Có nên chơi Mec

SimsSam

Xe điện
Ủn cho cụ mua Mẹc! Em đi Ếch chết cơ mà cứ vào đây comment có sao đâu! :D. 700 cụ kiếm đc em C ngon rồi đấy!
Cụ nói đúng. Mua Mer đi là chuẩn nhất.

Mà cháu chém ẩu quá. Quay về với xe bus thôi.

lokikool

Xe máy
cụ đi mer là chuẩn an toàn rồi. 7-800 là có e 2008 đẹp rồi cụ ạ

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng như bác thôi, em đang sử dụng Focus S2.0 nhưng lại mơ đến Mer cũ mà. :)
Merc gì cũ chứ Merc C cũ tầm 2010 không có cửa so với ff2014 đâu(bản 2.0). Không tin cụ mua thử về đi là biết.
Muốn sướng hơn ff2014 cụ phải mua C mới tinh cụ nhé.

quan_service

Xe buýt
Em chào các cụ em là linh mới, sang năm mưới 2016 em cũng đang có nhu cầu lấy một em Mec cũ để đi. Thóc gạo em gom được 800 nhưng em chỉ muốn kiếm được 1 em tầm 700 và 100 còn lại để cho em nó vào hãng đại tu môt phát để sử dụng.
1. Em chọn Mec không phải vì sang chảnh vì em nó phục vụ cho hai cục vàng và một cục bạc (1.5 tuổi , 3 tuổi và 30 tuổi đang có ) nên em đặt mục tiêu an toàn là trên hết. Em mua để phục vụ cho gia đình và bản thân nên cũng chả có suy nghĩ mua đi bán lại nên cũng chả quan tâm mất giá hay không.
2. Hiện tại với chi phí duy trì em có tầm 4tr/tháng cho vợ 2
3. Về sử dụng : Ngày thường em đưa vợ con đi học, đi làm xong về cất chuồng rồi lấy xe máy đi lại, chiều lại vác ra và đưa các tềnh iêu về nhà. Cuối tuần trở dạo phố linh tính. Trung bình chỉ 100km/1tuần.
Vơi mức duy trì đó và nhu cầu thì các cụ đánh giá em có nên lấy mec không hay nên chơi vời ford focus, em thật sự rất kết mẹc (hoặc BMW). E là em ứ chơi với toy vì ngồi trong xe vẫn lo sợ khi có anh 2b nào mát ga tông ngang hông, vớ vẩn vẫn vào viện như chơi. Mong các cụ chỉ giáo.
Mọi yếu tố của cụ đều thừa tiêu chuẩn để chơi mec, cụ cứ múc vô tư, bảo dưỡng ngon lành và đi ít như cụ có khi bền như xe nhật mà lại sướng và an toàn hơn nhiều. Chúc cụ sớm múc đc em nó, tầm tiền đó chơi đc E class thoải mái.

Kanye

Xe hơi
lom dom 700 800 em nghĩ ko nên merc mủng làm gì cho nặng nợ, giải quyết được khâu oai thôi cụ ạ. còn cụ thích hình ảnh, thương hiệu quá thì nhắm mắt mua thôi

Hỏi Đáng

Xe hơi
Em lại nghĩ giữa merc đời cách đây 5 6 năm với ford đời mới thì nên mua ford đời mới hơn. Công nghệ giờ nó update rất nhanh, khoảng cách 5 năm, 1 đời xe là thay đổi kha khá rồi. Thế nên e nghĩ nên mua ford hơn. Còn khi nào muốn chơi merc hay bi thì nên chơi xe mới cho nó sướng. Merc đi được 5 năm thì cũng động vào những món cần thay kha khá tiền rồi.
Suy nghĩ cá nhân của em thôi ạ
Cụ nhầm to rồi! Công nghệ thì thằng nào nó cũng biết cả, có điều khách hàng của mỗi hãng định hướng là khác nhau, nên cụ đừng mong con Ford xịn nhất nó update công nghệ của con Mẹc ghẻ chứ nói chi gì đến Mẹc hịn! Giá trị nó là ở chỗ ấy!

