Có nên che bạt cho oto

Ales

Xe tải
Xe e gửi ngoài bãi theo các bác có nên phủ bạt cho oto để ngoài trời k??thank các bác

RAVA

Xe ba gác
-Che bạt hay ko phụ thuộc vào việc bác chủ thớt có hay sử dụng xe ko, chỗ đỗ xe ntn, có sạch sẽ ko, có đỗ ở dưới gốc cây ko? Nếu hay sd thì ko cần thiết vì xe khi phủ bạt thì phải sạch, nếu ko thì khi phủ bạt gió sẽ làm bạt cọ vào xe bẩn dính đất cát thì chả khác gì đánh giấy ráp, đỗ dưới gốc cây chỉ được cái tránh đước chút nắng nhưng bị dính nhựa cây (phải đi tẩy) hoặc bị quả hay cành rơi thì quá tội. Nếu bác gửi vào chỗ có mái che hay làm việc với chỗ bãi xe lắp đặt cái nhà đỗ xe di động thì tốt nhất, cái này hơi tốn nhưng nếu sd lâu dài thì tiện lợi hơn so với việc cứ mở ra đóng vào cái bạt, vừa xước xe vừa bụi bẩn, hại sức khỏe.

nghiadu

Xe hơi
trời mưa trời gió nó bốc hơi nước lên, hấp hơi xe đấy bác. vấn đề này nhiều người bàn rồi mà. Nói chung, oto được thiết kế để chịu đựng môi trường tương đối khắc nghiệt. Nên bác cứ an tâm mà đi thôi, lâu lâu sơn xuống mã thì sơn lại. Còn càng né được bao nhiêu nắng gió thì càng tốt. Đấy là thiển ý của em

ikeman

Xe đạp
mùa đông thì trời khô hanh hơn, bác phủ thì cũng được ! còn mùa hè thì ẩm ướt, theo em bác không nên che !

Ales

Xe tải
trời mưa trời gió nó bốc hơi nước lên, hấp hơi xe đấy bác. vấn đề này nhiều người bàn rồi mà. Nói chung, oto được thiết kế để chịu đựng môi trường tương đối khắc nghiệt. Nên bác cứ an tâm mà đi thôi, lâu lâu sơn xuống mã thì sơn lại. Còn càng né được bao nhiêu nắng gió thì càng tốt. Đấy là thiển ý của em
Thế hả bác thế mùa hè lại k nên che à e tưởng mùa hừ cần che hơn mùa đông chứ??e nghĩ che vào sẽ đỡ ng qua lại xước vào chứ đùng k bác

Giachi2005

Xe tăng
Website
www.cattuonghearing.vn
Không nên che cụ chủ thớt a. Đặc biệt là mùa hè sẽ hấp hơi, các gioăng cao su dễ bị mục. Mùa đông thì được cho đỡ bụi, nhưng mỗi lần phủ bạt mệt lắm rồi bẩn nữa.

kalaca

Xe hơi
Em cũng đang dùng bạt che, nếu biết cách thì môi lần phủ bạt mất từ 1 đến 2 phút là cùng. Xe em I30 CW 2009, các bác nào không tin thì em cá độ luôn, xe em gửi chỗ này không che bụi lắm nên phải dùng bạt, nếu dùng em khuyên mua loại tốt 1 tí, loại dầy và vải lì ít bám bụi. Không nên mua loại rẻ tiền tầm 300k.
Còn về cụ hấp hơi mùa hè thì em để dưới bóng mát và hàng ngày mở ra 1 tí cho thoáng hơi, hôm trước mưa thì hôm sau bỏ bạt ra cũng do em gửi xe bãi gần nhà nên thích là lúc ra cũng đc, xe em sơn gioăng vẫn ngon như mới mua

Ales

Xe tải
Em cũng đang dùng bạt che, nếu biết cách thì môi lần phủ bạt mất từ 1 đến 2 phút là cùng. Xe em I30 CW 2009, các bác nào không tin thì em cá độ luôn, xe em gửi chỗ này không che bụi lắm nên phải dùng bạt, nếu dùng em khuyên mua loại tốt 1 tí, loại dầy và vải lì ít bám bụi. Không nên mua loại rẻ tiền tầm 300k.
Còn về cụ hấp hơi mùa hè thì em để dưới bóng mát và hàng ngày mở ra 1 tí cho thoáng hơi, hôm trước mưa thì hôm sau bỏ bạt ra cũng do em gửi xe bãi gần nhà nên thích là lúc ra cũng đc, xe em sơn gioăng vẫn ngon như mới mua
Tức la mùa đông vẫn phủ đc đug k bác??thế còn mùa mưa như qua tết đó có nên phủ k,e nghĩ mùa hè mà k phủ thì nội thất hỏng hết cụ ạ,

kalaca

Xe hơi
Tức la mùa đông vẫn phủ đc đug k bác??thế còn mùa mưa như qua tết đó có nên phủ k,e nghĩ mùa hè mà k phủ thì nội thất hỏng hết cụ ạ,
Vẫn phủ được cụ ạ, nhiều cụ chỉ nghe người khác nói thế này thế nọ nên đâm ra sợ không dùng, em đang dùng và thấy hài lòng, ít phải rửa e, mọi thứ theo xe vẫn ngon lành, nhưng cụ nhớ mua bạt xịn 1 chút, tầm ~ 1 triệu, và mua đúng loại cho xe mình.
Phủ quanh năm luôn, hơn nữa nếu để dưới bóng cây thì lại càng phải phủ tránh nhựa cây rơi vào xe không tẩy được

cuongelppa

Xe tải
cụ nào thích phủ thì phủ, không thích phủ thì thôi

RAVA

Xe ba gác
-Em trước đây cũng dùng bạt được gần chục năm nên em khuyên là đừng dùng bạt loại dày, chỉ nên dùng loại mỏng, dai cho nó nhẹ bền và khi mưa thì khô nhanh, dễ gấp gọn, chọn màu sáng để phản quang tốt, đỡ nóng.

kriss

Xe buýt
thời kỳ đầu em cũng mua cái bạt vì tết đến em bay về nhà trong SG nên chả dùng xe, nhưng đến khi bỏ bạt xe ra thì không bao giờ em dùng nữa, xước hết cả xe, nước mưa ngấm vào ủ luôn cả cái xe

beverlyvn

Xe máy
Theo em nếu cụ đi ít thì tìm chỗ gửi có mái che, còn đi nhiều thì chịu khó rửa xe, bảo dưỡng nội, ngoại thất thôi chứ che bạt với thời tiết việt nam có khi hỏng thêm xe.

tm_812

Xe máy
mùa đông thì tốt nhất cứ che.vì mùa đông khô hanh cũng ko ẩm thấp cho lắm.còn mùa hè độ ẩm cao che cũng ko tốt