Có nên chơi Mec

Tuan_GM

Xe máy
Sao lại phải thay hộp ESP cụ nhỉ ?
Một ngày nào đó màn hình sẽ báo lỗi abs, esp, mất trợ lực tay lái, .... Thì khả năng các cảm biến tốc độ bánh xe bị hỏng hay bị chuột cắn dây thì nhẹ tội, nếu loại trừ khả năng trên thì hộp hư sẽ không điều khiển được và theo em biết hộp này khó hư, bị nhiều nhất trên dòng w204 nhưng thường sau 6 năm mới bị. Tháo cục cũ ra còn mới tinh nhưng hư là hư.

gala

Xe hơi
Thấy cái giá hơi ê răng cụ nhỉ !

Tuan_GM

Xe máy
Khi bác tháo nó ra và so sánh với phụ tùng cùng loại thì bác sẽ hiểu tại sao nó đắt tiền, em phục vụ bác sướng thì không rẻ được. So sánh hơi khập khiển chứ bác thử mua phụ tùng con lexus Ls thì sẽ không hề rẻ chút nào mà có khi cao hơn con glk của em.

gala

Xe hơi
Cảm ơn bác chia sẻ, em xin học hỏi bác vì em cũng mới sử dụng một anh chàng GLK 300 2009 bác ạ.

F.I.A.T

Xe điện
Ng Việt mà bác, nhìn đc những cái rất gần. Cả thế giới phải công nhận là máy V6 của mer tốt bền hơn hẳn máy i4.
em hóng hớt mấy cụ chơi lâu năm cũng bẩu vậy. nếu không quá lăn tăn về xăng cộ thì mer cũ nên chọn máy V6 nạp khí tự nhiên. nếu cùng số km thì sau vài năn sử dụng, xe dùng nạp khí tự nhiên máy sẽ vẫn êm hơn mấy con 1.8 dùng turbo hoặc compressor

gala

Xe hơi
Lý do êm hơn em nghe một bác tài giải thích là piston V6 nhỏ hơn piston I4 nên máy êm hơn, ko biết đúng ko các cụ a ?

Công nông còi

Xe đạp
Em chào các cụ em là linh mới, sang năm mưới 2016 em cũng đang có nhu cầu lấy một em Mec cũ để đi. Thóc gạo em gom được 800 nhưng em chỉ muốn kiếm được 1 em tầm 700 và 100 còn lại để cho em nó vào hãng đại tu môt phát để sử dụng.
1. Em chọn Mec không phải vì sang chảnh vì em nó phục vụ cho hai cục vàng và một cục bạc (1.5 tuổi , 3 tuổi và 30 tuổi đang có ) nên em đặt mục tiêu an toàn là trên hết. Em mua để phục vụ cho gia đình và bản thân nên cũng chả có suy nghĩ mua đi bán lại nên cũng chả quan tâm mất giá hay không.
2. Hiện tại với chi phí duy trì em có tầm 4tr/tháng cho vợ 2
3. Về sử dụng : Ngày thường em đưa vợ con đi học, đi làm xong về cất chuồng rồi lấy xe máy đi lại, chiều lại vác ra và đưa các tềnh iêu về nhà. Cuối tuần trở dạo phố linh tính. Trung bình chỉ 100km/1tuần.
Vơi mức duy trì đó và nhu cầu thì các cụ đánh giá em có nên lấy mec không hay nên chơi vời ford focus, em thật sự rất kết mẹc (hoặc BMW). E là em ứ chơi với toy vì ngồi trong xe vẫn lo sợ khi có anh 2b nào mát ga tông ngang hông, vớ vẩn vẫn vào viện như chơi. Mong các cụ chỉ giáo.
Gia cảnh cụ gần giống y như em, em mới đổi từ Ford Focus sang Mec C200 2010 :). Hoàn toàn hài lòng!

natta

Xe máy
Em báo cáo bác sau 16 tháng cưới glk2009 như sau nhe:
- Mua tháng 8/2015: đi được 41k km;
- Thay cặp gạt nước 1,2tr;
- Thay lọc nhớt hộp số và nhớt hộp số tai hãng: 18tr;
- Thay 3 cục cao su chân máy và hộp số và khắc phục rò nhớt đuôi hộp số: 11,5tr
- Thay lọc động cơ và lọc máy lạnh: 2,8tr;
- Thay dầu thắng và dầu trợ lực và suc phéc: 1,7tr;
- Thay lọc xăng: 6tr;
- Thay bố thắng và rotuyn trước và cao su càng A trươc: chưa trả tiền nên chưa biết;
- Chụp bụi láp trước 0,8tr x 2
- Thay hộp esp: 33tr;
(Tất cả phụ tùng em đặt đa số từ Mỹ về)
- Thay nhớt và lọc nhớt 3 lần;
Em nghĩ do mua xe đến hạn phải thay định kỳ nên nhiều người sẽ choáng nhưng chủ trước hỗ trợ bán rẻ cho em. Em nghĩ 3 năm nữa nó còn phục vụ em tốt. Odo hiện nay là 61k km
Cảm ơn cụ đã nhiệt tình chia sẻ, em cộng sơ các món trên của cụ là 75,8tr, làm tròn thành 80tr (cho thay nhớt 3 lần và món chưa biết giá) như vậy chi phí bảo dưỡng, thay thế cho em nó của cụ trong 16 tháng là 5tr/tháng, tính thêm xăng cỏ, phí, các kiểu chắc phải tầm ngót 10tr/tháng (mấp mé lãi 1 năm khi gửi Bank 2 tỏi). Vậy ước mơ merc của em chắc còn xa lắm kaka, một lần nữa cảm ơn cụ đã chia sẻ

