[Funland] Có nên kinh doanh hồ câu tôm?

Hoàng Trang

Xe ngựa
Dân bắc e nghĩ ko thích câu tôm :)) E có ô a hay câu cá, đến hồ câu nào mà cá 3-4kg dở xuốn là lão chê ko đi nữa. Cứ phải một phát ăn to mới đi.
Người trong nam sông nước quen, chắc hợp với câu tôm hơn. Em đoán mò vậy thôi ạ ;)) cụ đại xá ;))
Tôm em chỉ cất vó thôi :))
Em công nhận mợ y hệt cụ dưới phán :))
Trêu em :">:">:">

wazza10

Xe hơi
Dân bắc e nghĩ ko thích câu tôm :)) E có ô a hay câu cá, đến hồ câu nào mà cá 3-4kg dở xuốn là lão chê ko đi nữa. Cứ phải một phát ăn to mới đi.
Người trong nam sông nước quen, chắc hợp với câu tôm hơn. Em đoán mò vậy thôi ạ ;)) cụ đại xá ;))
Cảm ơn cụ. E rất thích những cmt như này đấy ạ. Đúng là ở VN mình văn hóa vùng miền quyết định nhiều thành bại ạ.

wazza10

Xe hơi
Cụ sang Sing tham khảo mô hình câu tôm nhé, họ nuôi thành từng bể, câu lên nướng ăn luôn rất phê
Dạ, tks cụ. Lại phải đầu tư chuyến sang đó tốn kém quá cụ nhỉ! :)

CAMERA QUAN SÁT

Xe tải
em rất khoái câu tôm cụ mở đi thỉnh thoảng em qua ủng hộ !

zonda82

Xe container
Không biết câu tôm có thú vị hơn câu cá không cccm.

CIB

Xe điện
Cháu mới nghe dịch vụ câu tôm trong nhà hàng, câu lên con nào thả vào nồi con ấy thôi, chưa nghe dịch vụ câu tôm tự nhiên bao giờ,
Thông thường các hồ câu cá dịch vụ cũng có vài ông đi câu tôm miễn phí, nhưng ít lắm, tôm là loại đắt tiền mà lại phàm ăn nêu mở hồ dịch vụ có lẽ là sập tiệm sớm, mà câu tôm chủ yếu là để lấy tôm về chén, chứ tính giải trí không thể được như câu cá nên cụ xem xét nếu đủ rộng thì mở cái hồ câu cá sẽ hay hơn, Hồ nhà cụ ở mạn nào của Hà Nội vậy?

Mơ Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em chào các cụ/mợ!
Nhà em ở ngoại thành cách trung tâm HN khoảng 25km, có một mảnh đất bỏ không nên em đang suy nghĩ xem có thể kinh doanh gì không. Em tham khảo thấy dịch vụ câu tôm khá mới mẻ mà không biết như nào. Thông tin trên mạng cũng ít.
Cụ mợ nào có kinh nghiệm vụ này tư vấn em với nhé. Vị trí nhà em thế có phù hợp không? loại hình này có khả thi không? Có những rủi ro gì? vân vân và mây mây...
Em xin chân thành cảm ơn ạ!
Kinh doanh hồ câu tôm rất phổ biến trong Nam nhưng ngoài Bắc không có vì ngoài này không có loại tôm phù hợp.
Trong Nam 99% là tôm càng xanh, to khỏe sống dai và ăn mồi mạnh hơn cá.
Trong Nam hồ câu tôm thì việc câu là phụ thôi, nhậu lai rai là chính, có thêm chỗ trò chơi cho phụ nữ trẻ con.
Nếu cụ mở được thành 1 khu sinh thái nho nhỏ thì sẽ có khách, nhưng 25km là hơi xa so với thói quen đưa gia đình đi chơi lai rai cuối tuần của dân HN.

Tôm câu lên thành mồi nhậu luôn, rất ngon

nicktrongsang

Xe buýt
câu kiếc chỉ là phụ, quan trọng là có chỗ cho các cháu vui đùa, vườn hoa cho các mẹ tự sướng, thả vài hotgirl vú nẩy cho các bố ngắm nữa :D

wazza10

Xe hơi
Kinh doanh hồ câu tôm rất phổ biến trong Nam nhưng ngoài Bắc không có vì ngoài này không có loại tôm phù hợp.
Trong Nam 99% là tôm càng xanh, to khỏe sống dai và ăn mồi mạnh hơn cá.
Trong Nam hồ câu tôm thì việc câu là phụ thôi, nhậu lai rai là chính, có thêm chỗ trò chơi cho phụ nữ trẻ con.
Nếu cụ mở được thành 1 khu sinh thái nho nhỏ thì sẽ có khách, nhưng 25km là hơi xa so với thói quen đưa gia đình đi chơi lai rai cuối tuần của dân HN.

