[Funland] Có nên mua căn hộ Royal City thời điểm này?

LitteDuck

Xe đạp
Hôm trước em đến khu này xem một số căn 3pn ko phải căn góc xong về chán luôn các cụ ạ. Cảm nhận của em thế này:
1. Hầm đỗ xe cư dân và khách tttm để lộn xộn chẳng phân khu gì cả. Chỗ đỗ xe dưới hầm thì cảm giác chật chội và bí quá.
2. Lên đến tầng 1 thì thấy hơi chóng mặt vì cho grab, taxi,ô tô đi vào tận sảnh nên là cảm giác đông đúc nhộm nhoạm. Nhà e có trẻ con đi trong đường nội khu mà sợ ngang đi ngoài đường lớn vì phải tránh ô tô xe máy
3. Hành lang dùng điều hoà mà sao e thấy nóng chảy mỡ ra cứ như là ko bật ấy. Em đi xem ở R1,R2,R4 thì thấy tất cả hành lang nóng giống nhau, được mỗi cái sảnh tầng 1 là mát thoai
4. An ninh ở đây kiểu gì ấy nhỉ? Mang tiếng là cửa vân tay nhưng e thấy cả 3 toà cửa vào t1 mở toang thoải mái ra vào ko ai hỏi han gì
5. Hic cái này quan trọng nhất. Thiết kế căn hộ bí, nhà vs thì to quá tốn diện tích, phòng ngủ thì bé, diện tích rộng nhưng k tối ưu được công năng sử dụng.
Mà tính ra để mua 1 căn 3pn ko phải góc chưa sữa chữa gì rẻ nhất cũng phải 5.x tỷ chứ ít đâu😬
Không biết có phải e ít tiền nên chỉ tập trung xem những căn rẻ nên nó chán thế ko nữa. Nhưng nhìn chung là không thấy cao cấp nữa đâu ạ🙄

Txpt

Xe tải
3,5 đồng có mua nổi căn nào ở đây ko các cụ nhỉ???

cuchuoi0509

Xe tăng
Hôm trước em đến khu này xem một số căn 3pn ko phải căn góc xong về chán luôn các cụ ạ. Cảm nhận của em thế này:
1. Hầm đỗ xe cư dân và khách tttm để lộn xộn chẳng phân khu gì cả. Chỗ đỗ xe dưới hầm thì cảm giác chật chội và bí quá.
2. Lên đến tầng 1 thì thấy hơi chóng mặt vì cho grab, taxi,ô tô đi vào tận sảnh nên là cảm giác đông đúc nhộm nhoạm. Nhà e có trẻ con đi trong đường nội khu mà sợ ngang đi ngoài đường lớn vì phải tránh ô tô xe máy
3. Hành lang dùng điều hoà mà sao e thấy nóng chảy mỡ ra cứ như là ko bật ấy. Em đi xem ở R1,R2,R4 thì thấy tất cả hành lang nóng giống nhau, được mỗi cái sảnh tầng 1 là mát thoai
4. An ninh ở đây kiểu gì ấy nhỉ? Mang tiếng là cửa vân tay nhưng e thấy cả 3 toà cửa vào t1 mở toang thoải mái ra vào ko ai hỏi han gì
5. Hic cái này quan trọng nhất. Thiết kế căn hộ bí, nhà vs thì to quá tốn diện tích, phòng ngủ thì bé, diện tích rộng nhưng k tối ưu được công năng sử dụng.
Mà tính ra để mua 1 căn 3pn ko phải góc chưa sữa chữa gì rẻ nhất cũng phải 5.x tỷ chứ ít đâu😬
Không biết có phải e ít tiền nên chỉ tập trung xem những căn rẻ nên nó chán thế ko nữa. Nhưng nhìn chung là không thấy cao cấp nữa đâu ạ🙄
em mua chung cư cũng chọn khu có nhiều tiện ích, dưới chân, xung quanh k thiếu hàng ăn từ cao cấp đến bình dân, nhưng có con nhỏ vs covid nên gần như chẳng bao giờ xuống dưới ăn, dù ngày xưa hay cho thằng lớn ăn ngoài. Nên nhiều khi ở ngoài nhìn vào thì hay chứ thực tế ở mới biết đc. Khu em ở xây trước Royal nhưng thiết kế mặt bằng căn hộ vẫn ổn hơn, hành lang rộng rãi (2m4-3m6), sân vườn nội bộ cũng rộng gấp 2, 3 lần diện tích xây dựng (mđxd 22,5%) chứ k có tính cả đường nội bộ như Vin

