Thảo luận Có nên chọn CRV làm chiếc xe đầu tiên không?

langtoilangtoi

Xe điện
CR-V tiết kiệm do dùng hộp số CVT, cụ ko leo trèo nhiều thì ok

Quá hợp lý. Em thấy con Crv khá bền
Em mua cho gia đình nên cần bền với lành cụ à. Xe với em cũng là tài sản lớn nên đã mua mới thì ít có ý định đổi. Chắc khi nào em phải khá giả hơn mới có tư tưởng đấy, chứ giờ thì ko. Cụ thấy CRV có đáng mua hơn CX5 hay Cross ko cụ. Mụ vợ em cứ thích CX5

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em nghĩ cụ nên đặt rõ tiêu chí khi mua xe mới. Nếu tiêu chí lành, an toàn thì chọn CRV còn đẹp mã thì CX5, nhiều công nghệ thì Tucson. Nói chung mỗi con 1 vẻ cụ à
Hoặc KIA SPORTAGE

Anduchuy

Xe buýt
X7 trước mắt nom cũng đc nhưng về lâu về dài chưa biết thế nào cụ à. Đến tụi MG có cửa hàng, nhà phân phối đàng hoàng năm 2014 n còn tự bốc hơi được nữa là Beijing. Đồ tàu cũng hên xui lắm
Cụ chưa biết rồi nó X7 nó có công nghệ tự lái ngon hơn CRV nhiều, hôm trước có cụ uống rượu đi nó tự lái về nhà mà. Công nghệ an toàn đỉnh cao nhiều xe không có được mà giá lại hạt rẻ.

Có tiền tỉ mua xe nào cũng được cụ ạ.
Con xe hạng A vẫn phục vụ gia đình có 4 đến 5 người tốt nữa là con CR-V.
1 tỉ thì cũng chỉ chọn đc con phù hợp với mình được thôi cụ à. So với con 2 tỉ 3 tỉ thì 1 tỉ đáng bao nhiêu đâu. Trên này nhiều cụ tinh thông nên em muốn hỏi CCCM kinh nghiệm để chọn ra chiếc phù hợp với mình trước ạ

giadep_emve

Xe hơi
CRV được cái dáng. Còn nếu muốn chọn con xe tốt thực sự thì làm con Subaru Forester.
Cậu bạn e chạy mãi civic , crv rồi mới lấy con forester , thấy bảo mê boxing từ xưa còn cụ thể ngon ntn e chưa ngồi nc hỏi kỹ. Thấy nhiều ng khen Forester phết cụ ạ. Hôm nào e hỏi xem chạy khác biệt nhiều ko.

"Ở HN em thấy đi gầm cao là ổn nhất vì vừa đỡ bị thủy kích, tầm nhìn thoáng nên hạn chế được va chạm" cái này thì chưa chắc bác ạ. Hn hay địa bàn nào mà lưu thông ở nơi mà mật độ xe máy nhiều em thấy sedan nó mới là dễ quan sát nhất, vì tầm ngồi lái ngang tầm với xe máy, quan sát được hết. Đi gầm cao nếu ko có cam hỗ trợ nhiều khi mù hoàn toàn ở vị trí vè bên lái và bên phụ.
Em cứ nghĩ ngồi cao thì thoáng với bao quát hơn chứ cụ. Như CRV thì trừ SH với mấy xe PKL ra thì chắc cao hơn được tý, nhìn rõ tứ phía n đổ vào mình thì dễ tránh hơn chứ

formen

Xe lăn
cụ thớt làm cái thớt ntn thì chả mấy đủ cồng vào chợ.
độ cái cửa hít cho crv cũng được đấy.

hai.tranhr

Xe container
CRV bền, đẹp , rẻ, khung gầm chắc chắn

1 đối với em cũng lớn lắm nên em định chắc cú làm con thương hiệu Nhật cho an toàn cụ à. Em vẫn nhớ cái con Dream chiến nhà em. đi mãi ko hỏng nên rất ấn tượng với hãng Honda, nghĩ xe máy n làm tốt thế thì oto khéo còn hơn cụ à

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
1 đối với em cũng lớn lắm nên em định chắc cú làm con thương hiệu Nhật cho an toàn cụ à. Em vẫn nhớ cái con Dream chiến nhà em. đi mãi ko hỏng nên rất ấn tượng với hãng Honda, nghĩ xe máy n làm tốt thế thì oto khéo còn hơn cụ à
Vâng chúc cụ sớm nhận xe :D