[Funland] Có nên chọn chung cư Mandarin Garden (Hoàng Minh Giám)

Lafuture

Xe máy
Ban Quản Trị mà 4` thì đúng là nan giải. Cầm 1 đống tiền bảo trì mà ko chịu giải ngân, cải thiện chất lượng tòa nhà mà làm nó đi xuống giống như vài chung cư cao cấp gần đây thì sớm muộn cư dân sống trong đó cũng bán tháo chạy sớm.
Hầm chung cư thối đa số ông nào cũng dính, do lỗi kỹ thuật khi thiết kế của chủ đầu tư, cái này ko thể khắc phục được.
Đâu phải chỗ nào cũng thôi đâu cụ. BQT lởm thì có thể thay được mà

tantran2020

[Tịch thu bằng lái]
Nếu chung cư mà đổ rác theo ống thì nhất định ko nên mua - khó vệ sinh nên bẩn và mùi, ngoài ra nguy cơ cháy nổ cao. Chung cư mới vậy giờ không ai làm hệ thống rác kiểu này nữa.

Lafuture

Xe máy
Nghe cụ kể e lại thấy hoang mang rồi.
Đợt này tìm cũng mãi cũng chưa được căn nào ưng ý. Có khi em tính bài thuê ở tạm 1-2 năm vậy.
Cụ mua về ở hay có đầu tư sửa gì thêm không? Tốt nhất là nên thuê thử 1 thời gian như nhiều cụ tư vấn. Không cụ ngó BRG Lê Văn Lương, the Summit Trần Duy Hưng thử xem.

Lafuture

Xe máy
Nếu chung cư mà đổ rác theo ống thì nhất định ko nên mua - khó vệ sinh nên bẩn và mùi, ngoài ra nguy cơ cháy nổ cao. Chung cư mới vậy giờ không ai làm hệ thống rác kiểu này nữa.
Khu MG đổ rác theo ống hả cụ?

Nhật Minh 2003

Xe tải
Cụ mua về ở hay có đầu tư sửa gì thêm không? Tốt nhất là nên thuê thử 1 thời gian như nhiều cụ tư vấn. Không cụ ngó BRG Lê Văn Lương, the Summit Trần Duy Hưng thử xem.
Em đang có nhu cầu mua để chuyển trước tết. Muốn chọn nhà nào ở được luôn cho tiện.
Cũng đang tìm xung quanh thấy khu đấy có vẻ ổn, nhưng giờ mới thấy các cụ phân tích nhược điểm.
Nói chung cũng cần thêm trải nghiệm thực tế mới khách quan. Có lẽ nên thuê để thử

Giờ chung cư mới nó gom rác thế nào cụ ơi?

Hutapu

Xe buýt
Khu MG đổ rác theo ống hả cụ?
Man rác ống cụ nhé.
Em đang có nhu cầu mua để chuyển trước tết. Muốn chọn nhà nào ở được luôn cho tiện.
Cũng đang tìm xung quanh thấy khu đấy có vẻ ổn, nhưng giờ mới thấy các cụ phân tích nhược điểm.
Nói chung cũng cần thêm trải nghiệm thực tế mới khách quan. Có lẽ nên thuê để thử

1 chung cư khác e nhận 2015 thì trong phòng rác có 2 thùng kín, phân loại hữu cơ vô cơ, sau 10 rưỡi tối công nhân vệ sinh block thang hàng để gom rác từng tầng và thay thùng sạch vào.

tantran2020

[Tịch thu bằng lái]
Giờ các chung cư ở hành lang đều có phòng đổ rác và thang máy chở rác riêng, đến tối công nhân thu gom rác mang xuống. Như vậy vừa phân loại được các loại rác ngay từ đầu, phòng chứa rác có thể lau dọn nên sạch sẽ, ko có ruồi muỗi hôi hám. Ngoài ra quan trọng nhất là không có nguy cơ cháy nổ do khí metan từ hầm rác tạo ra nếu đổ rác theo ống.
Nhược điểm duy nhất là sẽ tăng chi phí quản lý do tốn thêm tiền nhân công + thang máy thu gom rác. Tuy nhiên tiền nào của nấy.

