[Funland] Có nên chọn chung cư Mandarin Garden (Hoàng Minh Giám)

DidiLe

Xe container
Người OF
Nếu chung cư mà đổ rác theo ống thì nhất định ko nên mua - khó vệ sinh nên bẩn và mùi, ngoài ra nguy cơ cháy nổ cao. Chung cư mới vậy giờ không ai làm hệ thống rác kiểu này nữa.
Do cách quản trị thôi. Công tác vệ sinh thực hiện được hết.

DidiLe

Xe container
Người OF
45 48 triệu cho 1 cái chung cư cũ 10 năm. chất lượng ko phải xịn, tiện ích cũng ko phải VIP. cái đường Hoàng Minh Giám cao điểm cũng tắc kinh.
tiền đó em khuyên thật cụ còn quá nhiều lựa chọn ngon hơn.
- đơn cử sang ngay bên kia ngã tư dịch vào 80 mét: tòa The Legend 109 Nguyễn Tuân, mới xây, mà xịn đẹp hơn cái Mandarin. bàn giao full nội thất mà đồ ngon nhé, có cả điều hòa âm trần, tủ áo, tủ bếp, bếp... mua căn bán lại thì có khi có cả giường, rèm, tủ lạnh bàn ghế luôn.
giá cũng tầm 44 48 triệu thôi. mà giờ bán gần như hết sạch rồi kể cả hàng chuyển nhượng.
- cụ mà ưng thật sự ới em tìm căn cho. vì còn ít căn quá tìm hơi vất.
- hoặc cụ mua Imperia Garden tầm 38 42 triệu thôi, khá là ngon , ở 5 năm rồi, ko bằng The Legend nhưng chắc chắn hơn Mandarin. chỉ bị cái chỗ gửi ô tô đang hiếm
Ông môi giới. Hay ông gì đây để em tiện xưng hô.

PhongTranYb

Xe hơi
Website
sidehustlemmo.com
Làm căn Sunshine hoặc mấy dự án trung - cao cấp Ngoại giao đoàn - Tây Hồ Tây cụ ơi, thoáng lắm đấy.

trinh_iat

Xe tải
E đang muốn bân căn N05, 29t1 view nhìn xuống quảng trường và sân nhà 34t. Ban công hướng đông nam, đẹp lắm ạ, tất cả các ph đều có cửa sổ, kể cả ph bếp, vuông vắn. (Hihi đó là lý do mà em cứ tiếc mãi chưa bán)
Căn của e, chính chủ. Cụ nào cần inb e nhé
Cụ ib e thêm chút tt căn này.

chanquayxoan

Xe buýt
Imperia Garden thì thôi. Đợt trước em thấy cư dân treo băng rôn, rồi nước non có vẻ khổ sở nên cũng ngại. Lên chung cư mà thế thì em ở nhà tập thể cũ còn hơn.

Trông tòa Legend bên ngoài ngon lành phết bác nhỉ? Bác có mặt bằng điển hình mỗi tầng không cho em tham khảo với.
Em cần mấy thông tin này:
Mỗi tầng có bao nhiêu căn hộ?
Mỗi đơn nguyên tòa Legend bao nhiêu tầng?
Mỗi đơn nguyên có bao nhiêu thang máy?
Imperia giờ vụ nước nôi đỡ rồi, trc do dân ko chịu đóng phí quản lý bị cắt nước thế là lũ lượt treo băng rôn chào mừng. Cơ bản giờ đã ổn định, sổ sách đàng hoàng, có BQT , thiết kế các căn góc cũng sáng sủa, hàng lang thoáng rộng, có thang máy đổ rác riêng, có tý khuôn viên. Nếu chịu khó luồn lách đi làm thì cũng mất 30 đến chỗ làm bác nếu giờ cao điểm, còn nhanh thì 15 phút.
Giá vừa miếng cho căn góc tầm 38 đến 40, có đồ hoặc không đồ.
Em rõ khu này nên tư vấn bác thế.

