[Funland] Có hàng vnxk, hàng tồn, xuất dư không ợ ???

lo1vtn

Xe buýt
Vụ này nói nhiều rồi. E trả lời là có và đủ cho các cụ biết thì mua đc. Còn ko biết thì thiệt thôi. Như đi mua ô tô cũ vậy. Còn họ ko nói rõ mánh đâu làm ăn đâu. Việt nam mình thì vô đối. Ngay chuyện cắt vải để tối ưu thôi. Kkk

Shop Tolia tầng 1 Tháp HN đúng trước bán hàng 10% nhưng toàn cỡ to và giá không rẻ. Khi nhiều người biết đến shop này cũng là lúc nhập hàng ngoài vào vẫn bán giá cao.
Em nhớ không nhầm là thời đấy em mua cái áo đã 700k, hiệu Champion, giờ hôm nào đại hàn em vẫn lôi ra mặc.

Quản Tượng

Xe tăng
móc ra cụ ạ, toàn hàng gia công với hàng trung của thôi.

Matxech

Xe container
E tuyền mặc hàng Việt Nam! Xk
Đảm bảo chuẩn
Vì e bít chút chút

Tổ nghề lái

Xe tải
Dư, tồn công ty nó xử lý ngay. Ko mấy khi nó để loạt ra bên nhoài đâu.
E thấy các bác trên này cũng hay thanh lý hàng xuất khẩu tồn dư. Ko biết nguồn đâu mà thanh lý nhiều thế.

Tuan Can

Xe container
Món này công nhận đội có nghề mới biết được. Em tiếp xúc ngành may nhiều mà mù tịt, có thằng cu em chuyên KCS hàng xuất châu Âu mới gớm mặt, ông ấy ra cửa hàng ông chém cho một lúc thì chủ cửa hàng khóc thét, nó vạch lỗi từng mũi chỉ của sản phẩm, mà còn chỉ rõ tại sao lỗi nữa cơ...em nhìn thấy giống nhau, chẳng biết mịa gì :))
Ông tướng nhìn vải còm chém tưng bừng là dệt sợi gì, công nghệ dệt nào,.......tóm cái váy lại là em cũng ù cmn tai luôn :((
Nhìn đường may là biết hàng gì ngay mà. Bon em làm nghề nên ít phải vào shop mua hàng. Vì cần gì là ới anh em trong làng xin cho, không phải mua. Nhưng chính bọn làm nghề may lại ăn mặc giản dị. Nhưng mặc đồ là hàng chất luôn.

kimma

Xe điện
Em vừa vang cụ, mặc dù cụ viết góp ý khá dài, nhưng cứ lắp bắp làm em đọc mỏi quá. Cụ cố trau chuốt tí tẹo :)
Vang hay gì đó cụ có vẻ quá quan trọng. Em miễn nhìn. Nếu mà đổi đc tiền hay mất tiền em mới lo. Em viết bằng phone, nên nó hay lộn chữ lại mắt nhắm mắt mở khi còn trên giường. Có gì viết đó. Quan trọng và cốt lõi là đừng nên quá ảo mộng vào cái gọi là hàng vnxk. Ng kiếm đc hàng ngon rất hiếm. Phải có mối quan hệ. Ko thì đừng mong. Em làm hàng vải khoảng 6 năm. Cty lớn may hàng hiệu . Cty nhỏ may hàng chợ kiểu hàng vnxk. Nên Kinh nghiệm cũng tạm đủ biết

cutit9999

Xe tăng
Em năm trước mua cụ KDCN ở Khâm Thiên 2 cái áo sơmi, thử ko để ý đến lúc về thấy vạt cúc tay áo may ngược, cúc thì lộn vào bên trong :D. Giờ mặc em cứ phải xắn tay chứ có ai nhìn thấy xí hổ chết

kimma

Xe điện
Món này công nhận đội có nghề mới biết được. Em tiếp xúc ngành may nhiều mà mù tịt, có thằng cu em chuyên KCS hàng xuất châu Âu mới gớm mặt, ông ấy ra cửa hàng ông chém cho một lúc thì chủ cửa hàng khóc thét, nó vạch lỗi từng mũi chỉ của sản phẩm, mà còn chỉ rõ tại sao lỗi nữa cơ...em nhìn thấy giống nhau, chẳng biết mịa gì :))
Ông tướng nhìn vải còm chém tưng bừng là dệt sợi gì, công nghệ dệt nào,.......tóm cái váy lại là em cũng ù cmn tai luôn :((
:)). Lão nói đúng. Nên ai mà ba hoa phét lắc là bị bóc phốt ngay. Với ng đã và đang làm hàng này mà phét lắc là bẽ mặt có ngày. Đường kim mũi chỉ. Chất lượng vải. Nhãn mác. Thậm trí là vải bị lỗi dệt rất nhỏ cũng loại bỏ rồi. Trc em bóc 1 cửa hàng khi vào cùng đứa bạn mua đồ. Xui cho nó gặp phải em :)) cái thứ là hàng VNXK dư :)) . Toàn là bịp bợm đến 99%. Ko có bạn bè thân quen làm món này thì khó có cửa kiếm đc hàng ngon.

