Có nên chuyển về khu Ecopark hưởng cuộc sống như nghỉ dưỡng không các bác nhỉ

Microbus

Xe hơi
Chào các bác, em có vấn đề này muốn nhờ các bác trợ giúp, hoặc nếu bác nào đang lăn tăm mua nhà ở Ecopark chắc cũng quan tâm, nên em lập thớt này để chúng ta cùng đàm đạo hoặc các bác tư vấn giúp em.

Chả là tài chính nhà em ở mức vừa vừa thôi, hai vợ chồng cưới nhau đã 3 năm có một bé rồi nhưng mà vẫn đang ở nhà thuê, định tìm chỗ ổn ổn ở để an cư lâu dài. Nhân đợt dịch dã vừa rồi, nhà em có xuống Ecopark hai ngày cuối tuần, để xem cái mọi người hay ca ngợi về Ecopark thế nào. Nói thật mê thật các bác ạ. Đúng chuẩn xanh, sạch, đẹp. Mê dã man. Cứ ngập ngừng mãi, xem hết mấy cái Sky Oasis mà chưa quyết định được.

Nhưng đợt này Ecopark mở bán Solforest, em đã tìm hiểu về đơn vị thiết kế là Dewan, nghe nói họ đã từng kiến tạọ nhiều biểu tượng ở Dubai và nhiều nước trên thế giới…Thiết kế lần này là kiến trúc xanh theo cảm hứng nhà trong vườn, vườn trong mây Vertical Forest. Ban công xanh được bàn giao hoàn thiện cả vườn, cả hệ thống tưới tiêu được thiết lập sẵn cho từng loại cây theo hướng gió, hướng nắng và độ cao. Riêng khoản chăm sóc cây xanh này ở Ecopark có vẻ yên tâm vì nổi tiếng. Nếu mà có đủ tài chính mua một căn có sân vườn rộng rãi thì thật sự rất…chill J. Xung quanh là nhà phố, biệt thự, trung tâm thương mại, trường học, dưới sẽ là phố đi bộ thông từ Sky Oasis, bể bơi bốn mùa, thác trang nhiệt đới,…nói chung là một khu phức hợp nhỏ tiện ích tận răng, trong cả khu phức hợp The Island Bay.

Em thì đang chim ưng nhất căn 2 phòng ngủ 66m2, tính ra chỉ cần thanh toán trước tầm 400tr cho đến tận sau bàn giao nhà 1 năm. Có thể lựa chọn Techcombank hoặc Vietcombank tùy gói vay. Cộng chiết khấu các thể loại như không vay hay thanh toán sớm tổng lên đến 11,5%. Em đang cố gắng năng nhặt chặt bị, nhanh nhẹn gom góp chút là được ròi :D.

Nhà em định mua căn điển hình thôi, chứ nghe nói căn đặc biệt có sân vườn sống ha - oai hơn hẳn thì phải cố gắng cày thêm. Mấy hôm nay vợ chồng em cứ nôn nao, tính toán, hỏi han gia đình, bạn bè. Tính chuyện đi thuê nhà mỗi tháng, đợi đủ tiền để mua cái nhà mà không vay ngân hàng chắc còn lâu, nên thôi, phải tính toán sao cho ổn định, đầu óc thư giãn mới có thời gian nghĩ đến việc khác. Em cảm ơn các bác rất nhiều…

Cụ cứ quyết đi, chủ đầu tư đấy yên tâm rồi

anhtuan85

Xe buýt
Cụ chủ thớt có vẻ am hiểu khu Solforest quá. Có thông tin gì hay cụ inbox em với ạ.

Rocket10h

Xe hơi
Nói chung thực sự nhiều tiền, mà là nhiều tiền thực sự ấy thì nên mua.
Còn không thì thi thoảng đá qua, coi như đi dã ngoại là đời đã thấy khoẻ rồi.

TsarPutin

Xe tăng
em mua cái cc cũng cao cấp trong nội đô 45trm2 đã thấy kinh dồi; vay lên bờ xg ruộng
thế mà ở Gia Lâm Văn Giang bán 46-60tr/m2 thì e đọc đi đọc lại xem có nhầm số ko =)) (masterise vs ecopark rồi);
đợt tới nội đô HN mở bán mà làm thêm ban công cây thì chắc hơn trăm mất :))

step321

Xe tăng
Ecopark vài tháng trở lại đây truyền thông rất mạnh, không biết đang ế hàng hay gì.