Lafuture

Xe máy
45 48 triệu cho 1 cái chung cư cũ 10 năm. chất lượng ko phải xịn, tiện ích cũng ko phải VIP. cái đường Hoàng Minh Giám cao điểm cũng tắc kinh.
tiền đó em khuyên thật cụ còn quá nhiều lựa chọn ngon hơn.
- đơn cử sang ngay bên kia ngã tư dịch vào 80 mét: tòa The Legend 109 Nguyễn Tuân, mới xây, mà xịn đẹp hơn cái Mandarin. bàn giao full nội thất mà đồ ngon nhé, có cả điều hòa âm trần, tủ áo, tủ bếp, bếp... mua căn bán lại thì có khi có cả giường, rèm, tủ lạnh bàn ghế luôn.
giá cũng tầm 44 48 triệu thôi. mà giờ bán gần như hết sạch rồi kể cả hàng chuyển nhượng.
- cụ mà ưng thật sự ới em tìm căn cho. vì còn ít căn quá tìm hơi vất.
- hoặc cụ mua Imperia Garden tầm 38 42 triệu thôi, khá là ngon , ở 5 năm rồi, ko bằng The Legend nhưng chắc chắn hơn Mandarin. chỉ bị cái chỗ gửi ô tô đang hiếm
the legend đẳng cấp vậy hả bác

Minhbka

Xe tải
Sang Sunshine Center đi các cụ. Nhà đẹp, thiết kế hiện đại, giá cả hợp lý. Phải cái Sale hơi đểu, nên làm việc với đội Sale bên đó phải cẩn thận

biển xanh06

Xe điện
bác nói đúng. Thật ra để đánh giá tòa nào đẹp nhất không khó. Đi vào tầm 10 15 phút hầm, sảnh, thang máy, bể bơi, vào 1 2 căn. Là biết à
Thanh Xuân thì đẹp nhất là Legend, thứ 2 tạm là Imperia. Vì thế nên bán hết sạch rồi , ở kín, giờ ko nhiều nhà bán lại nữa.
Còn mua Royal City thì là câu chuyện khác. Xây từ 2013, giờ sau khi siêu cắt lỗ thì tầm 40tr.
Em đau ruột với cụ sale Legend 😝. Ờ, xịn có xịn, ban công bé tý tẹo, hầm cua dốc, lối NTuan đâm phát ra đường, có mỗi toà nhà tròng trọc. Giá quá ảo tưởng.

vh2

Xe tải
Trước em thấy khu này giá cao ngất ngưởng. Toàn trên 50 triệu/m2. Dạo này covid thấy giá có vể ổn hơn. Loanh quanh 45 - 48 triệu/m2. Khu này thì cũng được gần 10 năm rồi. E thì làm ở Daewoo chiều đi làm về thấy có vẻ đông nhưng khoảng cách gần nên chắc vẫn ổn. Các cụ thấy khu đấy với mức giá như vậy có được không? Hay ra xa thêm tý mua Vinhome West Point hoặc Vinhome Green Bay?
Chung cư bác muốn diện tích rộng, giá không xuống nữa, trần cực cao và thoáng thì nên cân nhắc Manor.
Vi lợi nhuận mãi mãi chẳng có khu nào lặp lại được kiến trúc Manor

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
đọc bài của cụ là biết cụ chưa lên The Legend rồi.
Dân Legend để xe ở 3 tầng nổi trên cao, có đèn thông minh báo chỗ trống bác nhé, lối lên đẹp ko có chuyện cua gấp. Hầm xe vãng lai và xe máy thôi.
- Ban công rộng bình thường phù hợp nhu cầu đa số.
- vị trí ngay ngã tư 1 bước phi ô tô ra đường quá tiện. ko hiểu ý cụ là thích chung cư trong ngõ??
- giá thị trường đã hấp thụ hết, bán hết sạch gần như ko còn căn nào, lác đác chỉ còn vài căn chuyển nhượng.
- em là tòa nào quận nào em cũng bán. Vì đi nhiều rồi nên sẽ nắm dc tòa nào ưu nhược ra sao, cùng tầm tiền thì chỗ nào đẹp...
Ở Mandarin thì đắt có lý do của nó: ngoai tru cacs uu diem cac cu neu tren con co hầm thoáng ,hoàn thiện đep chắc là nhất hn, dg xq, cảnh quan gọn gàng ngăn nắp, tb cơ điện đẹp và thuộc loại xịn nhất hn( trừ mấy cái siêu cao cấp), tm toàn Hitach, ốp đá sảnh toan Map,gạch ốp lát toan Granit ke ca san vuon,chắc cũng thuộc loại sịn bậc nhất các cc, cửa toàn Er hai lớp, bc kính, gần như căn nào cũng rộng 2 mặt thoáng...!nhược duy nhất mà ko ai sửa dc và rất dở đấy là tường ngăn bên trong xây trât Aac quá lởm, mác vữa thấp !

