Có nên lắp Dvd chạy hệ android

duythaimh

Xe tải
Điện đóm có ảnh hưởng gì ko ạ, liệu lắp thêm thì ắc quy có die sớm hơn k

kokoto

Xe hơi
Điện đóm có ảnh hưởng gì ko ạ, liệu lắp thêm thì ắc quy có die sớm hơn k
Ắc quy có tác dụng chính là phát điện khi tắt máy, nghĩa là lúc cụ tắt máy bật nhạc nghe thôi. Còn máy nổ là bộ phát điện. Ắc quy cũng có tý chức năng ổn dòng nhưng mà gần như ko như kỳ vọng. Trừ khi cụ đấu bất cưới thiết bị nào bị dò điện chứ nó chả liên quan gì đến ắc quy.

duythaimh

Xe tải
Ắc quy có tác dụng chính là phát điện khi tắt máy, nghĩa là lúc cụ tắt máy bật nhạc nghe thôi. Còn máy nổ là bộ phát điện. Ắc quy cũng có tý chức năng ổn dòng nhưng mà gần như ko như kỳ vọng. Trừ khi cụ đấu bất cưới thiết bị nào bị dò điện chứ nó chả liên quan gì đến ắc quy.
E cũng tìm hiểu như vậy nhưng nhiều cụ, kể cả thợ lắp cũng nói sẽ ảnh hưởng đến ac quy hơn nên e mới phân vân. E có lắp thêm gập gương, càm lùi cam sườn r.

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Em chắc chắn đến thời điểm bây giờ android cắt gọn trên các màn hình DVD có ổ đĩa và không ô đĩa cho xe ô tô đã rất ổn định. Phần cứng cũng được nâng cấp mà chi phí sản xuất không hơn WinCE.
Một số nhà máy em đặt hàng ví dụ như loại phổ thông chạy hàng hay cho Toyota thì giá WINCE và ANdroid như nhau. HỌ cũng đang tạm dừng sx loại WINCE dần dần.

Các cụ xem các em Mercedes xưa cực khó chọn DVD, vậy mà giờ đẹp như này, WIFI GPS SIM 4G mà giữ nguyên ổ CD và hệ thống âm thanh nguyên bản

kokoto

Xe hơi
Em chắc chắn đến thời điểm bây giờ android cắt gọn trên các màn hình DVD có ổ đĩa và không ô đĩa cho xe ô tô đã rất ổn định. Phần cứng cũng được nâng cấp mà chi phí sản xuất không hơn WinCE.
Một số nhà máy em đặt hàng ví dụ như loại phổ thông chạy hàng hay cho Toyota thì giá WINCE và ANdroid như nhau. HỌ cũng đang tạm dừng sx loại WINCE dần dần.

Các cụ xem các em Mercedes xưa cực khó chọn DVD, vậy mà giờ đẹp như này, WIFI GPS SIM 4G mà giữ nguyên ổ CD và hệ thống âm thanh nguyên bản

Cụ shop cứ tung tin, cụ cho em bất kỳ thông số con Android nào trên thị trường ra đây em chỉ chỗ lởm cho. Thông số Android thì quá đơn giản, cụ lên Play Store tải ứng dụng CPU Z ra là nó xuất ra thông tin hết. Em ví dụ con máy tính bảng của em chẳng hạn nhé.

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Cụ shop cứ tung tin, cụ cho em bất kỳ thông số con Android nào trên thị trường ra đây em chỉ chỗ lởm cho. Thông số Android thì quá đơn giản, cụ lên Play Store tải ứng dụng CPU Z ra là nó xuất ra thông tin hết. Em ví dụ con máy tính bảng của em chẳng hạn nhé.