Chỉnh sửa cuối:

Jerrrry

Xe tải
em mua chung cư cũng chọn khu có nhiều tiện ích, dưới chân, xung quanh k thiếu hàng ăn từ cao cấp đến bình dân, nhưng có con nhỏ vs covid nên gần như chẳng bao giờ xuống dưới ăn, dù ngày xưa hay cho thằng lớn ăn ngoài. Nên nhiều khi ở ngoài nhìn vào thì hay chứ thực tế ở mới biết đc. Khu em ở xây trước Royal nhưng thiết kế mặt bằng căn hộ vẫn ổn hơn, hành lang rộng rãi (2m4-3m6), sân vườn nội bộ cũng rộng gấp 2, 3 lần diện tích xây dựng (mđxd 22,5%) chứ k có tính cả đường nội bộ như Vin
Cc nào mà hay thế cụ.

Jerrrry

Xe tải
Vâng. Em thấy xây trước royal nhưng thiết kế căn nào cũng 2 mặt thoáng, không có phòng ngủ tự kỷ. Phí cũng rẻ, có chợ dân sinh lẫn vinmart dưới chân
N05 thiết kế ổn, bếp sâu, thoáng ko bị mùi, khu vực nào cũng có ô thoáng, kể cả nhà vệ sinh. Mỗi tội toàn căn to. Giá rổ hiện nay khoảng bn cụ nhỉ

cuchuoi0509

Xe tăng
N05 thiết kế ổn, bếp sâu, thoáng ko bị mùi, khu vực nào cũng có ô thoáng, kể cả nhà vệ sinh. Mỗi tội toàn căn to. Giá rổ hiện nay khoảng bn cụ nhỉ
Loanh quanh 4-5 ty tuỳ hướng vs nội thất cụ ah

LosBlancos90

Xe buýt
Chung cảm nghĩ như cụ. Căn 3pn 13xm2 như 08, 10 R4, R5 thì đẹp nhưng giá cao phải tâm 6.x tỷ chưa sửa nội thất. Căn cụ đi xem chắc là căn 2n 132m2 sửa thành 3n à. Căn đó thì lúc nào cũng có 1 phòng ngủ tối.

tieuvuong

Xe buýt
Cái khác thì em ko biết nhưng em thích kiểu thiết kế nhà vs to, phòng ngủ vừa phải thôi, lên giường là ngủ chứ có chạy nhẩy trong phòng đâu :))

Dream22015

Xe buýt
Nếu mà thích ở trung tâm thì quất chung cư thôi cụ. Đường xá sau này quy hoạch, nhà ngõ nhỏ oto không vào dc mất giá chứ chẳng tăng giá dc đâu. Mà 4 tỷ tìm căn nhà ngõ rộng, xây sẵn đẹp để ở tại trung tâm thì khoai :-s xuống Từ Liêm hoặc Hà Đông thì dễ tìm hơn.
E nghĩ các cụ đã có tư tưởng mua Royal (cc cao cấp) thì ko thể ở đc nhà đất 4 tỷ đâu cụ ah. 4 tỷ bây giờ kiếm nhà đất ko hề dễ, mà lại còn vị trí, ngõ ngách nữa chứ.
E thì hơn 10 năm nay ở chung cư rồi thấy phù hợp.

otothanglong

Xe điện
Các cụ/mợ có kinh nghiệm liên quan đến Royal City cho em xin tư vấn. Vợ chồng em định mua 1 căn ở Royal City để chuyển từ nhà mặt đất sang. Tầm tiền 4 tỷ thì mua đc căn 90-100m 2 pn.

