[Funland] Có dàn nhập tịch nhưng Indonesia vẫn bị Nhật Bản cho ăn hành

Không về nhì

Xe tăng

Trung vệ TBN của Indonesia có pha phạm lỗi như Thanh Bình. Ko biết bao h thì bóng đá ASEAN mới vươn lên top Châu Á.

Nhật nó đập chết cả Âu Mỹ auth còn đc nói gì mấy chú tây fake đá hạng lởm khởm hả cụ :)

35N1169

Xe điện
Chả hơn gì VN.

akitsun

Xe tải
Indo Việt Nam như nhau cáo chê mèo dài đuôi . không xem cũng đoán đằng nào chả thua Nhật. Indonesia đá đấm cũng trình loanh quanh như ao làng thôi.

Không về nhì

Xe tăng
Chứng tỏ nhập tịch cũng chỉ là ngắn hạn

danleduc

Xe điện
Xem trận này mới thấy các cầu thủ Nhật kỹ thuật tốt thật, các cầu thủ nhỏ con như Hatate, Kubo...tranh bóng cực khôn. Em để ý khi nhảy lên tranh bóng bổng với các cầu thủ nhập tịch to cao phía Indo, họ thường lựa và né đối phương, lợi dụng sức tỳ đối phương khiến đối phương mất đà và bóng bật ra....vào chân cầu thủ Nhật khác ở gần đó ....

Em xem đồng thời cả 2 trận : VN - Iraq và Nhật - Indo. So sánh trận VN - Iraq thì thấy các cầu thủ VN chơi bóng tốn sức và không khôn, phạm những lỗi cực kỳ ngớ ngẩn không có đầu óc.
Nhật thì họ đá rất nhàn nhã, cảm giác không hề tốn sức....chắc chắn họ chưa đá hết sức ...Khi tỷ số đã là 2-0 Nhật giảm tốc thấy rõ, để giữ chân các cầu thủ, chứ nếu đá hết sức Nhật phải thắng 5 quả.:D

danleduc

Xe điện
Em nghĩ 100% các cầu thủ Nhật thông thạo môn võ Aikido. :D

Mũi tên bạc

Xe container
TRận vừa rồi đá với Việt Nam thì họ đá hay hơn Việt Nam nhưng bóng đá indo còn lâu mới hơn được bóng đá Việt nam tuy cho dù em không muốn nói chả bao giờ hơn được. Cái người Indo hơn Việt nam là thể lực và không ngại va chạm. Chứ bao năm qua các cụ có thấy bao giờ Indo có cầu thủ khéo léo như Quang Hải, Thành Lương, Hoàng Đức, Hồng Sơn, ... bao giờ chưa. Kể cả Thái Lan cũng vậy thôi; chúng ta có thể thắng một số đội bóng Tây Á (cao to đen) nhưng Thái Lan, indo thì khó vì lối đá giống nhau; Làm gì có yếu tố đột biến nên không có cửa!

inovavgj

Xe container
VN - Indo
VN- Thái Lan
mấy nền bóng đá kỵ jơ nên đá ngang cơ , khó thắng

toechuoi

Xe tăng
TRận vừa rồi đá với Việt Nam thì họ đá hay hơn Việt Nam nhưng bóng đá indo còn lâu mới hơn được bóng đá Việt nam tuy cho dù em không muốn nói chả bao giờ hơn được. Cái người Indo hơn Việt nam là thể lực và không ngại va chạm. Chứ bao năm qua các cụ có thấy bao giờ Indo có cầu thủ khéo léo như Quang Hải, Thành Lương, Hoàng Đức, Hồng Sơn, ... bao giờ chưa. Kể cả Thái Lan cũng vậy thôi; chúng ta có thể thắng một số đội bóng Tây Á (cao to đen) nhưng Thái Lan, indo thì khó vì lối đá giống nhau; Làm gì có yếu tố đột biến nên không có cửa!
Cụ nói thế. Kỹ thuật có thể cải thiện trong thời gian ngắn chứ thể lực cũng khoai đấy. Nó còn mang yếu tố thể chất. Nữa là cụ nói Indo cậy sức thì nghe được chứ bảo Thái cậy sức, đá không kỹ thuật thì cụ nhầm quá. Thằng Thái nó là vua ĐNA luôn, em thật, kể cả thời ông Park cũng chỉ là ăn trận 1 thôi chứ không hẳn là trên cơ nó đâu. Lối đá cũng như con người của Thái nó bài bản hơn mình nhiều. Thái cũng nhiều cầu thủ đá nước ngoài đấy chứ, thậm chí có suất đá chính luôn chứ k nói suất dự bị như VN mình

Diep1979

Xe điện
Đá vậy tạm được rồi cụ ạ
Nhật nó đá thế giới bao năm nay rồi

Hieumos

Xe container
Xem trận này mới thấy các cầu thủ Nhật kỹ thuật tốt thật, các cầu thủ nhỏ con như Hatate, Kubo...tranh bóng cực khôn. Em để ý khi nhảy lên tranh bóng bổng với các cầu thủ nhập tịch to cao phía Indo, họ thường lựa và né đối phương, lợi dụng sức tỳ đối phương khiến đối phương mất đà và bóng bật ra....vào chân cầu thủ Nhật khác ở gần đó ....

