Thảo luận Có nên bán Matiz SE 2003 mua Chery QQ kô ợ?

tuhu

Xe tải
Khi nào bác quyết định bán thì Pm cho em nhé, em đang muốn tìm cho ông anh một con Matịt

lexus_bk

Xe điện
Cherry QQ rất ngon đấy cụ ợ, cụ tranh thủ làm con đợt đầu đi, Bạn em làm kỹ thuật bên VMC, chúng nó từng lắp MAZDA, BMW, LIFAN, KIA và giờ là Cherry. sắp tới là NISSAN.
Thấy bảo chất lượng linh kiện Cherry nhập về khá tốt, khung vỏ chắc, đẹp, cực chuẩn ko như thằng LIFAN xiên xiên xẹo xẹo!!!
(c)

Billy

Xe máy
Chào các bác, em xin góp ý kiến là nên chơi con xe Tàu đi (Em nói riêng trường hợp QQ thôi). Em cũng thường xuyên đi làm ăn ở TQ một số năm rồi. Xe Tàu sản xuất thì có nhiều hãng, chạy đầy đường TQ, nó k tốt như xe nhập hoặc liên doanh nhưng được cái giá rẻ nên vẫn nhiều người chơi. Em cũng thực sự không thích xe Tàu, riêng trường hợp nếu lựa chọn giữa QQ và Matiz VN thì em sẽ chọn QQ luôn (Em không có ý PR cho nó đâu các pác ợ)

Riêng về chú QQ này thì em khẳng định là hơn hẳn Matiz liên doanh VN về mọi mặt. Vỏ xe khá cứng cáp, không dễ biến dạng móp méo như Matiz VN, dáng dấp theo em là đẹp hơn xe Matiz VN, options nhiều hơn. Em thấy bên TQ rất nhiều người chạy xe này và máy móc nghe nói cũng khá OK.

Chery

Xe tải
Đi QQ đi bác, bác sẽ không ân hận đâu. Muốn mục sở thị mời bác đến Ba Mẫu Quán, Chery nó khác Lifan các bác ạ. Em nghĩ là với Chery, theo thời gian các bác sẽ có cái nhìn khác về xe TQ. Thực ra xe HQ cũng không hơn xe TQ là bao đâu các bác ạ :69:

BMVKTKH

Xe tải
Em đồng ý đấy. Có thằng bạn làm dưới Hòa Bình moto, là nơi xưa lắp cho BMW, giờ đang chuẩn bị lắp cho Nissan đấy. Chúng khen chất lượng ổn, hàng nhập về ngon. Các bác mua đợt đầu đi, nghe nói giá như tầm hơn 9000$ à? Nhưng thế thì vẫn hơi đắt các bác nhỉ :-s

mercurate

Xe tăng
Có bác nào biết 16 chữ vàng
Láng giềng khốn nạn, Cướp đất toàn diện, Lấn biển lâu dài, Thôn tính tương lai
không

Rocket Battery

Xe hơi
Em chỉ nghĩ cái xe ngoài việc fục vụ mình, nó còn là tài sản lớn nên bác cần thận trọng. Xe HQuốc dù sao cũng đã có tiếng ở VN, đồ xe rẻ, phổ thông, chất lượng ổn định, thiết kế xấu đẹp tùy mắt nhưng cũng mang fong cách riêng của xe Hàn. Còn các bạn QQ Tàu? Tùy bác nhận định, nhưng nếu là em, chắc chắn em sẽ ko bỏ ra món tiền có 8 số 0 để mua về 1 con hàng nhái! Em ko nghĩ bác định bán 1 thứ ổn định & đã đc khẳng định để mua về 1 thứ mà có % khả năng nào đấy bác sẽ fải nai lưng ra fục vụ nó. Hài cái là xe Hàn với xe Nhật lắp trong nước còn bị chửi te tua, vậy còn xe Tàu lắp trong nước thì sao? :P

Vả lại, em chúa ghét ăn cắp ăn trộm, và em ghét làm giàu cho thằng lúc nào cũng chực ăn hiếp mình. Nên nếu bác muốn nghe ý kiến riêng của em thì sẽ là : say no to Tung Của! (k)

Có bác nào biết 16 chữ vàng
Láng giềng khốn nạn, Cướp đất toàn diện, Lấn biển lâu dài, Thôn tính tương lai
không
Pác ơi việc chính trị là chính trị ,Kinh tế là kinh tế ,mình kô mua hàng cho nó nó cũng kô yếu đi hơn đâu ,thôi thì nó giỏi hơn thì ...*-) việc đó của các pác tay to ,ta thường dân "thấp cổ bé họng" chuyện bức súc trong nước còn chỉ biết đứng nhìn huống hồ chuyện QUỐC TẾ ,thôi no làm sao mua đc...cái xe rẻ rẻ ấy:21:

Hơn 200 chiếc xe Trung Quốc mang nhãn hiệu Chery QQ đã được bán ra ngay trong tháng đầu tiên ra mắt tại thị trường Indonesia cho thấy xe nhỏ, giá rẻ vẫn là một thị trường khá hấp dẫn. Chiếc ôtô Chery QQ 800 phân khối được sản xuất bởi hãng Chery Automobil của Trung Quốc.

