Thảo luận Có nên chọn CRV làm chiếc xe đầu tiên không?

cascadabadboy

Xe buýt
CVT đi chán, chân ga không cảm xúc vì cái hộp số đểu cho thị thường hạng 3 này. Bù lại vô lăng là điểm cộng
Giảm xóc mềm quá nhưng hệ treo ok
Ồn thì váng cả đầu từ gầm đến cánh
Yên ngựa với thiết kế cần số xe tải thập niên 2000...

Chỉnh sửa cuối:

phucbonguyen

Xe điện
Em đang có nhu cầu mua xe cho gia đình sử dụng. Tiền em cũng gom từ đầu năm được loanh quanh 1 tỷ rồi.

Chẳng là tự nhiên qua mấy đứa trẻ nhà em nhắc lại: “Tết năm ngoái bố có hứa là năm nay mua ô tô, nhưng gần cái Tết nữa rồi mà chưa thấy ô tô của bố đâu?” làm em càng quyết tâm mua. Chuyện năm ngoái đúng là thấy thương tụi nhỏ thật..., tại lần đấy em không thuê được xe nên cả nhà phải đi xe khách rồi bị chen lấn nhồi nhét rõ khổ, đồ đạc quà cáp thì lỉnh kinh vì đi xe khách nên cũng phải bỏ bớt lại. Nên em có nhắc tụi nhỏ là năm nay nhà mình mua ô tô. Nhanh quá, lại sắp cái Tết nữa rồi. Nếu còn chần chừ nữa thì lại dính vào mấy tháng Tết khéo chả có xe mà mua...

Em cũng chỉ định mua trong số đã có thôi chứ không muốn cố... Nhu cầu của em chủ yếu là phục vụ gia đình nên đảm bảo mọi người trên xe được an toàn là trên hết ạ. Ở HN em thấy đi gầm cao là ổn nhất vì vừa đỡ bị thủy kích, tầm nhìn thoáng nên hạn chế được va chạm mà người ngồi trong xe cũng thoải mái hơn. Nhưng mua chiếc nào thì giờ em vẫn đau đầu, em tham khảo vài chỗ thì họ khuyên nên mua CRV.

CCCM thấy gầm cao tầm 1 tỉ thì mua CRV hợp lý không ạ.
View attachment 7419575
E nghĩ là bác nên mua crv nếu bác là con người thực dụng và lười sửa chữa như e haa.
E đag đi crv219 hiện tai 48k km.năm e bd 2 lần mỗi lần 2t là hết,bền bỉ tiết kiệm nhiên liệu,hôm qua e vừa đi chuyến ra HN tổng 450km đổ 1t tiền xăng hiện tại còn gần nửa bình.
E đang đợi crv mới ra để đổi xe,e vẫn chọn lại crv nhưng sẽ là màu khác,vợ e ưng màu đỏ mới của crv.

Forester từ trước nay vẫn nhập thái mà cụ. Đi hay lắm, và cũng bền nữa. Giá cũng tốt, chỉ có cái dáng hơi xấu. CX 5 ngồi hàng 2 chán kinh, kể cả chỉ ngồi 2 vì chật phía gần cánh cửa.
Forester đời 2021 là nhập Nhật chứ cụ. Ông công ty em cũng mua con đấy, nguyên giá chưa tính lăn bánh đã là 1 tỉ 2 bản thấp nhất rồi

CVT đi chán, chân ga không cảm xúc vì cái hộp số đều cho thị thường hạng 3 này. Bù lại vô lăng là điểm cộng
Giảm xóc mềm quá nhưng hệ treo ok
Ồn thì váng cả đầu từ gầm đến cánh
Yên ngựa với thiết kế cần số xe tải thập niên 2000...
Cụ có ưng em nào không, cho em xin thông tin em tìm hiểu em nó với cụ. Nhiều cái CRV em cũng ko ưng nhưng thấy hiện tại em nó phù hợp với giá tiền thôi