Nhật Minh 2003

Xe tải
Man rác ống cụ nhé.
1 chung cư khác e nhận 2015 thì trong phòng rác có 2 thùng kín, phân loại hữu cơ vô cơ, sau 10 rưỡi tối công nhân vệ sinh block thang hàng để gom rác từng tầng và thay thùng sạch vào.

Cụ ở nhiều chung cư rồi cụ thấy khu nào ổn nhất đề xuất giúp em. Từ trước giờ em toàn ở nhà xây. Thấy mọi người khen ở đây ổn nên em mới có ý định chuyển về. Có lẽ phải tham khảo thêm trước khi mua

Giờ các chung cư ở hành lang đều có phòng đổ rác và thang máy chở rác riêng, đến tối công nhân thu gom rác mang xuống. Như vậy vừa phân loại được các loại rác ngay từ đầu, phòng chứa rác có thể lau dọn nên sạch sẽ, ko có ruồi muỗi hôi hám. Ngoài ra quan trọng nhất là không có nguy cơ cháy nổ do khí metan từ hầm rác tạo ra nếu đổ rác theo ống.
Nhược điểm duy nhất là sẽ tăng chi phí quản lý do tốn thêm tiền nhân công + thang máy thu gom rác. Tuy nhiên tiền nào của nấy.
Đổ rác trong phòng rác này em thấy ở Park Hill cũng áp dụng.
Kiểu đổ rác của Mandarin cũng bẩn thật. Chắc về sau cũng phải thay đổi chứ ống rác mà 10 năm thì kinh khủng lắm

tantran2020

[Tịch thu bằng lái]
Nếu cụ đủ tiền mua MG thì cụ vào Royal City mà mua (tất nhiên còn phụ thuộc vào vị trí làm việc của cụ có phù hợp không nữa).

tantran2020

[Tịch thu bằng lái]
Nếu không cụ vào Starlake Tây Hồ Tây mà mua. Nhà mới toanh, vị trí và khuôn viên nội khu đẹp thôi rồi ... 5-10 năm nữa khi cả khu hoàn thiện thì còn đẹp nữa. Căn view đẹp thì giá đắt đấy, nhưng diện tích không quá lớn nên tổng tiền chắc vẫn ok.

Nhật Minh 2003

Xe tải
Nếu không cụ vào Starlake Tây Hồ Tây mà mua. Nhà mới toanh, vị trí và khuôn viên nội khu đẹp thôi rồi ... 5-10 năm nữa khi cả khu hoàn thiện thì còn đẹp nữa. Căn view đẹp thì giá đắt đấy, nhưng diện tích không quá lớn nên tổng tiền chắc vẫn ok.

Starlake thì quá tiện với em. Mỗi tội giá cao quá.
Biết là đẹp mà không cố được. Royal hình như còn cũ hơn Mandarin, thiết kế không hợp lý bằng

tantran2020

[Tịch thu bằng lái]
Starlake thì quá tiện với em. Mỗi tội giá cao quá.
Biết là đẹp mà không cố được. Royal hình như còn cũ hơn Mandarin, thiết kế không hợp lý bằng
Royal cũng cũ như Man nhưng được bảo trì bảo dưỡng tốt nên vẫn rất mới. Dịch vụ quản lý của Vin thì cơ bản là tốt nhất miền Bắc này rồi. Còn thiết kế thì chỉ xấu những căn ở giữa. Cụ cứ tìm mua các căn góc thì cực ổn.

Phoenix87

Xe máy
Royal cũng cũ như Man nhưng được bảo trì bảo dưỡng tốt nên vẫn rất mới. Dịch vụ quản lý của Vin thì cơ bản là tốt nhất miền Bắc này rồi. Còn thiết kế thì chỉ xấu những căn ở giữa. Cụ cứ tìm mua các căn góc thì cực ổn.
Starlake giờ giá tầm bn căn 2 ngủ hả cụ, e thấy ở đây căn 2 ngủ khá to tầm 90m2, không biết giá thuê bn cụ nhỉ?

