Thảo luận Có nên lấy Subaru Tribeca 2013!

Vitara2014

Xe máy
Chào các Bác!

Em đang cân nhắc lấy Subaru Tribeca 2013, gần 20 ngàn km, chủ ra giá 1450. Mong nhận được góp ý của các Bác, đặc biệt là ý kiến của Bác Minh Tùng và Bác Hải. Trân trọng cảm ơn các Bác.

nguyenhao147

Xe tải
Dạ, trân trọng cảm ơn Bác!
Chia sẻ fun với bác chút thôi
Nếu bác không quan tâm đến giá trị bán lại thì Tribeca ngon hơn rất nhiều so với Prado
Cảm giác lái, cách âm, độ đầm hơn hẳn xe cùng tầm tiền.
Tribeca duy nhất sản xuất tại Mỹ nên OK lắm.
Động cơ 3.6 H6 , chạy đường dài rất tiết kiệm nhưng nội thị hơi tốn đấy.

Vitara2014

Xe máy
Em vẫn đang phân về giá vì xe sx năm 2013, đăng ký năm 2014, đã 05 năm dù số km chạy thấp. Nên chỉ còn 50% - 60% giá trị. Còn khi mua xe em không nghĩ đến giá bán lại vì mình thích và giá hợp lý thì mua thôi. Em hay đi cao tốc và đường dài nên cũng thích máy khoẻ. Em cũng lăn tăn về việc trước đây xe chỉ chạy trong thành phố, ít đi ra ngoài nên máy bị lì. Mong các Bác có kinh nghiệm cho ý kiến.

tungkhuyen

Xe điện
Giá cao bác ạ. Chứ đúng 2 vạn vậy xe đi ko có gì phải nghĩ cả.
Đồ đạc phụ tùng cũng rẻ mà, dùng chung với Forester khá nhiều. Xe nó vận hành tự động về ga, hộp số, việc của bác là điều khiển thôi. Nên bác ko phải lo chuyện đi trog phố nhiều nó bị lì. Đi trog phố nhiều thì nên thay dầu, chất lỏng, lọc các loại sớm hơn định kỳ thôi. Vì thời gian nổ máy nhiều mà số km lại ít.

Em vẫn đang phân về giá vì xe sx năm 2013, đăng ký năm 2014, đã 05 năm dù số km chạy thấp. Nên chỉ còn 50% - 60% giá trị. Còn khi mua xe em không nghĩ đến giá bán lại vì mình thích và giá hợp lý thì mua thôi. Em hay đi cao tốc và đường dài nên cũng thích máy khoẻ. Em cũng lăn tăn về việc trước đây xe chỉ chạy trong thành phố, ít đi ra ngoài nên máy bị lì. Mong các Bác có kinh nghiệm cho ý kiến.

tungkhuyen

Xe điện
Bác ko mua dc Prado lại dìm hàng thế bao giờ ko :D

Chia sẻ fun với bác chút thôi
Nếu bác không quan tâm đến giá trị bán lại thì Tribeca ngon hơn rất nhiều so với Prado
Cảm giác lái, cách âm, độ đầm hơn hẳn xe cùng tầm tiền.
Tribeca duy nhất sản xuất tại Mỹ nên OK lắm.
Động cơ 3.6 H6 , chạy đường dài rất tiết kiệm nhưng nội thị hơi tốn đấy.

nguyenhao147

Xe tải
Nếu bác hay đi cao tốc và đường dài thì nên mua, không phải hối tiếc đâu
Chạy rất nhàn do máy lớn
Quyết định cuối cùng ở cái giá thôi.Bác ngó kỹ nội thất xem có hợp với cái xe 2 vạn km không.
2 vạn nội thất còn cực mới.
Đồ Tribeca đừng lo lắng, có cụ CT lo hết giúp rồi.

