[Funland] Cô giáo mầm non trả lời như vậy có đúng không các cụ, các mợ?

ngoc.ht09

Xe buýt
Vâng, con em đứa lớp đang học lớp 11 cụ ạ, mọi việc ứng xử như nào em tự biết, ở đây em chỉ hỏi về thái độ của cô gióa thôi chứ ko nói đến việc dậy con thế nào, chăm sóc con ra sao.
Cô giáo đang bực gì đó cụ ah, trả lời thế chắc lỡ lời, thông thường chỉ là "vâng" rồi thì thôi, chứ ko cô nào đi nhắc từng cháu uống nước được. Phụ huynh nên bớt đòi hỏi thì hơn.

nguarung

Xe điện
Cô nhắn tin thiếu tế nhị, chắc lúc nhắn cũng đang có gì bực dọc trong người.
Nhưng đem tin nhắn này gửi hiệu trưởng hay các cấp quản lý để triệt cô giáo như một số ông đang khuyên thì tàn nhẫn không khác gì mấy con mẹ bán hàng online hay bóc phốt nhau.
Lúc đầu cũng bực cụ ạ, nhưng gấu em bảo ko nên làm gì quá đáng cả, vì nhà em nhóc này là đứa thứ 2 học ở trường này, hồi đứa lớn học cô phụ trách rất ok cụ ạ.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Lúc đầu cũng bực cụ ạ, nhưng gấu em bảo ko nên làm gì quá đáng cả, vì nhà em nhóc này là đứa thứ 2 học ở trường này, hồi đứa lớn học cô phụ trách rất ok cụ ạ.
Đôi khi, nên thông cảm cho các cô mà bỏ qua những lỗi lặt vặt kiểu này.
Tuy nhiên, nếu nó xảy ra thêm lần nữa thì vợ chồng cụ nên góp ý trực tiếp với cô. Lần thứ 3 nữa mới nên có ý kiến với nhà trường.
Ai cũng có lúc sai. Quan trọng là nó xảy ra do 1 phút bốc đồng hay có chủ ý.

thien.tn

Xe tải
Các cụ dạy rồi "Muốn con hay chữ thì yêu lấy thầy".
Sự việc chưa có gì mà đã muốn bóc phốt, dọa đưa hiệu trưởng để triệt hạ người khác...sẽ chẳng có kết quả tốt đâu.
Nghĩ đơn giản thế này: Thay vì dặn cô cho nhắc các cháu uống nước, sao không dặn chính con mình là lúc nào khát con phải nhớ tự lấy nước uống nhé, trẻ con 4 tuổi nó biết làm hết các thứ rồi mà.

KatKik

Xe điện
Dạ em nhờ nhắc các con cụ ạ, bọn trẻ mải chơi nên nhiều khi nó uống ko đủ nước.
Nhờ nhắc cũng bt, có lẽ từ ngữ giọng điệu tin nhắn của vợ cụ hơi khó chịu gặp lúc cô đang khó ở nên trả lời ko khéo, có thế mà cụ định làm to chuyện lên. Xem lại chính mình đã, cũng lên thông cảm cho các cô 1 tý.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Cả lớp 40 phụ huynh, 40 nhu cầu riêng cho con mình, mỗi ngày nã 40 cái tin nhắn dặn cô cho con uống nước, nhắc con đi tè, dặn con không được mút tay,.... chắc cô stress,...cô lại đến ngày red lamp chắc điên đầu.

Vn-Index

Xe tải
Con em còn trả lời con toàn nhịn đi vệ sinh ở trường vì bẩn quá

cusao

Xe lăn
Lớp mẫu giáo thì em nghĩ ko phức tạp mấy
Lên gặp hiệu trưởng xin chuyển trường vì lý do như thế
Mới đi học, chuyển trg cũng đơn giản

nguarung

Xe điện
Nhờ nhắc cũng bt, có lẽ từ ngữ giọng điệu tin nhắn của vợ cụ hơi khó chịu gặp lúc cô đang khó ở nên trả lời ko khéo, có thế mà cụ định làm to chuyện lên. Xem lại chính mình đã, cũng lên thông cảm cho các cô 1 tý.
Cụ có nhầm lẫn chỗ nào ko ạ mà lại bảo là e định làm to chuyện lên???

