuyên nó vẫn hơn

hxduong

Xe lăn
Lướt đc cụ nhé, nhưng mà web đen trắng như báo Nhân Dân ấy :D

axnzius

Xe máy
Chào các cụ, em đang tìm máy đọc sách cho F1...Các cụ ai có đồ cũ cần tặng cho, thanh lý pm em giúp với hoặc tư vấn em dc ko? Cám ơn nhiều

Red Devilic

Xe đạp
Tư vấn thì inbox nhé.

P/S: Mình không bán hàng, chỉ tư vấn thôi

Carthage

Xe tải
Em vừa múc cái Kindle ppw Gen 4, 10th 32GB. Đã đăng ký xong tài khoản, gửi file đến email kindle từ địa chỉ email đã được authorised mà sao trên kindle vẫn không thấy gì ạ. Các cụ giúp em với. Lưu ý là kindle của em vẫn đang kết nối wifi như thường ạ.

ijk

Xe tải
Em vừa múc cái Kindle ppw Gen 4, 10th 32GB. Đã đăng ký xong tài khoản, gửi file đến email kindle từ địa chỉ email đã được authorised mà sao trên kindle vẫn không thấy gì ạ. Các cụ giúp em với. Lưu ý là kindle của em vẫn đang kết nối wifi như thường ạ.
Bác xem file có bị bản quyền không, file của Amazon có bản quyền không gửi cho máy khác được đâu.

Carthage

Xe tải
Bác xem file có bị bản quyền không, file của Amazon có bản quyền không gửi cho máy khác được đâu.
À, em đã gửi được 1 file rồi bác ạ. Hóa ra gửi kiểu lắt léo qua email này nó về máy chủ Amz rồi nó scanning các kiểu hay sao ấy, đến máy em chậm vãi chưởng luôn :D

tom_jerry

Xe tải
Em đang dùng ppw mấy năm nay. Toàn đọc truyện buổi tối cho f1 vì ko phải bật đèn. Có cái tiện là nhiều truyện mình muốn kể cho con nghe ko thể mua được thời bây giờ hoặc khó nua nhưng lên mạng thì có. Thế là send vào tài khoản rồi sync. Đọc xong gấp lại mai lại giở ra đọc tiếp được ko sợ mất dấu. Quản lý được nhiều truyện một lúc. Bookmark những chỗ hay được.
Mới mua con kindle Paperwhite bản 8GM, mang về loay hoay mãi chưa đọc được, sách mua trên Amazon thì toàn trên 10 usd, copy 1 sách vào ổ D mà loay hoay ko tìm thấy nó ở đâu để mở. Bác hướng dẫn em làm thế nào để mở file em đã copy vào kindle với. Thanks

HyperSport

Xe buýt
Tui đang dùng đây. Oasis đời mới nhất! Mỗi lần bay đường dài đọc xong 1 cuốn truyện thì hạ cánh là vừa, nếu không thấy buồn ngủ. Không hề mỏi mắt như ipad.

Nói chung cá nhân tui ủng hộ cụ mợ nào còn đang lăn tăn. Mua loại paperwhite cũng cực tốt mà hợp túi tiền!