Masha123

Xe buýt
Bữa trước mới có top tương tự nhưng cụ chủ top mắng Nhạc Bất Quần nên bị xóa phút mốt.

Pumzen

Xe ba gác
Hàng xuất dư khẳng định là có nhưng số lượng rất ít và tuỳ thuộc vào mối quan hệ của ng bán hàng với BGĐ nhà máy gia công thuê dư lào.
Ví dụ như sản phẩm này,ngay cả cái dây cũng là chất liệu da thật,nuột nà từ đường kim mũi chỉ:

Thương hiệu lạ hoắc chủ yếu đưa đi Bắc Âu,Bắc Mỹ.

Bigmoto

Xe container
Nhìn đường may là biết hàng gì ngay mà. Bon em làm nghề nên ít phải vào shop mua hàng. Vì cần gì là ới anh em trong làng xin cho, không phải mua. Nhưng chính bọn làm nghề may lại ăn mặc giản dị. Nhưng mặc đồ là hàng chất luôn.
Hè hè...áo của em cũng toàn cu em này nó cho thôi :))
Cái vụ cu em chém gió đấy là đợt cả Cty đi du lịch, bà con xông vào mấy cái cửa hàng "xuất khẩu" để mua quần áo, cu em nó mới ngứa mồm chém. Đứng chém 1 lúc bà con xúm đông xum đỏ quanh cu em như ngôi sao ấy :))

shopgiare

Xe máy
có đấy bác nhe, có khi giá còn cao hơn mấy loại auth sale , mấy hàng đấy các cụ phải đen tận nơi mà xem chất lieụ, vải ben trong ben ngoài nó đeu xịn lắm, mà mấy hàng đấy thường là ben trong nó may gập mep het ko đe thừa tí diem vải nào

Pumzen

Xe ba gác
Nói túm lại,lựa chọn đc hàng xuất hay ko phụ thuộc vào nhận định của ng tiêu dùng và để ra những kiến thức này đòi hỏi ng tiêu dùng đó thường xuyên sử dụng hàng chuẩn.
Thời trang cũng gần giống như ẩm thực,có trải nghiệm nhiều mới nhận xét món ăn ngon hay ko. :D

namizhon

Xe hơi
Chắc chắn là có cccm nhé, nhiều là đằng khác, quan trọng là có tìm được nơi mua hàng xịn không thôi, cụ mợ nào muốn xem pm em chỉ chỗ cho. Nhưng thường là hàng xuất khẩu không phù hợp về kiểu dáng và size số đối với người Việt mình, đa số nhìn xù xì xấu xí nhưng rất bền và chất.

mihtua

Xe hơi
Có cũng ko ít, em ko dám chắc là xuất dư hay ăn trộm hoặc hải quan,... nhưng vẫn luôn có, người nào dùng quen, trả giá và nhiều bài học rồi sẽ nhận ra được. Ko phải nói quá chứ có 1 vài loại hàng nhìn lướt qua thôi là em biết thật hay fake. 1 nguyên lý cơ bản là làm hàng fake chủ yếu những thương hiệu đại trà phổ thông như Nike, Das, Levis,LV,... chứ những thương hiệu ít biết ở VN thì chả ai fake làm gì. Cách đây chục năm em từng mua đc những món đồ chỉ 500k mà nếu ở nước ngoài sẽ phải bỏ ra hơn 1000$ (hàng trượt tuyết). Có lần đi nước ngoài em còn bán cái áo 2nd cho shop bên đấy hơn 100$ mặc dù mua ở VN có vài trăm k và dùng chán chê rồi. Nếu biết cách mua đồ thì VN là thiên đường các cụ nhé.

Giomua1002

Xe máy
Em thì chả tin mấy cái loại dư với dả này.
Lâu lắm rồi, em toàn mấy cái cửa hàng Made in Vietnam em ngó thôi.
Mà kể cũng khổ, VN mình ngành may mặc, giày dép quá phát triển, toàn làm bán ra thế giới mà trong nước thì người dân không mua được dù có tiền.
Sao có tiền lại không mua được hả cụ? Có tiền mua hẳn hàng auth cứ cần gì ba cái đồ xuất dư?
Đồ xuất dư là có thật, nhưng không nhiều hoặc xấu!
Nhưng nếu ko mua được đồ xuất dư các cụ cứ mua hàng chuyền mà mặc cũng đẹp chán so với hàng tàu hay một số thương hiệu Việt bán giá trên trời. Các hãng thường ko quản lí đuợc số lượng vải mà quản bằng phụ liệu (khuy/ khoá...). Nên cái áo đểu các cụ mua vẫn là vải của hãng, form chuẩn trên chuyền có điều bị thay khó thôi.
Em làm nghề hơn chục năm bác nào cần hỏi kĩ cứ hỏi :))