Thảo luận Có nên độ mâm cho F10

Nguyễn Thị Nam

Xe đạp
lên mâm cái nhìn sang hẳn con xe =)), mỗi tội giờ đăng kiểm hơi khó chắc phải hoãn lại thôi cụ, hic
đăng kiểm bt bác ơi, có công văn hướng dẫn đàng hoàng mà. F10 520i được sử dụng mâm 17-19inc, 528i được sử dụng mâm 18-20inc. Nên bác cứ mạnh dạn lên nhé

Nguyễn Thị Nam

Xe đạp
Mâm 19 này ngầu nhất trong tất cả mâm của BMW nhỉ
Trước mình mê cái 18 454 và cái 19 như bác nhưng không mua được hết hàng.
Đc cái mâm này nó sang - nan nó dày nên ko cần độ thêm cùm phanh nữa bác ạ. Em thấy h trên nhóm BMW ở FB anh em vẫn bán ầm ầm mà bác.

Pela

Xe buýt
Đc cái mâm này nó sang - nan nó dày nên ko cần độ thêm cùm phanh nữa bác ạ. Em thấy h trên nhóm BMW ở FB anh em vẫn bán ầm ầm mà bác.
Hồi em mua là 2016 cụ ạ buồn ghê.
Giờ thì em kiếm mâm 18 giờ em lại thích sưu tầm mấy cái mâm 18 hơn.

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Ồn hay không ồn thì các cụ phải hỏi các mợ: Tai sao đi giày cao gót đau chân và không thoải mái mà các mợ vẫn thích đi hơn là đi giầy thấp hoặc giầy bệt êm chân hơn nhiều ?

Lên 19 làm gì cho ồn cụ, nó sẽ ồn hơn khá nhiều đấy, chơi 17 vừa êm vừa ko ồn cụ. 19 đẹp hơn chút nhưng mình phải đánh đổi bằng chính trải nghiệm, cảm giác của mình thì ko đáng.
Lên vành 19 inch thì trông đẹp hơn nhưng sẽ ồn. Con VF Lux A cũng toàn chạy vành 18, 19. Em thấy ở gara Công nghệ Auto phố Nghĩa Tân đang có bộ vành 19 cực đẹp. Nhưng cá nhân em đi vành 17 vì êm hơn.

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
17 inch của em là dùng lốp runflat, chuyển lên 19 thì em lại dùng lốp Mit thường vì vậy còn thấy êm hơn :D
Trong điều kiện đường xá như ở VN thì rất nhiều anh em đã làm theo cách của cụ, vừa đẹp vừa êm. Chơi runflat cụ nào hay đi cao tốc thì nên giữ cho an toàn, còn không thì cứ lốp thường của mít mà phang.

jakiroo0o

Xe hơi
848 Bạch Đằng, P. Thanh Lương, Q. Hai Bà Trưng, Hà
Website
kuchen.com.vn
Việc thay đổi kích thước mâm xe có thể ảnh hưởng đến một số khía cạnh của vận hành xe của bạn. Tuy nhiên, nếu được thực hiện đúng cách, các ảnh hưởng này có thể được giảm thiểu đến mức không đáng kể.

Một số vấn đề có thể xảy ra khi bạn thay đổi kích thước mâm xe bao gồm:

1. Tăng độ cứng của xe: Khi bạn lên kích thước mâm lớn hơn, lốp xe trở nên mỏng hơn và do đó ít co giãn hơn. Điều này có thể làm tăng độ cứng của xe, làm cho nó cảm giác cứng hơn và khó điều khiển hơn.
  2. Ảnh hưởng tới hệ thống tính công tơ mét: Khi bạn thay đổi kích thước mâm xe, hệ thống tính công tơ mét của xe có thể bị ảnh hưởng. Điều này có thể dẫn đến sai số trong đo lường tốc độ và khoảng cách đã đi.
  3. Thay đổi tính năng tiết kiệm nhiên liệu: Khi bạn thay đổi kích thước mâm xe, cường độ lực ma sát giữa lốp và đường khác nhau. Điều này có thể làm thay đổi tính năng tiết kiệm nhiên liệu của xe.