[Funland] Có nên làm mái Mica không các cụ?

laixecodon

Xe hơi
Chắc em sẽ chọn làm bằng kính cường lực cho cả sân trước và sân sau!
Cu nên cân nhắc việc đưa tấm kính khổ lớn lên tầng cao. E mới vừa đưa tấm kính kích thước 1,3x3m mà bở hơi tai do cần cẩu k vào được.

coolpix8700

Xe ngựa
Cu nên cân nhắc việc đưa tấm kính khổ lớn lên tầng cao. E mới vừa đưa tấm kính kích thước 1,3x3m mà bở hơi tai do cần cẩu k vào được.
Em làm ở sân, diện tích thi công khá rộng (vì chỉ làm 1/2 sân thôi, ban công tầng 2 rất chắc, phủ hết mặt tiền nhà), có thể phải làm 2 mái nối tiếp (độ nghiêng thấp cho nước đổ ra ngoài mái cổng) chắc không gặp vấn đề (tất nhiên phải chờ thợ họ khảo sát xong mới có phương án làm được)!

hoanggiaphim

Xe tải
Không nên. Cụ chủ nên tham khảo chất liệu khác .
Nếu cụ có nhu cầu làm mái sảnh bằng aluminium ( hợp kim nhôm nhựa) thì alo e 0917 813 795.

kid_qx2

Xe điện
Website
bossdoor.tk
Em xin lắm lời một tí.

Kính cường lực trong ngành kính, theo như em được học từ các bậc đàn anh, gọi là kính tôi. Kính thường thì khi vỡ sẽ ra những mảnh to nhỏ ko đều, sắc nhọn có thể sát thương. Kính tôi khó vỡ hơn, khi vỡ sẽ vỡ thành những mảnh nhỏ hạt lựu, giảm khả năng sát thương rất đáng kể.

Ở Mỹ, nơi có những cơn bão nhiệt đới rất khủng khiếp, các tòa nhà đều lắp bằng kính dán ( 2 lớp kính với lớp màng keo dày ở giữa giống như kính trước xe hơi, khi vỡ tất cả mảnh kính vẫn dính chặt vào màng keo, tấm kính nứt ra chứ ko thể đổ sập xuống ). Kính dán thì cái gì cũng tốt, trừ cái giá :)):)):))

Ở VN ko biết bây giờ thì như thế nào, chừng chục năm trước làm nhà dân dụng mà hỏi mua kính dán thì mọi người đều nghĩ là có vấn đề về thần kinh.
Kính tôi và kính dán giá tương đương nhau, ko chênh lệch là bao cụ nhé
Kính tôi thì nếu vỡ sẽ nguy hiểm hơn nhưng ít khả năng vỡ
Kính dán lâu ngày sẽ có hiện tượng nứt hoặc chảy keo dán bên trong nhưng đc cái an toàn hơn.
E đa số làm kính tôi

Phonglantrang

Xe buýt
E định làm mái ở tầng trên bằng mica khung inox tầm hơn 1tr/m
Giá tính ra ko rẻ nhưng ko biết có nhược điểm j ko, có bền ko, có chịu đc gió trên tầng cao ko, nhà em cạnh hồ gió to, tầng cao nên lo lắng
Thank

Em làm kiểu như mấy nhà này ah

Bền hay ko thì e chưa biết, nhưng chịu gió thoải mái cụ ak. Nhà e làm đc 3 năm rồi,

Pumzen

Xe ba gác
Nhà cháu có cái mái rộng hơn chục m, lúc đầu định làm mái nhựa cho hạt rẻ, nhưng thấy nhiều nhà đc vài năm thì mái này xuống cấp, nếu không kín nước thấm vào còn rong rêu mọc, bẩn thỉu vàng ệch ra. Thế là nhà cháu thôi, chuyển sang làm kính cường lực, biến nó thành cái sân đi ra dẫm lên thoải mái. Cũng may khu cầu thang bộ nhà cháu để rộng rãi, lắp cái mô tơ tời hàng nên mấy tấm kính khổ to vẫn tời lên rộng rãi thoải mái.

nhuataiche

Xe container
Kính tôi và kính dán giá tương đương nhau, ko chênh lệch là bao cụ nhé
Kính tôi thì nếu vỡ sẽ nguy hiểm hơn nhưng ít khả năng vỡ
Kính dán lâu ngày sẽ có hiện tượng nứt hoặc chảy keo dán bên trong nhưng đc cái an toàn hơn.
E đa số làm kính tôi
Hồi đó em bán keo dán của Mỹ, bị keo dán China đánh cho tơi tả :D:D:D

Đại Bàng Xuống Núi

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em cũng đang tính làm mái mica, mà sao mã cụ âm ghê thế
Cụ tìm hiểu chưa và định làm của bên nào ?
Mã âm quan trọng j cụ, lệch nhau quan điểm sống nên người ta ghét mình :))

Đại Bàng Xuống Núi

Xe tăng
Giống hệt nhà em , nhưng nhà em được 6 năm , mới vỡ cách đây 3 hôm
Căng nhỉ, nhà e làm lại tận tầng 8, gió mạnh lắm, có khi ko đc 3 năm
E tính chuyển làm cửa nhựa

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Em can cụ dẹp ngay nhé em làm rồi và ân hận làm loại tốt nhất mầu xanh đó qc là dầy và bề..... chỗ ghép thì mùa hè ko chịu đc bắn keo mấy lần ko đc. Chỉ làm 1 ô lấy ánh sáng thôi

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Không nên. Mica không chịu nhiệt chịu nắng tốt, vài năm sẽ bị giòn, mưa gió quất vào làm vỡ.

