Thảo luận Có nên chọn CRV làm chiếc xe đầu tiên không?

Em đang có nhu cầu mua xe cho gia đình sử dụng. Tiền em cũng gom từ đầu năm được loanh quanh 1 tỷ rồi.

Chẳng là tự nhiên qua mấy đứa trẻ nhà em nhắc lại: “Tết năm ngoái bố có hứa là năm nay mua ô tô, nhưng gần cái Tết nữa rồi mà chưa thấy ô tô của bố đâu?” làm em càng quyết tâm mua. Chuyện năm ngoái đúng là thấy thương tụi nhỏ thật..., tại lần đấy em không thuê được xe nên cả nhà phải đi xe khách rồi bị chen lấn nhồi nhét rõ khổ, đồ đạc quà cáp thì lỉnh kinh vì đi xe khách nên cũng phải bỏ bớt lại. Nên em có nhắc tụi nhỏ là năm nay nhà mình mua ô tô. Nhanh quá, lại sắp cái Tết nữa rồi. Nếu còn chần chừ nữa thì lại dính vào mấy tháng Tết khéo chả có xe mà mua...

Em cũng chỉ định mua trong số đã có thôi chứ không muốn cố... Nhu cầu của em chủ yếu là phục vụ gia đình nên đảm bảo mọi người trên xe được an toàn là trên hết ạ. Ở HN em thấy đi gầm cao là ổn nhất vì vừa đỡ bị thủy kích, tầm nhìn thoáng nên hạn chế được va chạm mà người ngồi trong xe cũng thoải mái hơn. Nhưng mua chiếc nào thì giờ em vẫn đau đầu, em tham khảo vài chỗ thì họ khuyên nên mua CRV.

CCCM thấy gầm cao tầm 1 tỉ thì mua CRV hợp lý không ạ.

haicot

Xe buýt
Có tiền tỉ mua xe nào cũng được cụ ạ.
Con xe hạng A vẫn phục vụ gia đình có 4 đến 5 người tốt nữa là con CR-V.

HnA

Xe tăng
Em thấy con CRV xấu lắm nhé.

aphich

Xe buýt
Có tiền tỉ mua xe nào cũng được cụ ạ.
Con xe hạng A vẫn phục vụ gia đình có 4 đến 5 người tốt nữa là con CR-V.
Tiền tỉ lại có yêu cầu của tiền tỉ chứ cụ. Có khối cụ có bỏ 3-4 tỉ vẫn phải lên đây hỏi mua E200, E300 hay Audi A6 kìa cụ. Nói chung mỗi phân khúc 1 kiểu, còn chỉ nói phương diện mua xe để che mưa che nắng thì chiếc nào cũng được

chaien85

Xe tải
Cá nhân em thấy CRV ổn nhất trong tầm 1 tỉ loanh quanh rồi, xe lành, tiết kiệm nhiên liệu, em đi đường trường có lúc chỉ ngốn có 4,5l/100km. Xe có Sensing nên rất tiện, người lái rất nhàn vì tạt đầu tạt đuôi Sensing chủ động xử lý được hết. Trong Sensing có cái chức năng bám đuôi em cũng thích, nó bám được cả vận tốc thấp luôn và đặc biệt có quả phanh khẩn cấp cảm giác yên tâm hơn, không ai lái xe giỏi cũng chắc chắn rằng mình đi không bao giờ lơ đễnh cả, đôi khi nó chỉ cần cứu mình một giây thôi là cứu được cả đời người người rồi

lanhpham

Xe điện
Cụ chờ lấy bản 2023 cải tiến rộng dài ,mạnh hơn ,đẹp hơn Ô A Trai mua bản 2021 thấy khen lắm, đi tiết kiệm,Đầm, bảo dưỡng rẻ mỗi tội hơi ồn, ko biết bản 2023 thế nào

Dungnt_93

Xe tải
Em nghĩ cụ nên đặt rõ tiêu chí khi mua xe mới. Nếu tiêu chí lành, an toàn thì chọn CRV còn đẹp mã thì CX5, nhiều công nghệ thì Tucson. Nói chung mỗi con 1 vẻ cụ à

haicot

Xe buýt
Tiền tỉ lại có yêu cầu của tiền tỉ chứ cụ. Có khối cụ có bỏ 3-4 tỉ vẫn phải lên đây hỏi mua E200, E300 hay Audi A6 kìa cụ. Nói chung mỗi phân khúc 1 kiểu, còn chỉ nói phương diện mua xe để che mưa che nắng thì chiếc nào cũng được
Mua xe 3-4 tỉ lên đây hỏi, chắc họ thích nghe số đông đi xe máy trả lời cho vui.

ar3a

Xe điện
Em đang có nhu cầu mua xe cho gia đình sử dụng. Tiền em cũng gom từ đầu năm được loanh quanh 1 tỷ rồi.

