[Funland] CÓ NÊN LẮP K+

dinhhunghd

Xe buýt

Thangvjt

Xe buýt
Bài này từ 2012, nhiều chữ quá e chả kìm lòng đọc hết nhưng ko biết chất lượng HD lúc đó đã là Full HD hay chưa?
Nhưng công bằng và thực tế mà nói, ở thời điểm hiện tại VTVcab HD chất lượng hơn nhiều so với K+ cả về số kênh và chất lượng hình ảnh!

iwashiroxen

Xe buýt
Em xin phép đào mộ một chút ạ. Nhà em cũng đang phân vân giữa k+ và vtvcab. Lắp cho 3 tivi. Theo các cụ nên chọn cái nào ạ?

dongcar

Xe hơi
K+ ok cụ ạ. Nhưng lắp nhiều tv thì lại phải cân nhắc ạ

leo24

Xe đạp
Vâng, ở nhà có ông già nhà em xem bóng đá nên lắp K+, chứ em thấy vnpt có MyTv, hay dịch vụ truyền hình của fpt cũng ok. Còn xem lại được chương trình nữa.

chipset.dbtk

Xe máy
Em xin phép đào mộ một chút ạ. Nhà em cũng đang phân vân giữa k+ và vtvcab. Lắp cho 3 tivi. Theo các cụ nên chọn cái nào ạ?
Cụ cứ K+ mà phang . lắp thêm bộ chia nữa dùng cho nhiều TV đc mà .Đừng dùng TH cable .chán lắm . nhà em bỏ cáp mấy năm nay rồi . Cụ cứ chơi TH vệ tinh đi . bảo thợ lắp cái chảo chắc chắn vào một tý . xem ổn định . chất lượng hình ảnh ok . mà chi phí lắp đặt cũng rẻ . Đâu có 650-700k gì đó .thuê bao K+ 125k/tháng + thêm 25k/ tháng với bộ chia cho Tv khác .em đang dùng K+ nhá :D

duc.clancrew

Xe máy
Bác nào có nhu cầu lắp đặt và tư vấn truyền hình hoặc lắp K+ tại Hà Nội alo em! Đức - 094.818.8228

cường seiko

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
OCT2-DN2 Đặng Xuân Bảng- Hoàng Mai- Hà Nội
Website
laptopphuocdat.com
Cụ cho hỏi nhà e có 2 TV thì mỗi TV có xem đc 1 kênh khác nhau k hay 2 chập 1 lúc nào cũng chỉ xem đc 1 kênh?
dùng bộ chia chỉ xem cùng 1 kênh thui cụ ạ. cụ muốn xem nhiều kênh thi phai mua nhiều đầu thu ạ. mê bóng đá thi k+. ko mê bóng đá và có nhiều tivi thi cứ vtvcap ạ.

cường seiko

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
OCT2-DN2 Đặng Xuân Bảng- Hoàng Mai- Hà Nội
Website
laptopphuocdat.com
VTV cab giá cũng hơn lít 1 tháng mà chất lượng k bằng K+ cụ ạ, nhà bạn e lắp xem mấy kênh HD của nó sướng vãi, mà cá nhân e thì bật TV lên cũng chỉ xem BongdaTV :)) chắc xem xét xong lắp tkui cụ ạ
cụ có 1 tivi thi cứ K+. e cũng chỉ xem K+ thui. thấy quá ổn rùi. nhiều kênh có xem hết đâu ạ. phục vụ nhu cầu bóng bánh là chính mà cụ

Vinh20

Xe máy
VTV cab giá cũng hơn lít 1 tháng mà chất lượng k bằng K+ cụ ạ, nhà bạn e lắp xem mấy kênh HD của nó sướng vãi, mà cá nhân e thì bật TV lên cũng chỉ xem BongdaTV :)) chắc xem xét xong lắp tkui cụ ạ
Cụ lắp HD của VTVcab đi, HD của VTVcab chả thua gì K+ đâu
K+ chỉ đẹp 4 kênh HD K+ thôi chứ chỗ còn lại kém lắm do tần số của k+ ít nên phải nén kênh lại!

kienvinh

Xe lăn
Cụ nào đang xem K+ cho em hỏi kênh HBO trên K+ có bị thuyết minh không?

