Có nên chuyển về khu Ecopark hưởng cuộc sống như nghỉ dưỡng không các bác nhỉ

san

Xe hơi
Không thấy thông tin gì về giá vậy cụ thớt, sản phẩm của bên này thì ngon nhưng giá cả thế nào mới thành vấn đề. Em cuối tuần toàn lượn sang bên khu này đi dạo thấy thích quá, diện tích cây xanh ở đây cao nên quanh năm mát mẻ chứ không như khu trung tâm quanh năm chỉ có ở trong điều hòa

Ngọc Anhvu

Xe tải
Dạo này Ecopark sôi động thật, ngày nào các em sales cũng gọi điện. Nghe thì hấp dẫn mỗi tội ko có xiền hehee
Solforest hình như là khu mới của ecopark thì phải? Hôm trước em có đi ngang thấy đã chuyển máy móc vào xây dựng rồi. Khả năng cuối 2021 là có nhà các cụ nhỉ, bên này em thấy xây dựng nhanh và kiểm soát cũng rất sát sao

Truong1988

Xe tải
Không thấy thông tin gì về giá vậy cụ thớt, sản phẩm của bên này thì ngon nhưng giá cả thế nào mới thành vấn đề. Em cuối tuần toàn lượn sang bên khu này đi dạo thấy thích quá, diện tích cây xanh ở đây cao nên quanh năm mát mẻ chứ không như khu trung tâm quanh năm chỉ có ở trong điều hòa
Mua ở đây được hỗ trợ vay ngân hàng lên đến 75% giá trị căn nhà, nhiều cụ nếu có trong túi khoảng 4-600 là có thể xuống tiền mua nhà được rồi. Chỉ phải trả ban đâu đâu có 20% giá trị là được nhận nhà.

vttt

Xe tải
Mua ở đây được hỗ trợ vay ngân hàng lên đến 75% giá trị căn nhà, nhiều cụ nếu có trong túi khoảng 4-600 là có thể xuống tiền mua nhà được rồi. Chỉ phải trả ban đâu đâu có 20% giá trị là được nhận nhà.
Thế túm váy là giá trị nó bao nhiêu cho căn 60m vậy cụ

tunganh_a76amc

Xe tăng
Ecopark thì đúng là môi trường nghỉ ngơi khá tốt , em rất thích . Nhưng chỉ phù hợp cuối tuần hoặc người chủ động thời gian thôi chứ còn làm nội thành , con cái học hành thì có vẻ hơi bất tiện . Ý kiến của cá nhân em - một người rất thích Ecopark.
- còn nhà vườn kiểu mới như khu chủ thớt nói thì phải xem xét khả năng muỗi và côn trùng vào nhà nữa nhé vì cái vườn của từng nhà đấy ạ

Mnanh2005

Xe tải
Kinh thật, mang cả bể bơi bốn mùa lên đặt trên toàn tháp 41 tầng này thì cả miền Bắc này nhất ông Ecoprak rồi còn gì nữa.

luxcar

Xe đạp
Website
jackby.com
Cụ nắm thông tin chắc như lòng bàn tay thế này thì chuẩn rồi đó. Khu đô thị Eco Park nổi tiếng về xanh, tươi, khí hậu sạch sẽ. Chung cư Solforest cụ chọn là đẳng cấp nhất bây giờ rồi. Đúng như cụ nói, xunh quanh là biệt thự, nhà vườn, trường học, trung tâm thương mại thì rất tuyệt vời rùi. Cụ chốt đi, chúc cụ tìm được căn đẹp giá hời!

AstonDechTin

Xe đạp
Theo em thì nên mua nhanh ngay cụ ạ, phải cố cũng gắng mà mua.
Khu Ecopark đang dần hoàn thiện cơ sở hạ tầng và đường sá rồi, kết nối giao thông rất thuận tiện.
Đặc biệt là ra đến sân bay Nội Bài khoảng 35 phút thôi. Ra đấy rồi bay qua Mỹ để nhận giải Oscar cụ à. Chứ bài này Việt Nam quen rồi không trao giải được :))

Em khẳng định là sống ở Ecopark rất sướng không hề giả trân. Nhưng chỉ sướng nếu các cụ sống khoảng vài tuần vài tháng. Còn sống hẳn thì thôi em chịu vì nhớ khói bụi ồn ào ở Hà Nội lắm.
Các cụ cứ mua mạnh vào xong em xin phép thi thoảng thuê lại về cắm trại nướng BBQ nhé b-)

Justforfuntoo

Xe container
Thanh niên mới lấy vợ và có con nhỏ thì mua gần chỗ làm của vợ thôi, eco xa quá ;))
Còn nếu đã thích eco thì mua westbay hay rừng cọ là hợp lý nhất, wb giá đâu có 2x mà còn phải cắt lỗ nữa là 40-60tr chỉ vì thêm cái vườn (cái vườn cũng bị tính giá 40-60tr/m)
Đội sale lão luyện của vim giờ bị vim đuổi hết sang ê cô bán hàng, văn hay ghê :))

hadu

Xe tăng
Thanh niên mới lấy vợ và có con nhỏ thì mua gần chỗ làm của vợ thôi, eco xa quá ;))
Còn nếu đã thích eco thì mua westbay hay rừng cọ là hợp lý nhất, wb giá đâu có 2x mà còn phải cắt lỗ nữa là 40-60tr chỉ vì thêm cái vườn (cái vườn cũng bị tính giá 40-60tr/m)
Đội sale lão luyện của vim giờ bị vim đuổi hết sang ê cô bán hàng, văn hay ghê :))
Cụ nói chuẩn không chỉnh được chỗ nào. Bổ xung thêm: sẽ có các gói chăm sóc vườn. Nhà càng vip gói càng to tiền. Hài nhất là đoạn giá vườn tính như giá nhà, có vườn vào tăng giá gần gấp 2. Lại còn cao 41 tầng, nhiều căn hộ hơn các toà khác, được thổi lên thành toà tháp biểu tượng. Sang năm xây thêm vài chục toà ở trục trung tâm nữa thì còn nhiều biểu tượng lắm.

