Có nên bán nhà chung cư khi không dùng

alhambra

Xe đạp
Mua cc để ở thuận tiện nhu cầu đi làm thì hợp lý ko cần quan tâm lời lỗ gì, xác định hi sinh đầu tư cho tương lai con cái. Mua cho thuê thì nên 2- 3 năm rồi đẩy đi có thể lời tí so với lãi NH, sau 5 năm xuống cấp ko cạnh tranh được với cc mới ra, sau 10 năm khỏi mua bán để làm kỷ niệm :D.
Hồi 2006-2007 em thấy vài trăm triệu là được miếng đất đường oto Hadong, giờ chắc đôi tỷ trở lên => đầu tư như vậy là ngon. Cụ nào nhỡ tay mua hồi 2009 -2010 thì giờ mới chết :D, giá lúc đó là giá của thời điểm bây giờ.

hoangviet123

Xe hơi
bán thôi cụ ơi

quangvietdung

[Tịch thu bằng lái]
Mua cc để ở thuận tiện nhu cầu đi làm thì hợp lý ko cần quan tâm lời lỗ gì, xác định hi sinh đầu tư cho tương lai con cái. Mua cho thuê thì nên 2- 3 năm rồi đẩy đi có thể lời tí so với lãi NH, sau 5 năm xuống cấp ko cạnh tranh được với cc mới ra, sau 10 năm khỏi mua bán để làm kỷ niệm :D.
Hồi 2006-2007 em thấy vài trăm triệu là được miếng đất đường oto Hadong, giờ chắc đôi tỷ trở lên => đầu tư như vậy là ngon. Cụ nào nhỡ tay mua hồi 2009 -2010 thì giờ mới chết :D, giá lúc đó là giá của thời điểm bây giờ.
đừng nhớ đến những mùa đã qua

phamkhoaibds

Đi bộ
Theo em thì nhà đất thổ cư thì để về lâu về dài là một cách để giữ tiền.
Còn chung cư thì để một thời gian xuống cấp -> xuống giá.
Nếu bác không ở tốt nhất là bán đi bác ợ.

quangvietdung

[Tịch thu bằng lái]
em quyết định bán rồi các cụ ah. Nhưng đợi một thời gian nữa

Ngocnghe

Xe hơi
Em nói thật... cụ có lẽ chưa làm ra cái nhà đó hoặc cụ chỉ thừa hưởng lại những gì cụ đang có từ bố mẹ ... còn em nghĩ những ng đã làm ra tài sản.... mọi thứ họ đang có... họ sẽ biết phải làm ntn với tài sản của họ mà không cần phải hỏi ai... còn đã hỏi thì như thầy bói xem voi thôi... nếu sai mong cụ bỏ qua cho

HenryFord

Xe điện
Có cụ nào ở đây nhận được tài sản 4 đời để lại không? Nếu có thì cho em biết để em học hỏi. Còn chuyện đất đẻ hay không thì em không biết. Kinh doanh là tính lãi, không ai đi tính đất đẻ.

tuvv8x

Xe tải
Em xin phép các cụ cho ý kiến với ah
Em có căn hộ chung cư ở khu Đồng Tầu, Thịnh Liệt, Q. Hoàng mai,78m2
Giờ em có nhà trên hồ tây nên không ở nữa. Cho thuê thì rẻ quá, ở đây chỉ được 5tr/tháng. Bán thì lúc được giá lên 29tr/m2 chả bán, giờ thấp bán làm gì. Tiền thì cũng quý, nhưng vấn đề cụ nhà em cứ tin căn hộ này có lộc, ăn nên làm ra, giữ lại để dự phòng. Đến sổ đỏ cũng giữ không cho thế chấp gì cả.
Giờ nhiều người thiếu nhà không có mà ở, mình có bán lại cho người ta, mua mới ở khu vực này tầm 23-24 chứ ít đâu, sang Linh đàm gần đây nhà cũ cũng bán 24-25. Em thuyết phục mãi cụ cũng thấy phải. Đồng ý bán. Dưng mà giờ em cũng tiếc vì đã làm đường lên cầu vượt, đi xe lên mỹ đình giờ có 20'. Nhà này lại hướng nam, thoáng mát, thiết kế cũng được. Tóm lại vừa bán vừa không muốn bán.