Nếu nhà có oto hoặc chỗ làm việc của 2vch thuận tiện nằm trên lộ trình xe Bus của KĐT thì cũng ok phết, bà chị cùng cty mình vừa làm 1 căn ở đây để mỗi cuối tuần về nghỉ ngơi.
Ế khối ý. Cụ xem hầm để xe của mấy khu chung cư là biết. kín luôn.

Mnanh2005

Xe tải
Công nhận, sale và môi giới giờ ngoài nói kiến trong tổ bò ra thì bất đàu viết văn hay thật, chứ khác xa ngày xưa chém to kho mặn
Mịa, đội seeding của Ecopark văn hay vc nhỉ ;))
Quảng cáo khéo ghê. Hôm nay chui cả vào chương trình Thời sự buổi trưa mới kinh....
Đợt này mấy cụ môi giới văn vẻ hay thật sự. Thêm mấy cụ khác vào tung hứng cứ phải gọi là luột 🤣

ÂM DƯƠNG

Xe hơi
Eco thì sống đẳng cấp rồi. Yên tĩnh không xô bồ, công việc phù hợp thì nhất luôn.

phihanhgia

Xe điện
SOLFOREST bao nhiêu tiền mỗi m2 các cụ nhỉ.
Nếu giá 20-25T/m2 thì nên mua; Nếu trên 35T/m2 thì nên để CĐT bán cho những ai thực sự cần.

Thang Doan

Xe tải
Cái này có được vay bảo lãnh của ngân hàng không các cụ nhỉ?

pqchien

Xe buýt
Được chứ, giờ ngân hàng nào chẳng có gói vay ưu đãi dành cho mua nhà. Mua ở đây nếu cụ cần vay thì được hỗ trợ lên đến 75-85% không lãi suất đấy

Bánh Xe Mòn

Xe tải
Được chứ, giờ ngân hàng nào chẳng có gói vay ưu đãi dành cho mua nhà. Mua ở đây nếu cụ cần vay thì được hỗ trợ lên đến 75-85% không lãi suất đấy
Ngân hàng bỏ tiền ra cho vay không lãi suất thì ngân hàng ăn bằng gì cụ, ngân hàng cụ nói ở trên ti vi ạ?

VnUeT

Xe tăng
Hít bụi chứ dưỡng gì?

Bánh Xe Mòn

Xe tải
Chỉ có quy định căn hộ được bán khi chủ đầu tư có chứng thư bảo lãnh ngân hàng đối với dự án đó/ căn hộ đó thôi. Chứ vay bảo lãnh của ngân hàng là gì ạ?. Ý cụ là dự án này có bảo lãnh của ngân hàng chưa và có đủ điều kiện để vay đúng không ạ? Cái này e chịu, hihi, may ra có cụ thớt là nắm dc thông tin :D.

Chỉnh sửa cuối:

baongan2511

Xe buýt
Tầm nhìn thoáng quá, khu này mật độ xây dựng ít và có quy hoạch cụ thể nên cảnh quan khá đẹp. Mấy toàn cao như solforest thì các sàn từ 5-40 có độ thông thoáng tuyệt đối rồi còn gì

Minh123456

Xe tải
SF_1.6 (3).png

Này là bể bơi vô cực rồi các cụ nhỉ, chiều chiều ra ngồi ngắm các mợ bơi chắc thích lắm hehe

Nhật Huy

[Tịch thu bằng lái]
Vừa mở FB đã thấy tràn ngập quảng cáo SolForest. Vào đây lại thấy sếu Sol đậu. VCĐ

huyshisha

Xe buýt
Bất động sản khu ecopark dạo gần đây khá hot, em thấy đầu tư khu này tỷ lệ sinh lời cao và thanh khoản nhanh. Trước ông bạn em định mua căn biệt thự để ở nhưng đợt đó cũng nghe tin phong thanh thôi chứ ko rõ nên cũng rén. Sau nghe nguồn tin kín ở đâu thấy chủ đầu tư uy tín nên đổ vào đầu tư 2 căn giờ lời gần được căn mới. Lãi kinh thật

Einstein.

Xe tăng
SF_1.6 (3).png

Này là bể bơi vô cực rồi các cụ nhỉ, chiều chiều ra ngồi ngắm các mợ bơi chắc thích lắm hehe
Nhìn thiết kế không gian sống xanh mà thích quá các cụ ạ, khu này đúng là đáng sống nhất HN rồi. Giờ xu hướng người dân đang dịch dần ra khỏi trung tâm vì quá đáng sợ. Không khí ngột ngạt, bụi bẩn, rác thải, và tiếng ồn kinh dị. Mấy khu xanh như này cần được khuyến khích đầu tư phát triển hơn