Ý cụ là như nào em ko hiểu? Cấu hình con nào cũng có hết trên website. Với android cho xe hơi 2G 32G là nâng cấp khá đáng kể rồi

kokoto

Xe hơi
Ý cụ là như nào em ko hiểu? Cấu hình con nào cũng có hết trên website. Với android cho xe hơi 2G 32G là nâng cấp khá đáng kể rồi
Cụ còn ko biết thế nào là môt cấu hình cho một thiết bị Android mà cụ lại bảo nó tốt rồi. Haizz.

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Cụ còn ko biết thế nào là môt cấu hình cho một thiết bị Android mà cụ lại bảo nó tốt rồi. Haizz.
Vẫn không hiẻu luôn. Tôi bán từ 2014-15 thấy lỗi rất nhiều, giữa 2016 bán android rất tự tin vì rất ổn định. Đủ kết luận chưa ?

Sao tôi lại không biết cấu hình một thiết bị android, tôi chỉ không biết ông đang nói cái gì!

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Bạn bè tôi phân phối android cả Việt nam, số lượng đầu android bán ra hàng tháng đã vượt winCe.
Nhiều dvd winCe trc kia bán chạy, giờ đặt ko còn sản xuất, chỉ có android .

kokoto

Xe hơi
Vẫn không hiẻu luôn. Tôi bán từ 2014-15 thấy lỗi rất nhiều, giữa 2016 bán android rất tự tin vì rất ổn định. Đủ kết luận chưa ?

Sao tôi lại không biết cấu hình một thiết bị android, tôi chỉ không biết ông đang nói cái gì!
Thế cụ biết nó chạy chip gì? Thằng nào sản xuất? Ram của hãng nào? Tấm nền panel của hãng nào ko mà dám bảo ổn định. Đến con điện thoại Ái pon X cũng chưa chế tạo được nó hoạt động trong nhiệt độ 70 độ đâu. Cái con Android năm cha ba mẹ để trong xe phơi cả ngày lẫn đêm, nhiệt có lúc lên 70 độ giá có 4tr xách tay chính hãng thì sống được bao lâu hả giời. Haizz.

kokoto

Xe hơi
Giờ còn so với Windows CE. Microsoft nó cho CE cuối cùng là bản CE năm 1995 rồi cụ nhé. Haizz.

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Giờ còn so với Windows CE. Microsoft nó cho CE cuối cùng là bản CE năm 1995 rồi cụ nhé. Haizz.
Thế so với cái gì, có mấy màn hình có hệ điều hành chạy trên xe hả bạn ơi ?
Tất các màn hình mà lắp ngoài trên xe ở Việt nam theo tôi biết chỉ phổ biến là wince và android ?
Giờ tôi mới hiểu ý của ông : Diễn đạt quá kém nên giờ tôi mới hiểu là ông muốn nói , các màn hình android trên xe ô tô chưa ổn định và không nên sử dụng.
Còn tôi nói, đến thời điểm này nó đã rất ổn định và nên sử dụng các màn hình chạy android thay thế WInce.

Anh em mình tiếp tục tranh luận tiếp nhé. Chỉ nên nói về những màn hình trên xe, không nên so sánh với các máy tính bản với nhu cầu sử dụng , bối cảnh, không gian sử dụng hoàn toàn khác !

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Cấu hình một số màn android 10.25inch hiện nay

Hệ điều hành Android với màn hình IPS 10.25 inch cảm ứng đa điểm Độ phân dải 1280 x 480 Full HD 1080p Chíp Coretex A9 - Quad Core Bộ nhớ trong 16G Bộ nhớ Ram 1G -2G ( tùy chọn ) Chíp âm thanh DSP. chơi nhạc MP3, WMV, WAV, AAC, FLAC Hình ảnh. MP4, AVI, FLV, 3GP, MOV, WMV, MPEGTS...

GPS tích hợp thoải mái lựa chọn các phần mềm dẫn đường , đặc biệt chạy Vietmap S1 mượn mà nhất trong các loại android.

