[Funland] Cô giáo mầm non trả lời như vậy có đúng không các cụ, các mợ?

Cún em

Xe buýt
Em đang băn khoăn quá cccm ạ, cụ tỷ là việc như thế này. Con bé nhà em năm nay 4 tuổi, đi học mẫu giáo ở trường công. Con đi học về em có hỏi : ở lớp con có uống nước không, con trả lời: Con không uống ạ. Hôm sau gấu em mới nhắn tin cho cô phụ trách lớp: Cô ơi, ở lớp cô thi thoảng nhắc các con uống nước giúp với ạ; Cô trả lời: Bọn em bận lắm, không có thời gian đâu. Theo các cụ các mợ gấu em nhắn tin cho cô như vậy có đúng không, và cô trả lời vậy là có đúng và tròn trách nhiệm của cô giáo mầm non hay không ạ?
Cô giáo như thế là quá vớ vẩn, bất kể dạy trường công hay trường tư, người không có tâm như thế không nên làm nghề dạy học, đặc biệt là các cháu mầm non cần được quan tâm nhiều. Cu bé nhà em học lớp 5 tuổi, đợt nghỉ Covid vừa rồi, cô giáo lập nhóm Zalo suốt ngày nhắn tin hỏi thăm các cháu, động viên các cháu, cô còn làm cả video clip hướng dẫn các trò chơi (tự làm, không phải down trên mạng) gửi vào nhóm, rồi động viên các cháu làm theo. Mình là bố mẹ cũng cảm thấy yên tâm khi con học với cô giáo có tâm và yêu nghề như vậy.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Thế tóm lại cô giáo sai hay con bạn kia sai? Ở đây em xin miễn nói đến chuyện lương thấp hay học phí thấp vì thấp cao còn do quy định của nhà nước. Cụ cho em biết giọng ntn là giọng bố người ta được không? Thế cô giáo nói gì là phụ huynh cứ phải nghe răm rắp theo hả cụ? Nhà trường quy định ntn ta làm theo như thế còn những chuyện không nằm trong quy chuẩn nhà trường ta sẽ nói chỗ khác. Cụ bảo em triệt đường sống của cô giáo thế sao cô giáo không nói năng, làm đúng đi? Đừng bao giờ kiếm cớ đỗ lỗi cho người khác vì như thế con người sẽ không bao giờ sống đc bt đâu.
Trường công học phí có hơn 200k một tháng mà giọng cụ như đòi làm bố người ta vậy. Đành răng cô giáo trả lời thế không được lịch sự cho lắm nhưng cũng phải thông cảm cho họ: Công việc thì vất vả, lương thì thấp, lớp 5-60 cháu mà chỉ có 3 cô thì khó mà quan tâm từng cháu như trường tư được. Trẻ con 4 tuổi rồi khát tụi nó sẽ tự uống chứ không cần nhắc đâu
Nếu không hài lòng tại sao không đến gặp trực tiếp để trao đổi cụ thể với cô. Chưa gì đã đòi nhắn tin hiệu trưởng để triệt đường sống nhà người ta rồi

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Chắc trước khi vợ chủ top nhắn tin, đã có 1 phụ huynh khác nhắn cho cô :", Nghe nói cô ép cháu uống nhìu nước quá, cháu nó sợ cô ko dám từ chối, nên uống nhìu quá về nhà ko kịp chạy vào toi lớt tè hết ra quần. Từ dày cô đừng nhắc cháu uống nc, cháu nó khát tự có nhu cầu". =))

Cô giáo về nhà nghỉ ngơi, hẹn hò người yêu, chồng con này nọ, giờ 40 ông bà phụ huynh vì mấy chuyện cỏn con cứ nhắn tin 40 cái sms spam thế, phiền nhiễu lắm.

Tin sms spam chào mua bất động sản thì có thể chả thèm reply. Chứ tin nhắn phụ huynh lại cứ phải reply, 40 cái tin mất của cô 20k. Một tháng nhân lên mất 600k của cô.

Chỉnh sửa cuối:

123bonbanh.com.

Xe máy
Website
123bonbanh.com
Có lẽ các cô ấy bận thật đó cụ. cụ cứ chuyển tin nhắn đó cho Hiệu trưởng để giảm bớt việc cho cô ấy ạ.

Trưởng làng

[Tịch thu bằng lái]
Cô giáo như thế là quá vớ vẩn, bất kể dạy trường công hay trường tư, người không có tâm như thế không nên làm nghề dạy học, đặc biệt là các cháu mầm non cần được quan tâm nhiều. Cu bé nhà em học lớp 5 tuổi, đợt nghỉ Covid vừa rồi, cô giáo lập nhóm Zalo suốt ngày nhắn tin hỏi thăm các cháu, động viên các cháu, cô còn làm cả video clip hướng dẫn các trò chơi (tự làm, không phải down trên mạng) gửi vào nhóm, rồi động viên các cháu làm theo. Mình là bố mẹ cũng cảm thấy yên tâm khi con học với cô giáo có tâm và yêu nghề như vậy.
Cô giáo lớp con cụ dễ lên làm quản lý lắm

