[Thảo luận] Có nên làm việc triệt để với CA phường Thành Công không các cụ cho em ý kiến với?

KiaCD5numberone

Xe tăng
Việc là thế này các cụ ah, chiều nào đi làm về em cũng đi qua đoạn ngã 4 Huỳnh Thúc Kháng giao với Nguyên Hồng, chắc các cụ trên này đều biết quán bia hơi Hồng Hường ở đúng ngã 4 đấy nhỉ, đi làm về giờ tan tầm đang đông, mệt mỏi sau 1 ngày chém gió với đủ các thể loại người mà quán bia đó dựng xe chềnh ềnh đến 2,3 hàng dưới lòng đường, tất nhiên vỉa hè đã chiếm hết rồi, thế là xe 2 làn xe chỉ còn lại 1 làn để đi, lại tắc đường, rất nhiều lần qua đây đã bị ức chế với kiểu để xe này nên hôm qua em alo cho công an phường Thành Công để phản ánh sự việc, ddaij khái như sau:
Em: Xin lỗi cho tôi hỏi có phải CA phường Thành Công đó không?
CA:Đúng rồi anh cần gi?
Em: Xin lỗi cho hỏi đồng chí tên là gì( để sau này còn có sở cứ làm việc)
CA: Tôi ko có nghĩa vụ phải nói tên với anh, anh ở đâu có việc gì?
Em: Tôi xin hỏi là quán bia HH ngày nào cũng để xe tràn xuống lòng đường 2,3 hàng gây cản trở giao thông các anh có biết việc đó không ah?>
CA: Chúng tôi ko thể biết hết được từ 6h sáng đến 11h đêm của toàn bộ phường nên vấn đề này chúng tôi sẽ kiểm tra( văn vở vãi hàng)
Em: Chuyện này tồn tại rất lâu rồi mà chính quyền ko biết thì cũng lạ nhưng tôi xin thông báo cho chính quyền biết để xử lí, đừng để dân thắc mắc....
CA: Tôi sẽ báo cáo lên cấp trên xin ý kiến chỉ đạo, cảm ơn anh đã thông báo cho chúng tôi.
Em:Ok, nếu 1,2 hôm nữa mà tình trạng này vẫn tiếp diễn tôi sẽ có cách xử lí, chào đồng chí.
Theo các cụ em có nên xử lí triệt để vụ này không?nếu làm thì liệu có kết quả gì không hay lại chỉ công cốc công cò thôi vì tình trạng để xe 2,3 làn dưới lòng đường nguyễn y vân, các cụ cho em xin ý kiến chỉ đạo với
Ngày nào em cũng 2 bận đi và về qua đấy ợ. Cty em ngay gần đây, KTT Thành Công. ức chế lắm nhưng chả làm gì đc. CAP không giải quyết đâu cụ ợ. vì sao thì ai cũng hiểu.

mà cụ có uống beer ở đấy chiều không thì anh em mềnh giao lưu cái, lại để xe vỉa hè cho máu:-bd

VanPhuc1107

Xe tải
Thế ra là cụ đấy à? Hôm đó em vừa trả lời cụ vừa phải nín cười. Cụ đúng là yếu bóng vía quá, em mới bật có 1 câu mà cụ xoắn hết cả lên.

Lần sau có gặp đồng chí của em trực, cụ cố lên giọng cho nó oai phong 1 tý. Ví dụ như có lần em tý tè ra quần khi nghe điện thoại:

- Phường Thành công hả? Đứa nào trực máy đấy? Thằng xxxyyyzzz đâu mà để dân nó kêu lên tận đây vậy? Xuống dẹp ngay cái đám ấy đi nhé! tit. tit. tit.
Em thích BÁc rồi đó :))

mr.khoai

Xe buýt
Vod cụ, dù cụ có làm được đến nơi đến chốn hay không, em rất ngưỡng mộ những người như cụ :)

coanhvaem

Xe hơi
Hồi người bạn em mới mở quán cafe, các lực lượng ở phường (CA và dân phòng) chọn đúng thời điểm sau 23h thì vào tịch thu mấy bộ bàn ghế của quán vì hoạt động quá giờ quy định. Lên làm việc và có tí ti thì mới ok. Tình hình ở chỗ bác chủ chắc cũng giống chỗ em. Có tí ti thì nó mới tồn tại lâu được ạ

MaiMai

Xe buýt
Cháu cũng rất mong làm điều tương tự với công an phường La Thành đấy.
Cơ quan cháu ở Hoàng Cầu. Ngày nào cháu cũng phải đi qua đoạn đường La Thành.
CA phường làm ngơ cho những hộ buôn bán sắt ở hai bên đường làm loạn. Mỗi lần họ bốc, dỡ hàng là đường lại tắc cứng. Bực không chịu nổi.

vietnamarc

Xe điện
Đoạn Nguyên Hồng này thì thấm gì với phố Ngọc Khánh, đọan từ triển lãm GV đến Làng Ngói, hơn cả chợ cóc. Báo chí nói mãi rồi, dưng đụng đến cơm gạo của mấy Lờ đờ thì...:-??

