Có nên làm chống ồn ( cách âm) cho xe mới mua?

nnhungcl

Xe tăng
Theo e nên để nguyên bản mà đi, nếu làm đc chống ồn thì nhà sản xuất đã làm ngay từ ban đầu

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Chống ồn, ù chỉ nên làm khi cụ nào hay đi cao tốc, chứ đi nội đô chả tác dụng đâu :)) em đã dán và xác nhận là: nghe loa chắc hơn, phóng tốc độ cao thì giảm ù nhiều hơn. Mà chỉ cần dán cửa, hông, không cần dán sàn, vì sàn thường đã có sẵn :P

Khoa Nam

Đi bộ
Tình hình là mình vừa đặt cọc xe Chevrolet Trailblazer bản 2.5 full. Hãng xe tư vấn họ làm cách âm toàn thân xe + xịt phủ gầm là 39 triệu. Họ cho mình biết là dùng công nghệ hay vật liệu có tên "hasimi" - đại loại 1 gì đó đọc thoáng qua là vậy. Mình dạo quanh google và không tìm thấy thông tin nao liên quan đến cái tên đó. Hãng bảo là miếng lót đó khá đắt tiền, xác xe khá to nên tiền tăng theo diện tích phủ trong sàn, gầm, các cửa xe và ngăn giữa khoang lái với động cơ. Mình Được tư vấn là vậy liệu này chiệu nhiệt độ cao, đốt không cháy và cách âm tốt. Cộng với việc xịt thêm cái gì đó như cao su + thuỷ tinh để chống thấm sau khi đã lót loại vật liệu nêu trên. Giá mình chấp nhận được nhưng câu hỏi đặt ra là đã ai làm cách âm toàn thân xe ở hãng chưa? Làm xong liệu có tiếng ù tai khó chịu như bị nhốt trong chiếc lọ bịt kín không? Liệu có mùi khó chịu khi đậu xe trời nắng nóng không? Vì đây là xe nhập khẩu nguyên chiếc từ Thái nên khi hãng ở Việt Nam tháo ra rồi lắp lại, có ảnh hưởng gì đến chất lượng của nội thất xe không?

Xin các bác chia sẽ kinh nghiệm để mình có thể quyết định sớm liệu có làm hay không. Mình nhận xe cuối tháng 7/2018.

Lý do mình làm cách âm là vì khi lái thử nghe tiếng ù tai rất khó chịu ( tiếng gió ù và tiếng lốp xe vọng lên)

Mình không biết hỏi ai nên rất cần sự chia sẽ từ mọi người. Xin cám ơn!

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Xe cụ làm vật liệu Đức dưới 20 củ
Tình hình là mình vừa đặt cọc xe Chevrolet Trailblazer bản 2.5 full. Hãng xe tư vấn họ làm cách âm toàn thân xe + xịt phủ gầm là 39 triệu. Họ cho mình biết là dùng công nghệ hay vật liệu có tên "hasimi" - đại loại 1 gì đó đọc thoáng qua là vậy. Mình dạo quanh google và không tìm thấy thông tin nao liên quan đến cái tên đó. Hãng bảo là miếng lót đó khá đắt tiền, xác xe khá to nên tiền tăng theo diện tích phủ trong sàn, gầm, các cửa xe và ngăn giữa khoang lái với động cơ. Mình Được tư vấn là vậy liệu này chiệu nhiệt độ cao, đốt không cháy và cách âm tốt. Cộng với việc xịt thêm cái gì đó như cao su + thuỷ tinh để chống thấm sau khi đã lót loại vật liệu nêu trên. Giá mình chấp nhận được nhưng câu hỏi đặt ra là đã ai làm cách âm toàn thân xe ở hãng chưa? Làm xong liệu có tiếng ù tai khó chịu như bị nhốt trong chiếc lọ bịt kín không? Liệu có mùi khó chịu khi đậu xe trời nắng nóng không? Vì đây là xe nhập khẩu nguyên chiếc từ Thái nên khi hãng ở Việt Nam tháo ra rồi lắp lại, có ảnh hưởng gì đến chất lượng của nội thất xe không?

Xin các bác chia sẽ kinh nghiệm để mình có thể quyết định sớm liệu có làm hay không. Mình nhận xe cuối tháng 7/2018.

Lý do mình làm cách âm là vì khi lái thử nghe tiếng ù tai rất khó chịu ( tiếng gió ù và tiếng lốp xe vọng lên)

Mình không biết hỏi ai nên rất cần sự chia sẽ từ mọi người. Xin cám ơn!