Chẳng là tự nhiên qua mấy đứa trẻ nhà em nhắc lại: “Tết năm ngoái bố có hứa là năm nay mua ô tô, nhưng gần cái Tết nữa rồi mà chưa thấy ô tô của bố đâu?” làm em càng quyết tâm mua. Chuyện năm ngoái đúng là thấy thương tụi nhỏ thật..., tại lần đấy em không thuê được xe nên cả nhà phải đi xe khách rồi bị chen lấn nhồi nhét rõ khổ, đồ đạc quà cáp thì lỉnh kinh vì đi xe khách nên cũng phải bỏ bớt lại. Nên em có nhắc tụi nhỏ là năm nay nhà mình mua ô tô. Nhanh quá, lại sắp cái Tết nữa rồi. Nếu còn chần chừ nữa thì lại dính vào mấy tháng Tết khéo chả có xe mà mua...

Em cũng chỉ định mua trong số đã có thôi chứ không muốn cố... Nhu cầu của em chủ yếu là phục vụ gia đình nên đảm bảo mọi người trên xe được an toàn là trên hết ạ. Ở HN em thấy đi gầm cao là ổn nhất vì vừa đỡ bị thủy kích, tầm nhìn thoáng nên hạn chế được va chạm mà người ngồi trong xe cũng thoải mái hơn. Nhưng mua chiếc nào thì giờ em vẫn đau đầu, em tham khảo vài chỗ thì họ khuyên nên mua CRV.

CCCM thấy gầm cao tầm 1 tỉ thì mua CRV hợp lý không ạ.
View attachment 7419575
CRV được cái dáng. Còn nếu muốn chọn con xe tốt thực sự thì làm con Subaru Forester.

Cụ chờ lấy bản 2023 cải tiến rộng dài ,mạnh hơn ,đẹp hơn Ô A Trai mua bản 2021 thấy khen lắm, đi tiết kiệm,Đầm, bảo dưỡng rẻ mỗi tội hơi ồn, ko biết bản 2023 thế nào
Nghe là bản 2023 nhưng em nghĩ phải đôi năm nữa mới về được cụ à vì em tính sơ sơ thế này. chắc giữa 2023 n mới ra ở Mẽo, kiểu gì 1 năm sau Việt Nam mới có hàng, Thái thì chắc có hàng trước ta nửa năm. Rồi hàng về lại khan hàng, có mua được hàng cũng phải thêm cơ số lạc. Nói chung thời gian đợi em thấy lâu lắm, tiền em lại lấy về rồi :(( khó cưỡng lắm cụ. Xong lại hứa vs bọn trẻ r

Anduchuy

Xe buýt
Đi CRV không ra gì đâu, xì nhớt, điều hoà yếu các kiểu. Nên mua Beijing X7 đi cho nhã.

NNS

Xe ngựa
cá nhân thôi, nhưng em thấy ông CRV đắt so với xe, tầm ý ngó sang ông Subaru em thấy chất hơn, tuy giá cao hơn chút

Chỉnh sửa cuối:
Đi CRV không ra gì đâu, xì nhớt, điều hoà yếu các kiểu. Nên mua Beijing X7 đi cho nhã.
X7 trước mắt nom cũng đc nhưng về lâu về dài chưa biết thế nào cụ à. Đến tụi MG có cửa hàng, nhà phân phối đàng hoàng năm 2014 n còn tự bốc hơi được nữa là Beijing. Đồ tàu cũng hên xui lắm

redriver2918

Xe tải
"Ở HN em thấy đi gầm cao là ổn nhất vì vừa đỡ bị thủy kích, tầm nhìn thoáng nên hạn chế được va chạm" cái này thì chưa chắc bác ạ. Hn hay địa bàn nào mà lưu thông ở nơi mà mật độ xe máy nhiều em thấy sedan nó mới là dễ quan sát nhất, vì tầm ngồi lái ngang tầm với xe máy, quan sát được hết. Đi gầm cao nếu ko có cam hỗ trợ nhiều khi mù hoàn toàn ở vị trí vè bên lái và bên phụ.