E nghĩ là bác nên mua crv nếu bác là con người thực dụng và lười sửa chữa như e haa.
E đag đi crv219 hiện tai 48k km.năm e bd 2 lần mỗi lần 2t là hết,bền bỉ tiết kiệm nhiên liệu,hôm qua e vừa đi chuyến ra HN tổng 450km đổ 1t tiền xăng hiện tại còn gần nửa bình.
E đang đợi crv mới ra để đổi xe,e vẫn chọn lại crv nhưng sẽ là màu khác,vợ e ưng màu đỏ mới của crv.
Em chúa lười cụ ơi. Chăm sao nổi cái cảm giác mang xe đi sửa :((( đến đổ xăng em còn lười nữa là.
CRV của cụ ăn uống hom hem thế thôi ạ

toyennha

Xe lăn
Em đang đi civic đời đầu ngoài ồn và góc chử A to, thì chẳng chê được điểm. Mà em nghe bảo civic mới ra vẫn ồn . ko hiểu crv ổn hay ko.

ar3a

Xe điện
Forester đời 2021 là nhập Nhật chứ cụ. Ông công ty em cũng mua con đấy, nguyên giá chưa tính lăn bánh đã là 1 tỉ 2 bản thấp nhất rồi
từ 2019 Forester nhập Thái chứ cụ? Trước đó mới là xe nhập nhật. Giá bản base đâu đó 900.

acjs

Xe tăng
CRV cũng ổn rồi cụ. Điểm cộng cho người cha uy tín (nếu hứa món gì to to hơn thì cụ lại mệt
Em đang có nhu cầu mua xe cho gia đình sử dụng. Tiền em cũng gom từ đầu năm được loanh quanh 1 tỷ rồi.

Chẳng là tự nhiên qua mấy đứa trẻ nhà em nhắc lại: “Tết năm ngoái bố có hứa là năm nay mua ô tô, nhưng gần cái Tết nữa rồi mà chưa thấy ô tô của bố đâu?” làm em càng quyết tâm mua. Chuyện năm ngoái đúng là thấy thương tụi nhỏ thật..., tại lần đấy em không thuê được xe nên cả nhà phải đi xe khách rồi bị chen lấn nhồi nhét rõ khổ, đồ đạc quà cáp thì lỉnh kinh vì đi xe khách nên cũng phải bỏ bớt lại. Nên em có nhắc tụi nhỏ là năm nay nhà mình mua ô tô. Nhanh quá, lại sắp cái Tết nữa rồi. Nếu còn chần chừ nữa thì lại dính vào mấy tháng Tết khéo chả có xe mà mua...

Em cũng chỉ định mua trong số đã có thôi chứ không muốn cố... Nhu cầu của em chủ yếu là phục vụ gia đình nên đảm bảo mọi người trên xe được an toàn là trên hết ạ. Ở HN em thấy đi gầm cao là ổn nhất vì vừa đỡ bị thủy kích, tầm nhìn thoáng nên hạn chế được va chạm mà người ngồi trong xe cũng thoải mái hơn. Nhưng mua chiếc nào thì giờ em vẫn đau đầu, em tham khảo vài chỗ thì họ khuyên nên mua CRV.

CCCM thấy gầm cao tầm 1 tỉ thì mua CRV hợp lý không ạ.
View attachment 7419575
CRV cũng ổn rồi cụ.
Điểm cộng cho người cha uy tín. Cứ hứa là làm liền thì sau này khi hứa cụ phải cân nhắc xíu😃

