[Funland] Cô giáo mầm non trả lời như vậy có đúng không các cụ, các mợ?

Công Minh HN

Xe tải
Có 2 cháu cùng lớp con em nói lại nhé, con em nó còn sợ không dám nói nhé.
Thế em hỏi cụ, cụ có hỏi cô giáo không hoặc có báo lên hiệu trưởng không hay vì cụ thấy, cụ đoán, cụ nghĩ người ta sẽ liên kết lại với nhau hoặc lấp liếm nên thôi im lặng và cho con rời trường. Chưa kể cụ còn bảo chăm sóc cô tận tình thì em thấy hơi sai sai. Nhà em nói thật ban đầu cũng lễ lạt, quà cáp nhưng hơn 1 năm nay, gần như chẳng làm gì thế mà con em vẫn chẳng thấy có gì thay đổi.

Đúng là chẳng ai mang trẻ con ra làm bằng chứng tuy nhiên bản thân mỗi cô giáo hoặc người ở trên thừa biết mình đang làm gì. Người ta có thể bênh nhưng ở mức độ nào đó. Tất nhiên đó là lựa chọn của cụ và có thể có nơi nay nơi kia nhưng em tin kể cả trường công, lai là mầm non thì không thể quá phản giáo dục đc vì nếu bung bét ra khối người chết, chưa kể với sự phát triển của truyền thông như bây giờ.

Con mình thì mình xót là đúng, nhưng kỉ luật cũng phải có căn cứ. Dạng cô giáo này chắc mới hoặc hôm đó khó ở nên trả lời không khéo thôi. Ăn có giờ, còn khát là bản năng rồi, 4 tuổi tự ra chỗ có nước uống thôi.
Cái em muốn nói ở đây là cách làm việc và tương tác với PH, còn con em dĩ nhiên em sẽ có cách để nó không phải khát.

TrucLam123

Xe hơi
Câu trả lời của cô giáo trong Thớt thì chưa đến mức kỷ luật đâu cụ chủ. Chỉ chưa được thông minh. Nên cũng chưa cần phải báo hiệu trưởng. Có thể hướng dẫn con khát có thể tự lấy nước uống. Hoặc có thể xin phéo cô.

VoCan

Xe điện
Em vẫn đang chờ chủ thớt đưa hình ảnh tin nhắn mà phụ huynh nhắn cho cô giáo ntn mà cô giáo trả lời vậy , nếu nt bình thường mà cô giáo trả lời vậy thì khi đón con nên nói chuyện một chút , chứ on em cũng học trường công, con ho hay mệt đâu nhờ các cô chú ý ,cho uống thuốc đều thấy bình thường . Nhưng nói thật trường tư cũng có dăm bẩy loại , không phải trường nào cũng tốt . Con em hồi đầu cũng trường tư, sau mới chuyển sang công , thì thấy cô giáo trường tư có 1 số phương pháp cực kỳ " đặc biệt" mà nếu không để ý , không thể biết được .

lx125_black

Xe container