[Funland] Có nên mua chung cư vào thời điểm này - 05/2022

Rebel Melb

Xe tải
nhà ở xã hội là cái mà Vin bị bắt ép phải làm. Thực ra chung cư của Vin nếu không có các tiện ích khác (công viên, sân chơi.....) Thì cũng hơn nhà ở xã hội 1 chút. Ngày xưa 700 là có căn studio rồi.

anhnt2105

Xe hơi
Khu này em thấy chất lượng cũng tương đương An Bình. Nhg khuôn viên thì ko so đc với An Bình, giá rẻ hơn ( do đây là nhà phân cho cs BCA nên bị ràng buộc cấm chuyển nhượng trong vòng 5 năm ).
Khu này có sổ chưa cụ nhỉ ?

Zai_ngoan

Xe tải
Chào các cụ, các mợ
Hiện em đang có nhu cầu mua căn hộ chung cư để ở và thuận tiện cho công việc.Em đang ngắm căn hộ ở khu vực An Bình City, Green Star. Tuy nhiên giá chung cư hiện đang khá cao, có nhiều thông tin dự đoán thị trường sắp đứt gãy ( dựa trên thông tin của chứng, coin và cả việc bác Vượng chuẩn bị nhảy vào cuộc chơi nhà ở xã hội...). Nhờ các cụ các mợ có nhiều kinh nghiệm có thể luận bàn và cho nhà cháu xin lời tư vấn với ạ.

Cảm ơn các cụ, các mợ !!!
So với đất thì chung cư không ảo tí nào cụ nhé. Nếu có nhu cầu thực sự thì cụ nên mua bây giờ. Chứ từ giờ đến cuối năm khó có giá tốt hơn vì giá vật liệu thì tăng mà công tác phát triển dự án mới trên địa bàn Hà Nội trong thời gian qua là rất hạn chế.

caisua

Xe lăn
Chung cư 137 Nguyễn Ngọc Vũ chất lượng ổn ko ạ? Em đang muốn mua ở đấy

nguoibatdau

Xe tăng
Em đang thuê ở Home City 177 Trung Kính. Khá thích do vợ đi làm gần, con đi học gần. Các trường Nguyễn Siêu, Cầu Giấy ở ngay bên cạnh. Thấy BQL vận hành khá tốt, chưa chê điểm gì ngoài việc ko có chỗ đậu oto.
Em tính mua nhưng khu này hơi cũ (2015). Tính sang CT2 A10 Nam Trung Yên. Nhờ các bác tư vấn thêm các CC gần khu vực này để em tính tiếp.
Cụ ở home city mà còn tính sang a10 nam trung yên thì hơi dại ạ. Home city tuy cũ nhưng là contenco xây, còn A10 nam trung yên chất lượng lởm, không tương xứng với giá bây giờ.

Thamdu67

Đi bộ
Chào các cụ, các mợ
Hiện em đang có nhu cầu mua căn hộ chung cư để ở và thuận tiện cho công việc.Em đang ngắm căn hộ ở khu vực An Bình City, Green Star. Tuy nhiên giá chung cư hiện đang khá cao, có nhiều thông tin dự đoán thị trường sắp đứt gãy ( dựa trên thông tin của chứng, coin và cả việc bác Vượng chuẩn bị nhảy vào cuộc chơi nhà ở xã hội...). Nhờ các cụ các mợ có nhiều kinh nghiệm có thể luận bàn và cho nhà cháu xin lời tư vấn với ạ.

Cảm ơn các cụ, các mợ !!!
Cũng đang ngắm khu này. Khu này còn có chung cư Epic home của thái hà constrexim. E thấy thoáng hơn nhiều và có lot ô tô. Thang máy rộng và mật độ thưa không bị tắc. Mỗi tội có mác xh

biển xanh06

Xe điện
Chung cư 137 Nguyễn Ngọc Vũ chất lượng ổn ko ạ? Em đang muốn mua ở đấy
No, no cụ nhé. Kết cấu nhà rất kém. E đã cung cấp sơn sửa cho 1 số căn ở đây, tường toàn nhét xốp ở giữa ko thể khoan, treo được gì😅

Jetu

Xe điện
Cụ này chuẩn. Định mua đâu thì đến đấy thuê trước. Phải ở mới biết được chất lượng. Trong tg thuê tham gia vào Group của cư dân, trong đấy có nhiều thông tin giao bán
Lại "giao", cái sai này đã trở nên phổ biến, chán :(

Shine30121

Xe đạp
Cụ nào có giá CC khu đô thị Nghĩa đô, 6th Element, khu Tràng An, khu Imperia Garden, Chelsea Residence, Hapuplico hiện thời không nhỉ? Mình thích mấy khu ấy.
Em cũng đang cùng nhu cầu với cụ chủ này. Mà kiếm ko ra

KeanuR

Xe tăng
E thì cũng định mua thêm 1 căn cho thuê, nhiều người cứ bảo là đang xiết tín dụng nên giá sẽ giảm chút và e cũng đang hy vọng
Nhưng khách quan mà nói nội đô k có nhiều cc mới, hay cao cấp xịn, cấp phép thì cực ít, xăng hay vật liệu đều tăng thì cửa giảm giá có vẻ xa vời

