[Funland] Có nên mua chung cư thời điểm này khu vực Thanh Xuân, Hà Đông không?

quangzizi

Xe buýt
Hai khu này tập khách khác nhau mà các cụ cãi nhau ghê quá. Ai thích yên tĩnh mật độ thấp thì Rivera. Ai thích đầy đủ A-Z sôi động gần đường lớn tiện đi lại thì THM.

oppa123

Xe hơi
Hai khu này tập khách khác nhau mà các cụ cãi nhau ghê quá. Ai thích yên tĩnh mật độ thấp thì Rivera. Ai thích đầy đủ A-Z sôi động gần đường lớn tiện đi lại thì THM.
Cụ nói chí phải rồi. Ai thích yên tĩnh riêng tư thì Rivera, ai thích đông vui nhộn nhịp thì DCap.
Các cụ cứ nghĩ TTTM chung với nhà dân là 1 lợi thế, nhưng thực tế cái các cụ cần nhất là cái siêu thị thôi, mà siêu thị thì bất kì đâu HN này cũng ko thiếu. Còn mấy cái như kiểu hàng ăn, cửa hàng quần áo,…trong TTTM các cụ cả năm giỏi lắm đi đc 1-2 lần. Mà có khi các cụ còn ko thích ăn ở gần nhà, lại muốn đi ra ngoài ăn ấy chứ.
Ngoài ra thì DCap ưu điểm hơn Rivera ở cái công viên Thanh Xuân ngay gần, ra đó tập thể dục cũng xịn lắm, nhưng bù lại ở ngay gần vành đai 3 thì ồn hơn và bụi hơn.

BINH MINH 07

Xe điện
Mình đã từng ở mặt đường Nguyễn Trãi, cách ga tàu điện 200m nhưng sau một thời gian ở thì phải bán xới vì nó quá ồn, mở cửa sổ thì mát vì hướng ĐN nhưng ồn và bụi thì khỏi nói.
Cả ngày đi làm về mệt hoặc được ngày nghỉ cứ còi xe với tiếng động cơ lọt vào thì khổ lắm, mà đấy là nhà mình còn cách vành đai 3 hơn 1,5 km đấy.
Thế nên mình nghĩ nếu ở D’capital chắc là ồn khủng khiếp lắm vì ngay cạnh vành đai 3, xung quanh toàn đường lớn, kinh doanh buôn bán thì ok chứ ở thì không dám nữa.

hoathuytien288

Xe đạp
Nhà mình đợt rồi tìm nhà cũng cày nát chung cư khu vực thanh xuân và hà đông, chắc mình phải đi xem cỡ 20-30 dự án để so sánh và đánh giá về đường xá, tiện ích, mật độ, pháp lý,...

Với tầm tài chính 3 tỏi như hiện tại mà thuận đường đi làm cho cả 2, tìm 2 ngủ ok là cũng hơi khó và ít lựa chọn, theo mình có mấy chỗ này mình đánh giá cao nhất:

- Riverside Garden 60-70m2 (Thanh Xuân), nên chọn căn mặt trong, tránh mặt sông.
- Season Avenue (gần mua được toà S1, S2 thôi, 2 toà này cũ nhất dự án, ngon và mới nhất là S4, nhưng S4 thì phải cỡ 4 tỏi vì 2 ngủ S4 toàn căn 80-85m2)
- Beasky (Hoàng Mai, ở gần Ecogreen). Nhà mình đi xem Ecogreen, thấy ồn cả ngày lẫn đêm, bụi nữa, lại còn hộ khẩu huyện Thanh Trì. Thằng Beasky này vị trí same same, thoáng hơn, ít ồn hơn, hộ khẩu Hoàng Mai.
- Roman Plaza: dự án này bên ngoài nhìn thì cũng được, mỗi tội vị trí ko đẹp lắm. 3 tỉ giờ chắc hơi khó mua, chắc mua được căn 70m2 chứ ko thể mua được căn 78m2. Ưu điểm là hầm để xe oto mênh mông.
- Mình ko đánh giá cao thằng Five Star vì mật độ nó khá là đông, thời điểm mình sang xem nhà bên đó chờ thang máy khá lâu và đông nữa. Dự án này cũng khá cũ hơn các dự án khác rồi. Nếu thích ở đây thì chọn Riverside Garden còn hơn.
- Nếu mà ko quan trọng việc sổ đỏ 50 năm hay lâu dài, thì Gold Season 47 Nguyễn Tuân, Thanh Xuân, có các căn sở hữu 50 năm, là ok phù hợp tài chính.