Binhkiet

Xe tăng
Em đang băn khoăn quá cccm ạ, cụ tỷ là việc như thế này. Con bé nhà em năm nay 4 tuổi, đi học mẫu giáo ở trường công. Con đi học về em có hỏi : ở lớp con có uống nước không, con trả lời: Con không uống ạ. Hôm sau gấu em mới nhắn tin cho cô phụ trách lớp: Cô ơi, ở lớp cô thi thoảng nhắc các con uống nước giúp với ạ; Cô trả lời: Bọn em bận lắm, không có thời gian đâu. Theo các cụ các mợ gấu em nhắn tin cho cô như vậy có đúng không, và cô trả lời vậy là có đúng và tròn trách nhiệm của cô giáo mầm non hay không ạ?
Uống nước là nhu cầu của các con, khát thì uống. Đến giờ ăn sẽ cho ăn, giờ uống sữa s3x cho uống sữa. Chứ ở nhà thỉnh thoảng cụ cũng nhắc con uống nước đi à? Em không nói các trẻ nhỏ chưa biết tự phục vụ hoặc chưa biết nói. Cô giáo cũng thế, cô lên lớp có giáo án, trong giáo án không có chỗ nào là nhắc hs uống nước cả. Cô chỉ làm theo giáo án và giải quyết các việc phát sinh như ị, tè, ốm, ngã... Nếu cụ dặn cô là hôm nay cháu ốm, cô để ý cháu giúp, hoặc nếu cháu sốt nhờ cô cho cháu uống thuốc hạ sốt... thì cô sẽ không trả lời như thế. Tất nhiên cô mà trả lời như thế thì cũng hơi khó nghe, nhưng thực têa nó là như thế cụ ạ.

Cortana

Xe tải
Chuẩn đét. Gì chứ trường công năm bẩy nhóm kiểm tra rồi báo cáo. Cụ mạnh dạn hỏi hẳn hiệu trưởng xem trường mình chắc cô giáo nhiều việc nên không nhắc các con uống nước được ạ. FF cho cô cái tin nhắn, không vỡ mặt mới lạ. Giáo viên bố láo nó quen.
Nhỏ nhen!

tienaka

Xe điện
Cô giáo thẳng thắn đấy chứ. Nếu người khác ngta sẽ vâng em sẽ để ý. Nhưng có để ý hay không thì kệ
Thử hỏi có bao nhiêu phụ huynh nhắc con uống nước. Cái này là bản năng. Khát thì uống

motthoidongbim

Xe điện
Cô giáo dốt thật, reply SMS “vâng” nó ngắn hơn nhiều đoạn text gửi cho vợ thớt
Chắc cô đang đến tháng. F1 nhà em, mỗi cháu mang chai nước đi. Các cô thường cho cho các con uống lúc giữa giờ, ăn xong, ngủ dậy

Lavender168

Xe buýt
Thế tóm lại cô giáo sai hay con bạn kia sai? Ở đây em xin miễn nói đến chuyện lương thấp hay học phí thấp vì thấp cao còn do quy định của nhà nước. Cụ cho em biết giọng ntn là giọng bố người ta được không? Thế cô giáo nói gì là phụ huynh cứ phải nghe răm rắp theo hả cụ? Nhà trường quy định ntn ta làm theo như thế còn những chuyện không nằm trong quy chuẩn nhà trường ta sẽ nói chỗ khác. Cụ bảo em triệt đường sống của cô giáo thế sao cô giáo không nói năng, làm đúng đi? Đừng bao giờ kiếm cớ đỗ lỗi cho người khác vì như thế con người sẽ không bao giờ sống đc bt đâu.
Cụ khg phải lo, trường công dc vào dạy học đều có Trum cả, dễ gì đuổi đc, có kiện cũng củ khoai thôi, kiểu trấn chỉnh gv ngay và luôn chỉ có Vin.
Còn trường công khi cụ đã to mồm thì trước khi to cụ hãy chuẩn bị chuyển trường cho con nhé, nhất là con bé thế

Binhkiet

Xe tăng
Cả lớp 40 phụ huynh, 40 nhu cầu riêng cho con mình, mỗi ngày nã 40 cái tin nhắn dặn cô cho con uống nước, nhắc con đi tè, dặn con không được mút tay,.... chắc cô stress,...cô lại đến ngày red lamp chắc điên đầu.
Đúng đấy cụ. Làm sao mà cô đáp ứng hết các yêu cầu đó được ạ. (đi tè thì cô có nhắc theo định kỳ vì nếu không các con sẽ tè ra lớp). Nhiều bậc phụ huynh đòi hỏi cao quá, lại còn hơi tí dọa đưa lên hiệu trưởng nữa. Nghề gv mầm non cũng cực lắm thay.