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Bác nói rõ hơn được k!
Về tiêu âm thì sàn xe thường có sẵn, bác không phải làm
Chỉ cần làm cửa xe và hông xe, xe bác chắc hết tầm 4 5 hộp dán cửa, 1 hộp 6 miếng, mất tầm 4 5 triệu
Phủ gầm thì từ 5 tới 9 chai tùy nhu cầu, 1 chai cả công thường là 500k, vậy cứ cho là 4500k
Vật xe bác làm tiêu âm cộng phủ gầm chống gỉ tầm 10.500.000đ là ổn
Lưu ý vật liệu tiêu âm phải là vật liệu an toàn cho nội thất, nhiệt độ cháy phải hơn 150 độ C, không phát tán chất độc
Bác cân nhắc phương án, nếu bác hay đi cao tốc, với vận tốc 80km/h trở lên thì nên làm tiêu âm, hoặc chơi âm thanh, còn nếu chỉ đi nội đô thì không cần, vì tiếng kêu của lốp không thể chống được, trừ khi bác đổi sang dòng xe sang :D

Khoa Nam

Đi bộ
Chỉ cần làm cửa xe và hông xe, xe bác chắc hết tầm 4 5 hộp dán cửa, 1 hộp 6 miếng, mất tầm 4 5 triệu
Phủ gầm thì từ 5 tới 9 chai tùy nhu cầu, 1 chai cả công thường là 500k, vậy cứ cho là 4500k
Lưu ý vật liệu tiêu âm phải là vật liệu an toàn cho nội thất, nhiệt độ cháy phải hơn 150 độ C, không phát tán chất độc
Bác cân nhắc phương án, nếu bác hay đi cao tốc, với vận tốc 80km/h trở lên thì nên làm tiêu âm, hoặc chơi âm thanh, còn nếu chỉ đi nội đô thì không cần, vì tiếng kêu của lốp không thể chống được, trừ khi bác đổi sang dòng xe sang :D
Cám ơn bác tận tình tư vấn. Liệu Chervolet ở Việt Nam tháo ra làm cách âm rồi lắp lại có ảnh hưởng lớn đến chất lượng của xe ko bác. Mình cảm thấy hơi lo vì đây là xe mới

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Cám ơn bác tận tình tư vấn. Liệu Chervolet ở Việt Nam tháo ra làm cách âm rồi lắp lại có ảnh hưởng lớn đến chất lượng của xe ko bác. Mình cảm thấy hơi lo vì đây là xe mới
Do nhu cầu của bác và bác chọn đội thi công thôi ạ, em xin nhắc lại
1. Nhu cầu di chuyển tốc độ 80k,/h trở lên bác có nhiều k? vì đây là tấm triệt tiêu âm rung vỏ xe
2. Bác có là người chơi âm thanh k?
3. Bác có hay di chuyển cung đường nhiều muối không (nếu gần biển nên làm phủ gầm)

Khoa Nam

Đi bộ
Do nhu cầu của bác và bác chọn đội thi công thôi ạ, em xin nhắc lại
1. Nhu cầu di chuyển tốc độ 80k,/h trở lên bác có nhiều k? vì đây là tấm triệt tiêu âm rung vỏ xe
2. Bác có là người chơi âm thanh k?
3. Bác có hay di chuyển cung đường nhiều muối không (nếu gần biển nên làm phủ gầm)
Mình ít di chuyển ở đường gần khu vực biển và thường xuyên di chuyển ở tốc độ 80km. Mình ít khi nghe nhạc khi lái xe

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Mình ít di chuyển ở đường gần khu vực biển và thường xuyên di chuyển ở tốc độ 80km. Mình ít khi nghe nhạc khi lái xe
Vậy bác cứ cân nhắc phương án theo nhu cầu bản thân thôi ạ :D

thanhquang2

Xe đạp
Website
4autolight.vn
9 người thì 10 ý mà, ai dùng vào mục đích tốt thì nó tốt, còn ai dùng linh tinh thì nó xấu thôi. Lỗi không phải ở công nghệ là lỗi ở người dùng thôi. Nên cũng không cần phải lên án hay thế này thế kia. Quan trọng là dùng thế nào thôi.

quangthung_nd

Xe hơi
họ tu van toàn cái tốt.quan trọng túi tiền thôi

dinhhuymanh

Xe đạp
Website
mefome.blogspot.com
Ngồi trong 1 cái thùng tôn di động, nếu không uỳnh uỳnh thì cũng ù ù như cục loa sub thôi. Nên dung âm thanh để đánh lừa tai. em xin hết

LAGIKEOKAYA1604

[Tịch thu bằng lái]
Theo cá nhân E thì nên làm ạ.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Nếu mình muốn làm chống ồn tổng thể xe thì chỗ nào làm được cụ nhỉ? 1 cái suv không biết làm hết bao nhiêu tiền?

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com

Trungthanh_Mc

Xe máy
Theo em cụ cứ để nguyên bản mà đi . Nếu cụ đã làm thì làm đồ xịn của mỹ , đức ...vv. Đừng làm mấy cái đồ khựa vào tiền mất tật mang cụ ạ.

lenguyendv

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Nhìn mấy cụ mang xe mới cho mấy ku thợ tháo bung bét để dán dán đắp đắp, em thấy xót lắm! Kinh nghiệm đi 5 đời xe của em là cứ nguyên bản mà dùng cụ ạ