Vậy em nhờ các cụ nhiều kinh nghiệm, cho em hỏi mấy câu:
1, Có thật nhà có lộc giữ sẽ ăn nên làm ra không ? (em không tin lắm)
2, Có nên nhờ môi giới gần nhà tư vấn, bán hộ không ? ( cái này em nghĩ rất kỹ, cụ nào có kinh nghiệm chỉ cho em nên nhờ môi giới như thế nào thì hợp lý, vì mấy chú bảo vệ cứ gạ bán hộ, nhưng em tính họ có quan hệ, có gì đảm bảo đâu để người mua tin tưởng)
3, Em làm con tính thế này : Nếu có tiền mua cái biệt thự 15 tỷ, em chia 5 làm 4 cái chung cư 4 góc thành phố, làm ở đâu cũng tiện, thừa cho thuê, còn 3 tỷ mua nhà ngoại ô cuối tuần về ở.Ở biệt thự như nhà ông bác em vắng lạnh như nhà mồ, mà đi suốt ở làm quái gì? Thời đại này đâu cần đánh bóng mới huy động vốn được? Các cụ bảo em tính thế ngu hay khôn ? cái này phải trải qua rồi mới hiểu được.
Theo như cụ nói thì kinh tế của cụ ko cần bán để sử dụng hoặc giải quyết việc khác, thời điểm này chỉ nên mua còn ko nên bán cụ ơi, e cũng chia sẻ ý kiến với nhiều cụ có tiền nhàn rỗi thì thời điểm này nên mua đầu cơ ạ, bds đóng băng lâu rồi, giá đến đáy thì ko bao giờ có đến đáy thực sự đâu ạ, nhưng thời điểm này đầu tư là có giá tốt nhất rồi, còn cụ muốn bán thì ngược lại giá chắc chắn ko làm hài lòng được cụ rồi

Cần tiền làm ăn thì bán, không thì cứ để đấy ạ. Hợp lý nhất là bán đi làm mảnh đất có sổ đỏ cụ ạ

chymku

Xe hơi
Ngu ý của e là cho thuê ạh :)

Narcis

Xe hơi
Em đã triển 1 căn ở vin chờ bàn giao là cho thuê nhà e đang ở chứ k bán cụ ah. Trừ khi quá cần tiền chứ e thấy k cần thiết phải bán vì tiền gửi ngân hàng e còn bất an hơn :))))) ngu ý của e chỉ đến vậy thôi ah

Phoco.com

Xe buýt
Trong thớt này e thấy rất nhiều cụ làm bên bđs mà các cụ ý còn nói thẳng và thật luôn là cc nó có niên hạn sử dụng. E cũng nghe phong phanh cc nó sẽ tính niên hạn đấy có điều bao giờ nó sẽ áp dụng thôi. Tiền gửi NH lãi suất bù trượt giá vì đã có bao bài học từ trước đến nay rồi, quan điểm của e cứ nhà đất cho chắc nếu tiền để không.

1_vo_2_con

Xe tăng
Khu đồng tàu này bán được bán nhanh còn kịp sợ 5 năm nữa .....,trước em ở tân mai em biết

rockerlangdu

Xe đạp
Website
www.hanoirealty.com.vn
theo em thì bán thôi cụ ạ
1. Bác không ở đấy nên lộc lá không tính
2. 29tr/m2 là giá tốt
3.Cho thuê 5tr/tháng giá quá rẻ
4.Sống ở Tây hồ là nơi Địa linh nhân kiệt, Lộc lá không phải nghĩ.
Đôi lời chia sẻ cùng bác