Phải nói thật các cụ mua chung cư mà đi tìm nhà tầm cuối năm như bây giờ thì vừa nhức óc vừa stress, giá đang bị đội lên quá khiếp một phần cũng do cầu cuối năm thường tăng hơn các thời điểm khác trong năm, cộng với hiện giờ cũng ít lựa chọn về quỹ căn nữa.
Sau 1 thời gian mòn mỏi tìm thì em đánh giá giống hệt cụ ạ, mỗi tội nâng tầm tiền lên hơn 3ti mà vẫn chưa chọn dc căn nào. Cuối năm đúng là tìm nhà thì khó, vừa đắt, vừa thổi giá kinh khủng.

Lalalandphim

Xe hơi
Có đứa e gái sang năm lên đại học. Em nghiên cứu dần 1 căn 2 ngủ nhỏ ở HaNoi Center Point. Không biết rổ giá giờ ra sao nhỉ các cụ. hôm qua e vừa vào đó ăn Dokki thấy thang cuốn rung lắc vaf xuống cấp quá, nhưng được cái toà này vị trí đẹp. Em thong thả tìm thôi ạ ko quá vội

TreeBoo

Xe buýt
Có đứa e gái sang năm lên đại học. Em nghiên cứu dần 1 căn 2 ngủ nhỏ ở HaNoi Center Point. Không biết rổ giá giờ ra sao nhỉ các cụ. hôm qua e vừa vào đó ăn Dokki thấy thang cuốn rung lắc vaf xuống cấp quá, nhưng được cái toà này vị trí đẹp. Em thong thả tìm thôi ạ ko quá vội
Cách đây mấy tháng e hỏi thì tầm 3,6tỏi cho 2 ngủ 60m cụ ạ. Dc vị trí đẹp thôi, còn lại thì bình thường. Xây dựng cũng bị chê.

Lalalandphim

Xe hơi
Cách đây mấy tháng e hỏi thì tầm 3,6tỏi cho 2 ngủ 60m cụ ạ. Dc vị trí đẹp thôi, còn lại thì bình thường. Xây dựng cũng bị chê.
Cảm ơn cụ, vị trí đẹp sánh ngang BRG. Em chỉ ko thích cái là toà này thiết kế quả bếp ngay gần logia nhìn khá mất mĩ quan, với cái cửa sắt bên ngoài nhìn rất giống chung cư bác Thản. Tính ra khoảng 60 củ 1m là cũng hợp lí, vì toà này có 1 số căn diện tích khá nhỏ vừa túi tiền nhiều người

ncs

Xe buýt
Em nghe nói D'cap dùng thang máy Huyndai. Cụ nào biết công ty nào bảo trì thang máy ở đây hay có khả năng bảo trì tốt thang Huyndai ở tòa khác không ạ.Chung cư em cũng dùng thang Huyndai nhưng bảo trì không tốt lắm

Demmuatg

Xe đạp
Cụ nói chí phải rồi. Ai thích yên tĩnh riêng tư thì Rivera, ai thích đông vui nhộn nhịp thì DCap.
Các cụ cứ nghĩ TTTM chung với nhà dân là 1 lợi thế, nhưng thực tế cái các cụ cần nhất là cái siêu thị thôi, mà siêu thị thì bất kì đâu HN này cũng ko thiếu. Còn mấy cái như kiểu hàng ăn, cửa hàng quần áo,…trong TTTM các cụ cả năm giỏi lắm đi đc 1-2 lần. Mà có khi các cụ còn ko thích ăn ở gần nhà, lại muốn đi ra ngoài ăn ấy chứ.
Ngoài ra thì DCap ưu điểm hơn Rivera ở cái công viên Thanh Xuân ngay gần, ra đó tập thể dục cũng xịn lắm, nhưng bù lại ở ngay gần vành đai 3 thì ồn hơn và bụi hơn.
công nhận với cụ, với tôi là tôi không thấy lợi thế gì cả. mấy quán xá mở dưới chung cư chắc tôi vào được lần nó khai trương còn bình thường thì tâm lý là muốn đi ra ngoài. lợi thế phải là các cụ ở mấy tòa bên cạnh ấy, hưởng chọn mà lại không phải chung chạ gì :D

