[Funland] Có nên làm mái Mica không các cụ?

Đại Bàng Xuống Núi

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhà em có ô lấy sáng. 4 năm ok. Đang yên đang lành thì nhà hàng xóm bán nhà, chủ mới về có con mèo suốt ngày nó nhảy sang, thủng lỗ chỗ 5 6 lỗ liền :((
Chứng tỏ nắng nhiều bị giòn cụ nhỉ
Căng phết

Đại Bàng Xuống Núi

Xe tăng
Nhà em lợp bằng polycarbonate giá hơn 6 củ/m2, đc 3 năm phải dỡ ra thay bằng kính.
Mưa ồn và bám bẩn rất kinh, muốn đẹp phải cọ thường xuyên.
6 củ là quá đắt luôn cụ nhỉ, cụ chơi đấy :))

ntquantn

Xe buýt
Chứng tỏ nắng nhiều bị giòn cụ nhỉ
Căng phết
Vâng cụ, nó giòn tan. không biết có phải do mua phải loại lởm không? Em thay tấm mới được 2 năm nay thấy vẫn tạm ổn. Lúc thay cũng nâng độ cao lên lên gần bằng mái nhà bên nên mèo nhảy cũng không bị ầm ầm như hồi đầu.

An Nguyen 1

Xe tăng
Cái mái mica này chỉ đẹp thôi, hoặc dùng tốt ở nơi mát mẻ, ít thay đổi thời tiết. Còn nắng nóng xong mưa rào thì hay dột nứt. Cách thức và chất lượng thi công ảnh hưởng nhiều đến tuổi thọ của mái. Trời nắng không ngồi dưới mái được vì rất hanh.
Lúc trướv em làm giếng trời bằng mái này, rồi kể từ ngày thay mái thì mới được sự yên ổn.

CR-Vic

Xe container
Nhà em trên gác thượng lắp cái mái nhựa mica polycarbonate này từ 2017 đến giờ trải qua 3 mùa hè nắng kỷ lục đến giờ vẫn chưa có xi nhê gì. Không dám khẳng định vì nhà NSX họ bảo hành 10 năm nên cứ để xem các năm sau như thế nào. Được cái tiền điện giảm gần 1/2 từ hồi lắp cái hệ mái nhựa này :D

pressf5

Xe buýt
Em cũng định làm chỗ giếng trời loại meca này dày 10mm nhưng chưa biết thế nào, có cụ nào làm chưa em ngó tí.

Đại Bàng Xuống Núi

Xe tăng
Nhà em trên gác thượng lắp cái mái nhựa mica polycarbonate này từ 2017 đến giờ trải qua 3 mùa hè nắng kỷ lục đến giờ vẫn chưa có xi nhê gì. Không dám khẳng định vì nhà NSX họ bảo hành 10 năm nên cứ để xem các năm sau như thế nào. Được cái tiền điện giảm gần 1/2 từ hồi lắp cái hệ mái nhựa này :D
Cụ cho em xin số bên lắp dc ko ah, trên 3 năm là e cũng tạm ok rồi
Cụ làm loại mấy li và bao tiền ?
Cụ làm tầng 1 hay tầng cao ah?

Đại Bàng Xuống Núi

Xe tăng
Em cũng định làm chỗ giếng trời loại meca này dày 10mm nhưng chưa biết thế nào, có cụ nào làm chưa em ngó tí.
10 li là quá dầy, em định là 3 li thôi
Cụ mua loại 10 li tầm 700k/m ah

Duytung

Xe buýt
Em cũng đang tính làm mái mica, mà sao mã cụ âm ghê thế
Can cụ, em làm Mika chán phát ốm luôn, tiền bằng kính, nhưng khi nhiệt độ cao thấp, sẽ co ngót, các vết dán kep hở dần, mưa là trong mái và ngoài sân là như nhau.

Em loại trong đầu mái mika cho đến già.

Đại Bàng Xuống Núi

Xe tăng
Vâng, e có xem qua dầy dặn lắm ạ, của cụ cũng ở trên Of, showroom chỗ đầu La Thành. E lăn tăn ko biết có ổn không nếu làm mái giếng trời.
Cho em xin nick cụ này nhé, giá bao tiền/m thế cụ

DCN

Xe buýt
E định làm mái ở tầng trên bằng mica khung inox tầm hơn 1tr/m
Giá tính ra ko rẻ nhưng ko biết có nhược điểm j ko, có bền ko, có chịu đc gió trên tầng cao ko, nhà em cạnh hồ gió to, tầng cao nên lo lắng
Thank

Em làm kiểu như mấy nhà này ah

Cụ chơi kính cường lực hoặc tấm Polycacbonat cho nó bền

Kurumasuki

Xe container
Nhân tiện đây xin hỏi các cụ.
Em đi sang Lào, Cam thấy nhà mái tôn dọc đường nó có cái diềm mái bằng tôn vuốt cong trông rất thuận mắt.
Ở VN em search ko thấy, mái tôn toàn kết thúc cụt lủn trông mỏng mảnh hoặc là làm cái máng nước bằng tôn trông rất xấu.
Có cụ nào biết diềm mái tôn cong tròn bán ở đâu không ạ?

khanhbmt

Xe hơi
Em đi sang Lào, Cam thấy nhà mái tôn dọc đường nó có cái diềm mái bằng tôn vuốt cong trông rất thuận mắt.
Ở VN em search ko thấy, mái tôn toàn kết thúc cụt lủn trông mỏng mảnh hoặc là làm cái máng nước bằng tôn trông rất xấu.
ở trong nam toàn bộ nhà xưởng e thấy họ toàn làm bằng diềm cong như vậy

CR-Vic

Xe container
Em lắp loại của Malaysia giá thì đâu đó khoảng 500,000/m không nhớ m dài hay m2. Thợ là người nhà và bây giờ nghỉ nghề cơ khí đấy rồi! Khung thép hộp mạ kẽm loại dầy 2mm và cột thì là ống dày chắc 3mm hoặc hơn! Nhà em 5 tầng và nắng cả ngày nên thấy tấm mica đó cũng được sau 3 năm lắp!

Cụ cho em xin số bên lắp dc ko ah, trên 3 năm là e cũng tạm ok rồi
Cụ làm loại mấy li và bao tiền ?
Cụ làm tầng 1 hay tầng cao ah?

Vova

Xe container
Mình làm qua cửa hàng thợ mua, họ nói luôn là của Tq
Ko mong bảo hành cụ ah, nhà cụ cũng làm giá như nào và lắp lâu chưa cụ, có ảnh em xem với
Mạn Trường Chinh hỏi cửa hàng toàn bảo thế. Cụ thử mấy hãng bán PC xem thế nào, em thấy có mấy chỗ. Nhà em vừa làm, đẹp, nhưng cũng chẳng nói lên gì vì chủ yếu xem mấy năm sau thế nào. PC thì em nhờ cậu KTS lấy luôn, hy vọng là loại tử tế. Em không làm mái kính cũng vì sợ nặng và sợ vỡ. Chọn kính dán mấy lớp thì lại đắt (và còn nặng hơn).

Zerodaide

Xe buýt
Cái đó trong nam họ làm nhiều rồi cụ ah, ngoài bắc thì đúng là hiếm thấy thật