Justforfuntoo

Xe container
Cụ nói chuẩn không chỉnh được chỗ nào. Bổ xung thêm: sẽ có các gói chăm sóc vườn. Nhà càng vip gói càng to tiền. Hài nhất là đoạn giá vườn tính như giá nhà, có vườn vào tăng giá gần gấp 2. Lại còn cao 41 tầng, nhiều căn hộ hơn các toà khác, được thổi lên thành toà tháp biểu tượng. Sang năm xây thêm vài chục toà ở trục trung tâm nữa thì còn nhiều biểu tượng lắm.
Ê cô học bài của vim nhanh phết
Trước thì thật thà chân chất, giá bán hợp lý, ai cũng mua được giờ thì ngáo giá

Hưng Sữa

Xe tải
Đẹp đấy, rất ấn tượng với kiểu thiết kế nhà vườn thế này. Trước em cứ nghĩ phải nhà mặt đất mới có thể xây dựng được chuỗi nhà vườn như thế nhưng thấy cái này là thích mắt quá nhìn xanh mịn mà. Hôm nào em đưa gấu qua xem xem gấu ưng cho đổi nhà luôn thì hay

Henry 27

Xe tăng
Nhìn thiết kế không gian sống xanh mà thích quá các cụ ạ, khu này đúng là đáng sống nhất HN rồi. Giờ xu hướng người dân đang dịch dần ra khỏi trung tâm vì quá đáng sợ. Không khí ngột ngạt, bụi bẩn, rác thải, và tiếng ồn kinh dị. Mấy khu xanh như này cần được khuyến khích đầu tư phát triển hơn
Cháu nghĩ thiết kế thế này thì mệt với muỗi và côn trùng

trinhquanha

[Tịch thu bằng lái]
Xem thông tin dự án thấy 2 tòa mà nhiều tiện ích kèm theo quá các cụ ạ. Có tiền làm 2 căn đầu tư thì ngon

Trada123467

Xe tải
Chào các bác, em có vấn đề này muốn nhờ các bác trợ giúp, hoặc nếu bác nào đang lăn tăm mua nhà ở Ecopark chắc cũng quan tâm, nên em lập thớt này để chúng ta cùng đàm đạo hoặc các bác tư vấn giúp em.

Chả là tài chính nhà em ở mức vừa vừa thôi, hai vợ chồng cưới nhau đã 3 năm có một bé rồi nhưng mà vẫn đang ở nhà thuê, định tìm chỗ ổn ổn ở để an cư lâu dài. Nhân đợt dịch dã vừa rồi, nhà em có xuống Ecopark hai ngày cuối tuần, để xem cái mọi người hay ca ngợi về Ecopark thế nào. Nói thật mê thật các bác ạ. Đúng chuẩn xanh, sạch, đẹp. Mê dã man. Cứ ngập ngừng mãi, xem hết mấy cái Sky Oasis mà chưa quyết định được.

Nhưng đợt này Ecopark mở bán Solforest, em đã tìm hiểu về đơn vị thiết kế là Dewan, nghe nói họ đã từng kiến tạọ nhiều biểu tượng ở Dubai và nhiều nước trên thế giới…Thiết kế lần này là kiến trúc xanh theo cảm hứng nhà trong vườn, vườn trong mây Vertical Forest. Ban công xanh được bàn giao hoàn thiện cả vườn, cả hệ thống tưới tiêu được thiết lập sẵn cho từng loại cây theo hướng gió, hướng nắng và độ cao. Riêng khoản chăm sóc cây xanh này ở Ecopark có vẻ yên tâm vì nổi tiếng. Nếu mà có đủ tài chính mua một căn có sân vườn rộng rãi thì thật sự rất…chill J. Xung quanh là nhà phố, biệt thự, trung tâm thương mại, trường học, dưới sẽ là phố đi bộ thông từ Sky Oasis, bể bơi bốn mùa, thác trang nhiệt đới,…nói chung là một khu phức hợp nhỏ tiện ích tận răng, trong cả khu phức hợp The Island Bay.

Em thì đang chim ưng nhất căn 2 phòng ngủ 66m2, tính ra chỉ cần thanh toán trước tầm 400tr cho đến tận sau bàn giao nhà 1 năm. Có thể lựa chọn Techcombank hoặc Vietcombank tùy gói vay. Cộng chiết khấu các thể loại như không vay hay thanh toán sớm tổng lên đến 11,5%. Em đang cố gắng năng nhặt chặt bị, nhanh nhẹn gom góp chút là được ròi :D.

Nhà em định mua căn điển hình thôi, chứ nghe nói căn đặc biệt có sân vườn sống ha - oai hơn hẳn thì phải cố gắng cày thêm. Mấy hôm nay vợ chồng em cứ nôn nao, tính toán, hỏi han gia đình, bạn bè. Tính chuyện đi thuê nhà mỗi tháng, đợi đủ tiền để mua cái nhà mà không vay ngân hàng chắc còn lâu, nên thôi, phải tính toán sao cho ổn định, đầu óc thư giãn mới có thời gian nghĩ đến việc khác. Em cảm ơn các bác rất nhiều…

Pr lộ liễu quá đấy. Sale thì nói thẳng sao phải vòng vo tam quốc.