MaLong

Xe tải
Mắt dán polyme rồi thì còn nhìn thấy gì nữa hả cụ !:-|

TÔN

Xe container
có mỗi chỗ để ahh em uống bia mà cụ :( bỏ qua đê
chiều mai anh em OF mời cụ chủ thớt qua hồng hường làm cốc bia cho mát :D

fadco

Xe container
Báo cáo các cụ là 2 hôm nay đi qua đây em để ý, thấy xe chỉ còn xếp 1 hàng, đến tối muộn mới thấy xếp 2 hàng, chẳng biết có tí nhắc nhở nào ko hay lại cụ rùa, thôi em cứ đợi xem mấy hôm nữa xem sao, ngày trước em cũng hay nhậu ở đây lắm nhưng có hôm đi qua chỗ bọn nó nấu ăn em tởn luôn đêk dám uống ở đấy nữa, sang Ngọc Hằng nhậu cũng ngon mà nhìn có vẻ vệ sinh hơn:)>-

iducga

Xe tải
Cụ chủ thớt là người của trung ương hử?
Theo em thì cứ cảnh cáo anh trưởng công an phường. Tái diễn thì cắt chức cho em. Cứ phải làm mạnh cụ ợ, phải tàn khốc, quyết liệt, thật sự nghiêm khắc vào.

hellangel

Xe tăng
Cụ chủ mà hay đi đường Hàng Bài thì sẽ thấy cái xe 5 tạ của XXX đỗ luôn ở dưới lòng đường HB ấy chứ, cần gì phải gần hàng bia hơi.

VUXUANPHU

Xe buýt
Hẳn nào, thỉnh thoảng em đi uống bia hay cafe lại bị xxx đến bắt, hóa ra bị người như cụ chủ thớt chơi xấu
Ha ha ha cụ này nói chuẩn quá =)). Nói thật là nếu cụ chủ thớt làm CAP thì cũng không thay đổi được gì đâu cụ ạ vậy nên làm việc triệt để với CA cho phí sức vì xã hội nó thế nên mình muốn sống tốt đôi khi cũng khó. Tuy nhiên bác cũng là người có ý thức cao và mong muốn xã hội ngày càng tốt hơn.

butchikim

Xe ba gác
Em là XXX em cũng...kệ. Tôi gì ...ko làm thi thoảng nó còn i. cho tí ti. Triệt để = Triệt nó để mình đói à. Tắc đường dân chịu được XXX cũng chịu được.

hieu78

Xe tăng
gần nhà bác TĐQ, nó còn như thế, cái phố nhà bác ăn thua gì, hê hê hê

Bung To

Xe điện
Lạy Cụ
Cụ để em uống nốt cốc bia cho ngon
Nóng quá

psbachelor

Xe buýt
Website
www.idk.vn
mà cụ có uống beer ở đấy chiều không thì anh em mềnh giao lưu cái, lại để xe vỉa hè cho máu:-bd
chiều mai anh em OF mời cụ chủ thớt qua hồng hường làm cốc bia cho mát :D
Em thấy vụ này hợp lý :D, cụ chủ thớt xem có ra đấy làm vài vại bia bàn luận thế thời với anh em thì ới 1 tiếng :D

Báo cáo các cụ là 2 hôm nay đi qua đây em để ý, thấy xe chỉ còn xếp 1 hàng, đến tối muộn mới thấy xếp 2 hàng, chẳng biết có tí nhắc nhở nào ko hay lại cụ rùa, thôi em cứ đợi xem mấy hôm nữa xem sao, ngày trước em cũng hay nhậu ở đây lắm nhưng có hôm đi qua chỗ bọn nó nấu ăn em tởn luôn đêk dám uống ở đấy nữa, sang Ngọc Hằng nhậu cũng ngon mà nhìn có vẻ vệ sinh hơn:)>-
Ùi, do mấy hôm nay mát mẻ nên quán vắng thôi, để nóng như mấy hôm trước xem, 3 hàng là cái chắc :D