[Funland] Cô giáo mầm non trả lời như vậy có đúng không các cụ, các mợ?

sondaicajqk

Xe tăng
Năm con nhà em học mẫu giáo. Lớp có 3 cô phụ trách 1 lớp.
Em có hỏi cô phụ trách chính là ở lớp con ăn có tốt ko,có nhanh ko. Cô mới nói là dạo này con ăn tốt và nhanh lắm bố nó ạ. Thế nhưng cô phụ trách thứ 3 thì lại bảo với em là con ăn ít và chậm lắm. Cô này nói thật vì em cũng biết đc tình hình con em rồi. Con nào ăn chậm hay quấy là chêt với cô đấy,nhiều con ko dám ị,đái ở lớp đâu,về nhà mới dám ị.

Vision_X

[Tịch thu bằng lái]
Cô giáo thiếu gì cách trả lời đâu nhỉ. Hay tin nhắn chạm gì vào tự ái của cô! Các bé 4 tuổi theo em thỉnh thoảng các cô nhắc các bé đi uống nước cũng là hợp lý.

Công Minh HN

Xe tải
Năm con nhà em học mẫu giáo. Lớp có 3 cô phụ trách 1 lớp.
Em có hỏi cô phụ trách chính là ở lớp con ăn có tốt ko,có nhanh ko. Cô mới nói là dạo này con ăn tốt và nhanh lắm bố nó ạ. Thế nhưng cô phụ trách thứ 3 thì lại bảo với em là con ăn ít và chậm lắm. Cô này nói thật vì em cũng biết đc tình hình con em rồi. Con nào ăn chậm hay quấy là chêt với cô đấy,nhiều con ko dám ị,đái ở lớp đâu,về nhà mới dám ị.
Em nghĩ chuyện gì cũng nên có góc nhìn đa chiều. Con không dám ị ở lớp là do cô dọa hay là nhà vệ sinh bẩn hoặc thế nào. Nếu như vậy là vấn đề nghiêm trọng còn nếu chỉ vì con muốn được cô phục vụ (em lấy ví dụ thế), cô không đáp ứng nên thành ra con phản ứng bằng cách không ị ở lớp thì lại là chuyện khác. Con em học trường công, một lớp chắc trên 50 cháu, có 3 cô thì không bao giờ thấy hiện tượng này. Có thể mỗi nơi một khác nhưng tốt nhất nên tìm hiểu đúng nguyên nhân, tránh quy kết không hay.

Vo_thuong

Xe điện
Lớp mẫu giáo thì mỗi cháu có một cái cốc xinh xinh treo trên giá (có tên của các cháu) và đầu năm hoặc đầu kỳ thì cô giáo lúc nào cũng hướng dẫn các con ra lấy đúng cốc của mình và lấy nước, uống nước như thế nào (trừ các cháu ở lứa quá bé).
Vì có nhiều cốc và có nhiều cháu nên các con sẽ nhìn nhau khi thấy các bạn đi uống nước => tầm 4 tuổi rồi thì ko sợ con khát mà quên uống.
Thế nên theo em cụ chủ cũng có thể yên tâm vụ này,

sondaicajqk

Xe tăng
Em nghĩ chuyện gì cũng nên có góc nhìn đa chiều. Con không dám ị ở lớp là do cô dọa hay là nhà vệ sinh bẩn hoặc thế nào. Nếu như vậy là vấn đề nghiêm trọng còn nếu chỉ vì con muốn được cô phục vụ (em lấy ví dụ thế), cô không đáp ứng nên thành ra con phản ứng bằng cách không ị ở lớp thì lại là chuyện khác. Con em học trường công, một lớp chắc trên 50 cháu, có 3 cô thì không bao giờ thấy hiện tượng này. Có thể mỗi nơi một khác nhưng tốt nhất nên tìm hiểu đúng nguyên nhân, tránh quy kết không hay.
Nhưng em thấy các cô hay nói dối lắm.

Lavender168

Xe buýt
Cô giáo dốt thật, reply SMS “vâng” nó ngắn hơn nhiều đoạn text gửi cho vợ thớt
Giỏi có vào làm nghề đó kg cụ ?
Kể cả yêu trẻ. Em thấy nghề này rất vất vả. Nhà nước nên tăng lương cao cho người làm nghề này kể cả bù lỗ, như vậy đầu vào mới tuyển dc người giỏi và test tâm lý cẩn thận hơn.
Còn giờ cứ ai chấp nhận lg thấp là vào. Cơ sở tư nhân đầy. Nghề này cụ nên đặt câu hỏi : cô giáo vậy có tâm hay kg ?
Chứ kg nên nói đến giỏi dốt

Chỉnh sửa cuối:

Sao Mai

Xe tăng
Còn tư tưởng này thì chả bh ptr đc cụ ạ
một số trường công thấy thay đổi khá tốt, nhưng vẫn còn nhiều trường tư duy của các cô kg thay đổi được, kiểu như đc nằm trong biên chế rồi, và tư tưởng các cô vẫn nghĩ phụ huynh vẫn chạy cho con vào trường công nên các cô vẫn kg cần cạnh tranh,

banmotnucuoi

Xe lăn
Cụ ở nhà trông mỗi đứa ngày cụ nhắc nó uống nước đc bao lần. 2 cô trông mấy chục đứa, nhớ làm sao mà nhắc từng đứa 1 đc.
Giờ rất nhiều bệnh nhân khuyên bác sỹ nên cho mình uống thuốc gì? liều lượng như thế nào cơ cụ ạ

Hieumos

Xe container
Em thấy thế này:
1. Các cô giáo mầm non đang uốn nắn cho trẻ về giờ giấc sinh hoạt. Làm gì cũng phải có giờ ví dụ giờ học, giờ ăn, giờ chơi, giờ uống nước, giờ đi vệ sinh, giờ đi ngủ. Các cháu nếu còn đang quen sinh hoạt tự do như ở nhà thì có thể chưa kịp thích nghi ví dụ đang giờ học mà xin đi uống nước có thể cô không cho ra mà bắt phải đợi đến giờ chơi, mà lúc đến giờ chơi thì cháu nó lại mải chơi quên mất không đi uống nước. Lớp trường công có số lượng học sinh/cô giáo đông nên cô không thể quản hết là một phần, nhưng theo em nghĩ thì cô giáo bực vì gấu nhà cụ can thiệp vào cách dậy học của cô giáo.

2. Cụ phải phọt toàn bộ đoạn tin nhắn của gấu cụ với cô giáo lên đây thì mới nhận xét được là thái độ cô giáo có ổn hay không. Nhiều khi đúng hay không đúng nó chỉ phụ thuộc vào vài từ khóa quan trọng mà có thể cụ đã bỏ đi.

Trưởng làng

[Tịch thu bằng lái]
Với những loại thích chụp mũ người khác thì chỉ có 1 từ " lượn"
Đang lượn vấp ngay vào đống đất sét nhão. Tưởng dẫm vào... May quá. Lần sau sút thẳng vào đống đất sét luôn.

ghd

Xe buýt
Chả bù cho cô giáo trường công chỗ thằng cu nhà em. Cực kỳ quan tâm các con. Một vài ngày lại chụp một đống ảnh cho các bậc phụ huynh xem ở trường các con học gì, chơi gì
Trường ku nhà em cô giáo cũng thế, ngày nào cũng gửi ảnh trong nhóm, nhưng nói thật e vẫn chả tin

one day

Xe buýt
lần đầu tiên em nghe có người bảo người khác nhắc con mình uống nước. con cũng 4 tuổi rồi. ăn ngủ thì còn có giờ, chứ uống nước thì ai mà để ý (tuy nhiên cô giáo trả lời vậy là không đúng)

peo_hoclai

Xe tải
Cháu nghĩ cụ nên cho F1 nhà cụ về học trường tư đi ah ! các cháu sẽ được các cô để ý hơn vì 1 lớp 2-3 cô nhưng có mỗi 15-20 bé ! còn trường công 1 lớp là 40 bé rồi cụ ah ! Mà 4 tuổi thì tự làm được nhiều việc lắm rồi chứ, cháu khát sẽ tự động đi uống nước mà cụ. F1 lớn nhà em được đi học trường tư từ 20 tháng nhưng cháu cũng tự lập lắm. Năm trc lên 4 tuổi e mới chuyển sang trường công, cứ nghĩ cháu nó sẽ sốc và ko hòa nhập dc nhưng dc cái cháu tự lập tự nhỏ quen rồi nên hòa nhập tốt cụ ah. Nên để cho con mình tự lớn cụ ah!

Ớt xanh

Xe điện
Em đang băn khoăn quá cccm ạ, cụ tỷ là việc như thế này. Con bé nhà em năm nay 4 tuổi, đi học mẫu giáo ở trường công. Con đi học về em có hỏi : ở lớp con có uống nước không, con trả lời: Con không uống ạ. Hôm sau gấu em mới nhắn tin cho cô phụ trách lớp: Cô ơi, ở lớp cô thi thoảng nhắc các con uống nước giúp với ạ; Cô trả lời: Bọn em bận lắm, không có thời gian đâu. Theo các cụ các mợ gấu em nhắn tin cho cô như vậy có đúng không, và cô trả lời vậy là có đúng và tròn trách nhiệm của cô giáo mầm non hay không ạ?
Ăn, uống là nhu cầu cơ bản của con người.
Cháu nhà bác cũng 4 tuổi rồi bác nên để cháu tự ứng xử với những đòi hỏi ấy.
Việc uống nước khi khát mà cũng phải nhắc thì gay đấy ợ.

The Tank

Xe điện
Chắc gấu cụ chủ thân nhưng chưa thiết nên cô giáo giả nhời thế. Nếu thân hơn nữa thì cổ nhắn : “Nó có mồm, có chân, tay thì khát nó tự uống, chị ạ!” :))