[Funland] Có nên Mua BlackBerry Passport

casauking

Xe tăng
Em đợi mãi mà chưa thấy cụ casauking đưa ra cái thư phản hồi của bên nhà mạng cam quýt gì. Ko biết cụ đang ở nước lào mà bí hiểm thế ạ. Em cung đang định mua cái bb chỗ quyenphuong xem thế nào. Trước mua mấy cái Iphone ở đấy chẳng thấy làm sao nhưng thái độ nhân viên bán hàng ở đấy hơi ngứa mắt thật. Mua điện tử thì phải chấp nhận 1ăn 1 tịt thôi ạ. Các cụ thích gì thì mua lấy thôi, lắm thầy nhiều ma. Mọi kinh nghiệp đều phải trả giá bằng tiền ạ.
Em ở UK, bên này đang là 1h sáng ngày thứ 2. Chả lẽ cụ tính giờ châu âu ngang với giờ vn hả cụ?
Trong ngày thứ 2 e sẽ email cho orange fr, tuy nhiên có thể phải 24h-48h sau mới có phản hồi, đây là chuyện rất bình thường với các công ty ở nước ngoài. Vậy nên có thể thứ 3 hoặc thứ 4 mới có phản hồi từ orange fr.
Nếu cụ muốn có kết quả thật nhanh thì cụ cũng có thể gửi email/alo trực tiếp cho orange fr, chỉ cần search email cusomer service orange fr là xong, có điều chắc cụ cũng ko muốn lo chuyện bao đồng phải ko ạ? Cụ ko chịu làm thì từ từ đợi chứ đừng giục hay khích bác em.

Amateur07

Xe hơi
Túm lại là nếu cụ thích trải nghiệm, dùng thử thì có thể mua vì mức giá 5tr không phải là quá đắt. Nếu không thích thì thôi chứ 5 người 10 ý biết nghe ai :D

kenjil

Xe tải
Em dùng BB từ 2007-2008 đến nay vẫn đang dùng, vợ em dùng Classic, em dùng PP bản 1.
PP em dùng dc 1 năm, cảm nhận quá happy với nhu cầu của em, cv của em chủ yếu qua email vì em làm quản trị hệ thống, hỗ trợ quá tốt từ mail công việc đến mail cảnh báo hệ thống gửi về. Tốc độ nhận/gửi qua Wifi và gói BBU quá xuất sắc.

Em hay mặc quần Tây, dáng vừa phải 1m66, đút túi quần ok, ko thấy cồng kềnh đập vào hỏng hàng như các cụ phát biểu đâu ah :).
Khuyên chân thành là các cụ nên cầm và dùng thử trước khi mua, vì có nhiều người trong cơ quan thấy em dùng cũng adua dùng nhưng sau 3 hôm trading ngay cho thằng khác :)

Toàn cơ quan em dùng IP6 và Plus, riêng mình dùng 1 kiểu, nhìn rất khác biệt và gây chú ý :)

Chỉnh sửa cuối:

Patriots

Xe lăn
Cụ nói đúng đấy. Em mua cái Cassette Walkman ghẻ có 3€ mà cũng bảo hành 1 năm :D

Nhưng thằng ở Amazon kia là cá nhân hay gian hàng kiểu Kdcn thôi.
Nó bán qua amazon là nó có gian hàng chứ không phải cá nhân cụ ạ. Kể cả nó không bảo hành thì nhà sản xuất cũng bảo hành, bọn BB này còn bảo hành mà không cần hóa đơn, nó có thể xem máy của nó kích hoạt lần đầu tiên bao giờ trên server của nó và cấp bảo hành. Cháu đã bảo hành một con Z10 như vậy