Hỏi Đáng

Xe hơi
lom dom 700 800 em nghĩ ko nên merc mủng làm gì cho nặng nợ, giải quyết được khâu oai thôi cụ ạ. còn cụ thích hình ảnh, thương hiệu quá thì nhắm mắt mua thôi
Dự là cụ mới chỉ coi xe đơn giản là phương tiện mà thôi! Em khuyên cụ cứ Toy mà chọn, kiểu gì... bán cũng ít lỗ! :D

Kanye

Xe hơi
vầng đúng, vì tiền ít nên e coi xe đơn giản là phương tiện thật, e chỉ nghĩ tiền nào của nấy thôi, 7 8 trăm vác cái xe 6 7 tuổi về mà lại ko rành về xe lắm thì lo nhiều hơn mừng ạ, khi nào ko fai lấn cấn nhiều về tiền quá thì mới mua cái xe "ra hồn" đc, để nó mang lại cho mình nhiều thứ hơn là khi nó chỉ là cái phương tiện. Còn tiền ít nhưng rành về xe mà lại muốn oai, thích hình ảnh thì 7 8 trăm mua merc là hợp lý

Mr.S

Xe đạp
Dự là cụ mới chỉ coi xe đơn giản là phương tiện mà thôi! Em khuyên cụ cứ Toy mà chọn, kiểu gì... bán cũng ít lỗ! :D
Mỗi người một suy nghĩ cụ ợ. Em tôn trọng tất cả suy nghĩ của các cụ, mong các cụ không nên đả kích nhau mấy vụ này vì nó dễ gây tranh cãi về vấn đề muôn đời từ trước tới nay. Hehe em đang cần các ý kiền từ các cụ đang , đã đi dòng này rồi để thêm hiểu biết về em nó :) chứ cãi nhau có nên mua hay không nên làm chi cho mệt. Nào em chúc cụ một ly

LongBom123

Xe hơi
Em chào các cụ em là linh mới, sang năm mưới 2016 em cũng đang có nhu cầu lấy một em Mec cũ để đi. Thóc gạo em gom được 800 nhưng em chỉ muốn kiếm được 1 em tầm 700 và 100 còn lại để cho em nó vào hãng đại tu môt phát để sử dụng.
1. Em chọn Mec không phải vì sang chảnh vì em nó phục vụ cho hai cục vàng và một cục bạc (1.5 tuổi , 3 tuổi và 30 tuổi đang có ) nên em đặt mục tiêu an toàn là trên hết. Em mua để phục vụ cho gia đình và bản thân nên cũng chả có suy nghĩ mua đi bán lại nên cũng chả quan tâm mất giá hay không.
3. Về sử dụng : Ngày thường em đưa vợ con đi học, đi làm xong về cất chuồng rồi lấy xe máy đi lại, chiều lại vác ra và đưa các tềnh iêu về nhà. Cuối tuần trở dạo phố linh tính. Trung bình chỉ 100km/1tuần.
Vơi mức duy trì đó và nhu cầu thì các cụ đánh giá em có nên lấy mec không hay nên chơi vời ford focus, em thật sự rất kết mẹc (hoặc BMW). E là em ứ chơi với toy vì ngồi trong xe vẫn lo sợ khi có anh 2b nào mát ga tông ngang hông, vớ vẩn vẫn vào viện như chơi. Mong các cụ chỉ giáo.
E cũng có tầm tiền như cụ chủ.cũng đợi sang đầu năm sau mua.có vẻ là rẻ hơn đc tí mà đời cao hơn 1 tí.e cũng hóng cùng cụ ạ.nhưng e thik màu đỏ nên đời là 2010 trở lên.hóng các cụ vào tư vấn về giá cả mer c200 đời 2010 2011 vào đầu năm sau ạ

dunlopillo

Xe buýt
Em đang đi CRV 2.4 bản all new 2013, vừa chuyển sang con Mec C250 bản all new 2015 thì thấy xe Nhật chả có cửa gì so với xe Dức. Từ cách âm, tay lái, tiện nghi... Xe cũ thì em không rõ vì thấy chi phí sửa chữa cũng tốn kém lắm. Theo em, nếu có điều kiện thì chơi Mec mới. Tầm 700-800, em thấy mua Ford hoặc Kia mới cho sướng.

vinicar

Xe buýt
Em cũng có suy nghĩ như cụ chủ thớt. Sau Tết có khi em cũng mua xe cá nhân đi cho thoải mái. Công ty em có xe INNOVA rồi nên em muốn tìm loại khác xem thế nào.

civic2010

Xe buýt
Xác định mình là người sang thì nên chơi xe hạng sang, đương nhiên đi xe sang là phải sướng.
Nghĩ xem nếu bị vặt mất đôi gương mà không mất ngủ thì cứ chơi thôi.
Tuỳ hoàn cảnh mà cân nhắc.
Nhiều người lắm tiền nhưng ky bo lắm nhé, không phải lắm tiền là người sang đâu.