Minhbka

Xe tải
Ở Mandarin thì đắt có lý do của nó: ngoai tru cacs uu diem cac cu neu tren con co hầm thoáng ,hoàn thiện đep chắc là nhất hn, dg xq, cảnh quan gọn gàng ngăn nắp, tb cơ điện đẹp và thuộc loại xịn nhất hn( trừ mấy cái siêu cao cấp), tm toàn Hitach, ốp đá sảnh toan Map,gạch ốp lát toan Granit ke ca san vuon,chắc cũng thuộc loại sịn bậc nhất các cc, cửa toàn Er hai lớp, bc kính, gần như căn nào cũng rộng 2 mặt thoáng...!nhược duy nhất mà ko ai sửa dc và rất dở đấy là tường ngăn bên trong xây trât Aac quá lởm, mác vữa thấp !
Mandarin hiện đắt chắc vì lý do vị trí (gần Ams). Nhưng đường đó giờ cũng tắc lòi ra chứ chả bổ béo gì. Nhà thì cũng được nhưng 10 năm rồi nên cũng có nhiều cái xuống cấp (dù đã được tu sửa)

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Mandarin hiện đắt chắc vì lý do vị trí (gần Ams). Nhưng đường đó giờ cũng tắc lòi ra chứ chả bổ béo gì. Nhà thì cũng được nhưng 10 năm rồi nên cũng có nhiều cái xuống cấp (dù đã được tu sửa)
Trên khu này chỗ nào chẳng tắc, mật độ cc quá dầy+cty nhiều! Chỗ Mandarin 4 mặt dg là ngon roài! Ở đây ngày càng tắc và tắc mãi , trừ khi có Metro và đi bộ! Nhưng cái này nó dùng các vật liệu sịn thật, cùng thời với Royal mà Roy ko sịn bằng!

Minhbka

Xe tải
Trên khu này chỗ nào chẳng tắc, mật độ cc quá dầy+cty nhiều! Chỗ Mandarin 4 mặt dg là ngon roài! Ở đây ngày càng tắc và tắc mãi , trừ khi có Metro và đi bộ! Nhưng cái này nó dùng các vật liệu sịn thật, cùng thời với Royal mà Roy ko sịn bằng!
Vâng. Em công nhận chỗ đó vị trí đẹp mà. Nhưng cc 10 năm rồi mà giá vẫn 49, 50 thì em thấy vẫn hơi ảo ạ. Giá đó sang Vin Westpoint hoặc Sunshine Center xịn xò hơn nhiều

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Vâng. Em công nhận chỗ đó vị trí đẹp mà. Nhưng cc 10 năm rồi mà giá vẫn 49, 50 thì em thấy vẫn hơi ảo ạ. Giá đó sang Vin Westpoint hoặc Sunshine Center xịn xò hơn nhiều
Mới dc 7-8 năm thì ăn thua j! Phai vai chuc nam moi tinh! Các cc ngày nay thấy các chủ đầu tư tối đa hoá lợi nhuận nên dùng vtu lởm nhiều! Kể cả Vin Liễu giai!

DidiLe

Xe container
Người OF
Viết cái gì thế ạ.

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Viết cái gì thế ạ.
tóm váy lại ở đấy rất tốt có phần xây thô, trát hoàn thiện hơi kém! Còn lại mọi thứ đều rất tốt, tốt bậc nhất trong tất cả các cc (trừ siêu cao cấp)

cuncon

Xe điện
cụ nói vậy đúng với 2014 thôi :)) xưa e mơ ước là 1 căn ở Mandarin nhưng đợt 2020 đi xem thì Man tuy vẫn rất tốt nhưng cũng có dấu hiệu xuống cấp(1 tí) và k bắt kịp cc mới cùng giá rồi;
hầm hơi tối, ồn ào, tắc đường, tường ngoài sơn bắt đầu xỉn, sảnh lát gạch ko so dc với các cc mới dùng đá xịn;
nhưng e vẫn thích vì nó là mơ ước thời xưa, vị trí quá đẹp

tantran2020

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề tường xỉn với gạch lát thì hoàn toàn có thể thay đổi khi BQL dùng quỹ bảo trì để tu sửa. Chỉ có cái hầm tối, ồn ào, tắc đường thì ko thể sửa. Nhưng ồn ào với tắc đường thù chắc cả Hà Nội này như vậy. 😅