evd

Xe đạp
Cụ chủ nên suy nghĩ đến việc mua cc cũ ở Văn quán, sửa sang lại căn của mình đẹp là được, vì vợ đi làm gần là tốt nhất cho việc chăm con, tốt nhất trong tình hình giao thông hiện tại. VQ xây lâu rồi nên mật độ thấp, thoáng hơn các khu mới.
Cụ ơi cho em xin tên chung cư ở Văn Quán với

vanhai493

Xe điện
Sau 1 thời gian mòn mỏi tìm thì em đánh giá giống hệt cụ ạ, mỗi tội nâng tầm tiền lên hơn 3ti mà vẫn chưa chọn dc căn nào. Cuối năm đúng là tìm nhà thì khó, vừa đắt, vừa thổi giá kinh khủng.
Sau cùng xúc dc căn nào chưa chủ thớt?
Vừa rồi tăng ác quá nhỉ

nhaque_tb

Xe buýt
Xem càng nhiều càng khó mua 🤣

Nha va Xe

Xe máy
Hà Đông sắp tới đường Lê Quang Đạo kéo dài xong thì hót hòn họt

the ufo

Xe hơi
Mức độ hoàn thiện Rivera hơn Dcap vài bậc đấy, thang máy, sàn gỗ, thiết bị vệ sinh, kính lowe, điều hoà âm trần, mức độ thông thoáng căn hộ và sảnh tầng cũng hơn nhiều, ko có ống thoát nước cắm thẳng logia như Dcap :))
Siêu thị nội khu mặt hàng đa dạng ko thua gì vinmart nhưng giá lại rẻ hơn nhiều. Highland cũng dưới sảnh, chợ truyền thống, chợ thuốc, quán ăn, trường học ...đi bộ chẳng thiếu.
Bảo vệ an ninh, vệ sinh Rivera cũng ko khác gì Vin 🤣
Rivera nói thẳng là ko cùng đẳng cấp với Dcap được. Ko ai đi so 2 thằng này vs nhau cả. Ngay cả Vin Westpoint, Green bay còn chưa bằng Dcap dc. Lấy Skylake ra so vs Dcap mới cân kèo.
Tất nhiên 1 cá nhân có thể ở Rivera thấy hài lòng hơn Dcap. Nhưng khách quan thì phải so sánh từ vị trí, khuôn viên, tỷ lệ chỗ đỗ xe: những thứ quan trọng nhất, tốn chi phí nhất khi xây 1 cc.

Chỉnh sửa cuối:

vietsky1507

Xe tải
Rivera nói thẳng là ko cùng đẳng cấp với Dcap được. Ko ai đi so 2 thằng này vs nhau cả. Ngay cả Vin Westpoint, Green bay còn chưa bằng Dcap dc. Lấy Skylake ra so vs Dcap mới cân kèo.
Tất nhiên 1 cá nhân có thể ở Rivera thấy hài lòng hơn Dcap. Nhưng khách quan thì phải so sánh từ vị trí, khuôn viên, tỷ lệ chỗ đỗ xe: những thứ quan trọng nhất, tốn chi phí nhất khi xây 1 cc.
Tất cả chung cư mặt đường vành đai 3, đặc biệt các nút giao thông trên vành đai đều không phù hợp sinh sống lâu dài.

thm21

Xe máy
Up ạ. 3 tỷ giờ còn mua được 2N đâu nữa ạ, Booyoung, Tsq, Mullbery, season vượt 3.5 - 4 tỷ hết rồi ạ

Chỉnh sửa cuối:

Microbus

Xe hơi
Cụ nào có nhu cầu mua căn 3 ngủ ở Văn Quán ko, toà CT8A, nội thất đẹp full đồ. Ngay cạnh cafe AHA nguyễn khuyến.