Em không thích thuyết minh, vừa hủy VTV cab HD.

ngocleminh1608

Đi bộ
cụ ở hà nội mà muốn xem HD cả 3 TV thì e nghĩ nên chọn K+ vì đợt tết trước khi lắp e cx tham khảo, VTVcab cước cho 1 TV xem HD là 50k, mà cụ dùng 3TV giá đã là 150k, chưa kể nếu dùng HD của vtvcab cụ còn phải lắp đường truyền analog của họ với giá 110k, tổng là 260k rồi, trong khi xem HD của K+ là 125k/tháng thuê bao chính, 25k/thuê bao phụ, tính ra cả 3TV là 175k xem được HD, rẻ hơn rất nhiều so với VTVcab

Tuy nhiên nói đi phải nói lại, em dùng K+ và nhà bạn em dùng vtvcab HD thì em cẩm thấy như này, vtvcab hd đa dạng kênh HD hơn, đủ mọi loại nội dung và ko bị ảnh hưởng bởi thời tiết, K+ mấy ngày nay hà nội thi thoảng cũng mưa to nhưng em thấy bất ngờ vì nó ko mất tín hiệu, chứ xưa em dùng VTC HD trời mưa kiểu này là tịt ngỏm rồi :D ngoài ra thì em thấy mấy phim Mỹ trên K+ cũng rất hay, đặc biệt trên kênh K+1, mẹ em thì khoái kênh K+NS hơn vì nó nhiều thể loại phim đánh trúng tâm lý của chị em bây h :P ngoài ra những kênh HD trên K+ phải nói là cực kì đẹp, của cab cũng đẹp nhưng em thấy ảnh kênh HD của k+ nó thật hơn, mà đầu HD của cab độ phân giải max chỉ 1080i thôi thì phải, đầu HD mới của K+ bây h độ phân giải max là 1080p. Cơ mà nói sang các kênh SD thì lại khác, em thấy mấy kênh SD trên K+ kênh thì đẹp, kênh thì xấu, nói chung ko đồng đều, còn kênh SD của vtvcab thì chất lượng đồng đều hơn, nhưng so với kênh SD đẹp nhất của K+ thì ko bằng

Đúc kết lại từ trải nghiệm của em, em muốn đưa ra vài ý ngắn gọn như sau:
- Muốn xem HD cả 3 TV, chọn K+
- Muốn xem thể thao nhiều, chọn K+ vì nó ko chỉ độc quyền bóng đá mà mấy giải tennis hay nó cũng độc quyền nốt
- Còn nếu cụ muốn dùng HD cho 1TV thôi thì nên dùng VTVcab, 2 TV còn lại dùng analog, nó rẻ hơn K+ 15k nhưng bây h cụ xem HD xong nhìn sang analog chán chả buồn xem TV luôn :v
- Ngoài ra dùng VTVcab thì nhiều kênh HD hơn ở tất cả mọi nội dung, xem sẽ đã mắt hơn nếu ko quá chú trọng việc xem thể thao, chứ nói thật với cụ em đang dùng K+, xem sướng mấy kênh HD rồi mà lúc đấy ở cinemax có phim hay nhưng mở lên rồi ko muốn xem luôn vì ảnh SD xấu quá :v

xebagaclanbanh

[Tịch thu bằng lái]
nhà e cũng lắp K+ vì e hay đánh B :D

metavn

Xe tăng
Chất lượng hình ảnh 4K, âm thanh Dolby luôn cụ ạ. Có tivi 4K mà ko có nguồn thì nên mua FullHD thôi ^^!
Cụ inbox chi tiết em cái dùng chung Netflix với đầu android box cụ đang dùng được ko ạ, em xem tổng thiệt hại hết bn :D