darkxt

Xe buýt
Đúng rồi Bác! Về giá em cũng nghĩ là quá cao. 1.3 tỷ thì chủ xe chưa chịu.
Nếu chủ xe ko giảm giá thì bác mua tạm Prado lướt đi, chắc trong năm sau cái ông đang tư vấn cho bác vụ giá 1t3 dưới đây sẽ sút một em khác đi, lúc đấy bác quay lại ép giá 1t1 em đấy chắc là đẹp ợ >:)

Bác hỏi CT hỏi k đúng người rồi
CT chỉ biết Forester thôi
Tribeca không biết đâu
Xe đó tầm 1,3 thôi nếu ngon xuất sắc
Còn không bác cứ để cho chủ dùng

nguyenhao147

Xe tải
Nếu chủ xe ko giảm giá thì bác mua tạm Prado lướt đi, chắc trong năm sau cái ông đang tư vấn cho bác vụ giá 1t3 dưới đây sẽ sút một em khác đi, lúc đấy bác quay lại ép giá 1t1 em đấy chắc là đẹp ợ >:)
Ý tưởng quá hay.
Đang định sút năm nay luôn chứ tính gì sang năm.
1,1 tỷ là ngoài mức mong đợi.

Vitara2014

Xe máy
Cảm ơn các Bác đã có các ý kiến rất có giá trị, giúp em yên tâm hơn. Em cũng đã xem xe dưới sự hướng dẫn của chuyên viên của Subaru, nội thất còn mới và còn mùi của xe mới, ngoài ra nếu chốt được giá thì sẽ tới hãng để kiểm tra. Về giá em dự định trả 1350. Nếu không được thì thôi. Em sẽ ra mắt em nó với các Bác nếu em có duyên với em nó.

nguyenhao147

Xe tải
Tribeca cũng có giá đấy cụ nhỉ?
Sau này kiếm chiếc FXT hạ gầm có khi lại nổi bật trong nhóm không nổi bật đấy nhỉ?

tungkhuyen

Xe điện
Cảm ơn các Bác đã có các ý kiến rất có giá trị, giúp em yên tâm hơn. Em cũng đã xem xe dưới sự hướng dẫn của chuyên viên của Subaru, nội thất còn mới và còn mùi của xe mới, ngoài ra nếu chốt được giá thì sẽ tới hãng để kiểm tra. Về giá em dự định trả 1350. Nếu không được thì thôi. Em sẽ ra mắt em nó với các Bác nếu em có duyên với em nó.
1350 là giá chốt bán nhưng nếu sale hãng nói chủ xe gia lộc 20 triệu bảo dưỡng thì hợp lòng cả 2 bên. Xe 5 năm thì các loại chất lỏng nên thay hết, check dàn gầm các vị trí cao su đã có vết nứt thì thay luôn là xe như mới bác nhé. Ko đi nó cũng tự lão hoá mà.

nguyenhao147

Xe tải
1350 là giá chốt bán nhưng nếu sale hãng nói chủ xe gia lộc 20 triệu bảo dưỡng thì hợp lòng cả 2 bên. Xe 5 năm thì các loại chất lỏng nên thay hết, check dàn gầm các vị trí cao su đã có vết nứt thì thay luôn là xe như mới bác nhé. Ko đi nó cũng tự lão hoá mà.
Tribeca 5 năm mà chạy đúng 2 vạn, dàn gầm còn cực ngon ( trừ xe chạy đồi núi nhiều)
Chưa gặp vết nứt nào hết

Vitara2014

Xe máy
Cảm ơn Bác, nếu chốt được giá thì sau khi kiểm định em sẽ bảo trì tổng thể tại hãng và thay các loại chất lỏng và cao su như gợi ý của Bác! Em cũng phải gia lộc cho sale hãng 20tr.

darkxt

Xe buýt
Tribeca cũng có giá đấy cụ nhỉ?
Sau này kiếm chiếc FXT hạ gầm có khi lại nổi bật trong nhóm không nổi bật đấy nhỉ?
Kiếm nhanh nhanh, chứ vài năm nữa FXT thành đồ cổ, lại còn hạ gầm nữa thì khó kiếm lắm đới anh ei >:)