Kurumasuki

Xe container
Mất tiền mà lăn tăn như này thì đếch sướng.
Ông nào đã máu thì quất luôn, bắt cam kết đàng hoàng.
Còn vừa mua vừa lo ngay ngáy em thật có cho em vứt mệ

thaison2008

Xe container
Em ở UK, bên này đang là 1h sáng ngày thứ 2. Chả lẽ cụ tính giờ châu âu ngang với giờ vn hả cụ?
Trong ngày thứ 2 e sẽ email cho orange fr, tuy nhiên có thể phải 24h-48h sau mới có phản hồi, đây là chuyện rất bình thường với các công ty ở nước ngoài. Vậy nên có thể thứ 3 hoặc thứ 4 mới có phản hồi từ orange fr.
Nếu cụ muốn có kết quả thật nhanh thì cụ cũng có thể gửi email/alo trực tiếp cho orange fr, chỉ cần search email cusomer service orange fr là xong, có điều chắc cụ cũng ko muốn lo chuyện bao đồng phải ko ạ? Cụ ko chịu làm thì từ từ đợi chứ đừng giục hay khích bác em.
Thế giờ cụ chưa dâỵ.nếu dậy xem hộ em mấy ảnh trong topic này với co phải hàng chuẩn ko ạ!

vietran

Xe ba gác
Em đợi mãi mà chưa thấy cụ casauking đưa ra cái thư phản hồi của bên nhà mạng cam quýt gì. Ko biết cụ đang ở nước lào mà bí hiểm thế ạ. Em cung đang định mua cái bb chỗ quyenphuong xem thế nào. Trước mua mấy cái Iphone ở đấy chẳng thấy làm sao nhưng thái độ nhân viên bán hàng ở đấy hơi ngứa mắt thật. Mua điện tử thì phải chấp nhận 1ăn 1 tịt thôi ạ. Các cụ thích gì thì mua lấy thôi, lắm thầy nhiều ma. Mọi kinh nghiệp đều phải trả giá bằng tiền ạ.
sao mua đồ điện tử lại 1 ăn 1 tịt hả cụ, từ trc giờ em mua là ăn 100%, ngu gì bỏ tiền ra 1 ăn 1 tịt.
Rất đơn giản là hãy mua hàng chính hãng, ít tiền thì mua loại ít tiền nhièu thì mua nhiểu, iút tiền lại muốn sỹ hão chơi hàng nhái thì tịt cả 10 chứ k có chuyện 5 ăn 5 thua, tiếc là còn nhiều người tiền ít nhưng lại sỹ nên có đất sống cho bọn bán hàng vớ vẩn

vietran

Xe ba gác
Mất tiền mà lăn tăn như này thì đếch sướng.
Ông nào đã máu thì quất luôn, bắt cam kết đàng hoàng.
Còn vừa mua vừa lo ngay ngáy em thật có cho em vứt mệ
cụ chuẩn
co điều lúc bán nó cam kết cả giời nhưng sự cố đến thì nó có cả ngàn lý do để thoái thác, doanh gia khác con buôn ở chỗ đó

thanhvd

Xe tăng
Máy đẹp quá cụ ơi. Ngày trước dòng 8100 là bị dựng nhiều nhất. 10 con thì 11 con bị dựng. :))

Nhưng em lại thích dòng 9100 hơn. Một cái đt hoàn mỹ. :)
Công nhận 9100 đẹp. Giá mà nó dùng trackball hoặc cái bàn rê thiết kế nhô cao hơn chút xíu nữa thì hoàn hảo.
Em phải đi sửa - đổi 3 lần chỗ Đào Toàn mới hết lỗi (pin&màn hình).
Nói về thiết kế đẹp và chắc chắn, em chấm Nokia e71, Bb 9100, IP 4.

drquyenbg

Xe tải
cụ chuẩn
co điều lúc bán nó cam kết cả giời nhưng sự cố đến thì nó có cả ngàn lý do để thoái thác, doanh gia khác con buôn ở chỗ đó
Cái nayf cuj qua chuaanr!!!

scorpion_ica

Xe điện
Em nhầm phát ngôn của cụ Casauking, em đã xin lỗi cụ ấy và xin sửa lại nội dung như sau:
Cái cụ "gì gì ấy", cụ ấy bảo PP nhái làm bên TQ giá 1tr là nói phét. nói bừa đấy cụ ạ.
Bảo "DỰNG" thì được , bảo NHÁI" thì là chém bậy, thiếu hiểu biết!