Nhật Minh 2003

Xe tải
45 48 triệu cho 1 cái chung cư cũ 10 năm. chất lượng ko phải xịn, tiện ích cũng ko phải VIP. cái đường Hoàng Minh Giám cao điểm cũng tắc kinh.
tiền đó em khuyên thật cụ còn quá nhiều lựa chọn ngon hơn.
- đơn cử sang ngay bên kia ngã tư dịch vào 80 mét: tòa The Legend 109 Nguyễn Tuân, mới xây, mà xịn đẹp hơn cái Mandarin. bàn giao full nội thất mà đồ ngon nhé, có cả điều hòa âm trần, tủ áo, tủ bếp, bếp... mua căn bán lại thì có khi có cả giường, rèm, tủ lạnh bàn ghế luôn.
giá cũng tầm 44 48 triệu thôi. mà giờ bán gần như hết sạch rồi kể cả hàng chuyển nhượng.
- cụ mà ưng thật sự ới em tìm căn cho. vì còn ít căn quá tìm hơi vất.
- hoặc cụ mua Imperia Garden tầm 38 42 triệu thôi, khá là ngon , ở 5 năm rồi, ko bằng The Legend nhưng chắc chắn hơn Mandarin. chỉ bị cái chỗ gửi ô tô đang hiếm
Imperia Garden thì thôi. Đợt trước em thấy cư dân treo băng rôn, rồi nước non có vẻ khổ sở nên cũng ngại. Lên chung cư mà thế thì em ở nhà tập thể cũ còn hơn.

Trông tòa Legend bên ngoài ngon lành phết bác nhỉ? Bác có mặt bằng điển hình mỗi tầng không cho em tham khảo với.
Em cần mấy thông tin này:
Mỗi tầng có bao nhiêu căn hộ?
Mỗi đơn nguyên tòa Legend bao nhiêu tầng?
Mỗi đơn nguyên có bao nhiêu thang máy?

Chỉnh sửa cuối:

TuanBanhBao

Xe tăng
The Legend là đẹp nhất Thanh Xuân rồi, lại mới xây, ít căn, ngay ngã tư.
mỗi đơn nguyên: 1 tầng 10 căn 5 thang máy xịn bác nhé
2 tòa A B tổng vào 460 căn.
3 tầng nổi ô tô + 1 hầm. sảnh chuẩn khách sạn 5 sao, bể bơi nước mặn 4 mùa, gym, nhà hàng, khu vui chơi, sinh hoạt công đồng.

bác inbox em hoặc add zalo em gửi mặt bằng với giá rổ, post thẳng lên đây sợ mod xóa
Ông này bây giờ đẹp thôi, chứ sau 2 thằng trước sau là viha complex và DLC xây xog thì như nhìn nội khu, khuân viên thì ko có, đc mỗi bên trog xịn sò chút bù lại.

TuanBanhBao

Xe tăng
DLC giá chát phết, hợp đồng ghi tầm 1,5 năm nữa mới xây xong.
Mà giờ đang chậm tiến độ - , cực ít công nhân, công trường gần như ko làm việc. CĐT lại ko có tiền , đã phải bán 1 nửa dự án - là toàn bộ block tháp bên phải - cho Viettel rồi. Viettel thì lại chưa xoay xong pháp lý cho tòa mua lại đó nên Viettel cũng chưa xây luôn. Toang, ko biết bao giờ cả 2 tòa đó mới xây xong.
VIha Complex ý bác là cái tòa sát cạnh bên trái The Legend? mới cào đất thì ko biết bao giờ xong. mà khuôn đất nó cũng nhỏ thôi mà. phân khúc giá bao nhiêu chưa rõ
Viha và DLC xog bao giờ thì ko biết nhưng thấy đang xây và san nền thì trc sau cũng chắn hết view của the legend, đông đúc hơn nên giá sẽ ko còn ngon như trc nữa.

tantran2020

[Tịch thu bằng lái]
Đã nói cụ chủ cứ vào Royal chọn căn góc đẹp mà mua là ko phải lo gì đâu.

DidiLe

Xe container
Người OF
Ban Quản Trị mà 4` thì đúng là nan giải. Cầm 1 đống tiền bảo trì mà ko chịu giải ngân, cải thiện chất lượng tòa nhà mà làm nó đi xuống giống như vài chung cư cao cấp gần đây thì sớm muộn cư dân sống trong đó cũng bán tháo chạy sớm.
Hầm chung cư thối đa số ông nào cũng dính, do lỗi kỹ thuật khi thiết kế của chủ đầu tư, cái này ko thể khắc phục được.
Lắp thêm đèn. Quạt thông gío được mà cụ.