Beck

Xe điện
Theo e thì cui chơi e200, nó vẫn hơn C 1 bậc cho cả gia đình. E toàn chơi e hơn 12 tuổi đây, dù chả có đồng mốc nào trong túi :()

Beck

Xe điện
Em đã và đang đi thì thấy Kom nó cũng chả có gì mà hỏng được, nếu ko bảo dưỡng thì nó hơi kêu to tí thôi chứ hoạt động bình thường.
Em giải thích đơn giản thế này cho cụ dễ hiểu. Kom nó đơn giản như 1 liều Doping, nó giúp cho ng yếu khoẻ ngay tức thời, còn về sau nó thế nào cụ tự hiểu.

Tuan_GM

Xe máy
Cảm ơn cụ đã nhiệt tình chia sẻ, em cộng sơ các món trên của cụ là 75,8tr, làm tròn thành 80tr (cho thay nhớt 3 lần và món chưa biết giá) như vậy chi phí bảo dưỡng, thay thế cho em nó của cụ trong 16 tháng là 5tr/tháng, tính thêm xăng cỏ, phí, các kiểu chắc phải tầm ngót 10tr/tháng (mấp mé lãi 1 năm khi gửi Bank 2 tỏi). Vậy ước mơ merc của em chắc còn xa lắm kaka, một lần nữa cảm ơn cụ đã chia sẻ
Trung bình 1 tháng em hết 3-3,5 triệu (16 tháng em đi được 20k km). Sau khi thay các món đó thì em nghĩ 3 năm nữa chắc không vấn đề gì.

kien7782

Xe hơi
nhu cầu thế thì cụ mua C lành cực, chi phí sử dụng rẻ, như các xe Nhật thôi
chọn con đời cao nhất có thể trong tầm giá cho nó đỡ mất giá. chúc cụ tìm xe ngon

viethost.net

Xe tải
Em khuyên cụ nên mua mới, nếu chưa đủ điều kiện mua mec mới thì Hàn Nhật mới mà chơi, khi nào trong túi đủ 2 tỏi thì hãy nghĩ sang xe Đức.

cocsku

Xe cút kít
Bạn em chạy nể gla thì không thể lấy gió trong cabin đươc. Cứ chạy 1 lúc nó lại chuyển qua lấy gió ngoài. Em hỏi đấy là đặc tín chung của nể hay chỉ dòng gla nó thế?

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em chào các cụ em là linh mới, sang năm mưới 2016 em cũng đang có nhu cầu lấy một em Mec cũ để đi. Thóc gạo em gom được 800 nhưng em chỉ muốn kiếm được 1 em tầm 700 và 100 còn lại để cho em nó vào hãng đại tu môt phát để sử dụng.
1. Em chọn Mec không phải vì sang chảnh vì em nó phục vụ cho hai cục vàng và một cục bạc (1.5 tuổi , 3 tuổi và 30 tuổi đang có ) nên em đặt mục tiêu an toàn là trên hết. Em mua để phục vụ cho gia đình và bản thân nên cũng chả có suy nghĩ mua đi bán lại nên cũng chả quan tâm mất giá hay không.
3. Về sử dụng : Ngày thường em đưa vợ con đi học, đi làm xong về cất chuồng rồi lấy xe máy đi lại, chiều lại vác ra và đưa các tềnh iêu về nhà. Cuối tuần trở dạo phố linh tính. Trung bình chỉ 100km/1tuần.
Vơi mức duy trì đó và nhu cầu thì các cụ đánh giá em có nên lấy mec không hay nên chơi vời ford focus, em thật sự rất kết mẹc (hoặc BMW). E là em ứ chơi với toy vì ngồi trong xe vẫn lo sợ khi có anh 2b nào mát ga tông ngang hông, vớ vẩn vẫn vào viện như chơi. Mong các cụ chỉ giáo.
Cụ suy nghĩ giống hệt người nhớn... theo em với 700 thì cụ xúc Mec C hoặc E280 là chuẩn, kiểu gì cũng phải tổng kt và thay thế bảo dưỡng lại toàn bộ thì 100 là đẹp rồi, vi vu 5 6 năm chả phải nghĩ... Cụ tăm bên chỗ cụ Trung JP xem, em cũng mới lấy dc mấy tháng mà thấy xe đi 10 vạn km chỉ phải thay đôi giảm xóc trước và bộ cao su chân máy + hộp số... chạy êm du ăn đứt em Focus ALL New 1.5 Ecoboot...

phuquyauto.com

Xe tải
Website
phuquyauto.com
hiện tại xe Đức(Bim và Mer...) là an toàn số 1 và trải nghiệm lái thì ok, nên cụ cứ chọn đi ko sợ đâu, cần xe j tầm tiền đó ới e, e n xe tầm tiền đó lắm nhé! LH: Cao Quý: 0947.963.888

Anhnt80

Xe hơi
Bạn em chạy nể gla thì không thể lấy gió trong cabin đươc. Cứ chạy 1 lúc nó lại chuyển qua lấy gió ngoài. Em hỏi đấy là đặc tín chung của nể hay chỉ dòng gla nó thế?
Nó tự động lấy gió ngoài,khi cụ lấy gió trong nó tự tính toán lượng oxy để chuyển sang gió ngoài.