Dan du an

Xe cút kít

camry1308

Xe máy
Cụ dư dả đêr lại sau nay biết đâu lại có giá hơn chú

ancient_egypt

Xe hơi
Cho thuê nhà thì chắc chắn ít hơn tiền lãi gửi NH, nhưng cụ có đbao tiền cụ k "ngứa tay" thỉnh thoảng rút ra tiêu 1 ít, mua sắm đổi này đổi nọ. Nhà thì nó là tài sản còn đó. Em chỉ đag sợ trường hợp chạy loạn thì đành phải chịu coi như mất trắng, chứ cụ cứ để đó cho thuê cầm vài đồng lãi mà yên tâm. Cụ mua vàng lại phải thuê NH nó giữ hộ chứ giữ ở nhà kinh chết.

Narcis

Xe hơi
Mọi người cứ nghĩ cc ở lâu xuống cấp xuống giá nhưng em có kinh nghiệm ở chung cư hơn 10 năm cho thấy xuống cấp thì có (do ban quan lí ko tu sửa, chỗ em bql tu sửa liên tục nên khá ổn) nhưng giá thì vẫn tăng theo thị trường nha cụ. Nếu cc như của đại ca Thản thì mới sợ thôi (nhưng e thấy ra toà nào kín toà đấy, chả hiểu), còn k giữ cho thuê ok, bán k sợ mất giá nha cụ.

Ericta

Xe hơi
Em xin phép các cụ cho ý kiến với ah
Em có căn hộ chung cư ở khu Đồng Tầu, Thịnh Liệt, Q. Hoàng mai,78m2
Giờ em có nhà trên hồ tây nên không ở nữa. Cho thuê thì rẻ quá, ở đây chỉ được 5tr/tháng. Bán thì lúc được giá lên 29tr/m2 chả bán, giờ thấp bán làm gì. Tiền thì cũng quý, nhưng vấn đề cụ nhà em cứ tin căn hộ này có lộc, ăn nên làm ra, giữ lại để dự phòng. Đến sổ đỏ cũng giữ không cho thế chấp gì cả.
Giờ nhiều người thiếu nhà không có mà ở, mình có bán lại cho người ta, mua mới ở khu vực này tầm 23-24 chứ ít đâu, sang Linh đàm gần đây nhà cũ cũng bán 24-25. Em thuyết phục mãi cụ cũng thấy phải. Đồng ý bán. Dưng mà giờ em cũng tiếc vì đã làm đường lên cầu vượt, đi xe lên mỹ đình giờ có 20'. Nhà này lại hướng nam, thoáng mát, thiết kế cũng được. Tóm lại vừa bán vừa không muốn bán.

Vậy em nhờ các cụ nhiều kinh nghiệm, cho em hỏi mấy câu:
1, Có thật nhà có lộc giữ sẽ ăn nên làm ra không ? (em không tin lắm)
2, Có nên nhờ môi giới gần nhà tư vấn, bán hộ không ? ( cái này em nghĩ rất kỹ, cụ nào có kinh nghiệm chỉ cho em nên nhờ môi giới như thế nào thì hợp lý, vì mấy chú bảo vệ cứ gạ bán hộ, nhưng em tính họ có quan hệ, có gì đảm bảo đâu để người mua tin tưởng)
3, Em làm con tính thế này : Nếu có tiền mua cái biệt thự 15 tỷ, em chia 5 làm 4 cái chung cư 4 góc thành phố, làm ở đâu cũng tiện, thừa cho thuê, còn 3 tỷ mua nhà ngoại ô cuối tuần về ở.Ở biệt thự như nhà ông bác em vắng lạnh như nhà mồ, mà đi suốt ở làm quái gì? Thời đại này đâu cần đánh bóng mới huy động vốn được? Các cụ bảo em tính thế ngu hay khôn ? cái này phải trải qua rồi mới hiểu được.
Cụ còn ko cho em thuê