có nên can thiệp và độ xe?? (Sự việc tại phutungotoduk.vn)

Crazycars

Xe tăng
Không bới tung ra thì sao độ được hả các cụ?

Athena

Xe tăng
Xe em tự tay độ lắm thứ phết mà em chưa cắt 1 sợi dây nào của xe cả. Các cụ có tin không? :)) em chỉ ví dụ 1 cái đơn giản mà thợ các shop hay cắt đó là dây báo tốc độ Speed về DVD của camry 2.5Q, không cắt dây này đi thì chả xem được hình khi xe di chuyển. Em có giúp vài cụ xử lý cái này đó là gỡ dây giắc ra khỏi cụm giắc rồi băng dính nhét vào vỏ bọc chính của cụm dây, vừa thẩm mỹ lại vừa không cắt gọt gì hết. Lúc nào cần trả nguyên bản chỉ cần lôi ra cắm lại vào cụm giắc chính là xong. :))

chuvoicon

Xe tăng
Chít thựt, e đang định mang con dvd tàu đi lắp xe cùi mà đọc xong chả bít đi chỗ nào, Cụ nào đã từng Chuột Bạch rồi Chuột Trù chỉ giúp E cái, hình như có cửa hàng của Cụ nào ở gần bến xe nước ngầm là chuyên làm điện xe thì phải, E đã từng đọc mà quên mất roài,
Riêng vụ cắt dây em cũng có một kỉ niệm, nhưng không phải phần điện dvd mà là phần phanh ABS, chú thợ hãng hẳn hỏi nói với E để test xem cảm biến nào hỏng E phải cắt cụm dây điện điều khiển chạy vào củ ABS tổng, E nghe xong hết hồn bảo thôi, không cần test nữa E ạ, mà đó là thợ chính hãng KIA đó nhé.

Matzzgau

Xe hơi
sự dũng cảm của cụ đã không được đền đáp xứng đáng. đội thợ chưa được lành nghề hoặc đời xe của cụ tụi nó chưa được update ;))

seirin

Xe tải
em cũng tháo dvd theo xe, làm con pioneer bên thanhbinhauto nói cung làm cũng ok , mà theo mình tùy thuộc vào thợ ẩu hay k thôi, chứ mấy chỗ làm uy tín ta k dám làm bậy đâu, chia buồn cho cụ chủ, nhìn xe mới mà vậy xót quá...........
Thanh bình ở nguyễn trãi cũng ẩu ko kém đâu cụ nhé

provtc

Xe container
Các cụ hiền bỏ mẹ, vào em riêng cái khoản để đầy phụ tùng vớ vẩn lên ghế mà ko phủ vải lên là em cho xuống, còn riêng độ về điện đóm em hãi cháy xe lắm

Crazycars

Xe tăng
Xe em tự tay độ lắm thứ phết mà em chưa cắt 1 sợi dây nào của xe cả. Các cụ có tin không? :)) em chỉ ví dụ 1 cái đơn giản mà thợ các shop hay cắt đó là dây báo tốc độ Speed về DVD của camry 2.5Q, không cắt dây này đi thì chả xem được hình khi xe di chuyển. Em có giúp vài cụ xử lý cái này đó là gỡ dây giắc ra khỏi cụm giắc rồi băng dính nhét vào vỏ bọc chính của cụm dây, vừa thẩm mỹ lại vừa không cắt gọt gì hết. Lúc nào cần trả nguyên bản chỉ cần lôi ra cắm lại vào cụm giắc chính là xong. :))
Công nhận em cũng giống cụ, thích tự mọ lọ cho yên tâm. Phải nói 1 điều là thợ chuẩn cắt nối chuẩn thì hoàn toàn yên tâm. Chỉ do nhìn thấy trực tiếp nên hơi buốt ruột, nhưng được cái nhanh và dễ làm hơn nhiều :D

