Cố gắng tìm nhược điểm của CDX!!!!

Tap_Lai_xe_hoi

Xe hơi
Các nhược điểm CDX theo ý kiến chủ quan của em.

- Hình thức:
+ Em ghét logo Daewoo và yêu logo Chevrolet :D
+ Đèn hậu thực sự chưa nổi bật được form của em nó, hơi xệ phía dưới... nếu nó là 1 đường ngang đều thì sẽ sang hơn nhiều.
+ La-zang đúc theo em cũng rất xấu. Lý do rất nhiều cụ độ la zang vì thế. Để năm chấu kép như kiểu I30, Mẹc E, Bim 3 hoặc nhiều chấu như Forte hoặc Camry còn tạm.
+ Phía trong thì phần để đồ phía trên cần số tự động em cho là rất nhỏ, chẳng để vừa cái gì, trong đó của Forte thì rộng rãi hơn nhiều. Tốt nhất là kéo dài phần hộp tì tay ra thêm nữa để ngăn ghế lái và ghế phụ thành 2 vùng độc lập.
+ Thiếu điều hòa hàng ghế sau :)) (em tham lam quá nhỉ :D)
+ Khe gió điều hòa sau hộc để đồ trên táp lô theo em là bố trí không hợp lý... nếu để nhiệt độ thấp + gió mạnh khi đi đường, chênh lệch nhiệt độ dẫn đến mặt kính lái bên ngoài đọng nước. Nói thật là khó chịu cực kỳ.
+ Bô bố trí phải nói là xấu... ông nào mua thấy cũng độ. Đơn giản nhất là mua cái ốp nhôm để nó lòi lòi ra cho người ta biết là xe mình có bô =))

- Máy móc, chất lượng:
+ Xe nặng, tốn xăng
+ Máy yếu so với trọng lượng nên đi trong phố ỳ so với xe cùng hạng, đi đường trường thì đầm hơn.
+ Nút phone trên vô lăng vô dụng quá :(
+ Tắt máy không gập gương tự động, người dùng lại tốn thêm 1 thao tác.
+ Không có nút mở cốp trong xe... nút mở cốp ngoài xe nào cũng hầu như hỏng.
+ Một số xe bị òa ga, hỏng hộp số... blah blah
+ Vị trí đặt còi xe dưới ắc quy quá thấp, dễ bị mưa vào... khó thay, chóng hỏng
+ Ba đờ sốc trước cài nhựa rất ngu... va nhẹ là gẫy lẫy... từ sau chỉ có hàn hoặc silicon :(

Nói thật là mọi thứ em chê thì nhiều, nhưng nghĩ đến tầm tiền mình bỏ ra để mua 1 em AT trường xe, form đẹp, rộng rãi... em lại im lặng :)
Cụ này phán quá chuận, 470 chẹo giờ mua đc con xe giề? con vios vớ vẫn 2009 còn đang 530 củ!!!

quy80yenmo

Xe tải
Nghe các cụ tìm lỗi cho Lac cũng khó tìm lỗi cho người ta sợ mua em nó nhỉ! Trước kia em cũng nghe dân tình đồn thổi nhiều thấy sợ em Lac, Nhưng với cửa tiền và OP em ưng, em quất về liền. Bây giờ nghĩ lại mới thấy mình không dại chút nào. Đi sướng là ok rồi! nhược điểm của em này em phát hiện ra mấy cái:
1. Không có lốp dự phòng
2. Không có màn hình DVD Taplo và màn hình hai gối sau
3. Không có Cam tiến, cảm biến trước, cam lùi
4. Đường Audio in đặt mẹ trong hộp tỳ tay
5. Không có nút mở cốp
6. Không có ghế điện thông minh
7. Không có đèn soi chân
8. Không có gạt tàn thuốc lá
9. Vô lăng hơi nặng
10. Bô thò ra không đẹp
Em mới tìm được bấy nhiêu thôi các cụ à. Nếu lắp thêm đủ các thứ này lại tốn $ mà thời buổi này lương lậu kém nên cứ đi rồi dần lắp đủ;))

suvival198

Xe buýt
Nghe các cụ tìm lỗi cho Lac cũng khó tìm lỗi cho người ta sợ mua em nó nhỉ! Trước kia em cũng nghe dân tình đồn thổi nhiều thấy sợ em Lac, Nhưng với cửa tiền và OP em ưng, em quất về liền. Bây giờ nghĩ lại mới thấy mình không dại chút nào. Đi sướng là ok rồi! nhược điểm của em này em phát hiện ra mấy cái:
1. Không có lốp dự phòng
2. Không có màn hình DVD Taplo và màn hình hai gối sau
3. Không có Cam tiến, cảm biến trước, cam lùi