Công Minh HN

Xe tải
Theo em thì đôi khi cũng nên rộng lượng và nghĩ thoáng tý. Trường công (em chưa nói đến chi phí rẻ) bản chất rất đông các cháu mà giáo viên thì ít nên quan điểm ngay từ đầu là dạy các bé phải tự lập không thì thật sự quản và xử lý không nổi. Nên các bé học trường công sau một thời gian (trừ khi khoảng 2-3 tuổi vẫn ở lớp nhà trẻ) thì đều phải tự làm mọi việc chứ các cô không nhắc và cũng không phải chuyện gì cũng bảo cô. Tất nhiên do trẻ con không thể đòi hỏi như người lớn nhưng phải là hãn hữu. Chẳng hạn bé thứ 2 nhà em (chuẩn bị vào lớp 1) thì sau 3 năm học mẫu giáo trường công thì chắc chỉ 1-2 lần bé đi vệ sinh không đúng (nói trắng ra đái dầm, ỉa đùn) còn lại đều rất ổn.

Còn chuyện uống nước như một số cụ ở đây đã nói thì cũng nên nghĩ thoáng là các cháu tự cảm thấy khát thì sẽ đi uống chứ không đến mức độ phải nhắc. Đừng nên nghĩ nó mải chơi hay này nọ không uống nước rồi lo ngại ảnh hưởng đến sức khỏe. Đấy là lý lẽ của người lớn thôi, đừng áp đặt vào trẻ con. Có nói cũng chẳng giải quyết gì đâu vì suy nghĩ trẻ con đâu đã đến mức độ thông thái để hiểu rằng ít uống nước sẽ không tốt cho sức khỏe. Tốt nhất hãy để trẻ làm một số việc theo nhu cầu tự thân vì em không tin một trẻ nào cảm thấy khát nước mà không uống cả. Đến cả bé đầu nhà em (bị tự kỷ, nhận thức kém) mà từ lâu cũng tự biết uống nước mà không cần bố mẹ phải nhắc thì nói gì đến những trẻ phát triển bình thường. Chuyện sẽ chỉ trở nên nghiêm trọng nếu cô không cho trẻ uống khi khát.

VoCan

Xe điện
Em theo ý của 1 số cụ , là trước hết bảo con mình trước , chứ giáo viên không thể nhắc từng bé được . Nhưng chi tiết tin nhắn của cụ là gì vậy , chứ em cũng không tin là nếu nhắn bt mà cô giáo trả lời vậy , hoặc lúc đó cô đến ngày mới trả lời vậy

QUANG1970

Tháo bánh
Các cụ dạy rồi "Muốn con hay chữ thì yêu lấy thầy".
Sự việc chưa có gì mà đã muốn bóc phốt, dọa đưa hiệu trưởng để triệt hạ người khác...sẽ chẳng có kết quả tốt đâu.
Nghĩ đơn giản thế này: Thay vì dặn cô cho nhắc các cháu uống nước, sao không dặn chính con mình là lúc nào khát con phải nhớ tự lấy nước uống nhé, trẻ con 4 tuổi nó biết làm hết các thứ rồi mà.
Em đang băn khoăn quá cccm ạ, cụ tỷ là việc như thế này. Con bé nhà em năm nay 4 tuổi, đi học mẫu giáo ở trường công. Con đi học về em có hỏi : ở lớp con có uống nước không, con trả lời: Con không uống ạ. Hôm sau gấu em mới nhắn tin cho cô phụ trách lớp: Cô ơi, ở lớp cô thi thoảng nhắc các con uống nước giúp với ạ; Cô trả lời: Bọn em bận lắm, không có thời gian đâu. Theo các cụ các mợ gấu em nhắn tin cho cô như vậy có đúng không, và cô trả lời vậy là có đúng và tròn trách nhiệm của cô giáo mầm non hay không ạ?

Muốn sang thì bắc cầu kiều,
Muốn con hay chữ phải yêu quý thấy!
"Không khóc, nào cho bú" đâu?​
Ai mà vạch vú làm mầu cho con?​
Con mình gác tía lầu son,​
Con người, chết đói cũng còn chửa hay!​
Thương con nhưng phải "kềm tay",​
Yêu mà yêu quá, kèo "say" quá đà.​
Một khi vụ việc bung ra,​
Thầy trò hẳn sẽ khó mà nhìn nhau​
Làm phải nhìn trước ngó sau,​
Đôi khi được một, mà đau gấp mười! :P