Mka2017

Xe buýt
Cụ tư duy theo chiều hướng tích cực hơn đi sẽ thấy : tin nhắn đó là có thể co giáo gửi cho bạn trai mời cô đi ăn, đi chơi, đi mua đồ... đi nhà nghỉ.... trong lúc cháu thì nghịch, cháu thì khóc, cháu thì đòi ti.. cô luống nên gửi nhầm tí . Cụ phải mừng vì cô không bỏ các cháu, ép các cháu ngủ sớm cô đi chơi, chăm con nhà các cụ đến tận tâm thế còn gì? Đằng này cụ không hỏi han kỹ, lại định quy trách nhiệm...

thien.tn

Xe tải
Vậy em hỏi cụ:
- Cô giáo kia đến mức nào mà cụ nói "Giáo viên bố láo nó quen"? Cô ấy chỉ bị bệnh là nói thật quá thôi chứ em chưa thấy bố láo chỗ nào.
- Cô giáo nói gì phụ huynh không nhất thiết phải nghe, nhưng nếu không hài lòng tại sao không đến gặp cô để trao đổi cụ thể? Gặp trực tiếp cô khó lắm hả mà phải nhắn qua hiệu trưởng cho cô "vỡ mặt ra" vậy?
- Với điều kiện trường công như hiện nay thì cô giáo bận thật chứ đâu có nói dối? Không nói đến học phí chứ thật ra là học nó thấp thật, nên khó có thể đòi hỏi phải được chăm sóc tận tình như trường tư được, em thật.
Các bạn em cho con đi học trường công về đều khen các bé tự lập hơn rất nhiều, đáng lẽ cụ phải thấy đó là cơ hội để con tự lập hơn chứ không phải trách móc cô cụ à, khi nào con cụ khát mà đòi uống cô không cho thì cụ hãy nói.

Binladen 1

Xe buýt
Cụ lại làm em sôi máu, có những cô không yêu trẻ nhưng lại cứ phi vào làm cô giáo. Con em đang phải điều trị táo bón vì ở lớp cô cấm đi wc, có đứa nó khôn nó về nó mách với bố mẹ thì còn biết, như con em nó sợ đến nỗi nhìn thấy cô nó dúm dó cả người về nhà rồi mà vẫn còn sợ. Bác sỹ điều trị cho con em nói công trình nghiên cứu của ông về táo bón cũng nói đến nguyên nhân là do cô giáo trường công cấm các cháu đi wc và còn có cả nguyên nhân khác là nhà wc không sạch, Sau khi phát hiện ra điều này thì đứa thứ 2 nhà em sẽ không bao giờ em cho học mẫu giáo công lập.

Phuongtara

Xe hơi
Cụ lại làm em sôi máu, có những cô không yêu trẻ nhưng lại cứ phi vào làm cô giáo. Con em đang phải điều trị táo bón vì ở lớp cô cấm đi wc, có đứa nó khôn nó về nó mách với bố mẹ thì còn biết, như con em nó sợ đến nỗi nhìn thấy cô nó dúm dó cả người về nhà rồi mà vẫn còn sợ. Bác sỹ điều trị cho con em nói công trình nghiên cứu của ông về táo bón cũng nói đến nguyên nhân là do cô giáo trường công cấm các cháu đi wc và còn có cả nguyên nhân khác là nhà wc không sạch, Sau khi phát hiện ra điều này thì đứa thứ 2 nhà em sẽ không bao giờ em cho học mẫu giáo công lập.
Cụ kể ra mà sợ quá. Không biết cụ ở đâu, sao không phản ánh lên hiệu trưởng. Hồi con em còn học mẫu giáo thì các giáo viên của con rất là sợ bị phản ánh nên có gì chưa hài lòng hay muốn nhắc nhở thì chỉ cần nhắn cho cô giáo phụ trách là họ tự động thay đổi cụ ạ. Con em cũng học trường công.

Dr.lonely

Xe tải
Lớp ku nhà e học cũng có bình nước, ngay khi vào học cô cũng bảo các con nào khát thì tự lấy nước uống, đi vs thì tự đi. Mục đích đi học là để các con tự lập mà, ngày xưa đi học đứa nào nghịch cô còn đánh tét đít, hồi cấp 2 e học có cô dạy gọi đứa nào lên bảng ko thuộc bài cô còn đập đầu vào bảng cơ hehe

Phuongtara

Xe hơi
Cụ khg phải lo, trường công dc vào dạy học đều có Trum cả, dễ gì đuổi đc, có kiện cũng củ khoai thôi, kiểu trấn chỉnh gv ngay và luôn chỉ có Vin.
Còn trường công khi cụ đã to mồm thì trước khi to cụ hãy chuẩn bị chuyển trường cho con nhé, nhất là con bé thế
Đuổi thì không ai đuổi cụ ạ. Nhưng mà bị phản ánh sẽ bị trừ thi đua, trừ thưởng, từa lưa thứ ra mà trường cũng bị ảnh hưởng nên hầu hết giáo viên mần non ở trung tâm sẽ không dại gì để bị phản ảnh. và một phần nữa là phụ huynh cũng phải có chế độ quan tâm cô thích hợp cô mới nhiệt tình hơn ạ.