4. Đường Audio in đặt mẹ trong hộp tỳ tay
5. Không có nút mở cốp
6. Không có ghế điện thông minh
7. Không có đèn soi chân
8. Không có gạt tàn thuốc lá
9. Vô lăng hơi nặng
10. Bô thò ra không đẹp
Em mới tìm được bấy nhiêu thôi các cụ à. Nếu lắp thêm đủ các thứ này lại tốn $ mà thời buổi này lương lậu kém nên cứ đi rồi dần lắp đủ;))
em lậy cụ, mấy cái này mà gọi là khuyết điểm ạ, đến con camry 2.0E 1 củ to còn chưa có màn hình gối với DVD thì cu đòi hỏi gì ở 1 con xe có giá bằng 1/2

em chỉ đồng ý 1 cái là vụ ko có lốp dự phòng với vô lăng nặng thôi, chứ gạt tàn thuốc thì em cũng chả hiểu để làm gì. Có cụ nào đóng cửa bật điều hòa hút thuốc ko, còn mở cửa thì em toạn gạt ra ngoài cửa sổ, gạt trong xe để mà gió nó thổi cho mù cả xe à

em cũng mới lấy xe được 1 tuần tạm thấy 1 số cái khuyết điểm thế này:
1. Xác hơi năng mà máy 1.6 thì yếu nên lúc vọt số 1 2 rất ỳ, còn có đà thì tăng tốc cũng ổn, chiều nay e vừa ra đường cao tốc quất lên 120 vẫn rất mượt, chỉ hơi ồn thôi
2. Góc chứ A hơi to thì phải, e quay xe rất khó nhìn.
3. Ko biết điều hòa con của em có vấn đề hay hết ga mà để 24oC vẫn hơi mát mát, trong khi ở nhà em bật điều hòa 26oc là mát vcd rồi
4.hốc để đồ trước hơi bé

landport

Xe tăng
Ngồi ghế phụ đầu gối hay tỳ vào núm chỉnh điều hòa

trunggenius

Xe điện
Topic này chính ra hay phết... Cứ chê đi để rồi lại yêu nhiều hơn, cứ bán đi để rồi lại thấy tiếc hơn :">

ATTILA

Xe điện
1. Không có lốp dự phòng - Ra Sơn Tóc Đỏ chỗ Trần Khánh Dư làm cái vành sắt mới 500k + lốp cũ 2 hoặc 300k ( nên mua vành nhỏ hơn và lốp mỏng thì ko bị đội cái sàn cốp ).
2. Không có màn hình DVD Taplo và màn hình hai gối sau - Màn DVD thì trông sang chứ đúng ra thì cụ dùng lúc nào? Màn hình gối thì đểu chẳng ra giống gì, xịn thì đắt lòi mắt. Mà để trẻ con xem nhiều cộng với xe rung trong lúc di chuyển ko tốt cho mắt đâu cụ nhé.
3. Không có Cam tiến, cảm biến trước, cam lùi - miễn bàn
4. Đường Audio in đặt mẹ trong hộp tỳ tay - cắm rồi vứt luôn cái máy nghe nhạc trong đó cho đỡ lằng nhằng dây dợ.
5. Không có nút mở cốp - Cụ nên tham khảo mấy cái xe đắt tiền xem có mấy cái dc trang bị cái này cho dù nó ko phải là đắt đỏ gì.
6. Không có ghế điện thông minh - Cụ phải có tầm 1 tỏi chắc mới có thêm option này
7. Không có đèn soi chân - Nếu xe sang thì đc, xế thường mà lắp thêm thì lòe loẹt lắm
8. Không có gạt tàn thuốc lá - Ko hiểu trên xe nội có cái cốc đen đen giống xe nhập ko, nó chính là gạt tàn. Em khuyên cụ ko nên hút thuốc trong xe vì vừa bị tàn gây bẩn mà lại mùi. Cơ bản cái xe nó đã chật chội rồi nên đừng cố hít thêm mùi và bụi bẩn nữa
9. Vô lăng hơi nặng - Em thấy chạy tầm 60km/h tay lái thế là ổn đấy
10. Bô thò ra không đẹp - Cảm quan từng người, riêng cái này em ko quan tâm
Có 1 số thứ cụ yêu cầu vừa là vô lý vừa là cảm nhận riêng của từng người. Nếu cái xe như thế cụ có ưng thì cụ khiêng rồi thì độ đẹo thêm. Chứ có cái xe nào mà nó có đủ như ý cụ và mọi người.
Cụ tham khảo bên trên thêm nhé.