Em xem đồng thời cả 2 trận : VN - Iraq và Nhật - Indo. So sánh trận VN - Iraq thì thấy các cầu thủ VN chơi bóng tốn sức và không khôn, phạm những lỗi cực kỳ ngớ ngẩn không có đầu óc.
Nhật thì họ đá rất nhàn nhã, cảm giác không hề tốn sức....chắc chắn họ chưa đá hết sức ...Khi tỷ số đã là 2-0 Nhật giảm tốc thấy rõ, để giữ chân các cầu thủ, chứ nếu đá hết sức Nhật phải thắng 5 quả.:D
Có gì là lạ. Các cầu thủ của Nhật toàn đá ở giải hàng đầu Châu Âu, họ quen đá với các cầu thủ to lớn Châu Âu rồi.

Chỉ khi nào cầu thủ Việt Nam được đá thường xuyên trong môi trường như vậy thì mới giỏi được. Chứ quanh quẩn mãi Vleague thì các cụ đang đòi hỏi quá sức của các cháu rồi.

Mũi tên bạc

Xe container
Cụ nói thế. Kỹ thuật có thể cải thiện trong thời gian ngắn chứ thể lực cũng khoai đấy. Nó còn mang yếu tố thể chất. Nữa là cụ nói Indo cậy sức thì nghe được chứ bảo Thái cậy sức, đá không kỹ thuật thì cụ nhầm quá. Thằng Thái nó là vua ĐNA luôn, em thật, kể cả thời ông Park cũng chỉ là ăn trận 1 thôi chứ không hẳn là trên cơ nó đâu. Lối đá cũng như con người của Thái nó bài bản hơn mình nhiều. Thái cũng nhiều cầu thủ đá nước ngoài đấy chứ, thậm chí có suất đá chính luôn chứ k nói suất dự bị như VN mình
Thể lực là em nói chung cụ ạ; nó bao gồm cả thể chất. Lối đá bài bản khác lối đá kỹ thuật. Cụ không thể so lối đá của người Brazil với người Đức hay người Ý vì thực chất đội Đức và Ý có bao giờ họ đá theo lối kỹ thuật đâu. Họ có thể thắng Brazil nhưng yếu tố đột biến của những cầu thủ chỉ phối hợp nó ít mang tính đột biến. MỘt đội chỉ cần một Messi, Zidan có thể mang tính đột biến ở một tình huống chứ đội có Inzaghi thì khó hơn nhiều!

Tuấn 3s

Xe tăng
Chứng tỏ nhập tịch cũng chỉ là ngắn hạn
Qua tuần trăng mật fát là xuất hiện vấn đề ngay ạ, nhất là khi bị đụng chạm quyền lợi. Bọn tây lông fake nó khắm hơn cả ta ấy chứ, làm j có chuyện cống hiến vs chả yêu nước với bọn nó.

Tuấn 3s

Xe tăng
Tụi indo nó giàu nên trả lương cao là okie thôi cụ ạ :))

Không đú được
Nhưng rồi dần dần 2 bên cũng sẽ ko ưa nhau, kiểu như đối fương ko đạt đc sự kỳ vọng của mình ấy ạ. Thèng bỏ tiền ra thì muốn thèng kia đá hay đoạt nhiều giải (nhưng chắc j đã đc giải), thèng nhận tiền thì muốn nhận và tăng đều đều theo lộ trình (nhưng cũng chắc j đã đc)

Không về nhì

Xe tăng
em thấy hiện tại vẫn nên tiếp tục với cụ trâu. chính sự mạo hiểm của cụ ý cũng tạo điều kiện cho các nhân tố mới phát triển.

Sonduong.BMV

Xe container
em thấy hiện tại vẫn nên tiếp tục với cụ trâu. chính sự mạo hiểm của cụ ý cũng tạo điều kiện cho các nhân tố mới phát triển.
HLV nào thì cũng phụ thuộc cầu thủ, Song phi, túm áo, đá chân ... thì HLV cũng chảo thua.