Khay sim 4G & Wiffi Cổng USB đọc ổ cứng đến 500G Kết nối Bluetooth Hỗ trợ sử dụng nút bấm vô lăng, núm xoay, hiển thị thông số nhiệt độ ngoài trời Điều hoà, hiển thị nấc gió, nhiệt độ 2 vùng điều hoà Hỗ trợ camera 360, cam lùi... Kho ứng dụng Google Map, Youtube, AirPlay hiển thị màn hình điện thoại, Mirror Link cho điện thoại Android và vô vàn kho ứng dụng trên GooglePlay

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Màn hình phong cách Tesla thì các mẫu đều là 2G và 32G

Vì mục đích sử dụng trên xe hoàn toàn khác so với sử dụng ở nhà nên với phần cứng như này đã đem lại sự ổn định khá tốt ! Lượt web chấp nhận được mặc dù rất ít sử dụng khi dùng trên xe

kokoto

Xe hơi
Màn hình phong cách Tesla thì các mẫu đều là 2G và 32G

Vì mục đích sử dụng trên xe hoàn toàn khác so với sử dụng ở nhà nên với phần cứng như này đã đem lại sự ổn định khá tốt ! Lượt web chấp nhận được mặc dù rất ít sử dụng khi dùng trên xe
Chết cười, nói cho shop biết. Chả có con chip nào là MTK, Intel dùng trên các con của shop nhé. Shop search xem thằng sản xuất chip mã T3, T8, PX5 là thằng nào. Là thẳng rẻ rách Allwiner. Màn hình cũng thế, TFT 10.1 inch độ phân giải 1024*600. Cái màn 1024*600 thì ghi hỗ trợ cái video độ phân giải Full HD để lòe nhau à. Lại còn không so sánh với thiết bị VP, điện thoai. Cái thiết bị ở trên xe nó còn yêu cầu chất lượng gấp mấy lần đồ dân dụng, do nó hoạt động trong điều kiện khắc nghiệt hơn nhiều. Tiêu biểu như nhựa làm dây điện xe, VN làm được cái dây điện trong nhà nhưng đã thằng nào sản xuất nổi cái dây điện dùng trong xe ô tô. Như đã nói shop, cái điện thoại đắt tiền như thế nó còn chẳng sản xuất để làm việc trong nhiệt độ 70 độ, cái bọn thiết bị ghẻ, gia công năm cha ba mẹ mấy hôm tụ mạch toàn hóa học thì sống được mấy hôm.
https://en.m.wikipedia.org/wiki/Allwinner_Technology

Chỉnh sửa cuối:

cocsku

Xe cút kít
Em thấy màn android có nhiều tính năng hay. Tuy nhiên họ tham cái màn hình to quá. Tận 10.2 in lắp vào xe nhìn to quá cỡ, xấu nội thất.

appleung

Xe tăng
Hix, hình ảnh này của cụ không phải là sản phẩm của winca, cụ xem lại giúp em.
http://rambovietnam.vn/man-hinh-theo-xe-camry-2016-dvd-s160.html
DVD phải có hệ điều hành chứ cụ. Cụ ưa thích công nghệ và thẩm mĩ cao cụ lắp S160 là chuẩn nhất. Còn cụ chỉ cần DVD với các chức năng cơ bản thì cụ dùng S90. Nhà em có cả 2 thằng này. Hôm nào mời cụ qua xem!
Em này của cụ là Android hay Wince ?
http://rambovietnam.vn/man-hinh-xe-ford-focus-2015-gps.html

chantamtam86

Xe tăng
Em thấy màn android có nhiều tính năng hay. Tuy nhiên họ tham cái màn hình to quá. Tận 10.2 in lắp vào xe nhìn to quá cỡ, xấu nội thất.
em cũng đang dùng “an doi” đây ạ, màn zin xe độ thêm thôi ạ. như 1 máy tính bảng hay phết

Thangn823

Xe tải
bên e chuyên cung cấp thẻ nhớ và usb tích hợp nhạc hình theo yêu cầu chuyên sử dụng trên oto. Cụ có nhu cầu thì ới e nhé