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Em ạ cụ.. cụ giật cái tít mà em suýt ngất :bz cụ chẳng cần cố gắng tìm nhược điểm của CDX đâu.. Cụ cứ thử sang cái xe khác có dung tích tương đương (ví dụ I30) rồi đi thử thì sẽ có câu trả lời ngay... Cách đây mấy tháng em có xuống Nam Định xem cái xe CDX của 1 cụ trên OF để lấy cho thằng bạn thân. Nó nhìn thấy bề ngoài, trang bị của xe.. thế là kết nổ đĩa và đòi mua luôn. Em hỏi nó suy nghĩ kỹ chưa, lên xe đi thử với tao một vòng.. và sau đó thì cũng nản luôn.
Em biết trong thớt này có nhiều cụ đang đi CDX và đương nhiên các cụ yêu quý chiếc xe của mình và có thể vì cái tình yêu đó sẵn sàng phản đối những ai chê CDX, em thì chẳng chê vì khi quyết định mua xe mỗi người có cái nhìn nhận và đánh giá riêng. Bản thân CDX kiểu dáng và trang bị thì tầm tiền đó chẳng có xe nào bằng nhưng khách quan mà nói nếu người nào từng đi xe có dung tích tương đương (chưa nói xe dung tích lớn hơn) thì khi đi sang xe CDX sẽ có cảm giác khá hụt hẫng (như em) và đó cũng là tiêu chí của cá nhân em khi quyết định không mua xe CDX.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Tap_Lai_xe_hoi

Xe hơi
Em ạ cụ.. cụ giật cái tít mà em suýt ngất :bz cụ chẳng cần cố gắng tìm nhược điểm của CDX đâu.. Cụ cứ thử sang cái xe khác có dung tích tương đương (ví dụ I30) rồi đi thử thì sẽ có câu trả lời ngay... Cách đây mấy tháng em có xuống Nam Định xem cái xe CDX của 1 cụ trên OF để lấy cho thằng bạn thân. Nó nhìn thấy bề ngoài, trang bị của xe.. thế là kết nổ đĩa và đòi mua luôn. Em hỏi nó suy nghĩ kỹ chưa, lên xe đi thử với tao một vòng.. và sau đó thì cũng nản luôn.
Em biết trong thớt này có nhiều cụ đang đi CDX và đương nhiên các cụ yêu quý chiếc xe của mình và có thể vì cái tình yêu đó sẵn sàng phản đối những ai chê CDX, em thì chẳng chê vì khi quyết định mua xe mỗi người có cái nhìn nhận và đánh giá riêng. Bản thân CDX kiểu dáng và trang bị thì tầm tiền đó chẳng có xe nào bằng nhưng khách quan mà nói nếu người nào từng đi xe có dung tích tương đương (chưa nói xe dung tích lớn hơn) thì khi đi sang xe CDX sẽ có cảm giác khá hụt hẫng (như em) và đó cũng là tiêu chí của cá nhân em khi quyết định không mua xe CDX.
Vấn đề cụ nêu ra chả có gì mới, nếu ai thích bốc, thích vượt thì chọn xe khác, mỗi người tùy hoàn cảnh, tích cách sẽ chọn xe phù hợp, như mình thì đi đường ai thích vượt thì cứ xin mời.

suvival198

Xe buýt
cái vụ máy yếu xác nặng thì bất kể ai đi CDX cũng biêt rồi cụ a, nhưng đổi lại thì ở mức giá này khó kiếm được em nào có hình thức và option như CDX. Với mức giá ở xe tầm trung thì em nghĩ là được cái này thì mất cái kia thôi, chứ chả thể đòi hỏi nó vừa đẹp vừa khỏe như mấy con landrover hay lexus được.