Hoangtu_lee

Xe tải
Chìa buồn với Bạn Cụ. Ngày trước đi sơn bên cánh phụ Em cũng mất 1 buổi mò mẫm trên mạng tìm Gara uy tín rồi mới giám vác xe đi

naviman.hn

Xe tải
Nhà cháu lắp dvd bị bọn thanh bình 82 nguyễn phong sắc nó đem xe cháu ra làm chuột bạch và giáo cụ để đào tạo nhân viên mới
lắp mỗi cái dvd thôi mà nó tháo tanh bành taplo ra rồi cho 6 thằng nông dân quê mùa chui kín và bâu vào xung quanh cái xe, thay phiên nhau cắt và đấu dây linh tinh
Cháu bảo sao lâu thế thì nó cứ bảo thiếu fungj cụ này thiếu dụng cụ kia phải đi mua nhưng thực ra là câu giờ
Ngày đó cháu mới lấy xe nên gà mờ
các cụ sau này hãy tránh xa bọn này nhé, không lại mang xe ra làm giáo cụ cho chúng nó như cháu

Badlive

Xe tải
Cửa hàng này thợ ẩu,tay nghề kém,dán chống nóng có cụ cũng chán luôn. Hàng độ đắt lòi,nên tránh các cụ ạh!~:>

ktm_anhsonauto

Xe buýt
Theo em tốt nhất trước khi làm cái gì thì nên hỏi anh em trên này thì ok vì các cụ trên này ai cũng có chút kinh nghiệm va địa chỉ tin cậy!

usernames78

Xe buýt
Sau khi đóng thớt .. có nhiều cụ phản ảnh nên thể theo nguyện vọng ae .. nhà cháo lại mở cho các cụ bàn luận tiếp ..
Cụ meo rất chuẩn, sự việc diễn ra k phải cứ xin lỗi, bảo hành niềm tin là xong, cứ để, nếu là vàng thật k sợ lửa, chất lượng tốt tự khắc thời gian người dùng sẽ hiểu.

Em chẳng bênh nhà thằng thanhbinh, em thấy nhà này bị ae of chửi rất nhiều, nhưng giờ họ vẫn phát triển, mấy cửa hàng cả hn lẫn các tỉnh, e thấy nhà này biết mình kém ở khoản gì, nên giờ họ bán hàng cũng toàn hàng plug and play, hạn chế độ đẽo, đấy cũng là hướng đi, em vẫn thường qua đấy mua vật dụng cho xe, cứ giá rẻ là e chơi, và luôn cảnh giác chuyện tay nghề.

Còn k mấy shop cứ chém gió nọ kia, shop duk này e đánh giá k ổn, từ cách đây 4-5 năm hồi shop duk tham gia hội phò te e đã thấy rất bất ổn, thử hỏi mấy con forte hồi đó do nhà duk độ giờ ra sao?

Crazycars

Xe tăng
Độ loa đài thì bung bét thôi rồi, từ đầu đến đ ít xe luôn. Nên em cũng ngại :D

hoangvoila

Xe tăng
Sao e độ âm thanh đến bộ thứ 5 mà toàn phức tạp cả mà chưa gặp quả nào như này. Chắc số e may

halogelcar

Xe buýt
Vụ việc này bên em đã xin lỗi cụ chủ xe và nghiêm khắc rút kinh nghiệm bản thân. Vấn đề mấu chốt chỉ là bộ phận bán hàng + kỹ thuật vì mục tiêu bán hàng và vì mục đích cố gắng lắp được sản phẩm mà ko trao đổi với khách là chưa lắp cho dòng xe CX5 bao giờ. DUK sẽ tự kiểm điểm và rút kinh nghiệm bản thân vụ việc này. Cám ơn bác chủ thớt!
Cụ giống mấy bác ấy ấy nhỉ? Kiểm điểm rút kinh nghiệm là xog.
Chỉ vì để lấy đc tiền của chủ xe nên nói dối và làm bừa làm ẩu à?

SpecX7426

Xe tăng
Ngày trước E cũng thích độ âm thanh và tìm hiểu này kia ( trong khả năng tài chính cho phép). Đến bây h thì thực sự ngại độ đẽo, nếu máu thì order hàng chính hãng, plug and play là xong. Chứ đấu đấu nối nối thì thường ko ổn định, thỉnh thoảng cứ lỏng chỗ này, hỏng chỗ kia rất khó chịu.