Có nên lắp DVD cho Fiesta?

CRV Silver

Xe hơi
Tình hình là gấu nhà em muốn lắp DVD để xem phim trong thời gian di chuyển cũng như sử dụng GPS. Em chuẩn bị cầm tiền đi lắp rồi nhưng được tư vấn là nếu lắp thì bộ phận điều khiển chuyển bài trên volăng sẽ không còn tác dụng. Em vội gọi cho bộ phận kĩ thuệt của Ford để xin tư vấn thì họ cũng không dám chắc là nếu sau này mình thay ngược trở lại đầu CD zin của xe bộ phần điều khiển trên volăng còn hoạt động. Em hoang mang quá nên lên đây xin các bác tư vấn xem có nên lắp hay không?hoặc nếu lắp thì nên mua loại nào để không bị ảnh hưởng:(

luxury235

Xe buýt
Hê hê cũng may e là bản sedan nên lắp thoải mái, e lắp DVD kiêm GPS chính hãng Ford, còn e cũng chả biết là xịn hay k xịn, ở VN giờ pó tay thôi, trừ khi cụ qua chính hãng mua dc rồi cầm về lắp thì an toàn ạ!

Primera

Xe tăng
Bác mua cái iPad hay tablet chạy Android kiểu như Samsung Galaxy tab là xong, âm thanh phát qua bluetooth hoặc qua cổng AUX.

CRV Silver

Xe hơi
Nhưng xem đĩa là không được,phải mắc công đổi sang định dạng mp3 rồi syn vào tùm lum,phức tạp quá bác ơi.Mà em bản hatback nên hơi khó lắp đồ chơi

e-shopxx.com

Xe đạp
Website
e-shopxx.com
Tình hình là gấu nhà em muốn lắp DVD để xem phim trong thời gian di chuyển cũng như sử dụng GPS. Em chuẩn bị cầm tiền đi lắp rồi nhưng được tư vấn là nếu lắp thì bộ phận điều khiển chuyển bài trên volăng sẽ không còn tác dụng. Em vội gọi cho bộ phận kĩ thuệt của Ford để xin tư vấn thì họ cũng không dám chắc là nếu sau này mình thay ngược trở lại đầu CD zin của xe bộ phần điều khiển trên volăng còn hoạt động. Em hoang mang quá nên lên đây xin các bác tư vấn xem có nên lắp hay không?hoặc nếu lắp thì nên mua loại nào để không bị ảnh hưởng:(
Xin hỏi có phải bác ở Hải Phòng không ạ?

kienvinh

Tháo bánh
Bác cho xin cái giá nhé.

Hê hê cũng may e là bản sedan nên lắp thoải mái, e lắp DVD kiêm GPS chính hãng Ford, còn e cũng chả biết là xịn hay k xịn, ở VN giờ pó tay thôi, trừ khi cụ qua chính hãng mua dc rồi cầm về lắp thì an toàn ạ!

luxury235

Xe buýt
Giá thì e lắp chính hãng tầm 16tr là DVD kiêm GPS ạ!

CRV Silver

Xe hơi
Hình như hatback chưa có phải không bác ?

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Em chưa bao giờ sài DVD trên xe cả, toàn nghe CD. Nhà e có cái MDX có cái màn hình ở trên trần xe từ lúc mua tới giờ chưa mở hạ xuống 1 lần nào, xe này nó có 2 ổ đĩa tách riêng, ổ CD còn dùng chứ ổ DVD còn trinh luôn, chắc đến lúc bán xe cũng chả dùng đến. Quan điểm của e là chả cần thiết, xe chật càng kg cần thiết

CRV Silver

Xe hơi
Em thì tính sử dụng cho nhiều mục đích, GPS, camera lùi nên mới cân nhắc chơi cái màn hình DVD. Căng quá vẫn chưa biết quyết định như thế nào nhưng thấy ý kiến không ủng hộ có vẻ trội hơn ý kiến ủng hộ quá

luxury235

Xe buýt
e nghĩ là nên lắp ạ, thích thì nhích có sao đâu bác? Bác ở HCM quận mấy thế? E cũng học ĐH Y ở HCM 6 năm mà, g ra HN làm việc nhưng hay vào đó lắm, bữa nào vào a e gặp nhau giao lưu, e lấy bản Sedan!