Pontiac

Xe hơi
Các Cụ có thấy lốp với cả giảm xóc CDX hơi cứng ko ạ? Nghe nói thay dàn Michellin là ok ngay, êm như ru luôn ạ!

ATTILA

Xe điện
Cụ nói vậy chắc cụ cũng kinh nghiệm vậy cụ khuyên mấy bác đang định mua CDX hay CRUZE LTZ chọn con nào hơn với tầm tiền đó đi.

quangtayho

Xe container
Em đọc hoài chả thấy cụ nào nhắc đến lỗi hộp đen nhỉ. Con CDX của xếp em mua được 11 tháng nay thì 5 lần em phải mang ra gara để xóa lỗi hộp đen rồi (lần thì không nổ máy, lần thì diện đóm đủ cả nhưng không thể đề nổ được). Em đi Hyundai nhưng cũng xin hóng hớt các cụ để còn "chém" với xếp.

muadem

Xe cút kít
Mệ, có tí tiền mà nó trang bị cho một đống thứ tiện nghi thì các cụ còn đòi hỏi cái giề :P với tầm tiền đấy nếu các cụ chọn xe khác mà độ thêm những options đó xem lên khoảng bao nhiêu?. Mọi so sánh CDX với xe khác cùng tiền đều khập khiễng cả :D

trunggenius

Xe điện
Em đọc hoài chả thấy cụ nào nhắc đến lỗi hộp đen nhỉ. Con CDX của xếp em mua được 11 tháng nay thì 5 lần em phải mang ra gara để xóa lỗi hộp đen rồi (lần thì không nổ máy, lần thì diện đóm đủ cả nhưng không thể đề nổ được). Em đi Hyundai nhưng cũng xin hóng hớt các cụ để còn "chém" với xếp.
Tại số người bị như cụ không nhiều. Em cũng chẳng bị nên chẳng biết chém gì :))

trunggenius

Xe điện
Mệ, có tí tiền mà nó trang bị cho một đống thứ tiện nghi thì các cụ còn đòi hỏi cái giề :P với tầm tiền đấy nếu các cụ chọn xe khác mà độ thêm những options đó xem lên khoảng bao nhiêu?. Mọi so sánh CDX với xe khác cùng tiền đều khập khiễng cả :D
Nói chuẩn... Container có khác :))

quangtayho

Xe container
Tại số người bị như cụ không nhiều. Em cũng chẳng bị nên chẳng biết chém gì :))
Dạ không phải xe của em, xe của xếp em cụ à. Chắc số ông này đen :)) 1 lần phải gọi cụ Vietvoiz mang máy Scan đến làm tại cơ quan vì không đi nổi.

0915966996

Xe tải
so sánh với xe khác cùng công suất thì k hơn,nhưng so về giá tiền và thiết bị cdx có thì đảm bảo k xe nào bằng,cụ so I 30 thì cụ tính xem xe cũ nó chênh với cdx bao tiền rồi.... ở đây đã coi như k đề cập vấn đề máy yếu xác nặng,chỉ nói về kiểu dáng và giá thành,ngoài ra là nh điều chưa hài lòng.... thật 1 câu là có tiền ae đang đi cdx k đổi xe mới là lạ....ở đây vì nó đang rất phù hợp với hoàn cảnh mỗi người...... e có đủ điều kiện là e lên đời ngay..... nên đây là topic để moi móc con xe mình đang chạy chứ k phải so với xe khác...... e đi mua xe có 2 ngày là mua sau khi chạy thử civic,yaris,vios lúc đấy mới thấy tầm 500< mình bỏ ra đi e này đáng đồng tiền,kể ra mà đủ tiền là cũng mua I30 đấy mỗi tội chênh hơi bị ác

14A

Xe máy
Cho bac 996 1like