anhvnq.vip

Xe tải
EM nghĩ cụ nên chọn Mer. Vừa an toàn mà lại đẳng cấp. Tuy nhiên đi xe cũ thì cần thêm nhiều kiến thức về xe

casauking

Xe tăng
Cụ nhầm to rồi! Công nghệ thì thằng nào nó cũng biết cả, có điều khách hàng của mỗi hãng định hướng là khác nhau, nên cụ đừng mong con Ford xịn nhất nó update công nghệ của con Mẹc ghẻ chứ nói chi gì đến Mẹc hịn! Giá trị nó là ở chỗ ấy!
:)) em chỉ nói 1 câu, em đang đi merc nhưng em khuyên nếu chọn giữa merc 6 7 năm tuổi và ford mới thì nên chọn ford mới. Ý kiến cá nhân của em thôi, mỗi người có 1 góc nhìn chứ ko có ai đúng hay sai hay nhầm hay không nhầm ở đây cả. Cụ bình tĩnh thôi, đừng áp đặt ý kiến rồi lại gây tranh cãi làm gì :))

Còn cụ so công nghệ thì e lại phải nói là em thấy giờ xe phổ thông các option, trang bị của nó ngon chả kém gì mấy con merc C đời mới chứ chưa cần so với C cách đây 6 7 năm. Các hãng bây h cũng khôn hơn chứ ko dại như thằng toy hay honda đâu, xe kém thì nó đắp option vào để hút khách.

Chỉnh sửa cuối:

casauking

Xe tăng
Em cũng biết điều này cụ ợ. Đôi khi sao không chọn một con đường khác với bình thường cụ nhỉ. Có thể nó không tốt và sáng như đường bình thường nhưng nó lại đem đến những trải nghiệm thú vị , bất ngờ và cũng có thể tồi tệ :). Em có phương trâm sống đơn giản thế này, lúc nào cần vẫn nên quyết định, đúng sai gì sửa sau, quan trong là đừng lấy cái sai này sửa cái sai khác là được. :D
Vầng, mỗi người 1 suy nghĩ cụ ạ, chắc cụ vào box này hỏi thì cũng xác định là sẽ mua merc rồi. H cụ nên tìm người có kinh nghiệm đi xem xe cùng để mua đc xe ngon là tốt nhất.

casauking

Xe tăng
vầng đúng, vì tiền ít nên e coi xe đơn giản là phương tiện thật, e chỉ nghĩ tiền nào của nấy thôi, 7 8 trăm vác cái xe 6 7 tuổi về mà lại ko rành về xe lắm thì lo nhiều hơn mừng ạ, khi nào ko fai lấn cấn nhiều về tiền quá thì mới mua cái xe "ra hồn" đc, để nó mang lại cho mình nhiều thứ hơn là khi nó chỉ là cái phương tiện. Còn tiền ít nhưng rành về xe mà lại muốn oai, thích hình ảnh thì 7 8 trăm mua merc là hợp lý
Em cũng nghĩ như cụ, bao h rủng rỉnh thì mua xe mới chứ rước xe 6 7 tuổi về thì mình phải hầu nó nhiều hơn là nó hầu mình.

Hoàng Aguero

Xe hơi
Mercedes Andu Số 11 Phạm Hùng-Từ Liêm-Hà Nội
Cu lấy Mercedes là Hợp lý nhất thị trường bây giờ dòng Mercedes vừa thiết kế bắt mắt tính năng an toàn Đồ đạc rất dễ thay thế cụ ạ mà sau nếu cụ có bán cũng k trượt Giá bằng BMW :-j:-j:-j

trandat198x

Xe hơi
Tầm tiền đấy mua xe mới của Hàn hoặc Nhật mà đi lại cho yên tâm cụ ạ :D

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lại nhầm. Merc C cũ và kể cả C mới có thể hơn hẳn xe các hãng như toy, honda, kia về công nghệ và an toàn. Nhưng không hơn hẳn Ford mới đâu nhé.
Ví dụ Ford focus mới an toàn có 7 túi khí, phanh tự động, esp. Về tiện ích có tự động đỗ cả lùi chuồng lẫn tắp lề, tự động gạt mưa, tự động đèn. Sync 2 điều khiển bằng giọng nói và kết nối các kiểu luôn.
Merc C 200 mới nhìn cái option của focus mới còn thấy oải cụ ạ, đừng nói Merc 5-6 tuổi.
Nói chung nếu túi tiền eo hẹp, làm em focus mới sướng hơn mua em C cũ nhiều, nhất là về phần bảo dưỡng. Thua các logo thôi.