[Funland] Cô giáo mầm non trả lời như vậy có đúng không các cụ, các mợ?

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Chả bù cho cô giáo trường công chỗ thằng cu nhà em. Cực kỳ quan tâm các con. Một vài ngày lại chụp một đống ảnh cho các bậc phụ huynh xem ở trường các con học gì, chơi gì
Lễ tết chăm lo thì lo gì cụ nhờ

poiuy

Xe cút kít
Em suy nghĩ theo hướng tích cực thì tin nhắn của cô có nghĩa là: Cô bận nên không thể nhắc riêng từng cháu.

namhp

Xe buýt
Thực tế là các cô đánh vật với các cháu cũng bận thật. Nhưng trả lời tin nhắn thế là không nên

lạc lối

Xe điện
cô trả lời vậy là đúng rồi, chả có gì sai cả
việc cho các bé ăn, uống là trách nhiệm của các cô và các cô đang hoàn thành tốt nhiệm vụ của mình
và các cô cũng rất bận rộn với công việc của mình, không rảnh để đi trả lời những tin nhắn tào lao như vậy
Công nhận tào lao, hỏi con chắc gì nó đã trả lời đúng rồi động tý phản hồi với nhắc nhở , nó khát nó sẽ đòi uống

mrvl13

Xe tải
kể cả là quá tải nhưng cô giáo trả lời như này cũng là ứng xử ko khéo léo, mà với người khó tính thì cô giáo trả lời thế này là láo :))

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
gấu em mới nhắn tin cho cô phụ trách lớp: Cô ơi, ở lớp cô thi thoảng nhắc các con uống nước giúp với ạ;
Cô giáo chắc bị động chạm tự ái.

Thông thường, người ta rất ghét người ngoài chỉ đạo chuyên môn của mình.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Con em sắp tròn 3t cũng học trường công , ở nhà thì mè nheo chứ từ khi đi lớp cô huấn luyện tự biết làm hết . Buồn tè buồn ị tự đi , khát tự lấy nước uống . Đứa lớn nhà em khi xưa 2t đi nhà trẻ em đưa vào xong đứng ngoài ghé xem thấy tự đi lấy cốc lấy nước uống ngon lành . Con nhà cụ chủ 4t thừa sức làm mấy việc vặt đó rồi , ko phải lo .
Các cô thì bận , vài cô trông mấy chục cháu mà cụ .

Đức Phạm 8x

Xe điện
Chả bù cho cô giáo trường công chỗ thằng cu nhà em. Cực kỳ quan tâm các con. Một vài ngày lại chụp một đống ảnh cho các bậc phụ huynh xem ở trường các con học gì, chơi gì
Cô có seo phì gởi cho PH không Cụ ;))

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn đét. Gì chứ trường công năm bẩy nhóm kiểm tra rồi báo cáo. Cụ mạnh dạn hỏi hẳn hiệu trưởng xem trường mình chắc cô giáo nhiều việc nên không nhắc các con uống nước được ạ. FF cho cô cái tin nhắn, không vỡ mặt mới lạ. Giáo viên bố láo nó quen.
Cụ chuyển tin nhắn cho cô hiệu trưởng, bảo đảm cô giáo đó sẽ bị kỷ luật hoặc cho nghỉ việc.

nguarung

Xe điện
Công nhận tào lao, hỏi con chắc gì nó đã trả lời đúng rồi động tý phản hồi với nhắc nhở , nó khát nó sẽ đòi uống
Thế là không đc ý kiến gì với các cô à cụ?

nguarung

Xe điện
Con em sắp tròn 3t cũng học trường công , ở nhà thì mè nheo chứ từ khi đi lớp cô huấn luyện tự biết làm hết . Buồn tè buồn ị tự đi , khát tự lấy nước uống . Đứa lớn nhà em khi xưa 2t đi nhà trẻ em đưa vào xong đứng ngoài ghé xem thấy tự đi lấy cốc lấy nước uống ngon lành . Con nhà cụ chủ 4t thừa sức làm mấy việc vặt đó rồi , ko phải lo .
Các cô thì bận , vài cô trông mấy chục cháu mà cụ .
Con tự làm được hết, nhưng trẻ con vì mải chơi nên đa số là quên ko uống nước. Con bé nhà em năm 2 tuổi đi nhà trẻ tư em xem trên camera thấy nó đi ị còn tự vào lấy bô, nhưng lấy nhầm cái chậu và vẫn đàng hoàng ngồi vào