Giá bán tại Indonesiatừ 7.104 đến 7.334 USD, tùy thuộc cấu hình. Đặc biệt nó chỉ tiêu thụ 4 lít xăng cho 100km. Chery QQ có động cơ 3 xi-lanh cam kép (DOHC) 52 sức ngựa,phun xăng đa điểm, tuân thủ tiêu chuẩn khí thải Euro 2.

Bên trong có máy lạnh, hệ thống chống trộm, khóa trung tâm, cửa kính điện, gương điện, chìa khóa điều khiển từ xa, tay lái trợ lực. Bên ngoài, xe được trang bị mâm nhôm, đệm phụ dưới khung, đuôi cá, gạt nước phía sau, đèn sương mù cả trước và sau.

Một vài nhà sản xuất ô tô Trung Quốc khác cũng cho biết kế hoạch “đánh chiếm” vào thị trường Indonesia trong thời gian tới. Được biết, Malaysia đã từ chối cấp giấy phép kinh doanh cho các hãng ô tô Trung Quốc do lo ngại nền công nghiệp ô tô trong nước sẽ bị cạnh tranh nhưng Indonesia thì sẵn lòng mở cửa đón dòng ô tô giá rẻ đến từ Trung Hoa đại lục.

http://www.giaothongvantai.com.vn/Desktop.aspx/News/quoc-te/Xe_Chery_QQ_cua_Trung_Quoc_ban_chay_o_Indonesia/

Hy vọng khi nào xuất hiện trên thị trường VN giá = bên Indonesia thì :41:

Chỉnh sửa cuối:

K-amaro

Xe buýt
hi hi, trả thù dân tộc có mất nhiều tiền không ??? trả thù hay là làm cho nó sướng
hi hi hi
Em cũng chẳng biết có mất nhiều tiền ko nữa, vì em ko phải trả tiền, mà là người bản địa trả :D Em chỉ tập trung chuyện trả thù thôi chứ cũng ko biết nó sướng hay khổ, mà em nghĩ phải dọn vệ sinh thì nó cũng khó mà sướng được, cực nhọc và vất vả phết đấy :^)

Nói tóm lại bác chủ thớt thích QQ thì cứ mua mà đi, em tin là nó cũng giống Spacy tàu thôi, sau 1 năm bán ngay may ra còn được nửa giá (y)

29X6447

Xe đạp
con matiz để đi thêm 2 năm nữa thì cũng thành sắt vụn thôi

buiduclong4

Xe hơi
Các cụ có biết khi nào thì QQ chery bán rộng rãi ở VN ko ah?em chưa nhìn thấy mặt mũi nó thực tế thế nào(b)

tainghe_com_vn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tainghe.com.vn
QQ mới về việt nam nhưng bị chê nhiều hơn khen:P

A100

Xe đạp
Đi QQ đi bác, bác sẽ không ân hận đâu. Muốn mục sở thị mời bác đến Ba Mẫu Quán, Chery nó khác Lifan các bác ạ. Em nghĩ là với Chery, theo thời gian các bác sẽ có cái nhìn khác về xe TQ. Thực ra xe HQ cũng không hơn xe TQ là bao đâu các bác ạ :69:
Cụ này chắc làm cho Chevy.

Mima08

Xe tải
Ủng hộ bác chủ thớt(b)(b)(b)

khanhnguyen09

Xe container
Theo e. bác chủ thớt nên bán ma tịt đổi sang SH là hợp lý.:))

Mr Chinh

Xe tăng
Website
ruttiennhanh247.vn
Em nghĩ chất lượng xe ô tô của TQ cũng giống như xe máy TQ thôi.Bác đổi làm gì cứ để Matiz mà đi kẻo lại hối ko kịp(b)(b)(b)

vanphuthanh

Xe máy
Tình hình là em đang có ý định bán Matiz SE 2003 đã độ nhiều thứ (vành đúc, đầu VCD, Màn hình, Loa súp, khóa tổng, Ghế da) đi để tậu 1 em Chery QQ của Trung quả vì em xem ảnh và thấy giới thiệu về Chery QQ cũng tốt.
Có bác nào biết và đi thử Chery QQ rồi cho ý kiến cái nhé!
Bác này rỏ là ham của lạ, nếu thích thì cứ chơi, tiền của bác mà đâu phải của e. Nhưng cho e khuyên 1 câu chân thành nhé đừng nên làm thế, để vậy chạy cho nó lành, bác có cưới e kia về là xuống đời chứ o phải là lên đời đâu. Vì QQ là hàng nhái của matíc mà bác.

nambombom

Xe buýt
Bác có gan thì làm chuột bạch trước cho anh em nhờ! :))