digger

Xe tăng
Tình hình là gấu nhà em muốn lắp DVD để xem phim trong thời gian di chuyển cũng như sử dụng GPS. Em chuẩn bị cầm tiền đi lắp rồi nhưng được tư vấn là nếu lắp thì bộ phận điều khiển chuyển bài trên volăng sẽ không còn tác dụng. Em vội gọi cho bộ phận kĩ thuệt của Ford để xin tư vấn thì họ cũng không dám chắc là nếu sau này mình thay ngược trở lại đầu CD zin của xe bộ phần điều khiển trên volăng còn hoạt động. Em hoang mang quá nên lên đây xin các bác tư vấn xem có nên lắp hay không?hoặc nếu lắp thì nên mua loại nào để không bị ảnh hưởng
Riêng vụ DVD thì theo em là không nên mụ ạ
Chưa nói điều khiển trên vô lăng, riêng vụ âm thanh đã không hay bằng CD theo xe rồi.
Đồ thì em không biết mụ có đặt hàng xịn ở đâu đó để lắp đặt không, chứ em tìm mãi rồi, không có bộ nào xịn đâu, toàn hàng Khựa lởm hết.

CRV Silver

Xe hơi
Thấy nhiều chỗ giới thiệu nguyên táp lô có gắn màn hình DVD sẵn luon rồi chỉ cần gỡ táp lô có màn hình theo xe ra gắn vào là ok. Những loại trước thì phải cắt dây nhưng hôm qua chỗ bán mới gọi báo em là đã có loại có jắc cắm luôn rồi không cần phải cắt dây nhưng vẫn bị tình trạng không sử dụng được bộ điều khiển CD trên vô lăng.

digger

Xe tăng
Thấy nhiều chỗ giới thiệu nguyên táp lô có gắn màn hình DVD sẵn luon rồi chỉ cần gỡ táp lô có màn hình theo xe ra gắn vào là ok. Những loại trước thì phải cắt dây nhưng hôm qua chỗ bán mới gọi báo em là đã có loại có jắc cắm luôn rồi không cần phải cắt dây nhưng vẫn bị tình trạng không sử dụng được bộ điều khiển CD trên vô lăng.
Nếu còn lăn tăn thì theo em, mụ cứ mua một bộ (loại không phải cắt dây nhá) lắp tạm một thời gian xem sao.
Mấy hôm không thích lại tháo ra lắp bộ cũ vào là ngon choét.

HNmember

Xe tăng
Hàng của TQ lắp vào khi bật lên thường có tiếng ồn dù chưa chạy gì cả, khi lái rất khó chịu- nếu chấp nhận tiếng ồn thì OK.

CRV Silver

Xe hơi
Hàng của TQ lắp vào khi bật lên thường có tiếng ồn dù chưa chạy gì cả, khi lái rất khó chịu- nếu chấp nhận tiếng ồn thì OK.
Vụ này em mới biết,nó ồn ngay cả khi mình chưa mở máy lên xem luôn hả bác?Nếu bác đã bị rồi thì em phải tránh xa thôi.Có phải loại bác lắp là loại có cái mặt nạ dưỡng lồi lên của FF madde in china đúng không ah?

Chỉnh sửa cuối:

digger

Xe tăng
Vụ này em mới biết,nó ồn ngay cả khi mình chưa mở máy lên xem luôn hả bác?Nếu bác đã bị rồi thì em phải tránh xa thôi.Có phải loại bác lắp là loại có cái mặt nạ dưỡng lồi lên của FF madde in china đúng không ah?
FF chỉ có mỗi dáng đó thôi mà, của Leika thì fải

digger

Xe tăng
Đúng rồi, chỗ cửa hàng mới báo giá em có đính kèm GPS là 10t500k, BH 1 năm không biết giá này được không ah?
Thấy mụ cứ lăn tăn quá cái vụ này, em có ý kiến thế này nhé
1. Nếu mụ nâng cấp DVD chỉ làm chức năng Cam lùi + GPS thì mụ mua luôn cho em một bộ GPS rời, lắp ngoài cho lành, vừa đỡ chọc ngoáy làm xe mất zin, vừa giữ được phần Ford Audio mà em thấy mọi người đánh giá là rất tốt. Màn hình của GPS mụ có thể sử dụng Cam lùi ngon choét mà chẳng lăn tăn gì.

2. Nếu mụ có thêm nhu cầu DVD thì giải pháp trên vẫn là hoàn hảo: Mụ không thèm chơi DVD nữa mà Rip DVD ra các file Media, chơi từ USB hoặc SD Card luôn

Đừng nên mua DVD đó làm gì, em khuyên thật đấy. Mụ hối hận ngay đấy mà.