[Thảo luận] Có nên cho người thân mượn xe ?

taxi858

Xe đạp
Người thân trong nhà lăn tăn làm gì hả bác. Đừng tông vào người ta là được. Ba cái vụ va quẹt thì kể làm gì. Ông bác ruột em đây này, hồi em mới biết lái làm móp xe suốt ông ấy còn bắt em thứ 7 nào cũng phải mượn để luyện tay lái. Cuối năm đi làm một thể
Ông pác cụ tuyệt nhất trong các ông pác rồi còn gì. Những người tình cảm và tốt như cha mẹ mình, và tình cảm đại gia đình cụ cũng rất tuyệt vời. Lại nghĩ tới bác mình, lúc mình mua nhà thiếu tiền vay mỗi người một ít, cô dì, riêng bác ruột bố là đại tá, lương cao nhất xã, khối tiền trong ngân hàng, chỉ 2 bác tiêu, chả phải lo cho ai cả (anh nhà bác nói thế và bảo mình cứ hỏi vay), cơ mà mình biết trước câu trả lời nên không dám đặt vấn đề với bác luôn, cho đỡ

taxi858

Xe đạp
ôi giời, sau vụ này ông ý chả dám mượn xe bác nữa đâu mà lo. Mình có xe, người thân - họ hàng cần làm sao không cho mượn. Họ không có thì mới mượn chứ họ đã có thì mượn làm gì. Bác mua bảo hiểm đi, dặn họ đi đứng cẩn thận đừng để gây ra tai nạn, có va quệt gì để mang về xưởng quen làm cho yên tâm, thế là xong. Vừa ổn về mặt tình cảm, vừa ổn về tiền.
Gấu lèo nhèo tát cho 1 phát, thật đấy.
Cụ này chuẩn men à nha. Phải mời cụ một chén mới được

beau_tifu_life

Xe hơi
Chuyện này khó nói. Anh em có xe mà không cho mượn thì cũng khó sống. Em thì lại khác cần em cũng không dám đi mượn :D