[Funland] Có Nên Bỏ 5 tỷ mua chung cư cũ đã xây 10 năm

pvtrong

Xe đạp
Với mức thu nhập 80 đến 150 triệu / tháng trừ đi ăn tiêu tiết kiệm cần 5-6 năm mới để ra được 5 tỷ

Với những chung cư cũ đã xây cả chục năm hiện nay vẫn bán với giá 5 tỷ , theo các bác có nên mua không ( 5 tỷ cũng là số tiền lớn )

Có 5 tỷ trong tay làm việc tiết kiệm để ra cũng thuộc diện người có đầu óc có tiền đi mua nhà rồi mà thường những người có tiền lại chỉ thích nhà mới hoặc chung cư mới , vậy theo các bác chung cư cũ bán mức giá vậy liệu có ai bỏ tiền ra mua không , trong khi chung cư mới giá cũng tương đương như vậy

Em để ý có những căn chung cư rao bán hàng vài năm vẫn ko bán được , mà theo thời gian chung cư sẽ xuống cấp không có cách nào có thể thay đổi được

Riêng với cá nhân em để tiết kiệm được 5 tỷ cần 5-6 năm không bao giờ em mua chung cư cũ với giá đó cả !!

Ý kiến của bác thế nào thông não hộ em nhé

hongbinh

Xe buýt
cc cũ mà 5 củ tỏi ở chỗ mô vậy cụ?

Johnny Cupcakes

Xe điện
Cá nhân e thì 5 tỷ nên mua nhà đất ngõ

KeanuR

Xe tăng
Lăn tăn cứ đất mà táng cụ ah
Chứ cc 5 tỷ giờ mà mua dự án mới cao cấp thì cũng chỉ mua dc căn 2 n đẹp 85m2, chưa với tới 3n dc đâu
2 năm qua bạn bè ng nhà e bán đất lên cc ở rất nhiều

huusang

Xe buýt
Em đang ngó chung cư 10 tuổi Vimeco , sau big C, căn 133 m2 3pn , đã sửa full đồ tầm 5 tỷ, chứ chung cư mới với số tiền đó thì chỉ đc 2 pn lại ko phù hợp. Hiện em đang ở chung cư 16 tuổi rồi cũng thấy ok mà. Tất nhiên quan điểm tùy người, mới hay cũ nó phù hợp với nhu cầu thôi.

nhatld

Xe tăng
Vì nhiều lý do, thực dụng thì nên mua nhà đất hay ngõ hay xa chút vì tiềm năng tăng giá v diện tích sử dụng hơn nhiều so với cc
E vừa lấy căn nhà ngõ 33m2 4 tầng 1 tum cách phố oto tránh 15m. Giá tầm Cụ thớt đang bảo, ko biết đắt hay rẻ

Johnny Cupcakes

Xe điện
E vừa lấy căn nhà ngõ 33m2 4 tầng 1 tum cách phố oto tránh 15m. Giá tầm Cụ thớt đang bảo, ko biết đắt hay rẻ
Tầm 33m2 e nghĩ nếu mặt tiền rộng thì ổn cụ ah, quan trọng trước nhà ngõ rộng mấy mét, cây cối thoáng đãng gì k hàng xóm dân trí an ninh trật tự ntn nữa

nhatld

Xe tăng
Tầm 33m2 e nghĩ nếu mặt tiền rộng thì ổn cụ ah, quan trọng trước nhà ngõ rộng mấy mét, cây cối thoáng đãng gì k hàng xóm dân trí an ninh trật tự ntn nữa
[/QUOTE
Mặt tiền 3.5m thôi Cụ. Ngõ thì morning vào được. Cả ngõ nhõn có 3 nhà. Bên cạnh là khu dân cư và khu tập thể cũ. E vừa về ở được hơn tháng. Được cái nhà gần chợ nên tiện

veno

Xe tải
Với mức thu nhập 80 đến 150 triệu / tháng trừ đi ăn tiêu tiết kiệm cần 5-6 năm mới để ra được 5 tỷ

Với những chung cư cũ đã xây cả chục năm hiện nay vẫn bán với giá 5 tỷ , theo các bác có nên mua không ( 5 tỷ cũng là số tiền lớn )