Chỉnh sửa cuối:

xuanha_ng

Xe điện
Cụ Casauking nói PP nhái làm bên TQ giá 1tr là nói phét. nói bừa đấy cụ ạ.
Bảo "DỰNG" thì được , bảo "NHÁI" thì là chém bậy, thiếu hiểu biết!
Không phải cụ đó bảo, cụ đọc kỹ lại ahj

casauking

Xe tăng
Cụ Casauking nói PP nhái làm bên TQ giá 1tr là nói phét. nói bừa đấy cụ ạ.
Bảo "DỰNG" thì được , bảo "NHÁI" thì là chém bậy, thiếu hiểu biết!
Em nói thế bao h hả cụ ơi "~" cụ đọc kĩ lại xem em có nói thế ko "~"

Thế giờ cụ chưa dâỵ.nếu dậy xem hộ em mấy ảnh trong topic này với co phải hàng chuẩn ko ạ!
Chuyện đó thì có liên quan gì ở đây ko cụ? Cầm máy trong tay test chán chê còn chưa chắc đã biết là chuẩn hay ko chuẩn thì cụ bảo em phán qua ảnh kiểu gì ?

scorpion_ica

Xe điện

GrimReaper87

Xe hơi
Em cũng hóng vì thấy bảo bây h nhiều hàng dựng quá

lx125_black

Xe container
Em dùng BB từ 2007-2008 đến nay vẫn đang dùng, vợ em dùng Classic, em dùng PP bản 1.
PP em dùng dc 1 năm, cảm nhận quá happy với nhu cầu của em, cv của em chủ yếu qua email vì em làm quản trị hệ thống, hỗ trợ quá tốt từ mail công việc đến mail cảnh báo hệ thống gửi về. Tốc độ nhận/gửi qua Wifi và gói BBU quá xuất sắc.

Em hay mặc quần Tây, dáng vừa phải 1m66, đút túi quần ok, ko thấy cồng kềnh đập vào hỏng hàng như các cụ phát biểu đâu ah :).
Khuyên chân thành là các cụ nên cầm và dùng thử trước khi mua, vì có nhiều người trong cơ quan thấy em dùng cũng adua dùng nhưng sau 3 hôm trading ngay cho thằng khác :)

Toàn cơ quan em dùng IP6 và Plus, riêng mình dùng 1 kiểu, nhìn rất khác biệt và gây chú ý :)
Cay nhất vụ đại hạ giá này là em bị mất đi sự khác biệt, he he

Pilota

Xe điện
Chắc ở Mẽo luật nó khác cháu không biết, vì các cụ đang nói hàng Pháp nên cháu mới viết thế. Mà bên Mẽo nhiều giá cụ nhỉ, thằng này bán có 219 USD
https://www.amazon.com/BlackBerry-Passport-Unlocked-SQW100-1-Smartphone/dp/B00NSRC4Y2/ref=sr_1_2?s=wireless&ie=UTF8&qid=1476633383&sr=1-2&keywords=BlackBerry+Passport&refinements=p_85:2470955011

Chắc bọn nó học cách bán hàng của các doanh nhân bên Việt Nam ta. Phân ra các loại súp bơ phếch, rồi đến phếch 1, phếch 2, 3 oẳn tà roằn cả. Em nói thế có phải không cụ?! :))

thang_con80

Xe buýt
[QUOTEietran, post: 31557314, member: 30794"]sao mua đồ điện tử lại 1 ăn 1 tịt hả cụ, từ trc giờ em mua là ăn 100%, ngu gì bỏ tiền ra 1 ăn 1 tịt.
Rất đơn giản là hãy mua hàng chính hãng, ít tiền thì mua loại ít tiền nhièu thì mua nhiểu, iút tiền lại muốn sỹ hão chơi hàng nhái thì tịt cả 10 chứ k có chuyện 5 ăn 5 thua, tiếc là còn nhiều người tiền ít nhưng lại sỹ nên có đất sống cho bọn bán hàng vớ vẩn[/QUOTE]
Em ko biết cụ có ý gì? Nhưng em hỏi cụ Samsung note 7 thì hàng công ty có bị lỗi ko, Tv Sony mã S và W lỗi 1 loạt thì cụ nghĩ thế nào. Còn chuyện người tiền có tiền thì sẽ biết tiêu tiền. Đấy là quan điểm của em thôi!