cascadabadboy

Xe buýt
Cụ có ưng em nào không, cho em xin thông tin em tìm hiểu em nó với cụ. Nhiều cái CRV em cũng ko ưng nhưng thấy hiện tại em nó phù hợp với giá tiền thôi
Nếu cụ hay chở gia đình thì CRV nó thiết kế đúng ý cụ rồi. Mit Out em cũng chê chân ga,vô lăng, loa,... thiết kế nội thất.. quá tệ dù cầm lái Out vài trăm km không nhiều.
Cx5 thì cũng lành và bền, ăn xăng ít như crv nhưng băng 2 ko rộng thoáng bằng. Bù lại chân ga con Cx5 nó sướng vì dùng hộp số 6AT, nội thất sang và có núm vặn tiện lợi là điểm cộng, loa cũng nghe hay hơn Crv và Out dù ko phải trội hơn hẳn.
Nếu cụ còn làm ra tiền để nâng đời xe sau 5 năm và ko quá ăn chắc mặc bền thì thử 1 lần xem qua youtube con Kia Sportage mới hoặc San dầu. Xe hàn giờ cũng ko xuống giá nhiều như ngày xưa.
Em mới múc Everest mới, đi thì sướng nhưng vẫn có vài điểm chê, nói chung không có con xe giá rẻ nào hoàn hảo cả, nó định hướng cho phân khúc khách hàng cần điều gì thôi.

vuanhanghi

Xe điện
CRV được cái dáng. Còn nếu muốn chọn con xe tốt thực sự thì làm con Subaru Forester.
1 số anh em bạn bè của em cũng phân vẫn giữa Su và Crv, cuối cùng ko ai chọn Su cả.

motthoidongbim

Xe điện
Em mua cho gia đình nên cần bền với lành cụ à. Xe với em cũng là tài sản lớn nên đã mua mới thì ít có ý định đổi. Chắc khi nào em phải khá giả hơn mới có tư tưởng đấy, chứ giờ thì ko. Cụ thấy CRV có đáng mua hơn CX5 hay Cross ko cụ. Mụ vợ em cứ thích CX5
Trung niên rồi thì đi crv là hợp lý. Dòng mazda em thấy phù hợp hơn vs giới trẻ

ubisapro

Xe trâu
Cụ chờ lấy bản 2023 cải tiến rộng dài ,mạnh hơn ,đẹp hơn Ô A Trai mua bản 2021 thấy khen lắm, đi tiết kiệm,Đầm, bảo dưỡng rẻ mỗi tội hơi ồn, ko biết bản 2023 thế nào
Mua Honda thì auto chấp nhận ồn cụ ợ. Mà đi nhiều và quen xe thì … bình thường hết. Chỉ có trái khoáy kiểu e, đang đi Suv rồi mượn lái Civic nó ồn ko tả nổi, đặc biệt qua chỗ sóc :D

alongcamepolly

Xe lăn
Cụ cứ đến hãng lái thử rồi chốt xem sao, xe gia đình thì xe nào cũng bền mãi thời gian ạ

hamcuare!

Xe container
Qá ổn! Nếu k có yc gì đặc biệt ngoài tiết kiệm, lành, cảm giác lái tốt.
À, nhưng nó lại là cái tên đang ế ẩm nhất phân khúc đấy cc :)).

Chỉnh sửa cuối:

Dream Thai

Xe điện
Nếu cụ hay chở gia đình thì CRV nó thiết kế đúng ý cụ rồi. Mit Out em cũng chê chân ga,vô lăng, loa,... thiết kế nội thất.. quá tệ dù cầm lái Out vài trăm km không nhiều.
Cx5 thì cũng lành và bền, ăn xăng ít như crv nhưng băng 2 ko rộng thoáng bằng. Bù lại chân ga con Cx5 nó sướng vì dùng hộp số 6AT, nội thất sang và có núm vặn tiện lợi là điểm cộng, loa cũng nghe hay hơn Crv và Out dù ko phải trội hơn hẳn.
Nếu cụ còn làm ra tiền để nâng đời xe sau 5 năm và ko quá ăn chắc mặc bền thì thử 1 lần xem qua youtube con Kia Sportage mới hoặc San dầu. Xe hàn giờ cũng ko xuống giá nhiều như ngày xưa.
Em mới múc Everest mới, đi thì sướng nhưng vẫn có vài điểm chê, nói chung không có con xe giá rẻ nào hoàn hảo cả, nó định hướng cho phân khúc khách hàng cần điều gì thôi.
E cũng đang mê em Everest nhìn rất hầm hố, e ko đủ tiền nên tính mua e Sport.
Điểm chê e nó là gì thế cụ :)