Tôm câu lên thành mồi nhậu luôn, rất ngon

Cảm ơn cụ đã chia sẻ rất chân thành.

Acient.cutkit

Xe tăng

Quỳnh hp

Xe tăng
Câu tôm là thú vui cũng là món giải trí của dân sing, họ làm bể xi măng rồi thả tôm càng xanh vào cho khách câu,bên cạnh đó ng ta bán bia,nc ngọt với than hoa để phục vụ cho khách câu, ngày trc ở bên sing tuần nào bọn e cũng tổ chức đi câu tôm vui lắm. Chúc cụ thành công trong lĩnh vực này

Hoàng Trang

Xe ngựa
câu kiếc chỉ là phụ, quan trọng là có chỗ cho các cháu vui đùa, vườn hoa cho các mẹ tự sướng, thả vài hotgirl vú nẩy cho các bố ngắm nữa :D
Comment của cụ và tên nick cụ cứ choảng nhau chan chát :)). Thả vài hotgirl ra mà các mẹ nhìn thấy thì các mẹ cấm cửa luôn, khỏi câu kiếc gì nữa nhé :)).

cưỡi chổi

Xe lăn
Cá thôi cụ. Tôm thì liệu câu được bao nhiêu con để bỏ vào mồm. Cá thì may được con thì còn có món nhắm. Chứ tôm thì được vài ba con thì sao? Thả xuống thì cũng chết, mang về cũng chẳng để làm gì.
Câu để thư giãn, giết thời gian còn được chứ để để đủ bỏ vào mồm như cụ nói thì cũng mệt đấy. Những cụ thích câu kết hợp nhậu sẽ không thích. Tôm thì cứ làm cái vó hoặc thả đôi chục cái giỏ là hợp bài ;))

motthoidongbim

Xe điện
Câu để thư giãn, giết thời gian còn được chứ để để đủ bỏ vào mồm như cụ nói thì cũng mệt đấy. Những cụ thích câu kết hợp nhậu sẽ không thích. Tôm thì cứ làm cái vó hoặc thả đôi chục cái giỏ là hợp bài ;))
Có thực mới vực được một số thứ chứ cụ. Còn có cụ đăng ảnh ở trong bể để câu thì còn câu được, chứ kiểu hồ nuôi thì 5 ăn, 5 thua lắm.

cưỡi chổi

Xe lăn
Có thực mới vực được một số thứ chứ cụ. Còn có cụ đăng ảnh ở trong bể để câu thì còn câu được, chứ kiểu hồ nuôi thì 5 ăn, 5 thua lắm.
Vậy nên startup này sẽ không khả thi lắm. Vì đa số các cụ đều muốn câu xong là phải có cái chén

leech

Xe máy
Em chào các cụ/mợ!
Nhà em ở ngoại thành cách trung tâm HN khoảng 25km, có một mảnh đất bỏ không nên em đang suy nghĩ xem có thể kinh doanh gì không. Em tham khảo thấy dịch vụ câu tôm khá mới mẻ mà không biết như nào. Thông tin trên mạng cũng ít.
Cụ mợ nào có kinh nghiệm vụ này tư vấn em với nhé. Vị trí nhà em thế có phù hợp không? loại hình này có khả thi không? Có những rủi ro gì? vân vân và mây mây...
Em xin chân thành cảm ơn ạ!
Câu tôm nếu xa thế chắc phải kết hợp nuôi thả tôm mới có lời. Em đã tham khảo mô hình câu tôm trong SG và có chút lý thuyết thấy mô hình của cụ không phù hợp lắm.
Câu tôm (Càng xanh chứ loại tôm khác không ổn) phát triển vì câu dễ hơn câu cá nên chi phí cao, thu tiền của giới trung lưu cao nên cần vị trí ở Thủ đô, trong ngõ và đỗ xe được. Em cũng đã định startup mà bể kèo vì kiếm đất đạt yêu cầu khó.