Canabis103

Xe hơi
Em đang thuê ở Home City 177 Trung Kính. Khá thích do vợ đi làm gần, con đi học gần. Các trường Nguyễn Siêu, Cầu Giấy ở ngay bên cạnh. Thấy BQL vận hành khá tốt, chưa chê điểm gì ngoài việc ko có chỗ đậu oto.
Em tính mua nhưng khu này hơi cũ (2015). Tính sang CT2 A10 Nam Trung Yên. Nhờ các bác tư vấn thêm các CC gần khu vực này để em tính tiếp.
Như cụ nói home city chất lượng xây dựng tốt, tiện ích đầy đủ. Mà e nhớ là bàn giao năm 2016,2017 gi đó chứ đâu phải 2015 cụ nhỉ. Dự án đầu tiên của Văn Phú Invest thì phải, nên chất lượng xây dựng và hoàn thiện tốt. Đang vướng vài khúc mắc vs cư dân về lối ra Trung Kính thì phải. Khu này ngày mới mở bán e mua giá có 25,26. Cất nóc e bán lại đc giá 3x

holland

Xe tăng
Siết tín dụng thì càng tăng giá chứ giảm kiểu gì cụ, các nđt ko mua đc dự án nữa chuyển qua gom nhà đất, chung cư cho thuê giữ tiền. Người mua ko vay đc thì chuyển qua đi thuê, giá thuê tăng nhu cầu nhà ở trung tâm vẫn lớn lắm cụ ơi.
hơn 10 năm trước thì khi BĐS đã giảm là giảm hết, chả có phân khúc nào đứng riêng 1 mình.
Chelsea 2 năm tăng 12 giá thì kinh quá, vào giá 57 thì hơi đu đỉnh.

Green life 8

Xe máy
Hơn 10 năm trước chung cư mới mua ôm đầu tư mà không có nhu cầu ở thực nhiều, dự án ở trung tâm TP phê duyệt đều đều k mua lúc ấy chờ sau mua. Giờ toàn là nhà đang ở mua đi bán lại và rất ít dự án mới, người đổ về trung tâm và đến tuổi mua nhà năm nào cũng tăng. Bối cảnh hiện trạng khác hẳn nhau không thể so sánh bằng 1 từ đơn giản “cũng thế” được

cotuong

[Tịch thu bằng lái]
Hơn 10 năm trước chung cư mới mua ôm đầu tư mà không có nhu cầu ở thực nhiều, dự án ở trung tâm TP phê duyệt đều đều k mua lúc ấy chờ sau mua. Giờ toàn là nhà đang ở mua đi bán lại và rất ít dự án mới, người đổ về trung tâm và đến tuổi mua nhà năm nào cũng tăng. Bối cảnh hiện trạng khác hẳn nhau không thể so sánh bằng 1 từ đơn giản “cũng thế” được
Chung cư đang giảm giá rồi, dù giảm nhẹ.
NhOXh của Vin ra thì hút hêt khách.

linhquynh0408

[Tịch thu bằng lái]
Chú em ở Bên sàn đang lo, VDD4 khi triển khai, các khu đô thị mới hình thành 2 bên. Lượng lớn dân hút về đó thì nhu cầu nhà ở trong VĐ 3 giảm. Lúc đó lại khó làm ăn

Green life 8

Xe máy
Nhà ở trung tâm HN không liên quan gì đến phần khúc NOXH ở ngoại thành, 2 phân khúc khác hẳn nhau. Chưa kể người ở NOXH sau 5-7 năm lại phấn đấu mua nhà nội thành để nhường NOXH cho lớp sau nên nhu cầu nội thành luôn cao. Tất nhiên nó sẽ chỉ tăng đến 1 ngưỡng giống như nhà đất nội thành thôi. Không tăng tiếp nhưng không giảm. Còn tăng đến bao giờ thì chưa ai biết, nhưng có thể nhìn thị trường HCM để có gợi ý.

Thế hệ 2x 3x ở HN và HCM không chịu khổ được như các thế hệ trước, vì 2x 3x lớn lên trong đk kinh tế tốt hơn trước nhiều và không khổ như 5x 6x nhiều. Nên việc mua chung cư không phải là nỗi sợ tiêu sản giống các thế hệ trước nghĩ đâu

manhld

[Tịch thu bằng lái]
Chú em ở Bên sàn đang lo, VDD4 khi triển khai, các khu đô thị mới hình thành 2 bên. Lượng lớn dân hút về đó thì nhu cầu nhà ở trong VĐ 3 giảm. Lúc đó lại khó làm ăn
Giờ mấy khu chung cư của Vin như Vinsmart, Vin Ocean hút bao nhiêu khách.
Tương lai các khu như thế này mọc lên nhiều.
Giờ cái gì cũng online, người sẽ rút ra khỏi trung tâm dần