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em đang băn khoăn quá cccm ạ, cụ tỷ là việc như thế này. Con bé nhà em năm nay 4 tuổi, đi học mẫu giáo ở trường công. Con đi học về em có hỏi : ở lớp con có uống nước không, con trả lời: Con không uống ạ. Hôm sau gấu em mới nhắn tin cho cô phụ trách lớp: Cô ơi, ở lớp cô thi thoảng nhắc các con uống nước giúp với ạ; Cô trả lời: Bọn em bận lắm, không có thời gian đâu. Theo các cụ các mợ gấu em nhắn tin cho cô như vậy có đúng không, và cô trả lời vậy là có đúng và tròn trách nhiệm của cô giáo mầm non hay không ạ?
Sao cụ không hỏi thêm con cụ là tại sao không uống?

anduong_hp

Xe hơi
Thế là không đc ý kiến gì với các cô à cụ?
Ý kiến những vấn đề phức tạp khó giải quyết chứ những vấn đề bé tý cũng ý kiến phụ huynh nào cũng như thế thì 40 phụ huynh mỗi ngày 2 ý kiến bằng 80 ý kiến thì thời gian đâu cô chăm lo cho các con!

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Con tự làm được hết, nhưng trẻ con vì mải chơi nên đa số là quên ko uống nước.
Mải chơi kệ nó thôi , lúc thấy khát nó tự khắc uống nước thôi chứ đứa nào chịu được khát đâu cụ !

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Cơ hội tốt để dạy cho con tự lập mà lại bỏ lỡ, nghe nó nói "không uống nước" một cái là quay sang chất vấn cô giáo (nhắn tin thế là chất vấn rồi).

Ví dụ: Hỏi con xong nó bảo "không uống nước" thì có thể hỏi nó có khát không? bình nước để ở đâu? các cô có dặn uống nước chắc con mải chơi quên uống à? Kể cả ở nhà nếu nó khát tự uống, bình nước cao quá có thể nhờ bố mẹ lấy hộ. vân vân.

4 tuổi rồi mà không tận dụng cơ hội giáo dục con tự lập, việc gì nó tự làm được thì tối đa để nó làm, hơi tí là muốn con được chiều chuộng tận răng thế là bỏ lỡ thời cơ vàng giáo dục con.

Khi nào nó khát nước mà cô ngăn cản nó uống thì có ý kiến mới là hợp lý.

duongbaoan267

Xe điện
Con em cũng đang học lớp 4t trước khi đi em cho uống 1 cốc nước, lúc nào cũng nhắc hơi khát là ra lấy nước uống. Ở nhà em thấy nó tự lấy cốc uống được rồi nên ở lớp chắc cũng tự uống đc

nguarung

Xe điện
Ý kiến những vấn đề phức tạp khó giải quyết chứ những vấn đề bé tý cũng ý kiến phụ huynh nào cũng như thế thì 40 phụ huynh mỗi ngày 2 ý kiến bằng 80 ý kiến thì thời gian đâu cô chăm lo cho các con!
Vấn đề uống nước theo cụ là vấn đề nhỏ ạ, câu: cô nhắc các con uống nước nó nằm trong phần chăm lo cho các con đấy cụ ạ . Ở mầm non việc của cô là dậy, dỗ và chăm sóc cho trẻ mà.

samoclan

Xe điện
Cháu nghĩ bé khát sẽ tự tìm uống hoặc xin uống. Cái bỏ qua đc.

matizvan2009

Xe ba gác
Cô nhắn tin thiếu chữ, đúng phải là 'bọn em bận lắm, không có thời gian CỞI TRUỒNG đâu '