Cố định camera hành trình trên kính lái

BoTho

Xe tải
Em nhờ các cụ tư vấn giúp trường hợp sau:

Em có cái camera như hình ảnh dưới đây. Nhưng gắn chân hút chân không vào kính lái cứ đi độ khoảng 40-50 phút là cái camera nó ... rơi.

Vậy cụ nào có sáng kiến gắn được camera chặt chẽ hơn thì chia sẻ giúp em với

Cảm ơn các cụ.

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Nó rơi vì chênh lệch nhiệt độ giữa kính với miếng chân không, sáng kiến : tương cho ít 3M vào phía trong miếng chân không, đảm bảo khỏi rơi, dưng cũng khỏi tháo luôn, vì nếu tháo đi tháo lại thì mất tác dụng 3M

Kiabuoisang

Xe container
Cụ làm tý keo con chóa hoặc máu nữa thì 502, thích nữa thì 2 thành phần, cái gì chẳng đc. Dính lên kính thì sau này cạo đi cũng dễ mà.

BoTho

Xe tải
Nó rơi vì chênh lệch nhiệt độ giữa kính với miếng chân không, sáng kiến : tương cho ít 3M vào phía trong miếng chân không, đảm bảo khỏi rơi, dưng cũng khỏi tháo luôn, vì nếu tháo đi tháo lại thì mất tác dụng 3M
Ý cụ là băng dính 2 mặt của 3M ạ? Cái này mua ở đâu cụ chỉ giúp em với.

Cụ làm tý keo con chóa hoặc máu nữa thì 502, thích nữa thì 2 thành phần, cái gì chẳng đc. Dính lên kính thì sau này cạo đi cũng dễ mà.
Cảm ơn 2 cụ, em đang có ý định chế một cái Adaptor bằng Inox mỏng, một đầu gắn vào chỗ chân gương trong xe không biết có ổn không?

Truongsonnam_37

Xe tăng
Cụ cho nhà em hỏi, cái cam như hình cụ up đấy thì nó quay thế nào ạ, vì nhà em thấy cam nó hướng vào trong mà? ~X(~X(

banhkemgau

[Tịch thu bằng lái]
3m cụ ạ có gì lấy chất tẩy tẩy cho dễ :)

Mistral

Xe tải
Cam của e cũng giống em này, sao chẳng thấy rơi nhỉ, mút chặt lắm, hay cụ qua thử chỗ turnviet kdcn trên of đổi cái chân khác xem

cargoman

Xe điện
Cụ đổi cái chân hút khác là ok, chả phải dán cái gì cả sau mất công tẩy

totube(TuanDLCG)

Xe tải
E thấy dán thêm 3M là chuẩn nhất, bác chủ cho e hỏi bác mua cam đó ở đâu và giá rổ như nào thế???

hieutd2

Xe tăng
Ra chỗ lắp đổi chân khác hoặc miếng nhựa tiếp xúc với kính đi bác ơi, ko nên nhỏ 502 nhé

buihieu1989

Xe tăng
Website
buihieu.com
trước khi dán 3M các bác chú ý cho em như sau chỗ bác đặt miếng nhựa hút đó có bằng phẳng ko chú ý ở bên viền kính có những chấm hạt đen ko được đặt vào đó dù chỉ là mám, không khí sẽ từ đó lọt vào từ từ và rụng. nếu ko đc thì dán 3M xanh đừng dán một loại nào khác. 3M mua ở ô Quan Trưởng phố cổ hoặc hàng Chiếu, hàng Mã 25k một cuộn dán cực dính. bác nào ở gần em qua em tặng ít về dán đỡ phải mất công.

Kiabuoisang

Xe container
Dùng 502 sau này xử lý hơi mệt
Cụ cứ nhỏ keo vào kính rồi mang em cạo cho, có vài giọt 502 trên kính ( nếu có phim cách nhiệt thì ấy chớ.... 8-x ) dùng dao tem cạo cái là sạch, có gì mà to chuyện thế ko bit. Cho có vài giọt thôi còn hơn là dán lem nhem sau này bóc lại phải dùng xăng để tẩy. Cái giác hút tâm của nó khôg phẳng, nếu xài 3M thì có chỗ phải chơi 2 lớp để tạo mặt phẳng, nhìn từ ngoài vào chả khác gì dán băng cứu thương, cũng chả ngon lành gì đâu ợ.

Chỉnh sửa cuối:

BoTho

Xe tải
3m cụ ạ có gì lấy chất tẩy tẩy cho dễ :)
Vâng, em mua 3M dán rồi ạ. Có vẻ êm :)

Cảm ơn Cụ BoTho nhé. Trong quá trình sử dụng nếu có gì vướng mắc thì alo nhà cháu nha
Véo cằm cụ :)

Cam của e cũng giống em này, sao chẳng thấy rơi nhỉ, mút chặt lắm, hay cụ qua thử chỗ turnviet kdcn trên of đổi cái chân khác xem
Cụ đổi cái chân hút khác là ok, chả phải dán cái gì cả sau mất công tẩy
Em dán 3M rồi ạ

E thấy dán thêm 3M là chuẩn nhất, bác chủ cho e hỏi bác mua cam đó ở đâu và giá rổ như nào thế???
Ông anh em xách ở Taiwan về nên em không rõ lắm ạ

Ra chỗ lắp đổi chân khác hoặc miếng nhựa tiếp xúc với kính đi bác ơi, ko nên nhỏ 502 nhé
trước khi dán 3M các bác chú ý cho em như sau chỗ bác đặt miếng nhựa hút đó có bằng phẳng ko chú ý ở bên viền kính có những chấm hạt đen ko được đặt vào đó dù chỉ là mám, không khí sẽ từ đó lọt vào từ từ và rụng. nếu ko đc thì dán 3M xanh đừng dán một loại nào khác. 3M mua ở ô Quan Trưởng phố cổ hoặc hàng Chiếu, hàng Mã 25k một cuộn dán cực dính. bác nào ở gần em qua em tặng ít về dán đỡ phải mất công.
Cụ cứ nhỏ keo vào kính rồi mang em cạo cho, có vài giọt 502 trên kính ( nếu có phim cách nhiệt thì ấy chớ.... 8-x ) dùng dao tem cạo cái là sạch, có gì mà to chuyện thế ko bit. Cho có vài giọt thôi còn hơn là dán lem nhem sau này bóc lại phải dùng xăng để tẩy. Cái giác hút tâm của nó khôg phẳng, nếu xài 3M thì có chỗ phải chơi 2 lớp để tạo mặt phẳng, nhìn từ ngoài vào chả khác gì dán băng cứu thương, cũng chả ngon lành gì đâu ợ.
Thanks các cụ.