Nhà em vừa bị vỡ tum làm bằng mica, nước ngập vào tầng 4 đây. Em sửa lại làm bằng tôn luôn.
Hehe cụ giống nhà em tsb ko nên nghe bọn nó tư véo ôm hận nắng tháng 6 là phồng hết lên chỗ bắn vít hở nước lọt vào
Kết luận là chỉ mái tôn

Đại Bàng Xuống Núi

Xe tăng
Em can cụ dẹp ngay nhé em làm rồi và ân hận làm loại tốt nhất mầu xanh đó qc là dầy và bề..... chỗ ghép thì mùa hè ko chịu đc bắn keo mấy lần ko đc. Chỉ làm 1 ô lấy ánh sáng thôi
Em Cảm ơn cụ nhá, may quá lên đây hỏi mới thấy đa số các cụ đánh giá ko ổn

Nên làm như nào giờ nhỉ các cụ, làm mái tôn thì e ko thích, đang tính làm cửa nhưa lõi thép để quây ô vậy
E định làm mái và quây kín ban công này mà chưa biết làm loại j cho nhẹ, lưu ý là nhẹ ah,
Mái rộng 15m, quây chung quanh hết 20m vuông nữa

ntquantn

Xe buýt
Nhà em có ô lấy sáng. 4 năm ok. Đang yên đang lành thì nhà hàng xóm bán nhà, chủ mới về có con mèo suốt ngày nó nhảy sang, thủng lỗ chỗ 5 6 lỗ liền :((

Tookies

Xe điện
dùng kính an toàn cụ ơi. Nhà em sang cái thứ 2 10 năm vẫn ngon choét. Cái đầu tròn 20 năm

Mem0ry

Xe buýt

minhX1

Xe buýt
Can cụ chủ. Trc em làm rồi loại dầy, mới nhìn đẹp đấy. Ko bền. Mấy năm phá bỏ rồi ạ.

dhatcntt

Xe tăng
Em xin lắm lời một tí.

Kính cường lực trong ngành kính, theo như em được học từ các bậc đàn anh, gọi là kính tôi. Kính thường thì khi vỡ sẽ ra những mảnh to nhỏ ko đều, sắc nhọn có thể sát thương. Kính tôi khó vỡ hơn, khi vỡ sẽ vỡ thành những mảnh nhỏ hạt lựu, giảm khả năng sát thương rất đáng kể.

Ở Mỹ, nơi có những cơn bão nhiệt đới rất khủng khiếp, các tòa nhà đều lắp bằng kính dán ( 2 lớp kính với lớp màng keo dày ở giữa giống như kính trước xe hơi, khi vỡ tất cả mảnh kính vẫn dính chặt vào màng keo, tấm kính nứt ra chứ ko thể đổ sập xuống ). Kính dán thì cái gì cũng tốt, trừ cái giá :)):)):))

Ở VN ko biết bây giờ thì như thế nào, chừng chục năm trước làm nhà dân dụng mà hỏi mua kính dán thì mọi người đều nghĩ là có vấn đề về thần kinh.
Của chính nhà em ngày xưa dùng kính dán. Đợt vừa rồi bị nứt 1 cánh, êm đi đặt thay mà ko cửa hàng nào có, cuối cùng em phải thay sang loại kính tôi. Em thấy kính dán vẫn an toàn hơn.

myob

Xe tăng
Em xin lắm lời một tí.

Cụ chuẩn đấy, cách đây 9 năm em làm cửa cho nhà em. Vì thiết kế hiện đại nên diện tích cửa kính bằng 2/3 diện tích tường, đôi khi có những mảng kính rất lớn chiều ngang hơn 3m. Em đã đến gặp bên eurowindows nhưng họ lắc đầu vì không có khung là lớn như vậy cùng với loại kính 2 lớp chân không đủ lớn để đáp ứng yêu cầu của nhà em. May thay em gặp đuợc một anh kts, anh chỉ hỏi liệu tiền có phải là vấn đề với em không? Em bảo không nhưng phải đảm bảo tất cả các yêu cầu kỹ thuật và thẩm mỹ. Vậy là anh ấy đưa em hãng Tostem của Nhật. Giá chát chúa nhưng vấn đề lớn nhất là thời gian đặt hàng. Bên kỹ thuật đến đo, gửi số liệu qua Thái lan để làm, chuyển về việt nam bằng đường hàng không, mất hơn 1 tháng. Cái hay là Tostem khung 100% nhôm, sơn tĩnh điện, phụ kiện bản lề, khoá đều made in Japan, mở đóng nhẹ nhàng như gái Nhật. Và đặc biệt là kính ép 2 lớp, bền và an toàn hơn kính hút chân không 2 lớp. Sau gần 9 năm cửa nhà em như mới. Giờ Tostem được sz ở viêt nam, em có mua thêm để làm tầng 3 nhưng cũng không bì được hàng Thái.

Ben BMS

Xe buýt
Nhà em lợp bằng polycarbonate giá hơn 6 củ/m2, đc 3 năm phải dỡ ra thay bằng kính.
Mưa ồn và bám bẩn rất kinh, muốn đẹp phải cọ thường xuyên.