[Funland] Cô giáo mầm non trả lời như vậy có đúng không các cụ, các mợ?

nguarung

Xe điện
Em đang băn khoăn quá cccm ạ, cụ tỷ là việc như thế này. Con bé nhà em năm nay 4 tuổi, đi học mẫu giáo ở trường công. Con đi học về em có hỏi : ở lớp con có uống nước không, con trả lời: Con không uống ạ. Hôm sau gấu em mới nhắn tin cho cô phụ trách lớp: Cô ơi, ở lớp cô thi thoảng nhắc các con uống nước giúp với ạ; Cô trả lời: Bọn em bận lắm, không có thời gian đâu. Theo các cụ các mợ gấu em nhắn tin cho cô như vậy có đúng không, và cô trả lời vậy là có đúng và tròn trách nhiệm của cô giáo mầm non hay không ạ?

Milloo

Xe hơi
Chả bù cho cô giáo trường công chỗ thằng cu nhà em. Cực kỳ quan tâm các con. Một vài ngày lại chụp một đống ảnh cho các bậc phụ huynh xem ở trường các con học gì, chơi gì

vjtcon

Xe điện
Em đang băn khoăn quá cccm ạ, cụ tỷ là việc như thế này. Con bé nhà em năm nay 4 tuổi, đi học mẫu giáo ở trường công. Con đi học về em có hỏi : ở lớp con có uống nước không, con trả lời: Con không uống ạ. Hôm sau gấu em mới nhắn tin cho cô phụ trách lớp: Cô ơi, ở lớp cô thi thoảng nhắc các con uống nước giúp với ạ; Cô trả lời: Bọn em bận lắm, không có thời gian đâu. Theo các cụ các mợ gấu em nhắn tin cho cô như vậy có đúng không, và cô trả lời vậy là có đúng và tròn trách nhiệm của cô giáo mầm non hay không ạ?
Cái này fai xem quy trình mới kết luận đc đúng/sai :)

Sao Mai

Xe tăng
Cô giáo ở trường công thì cụ không thể đòi hỏi gì thêm

Trang Nguyen

Xe điện
Cụ góp ý với các cô để bình nước và hướng dẫn các con tự lấy nước uống, thỉnh thoảng nói Các con muốn uống nước thì tự ra rót nhé.
Còn cô trả lời như vậy là rất ko nên rồi ạ.

Tý phệ

Xe điện
Cô giáo dốt thật, reply SMS “vâng” nó ngắn hơn nhiều đoạn text gửi cho vợ thớt

trungthanhkt86

Xe hơi
Em hỏi thật cụ đã phong bao phong bì cho cô giáo chưa ạ, e hỏi vui vậy nhưng thực tế là vậy, còn nếu cô giáo phản hồi tin nhắn vậy thì chỉ cần cho lên face thôi là đã toang rồi hix

TSTA

Xe container
cứ thẳng thắn rõ ràng như thế là chuẩn, đỡ mất thời gian, văn vẻ.
còn cụ thích bắt bẻ cô giáo thì tìm hiểu các cô bận là bận làm gì, bận chăm các con trong lớp hay bận onface, chat chít hay làm việc riêng, sau đó bàn tiếp đc.

nguarung

Xe điện
Em hỏi thật cụ đã phong bao phong bì cho cô giáo chưa ạ, e hỏi vui vậy nhưng thực tế là vậy, còn nếu cô giáo phản hồi tin nhắn vậy thì chỉ cần cho lên face thôi là đã toang rồi hix
En cũng định đến gặp hiệu trưởng để cho hiệu trưởng xem tin nhắn, nhưng gấu nhà em cản bảo là không nên.

NNS

Xe ngựa
em nghĩ là đúng, vì hình như trường công 2 cô giáo quản cả 40 cháu
em thấy hồi con em bé, cả 2 vc, cả osin, cả ông bà nội ngoại mà còn oải với nhõn thằng oắt, giờ 2 cô giáo trông cả lớp thế thì bảo phải kĩ càng thì kể cũng khó cho các cô, đi học trường công, mà kể cả trường tư đi chăng nữa, trẻ vẫn cần phải học điều đầu tiên là tự phục vụ mình

hai.tranhr

Xe container
F1 của iem cũng trạc tuổi nhà Cụ, đang học lớp chồi. Tháng đóng 2.8tr, cũng bồi dưỡng các cô một ít, thấy các cô cũng hay chộp ảnh gửi trên group phụ huynh, cho an tâm. Nhưng riêng việc uống nước thì các cô để các cháu tự uống, F1 nhà iem về nhà là uống lấy uống để.

cuongdiv

Xe container
Cô giáo trả lời cũng hơi thiếu trách nhiệm nhưng e nghĩ trường đã bố trí bình nước và hướng dẫn các cháu lấy nước uống, nếu các cháu khát thì sẽ tự động lấy, đấy là nhu cầu bình thường của trẻ con, các cô ko thể nhắc từng cháu được. Mình đã gửi con vào thì cũng nên tin tưởng các cô, trừ các trường hợp quá quắt quá thì mới nên lên án

ThangKhung

Xe tải
cô trả lời vậy là đúng rồi, chả có gì sai cả
việc cho các bé ăn, uống là trách nhiệm của các cô và các cô đang hoàn thành tốt nhiệm vụ của mình
và các cô cũng rất bận rộn với công việc của mình, không rảnh để đi trả lời những tin nhắn tào lao như vậy

anduong_hp

Xe hơi
Ăn uống theo nhu cầu của trẻ,miễn sao bình nước và ca nước để uống dễ lấy, con cụ 4 tuổi rồi việc đơn giản như thế sao phải để cô nhắc.Các cô cũng bận thật mà.

lx125_black

Xe container
Lớp có nhõn 50 chục cháu, lớp nhiều thì 3 cô mà ít thì 2 cô. Cụ tự hỏi mình xem cô có bận không?
Cho con đi học trường công là cụ tiết kiệm nhiều rồi, cụ phải tự dạy thêm con mình các kỹ năng vệ sinh cá nhân và chăm sóc cá nhân nữa.
Cháu nhà cụ cũng 4 tuổi rồi, ko bé xíu như hội 18 tháng.

Thanhtranbk

Xe buýt
F1 nhà em học trường công lớp 19 bé, vài ngày cô chụp ảnh sinh hoạt vui chơi của các bé gửi bố mẹ trong gr zalo. E thấy cũng ổn.

toimuondie

Xe container
Ở nhà có 2 vợ chồng, 1 đứa con mà nhiều khi gắt um cả lên.