Thảo luận Có nên đợi Cross 2023.

ncs

Xe buýt
Cụ nói hoàn toàn đúng, nhưng chỉ mỗi cái gầm cao mà Cross bán chạy hơn Altis đến không biết bao nhiêu lần. Ngoan hiền lùn vẫn không bằng kém ngoan, kém hiền mà chân dài.
Nó bán chạy hơn không chỉ gầm cao hơn đang là xu thế mà còn đẹp hơn. Hình thức altiz không được đẹp ở cái nẹp crôm đầu và đèn hậu không ăn nhập lắm

MrImposible

Xe buýt
HRV G giờ rẻ quá nên bán khá tốt
HR-V G ở SG lạc khoảng 20 củ tùy đại lý, ký chờ ưu tiên lấy sớm chứ ở đó mà có ngay vì con này nhập. Còn Cross G nó rộng rãi hơn hẳn nhất là cái cốp có thể bỏ rất nhiều đồ cho gia đình, máy 1.8 cũng ko tệ chỉ cái hộp số CVT nó hơi cùi hơn CVT của Hòn Đá.

hiepchiken82

Xe tăng
HR-V G ở SG lạc khoảng 20 củ tùy đại lý, ký chờ ưu tiên lấy sớm chứ ở đó mà có ngay vì con này nhập. Còn Cross G nó rộng rãi hơn hẳn nhất là cái cốp có thể bỏ rất nhiều đồ cho gia đình, máy 1.8 cũng ko tệ chỉ cái hộp số CVT nó hơi cùi hơn CVT của Hòn Đá.
cơ sở đâu mà cụ nói cvt hòn đá ngon hơn nhỉ?

Bopbun

Xe điện
Nó là feeling khi lái chứ cơ sở gì, con xe đầu của tôi là Honda giờ chạy con Toyota thì thấy vậy nói vậy
Feeling thì nó tổng thể cả động cơ, thông số ECU chỉnh cho mức nảy số trong hộp số chứ đâu phải hộp số ngon hơn cụ. Feeling như ý cụ chắc là cụ thích bốc nước ga đầu chứ gì. Đơn giản, để bốc nước ga đầu thì họ chỉnh thông số ECU cho ghì số thấp lâu hơn sẽ bốc ngay. Mà ghì số thấp lâu hơn thì hao xăng nhiều hơn. Toy với Honda mỗi hãng một triết lý mà nguyên lý đơn giản chỉ có như vậy.
So hộp số CVT nào ngon hơn thì hơi khó, phải đi vài năm cho đến chục năm mới biết hộp số nào ngon hơn. Trước mắt chỉ xem được độ ồn hộp số nào lớn hơn mà thôi.

MrImposible

Xe buýt
Feeling thì nó tổng thể cả động cơ, thông số ECU chỉnh cho mức nảy số trong hộp số chứ đâu phải hộp số ngon hơn cụ. Feeling như ý cụ chắc là cụ thích bốc nước ga đầu chứ gì. Đơn giản, để bốc nước ga đầu thì họ chỉnh thông số ECU cho ghì số thấp lâu hơn sẽ bốc ngay. Mà ghì số thấp lâu hơn thì hao xăng nhiều hơn. Toy với Honda mỗi hãng một triết lý mà nguyên lý đơn giản chỉ có như vậy.
So hộp số CVT nào ngon hơn thì hơi khó, phải đi vài năm cho đến chục năm mới biết hộp số nào ngon hơn. Trước mắt chỉ xem được độ ồn hộp số nào lớn hơn mà thôi.
Đúng rồi cụ, e thích đạp phát lên ngay ấy :))

Cereal Killer

Xe đạp
Cụ giống e, rất quan tâm cái màn hình. E đi đâu xa xa tí mà ko có cái gì nó nói nó hét là khó chịu lắm. Nhất là cái map với e rất quan trọng, đi đâu dù thuộc đường cũng bật map để nó báo còn chuyển làn trước. Đầu óc không cần nhớ đường mà nhớ cái khác. Nhiều cụ đến chỗ rẽ không chuyển làn trước đi đè đầu đè cổ người khác chuối kinh khủng.
Mua bản 2022 nên vừa định đặt 1 cục Android Auto không dây về, lại thấy có cục vừa không dây vừa Android thêm tí tiền mua luôn, mấy hôm nay đang trải nghiệm đã phết đỡ phải cắm.
Bản 2023 có cái đó khỏi mua gì cắm thêm. Sướng.
Cụ cho em xin link đặt hàng cụ mua được ko ạ? Em cảm ơn ạ.

Bopbun

Xe điện
Cụ cho em xin link đặt hàng cụ mua được ko ạ? Em cảm ơn ạ.
Em vừa mua xong thì nó ra đời mới hơn, vẫn giá cũ. Bản em mua là Android 11. Bây giờ là bản Android 12 rồi. Cụ nhớ đặt loại EAU thì mới tương thích mạng Việt Nam. 2 loại kia tương thích Bắc Mỹ, Nhật Bản đừng mua.

Chỉnh sửa cuối:

Delun

Xe đạp
Toyota Thanh Xuân 315 Trường Chinh,Thanh Xuân,HN
Website
www.toyotathanhxuan668.vn
Chào các cụ, em tham gia Otofun cũng lâu rồi, nhưng chưa có điều kiện kinh tế, chạy 2 bánh nên chỉ hóng thôi:D.
Giờ mới điều kiện lên 4 bánh, e có thấy con Cross chạy đầy đường, nhìn cũng ưng và thấy phù hợp. Nên định xuống tiền với em này, bản G thôi ạ,
Mà e mới đọc tin tức thấy bản 2023 mới ra bên nước ngoài. Nên em xin hỏi ý kiên các cụ có nên đợi không, và nếu đợi thì đợi trong bao lâu, có mua dễ không.
Em giờ mới bắt đầu học lái bằng, nên cũng không vội ạ.
Cảm ơn các cụ đã đọc bài.
Hi Cụ đợi thì biêts đến bao giờ,mà đợi xe mới về chắc gì đã khuyến mại hay giảm giá.Nhg hiện tại đang giảm giá khuyến mại,bản mới cũng nâng cấp màn hình 9inch....Cụ quan tâm inbox em gias tốt nhất nhé.Thks cụ

buithanhdong

Xe máy
Mazda Cx30 giờ giảm ngót cả 100 củ trước mình phân vân nó với cross nhưng giá quá đắt giờ giảm giá mua giờ quá ngon.

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
Mazda Cx30 giờ giảm ngót cả 100 củ trước mình phân vân nó với cross nhưng giá quá đắt giờ giảm giá mua giờ quá ngon.
Cross giờ cũng khuyến mại khủng cụ ạ. 50% phí trước bạ cụ ạ.

kaku223223

Xe tăng
cùng mazda thì múc Cx5 deluxe thơm hơn chứ cụ, giá cũng tầm 750 củ

thit kho tau

Xe đạp
HR-V em nó dở nhất là máy lạnh , em cũng mới đẩy em nó đi , xe đi hai người mờ máy lạnh nhiệt độ max mà vẩn nóng hầm hập , nóng nhất là tử sunroop dội xuống.