Có 5 tỷ trong tay làm việc tiết kiệm để ra cũng thuộc diện người có đầu óc có tiền đi mua nhà rồi mà thường những người có tiền lại chỉ thích nhà mới hoặc chung cư mới , vậy theo các bác chung cư cũ bán mức giá vậy liệu có ai bỏ tiền ra mua không , trong khi chung cư mới giá cũng tương đương như vậy

Em để ý có những căn chung cư rao bán hàng vài năm vẫn ko bán được , mà theo thời gian chung cư sẽ xuống cấp không có cách nào có thể thay đổi được

Riêng với cá nhân em để tiết kiệm được 5 tỷ cần 5-6 năm không bao giờ em mua chung cư cũ với giá đó cả !!

Em nghĩ tiền của người nào thì người đó quyết thôi chứ, mỗi người 1 quan điểm, 1 góc nhìn, rồi các nhu cầu về chỗ ở, vị trí, phương tiện của mỗi gia đình cũng khác nhau nữa. Cụ không chọn thì vẫn có người khác chọn mà, ví dụ như em năm ngoái. Em mua để cả nhà ở với con cái tiện đi học nên rất cần cái vị trí thuận tiện, ko cần mong tăng giá hay gì cả.

channhandan

Xe hơi
Góc nhìn mỗi người khác nhau nên lựa chọn sẽ khác nhau. Thời điểm này cầm 5 tỉ em chắc chắn chọn chung cư.

Cap Còm

Xe điện
5ty thì ở cc sướng hơn nhà đất, đấy là em tính nơi làm việc ở nội thành Hà nội nhé.

poiuy

Xe cút kít
Chỗ em nhà đất xây sẵn 4 tầng trên nền 30 m2, đầu dãy, 3 mặt thoáng , ô tô con tránh trước cửa, quận 3Đ đòi 5 tỷ mấy chẳng ai mua.

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mua dc nhà dân xây thì tốt, xấu chút cải tạo nội thất ok! Chớ mua mấy ông đầu tư xây chung móng chung tường ở như hạch, ở mà cảm giác chung đụng nó ko thoải mái, nhất là phần che khuất! E đoán cụ mua của bên đầu tư!

nhatld

Xe tăng
Cụ mua dc nhà dân xây thì tốt, xấu chút cải tạo nội thất ok! Chớ mua mấy ông đầu tư xây chung móng chung tường ở như hạch, ở mà cảm giác chung đụng nó ko thoải mái, nhất là phần che khuất! E đoán cụ mua của bên đầu tư!
Cũng dạng dân thầu mua đất xây nhưng căn độc lập ạ. Ko bằng mình tự xây được ạ. Cứ ở 1 time đc lộc lá biết đâu lại có nhà to hơn. 😬😬😬

Vietex

Xe điện
Vì nhiều lý do, thực dụng thì nên mua nhà đất hay ngõ hay xa chút vì tiềm năng tăng giá v diện tích sử dụng hơn nhiều so với cc
Tăng giá thì sao? Tăng giá xong rồi bán đi có mua đc nhà đất với diện tích tương đương, ở vị trí tương đương không?
Diện tích sửa dụng lớn hay diện tích chết nhiều?
Ví dụ 2 căn bên dưới đều 3 ngủ.

Chung cư thì để xe dưới hầm, hành lang chung nhưng vẫn dùng đc. Có dịp làm cỗ 4 mâm vẫn đủ rộng, khách đến có chỗ để xe

Căn nhà ngõ bên dưới đã mất nửa diện tích tầng 1 để xe máy + cầu thang, mỗi tầng mất thêm 1/4 diện tích cầu thang. Căn này làm 3 mâm cỗ còn chật, khách đến để xe đâu?

Vậy diện tích sử dụng của cái nào nhiều hơn?

Em đang ngó chung cư 10 tuổi Vimeco , sau big C, căn 133 m2 3pn , đã sửa full đồ tầm 5 tỷ, chứ chung cư mới với số tiền đó thì chỉ đc 2 pn lại ko phù hợp. Hiện em đang ở chung cư 16 tuổi rồi cũng thấy ok mà. Tất nhiên quan điểm tùy người, mới hay cũ nó phù hợp với nhu cầu thôi.

koala2023

Xe tải

Cụ nên sang Âu Mỹ 1 chuyến xem chung cư 100 năm bọn nó bán giá bao nhiêu.