Ưu nhược điểm cá nhân em sơ bộ đánh giá thế này:

* Ưu: Có quần thể cho trẻ con chơi, vị trí okie đi lại các nơi thuận tiện.
* Nhược: nhà cũ (5 năm rồi), bí, có 1 pn không có sáng, ở chung cư thì xác định mất giá.
Nhà e ko đi ô tô nên cũng ko lăn tăn lắm vụ gửi xe.

Trên đây là một số quan điểm sơ bộ của em về chỗ này, nhưng chắc chắn mình chưa thể hiểu sâu đc. Các cụ/mợ cho e thêm ý kiến để quyết định.
Cụ đã ở Royal chưa, em thời điểm này cũng đang quan tâm vì bọn trẻ thích chung cư ?

kingsman.vn

Xe máy
Em thấy giá chung cư royal đang mua đi bán lại tương đối hợp lý. Mỗi tội chê thiết kế nhà ống hơi bí. Mấy căn góc mới thoáng chút.

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy giá chung cư royal đang mua đi bán lại tương đối hợp lý. Mỗi tội chê thiết kế nhà ống hơi bí. Mấy căn góc mới thoáng chút.
Chính vì thiết kế lỗi thời (bí) nên giá mới hợp lý, các căn góc rất ít người bán và giá ko hề rẻ.

Jason88

Xe buýt
Vâng. Em thấy xây trước royal nhưng thiết kế căn nào cũng 2 mặt thoáng, không có phòng ngủ tự kỷ. Phí cũng rẻ, có chợ dân sinh lẫn vinmart dưới chân
Đa phần các chung cư của Vinaconex xây đều quản lý vận hành bởi Vinasinco phí rẻ và vận hành ok. Nhất là khu N05 Nguyễn Thị Thập e thấy ổn nhất. Nhưng mà để so với Royal city thì vẫn không thể so được. Vì Royal city nó là khu ăn chơi nhảy múa chứ ko phải chỗ chỉ để ở về nhà đóng cửa bật tivi tắm táp xong ăn cơm là xong. Ở HN tìm đc khu chung cư nào thứ 2 tương tự Royal hơi khó. Cuối tuần hay ngày lễ dân kéo đến đông thôi rồi.

cuchuoi0509

Xe tăng
Đa phần các chung cư của Vinaconex xây đều quản lý vận hành bởi Vinasinco phí rẻ và vận hành ok. Nhất là khu N05 Nguyễn Thị Thập e thấy ổn nhất. Nhưng mà để so với Royal city thì vẫn không thể so được. Vì Royal city nó là khu ăn chơi nhảy múa chứ ko phải chỗ chỉ để ở về nhà đóng cửa bật tivi tắm táp xong ăn cơm là xong. Ở HN tìm đc khu chung cư nào thứ 2 tương tự Royal hơi khó. Cuối tuần hay ngày lễ dân kéo đến đông thôi rồi.
Bên vin phí quản lý đắt gấp 10-15 lần thì nó cũng phải khác rồi, hiện là chưa thu thôi. Còn dịch vụ thì xung quanh Hoàng Đạo Thuý, Center Point, Big c, Dcapital cũng k thiếu, bình dân cũng có luôn. Ngày xưa vợ chồng em tuần 3 bữa đi ăn buffet các thể loại, xem k bỏ phim nào mới ra ấy. Mà có đứa thứ 2 xong loanh quanh ở nhà với bọn trẻ con cũng hết cả thời gian đi đâu nữa. Phần là covid xong ăn nhà cũng quen rồi.
Vụ đông người tụ tập đến khu nhà mình thì thực ra em lại k thấy hay lắm, chật chội, chen chúc, xe để k thoải mái.

Tất nhiên mua royal sẽ có tiện ích nhiều hơn, nhưng mà nhu cầu với tầm giá thì em thấy bên này phù hợp rồi.

Chỉnh sửa cuối: