[Funland] Có nên mua chung cư vào thời điểm này - 05/2022

kauto1912

Xe tăng
Lô CC2, KĐT Thành Phố Giao Lưu, Q. Bắc Từ Liêm, HN
Vâng thực ra ngày trước e cũng quan niệm cc là tiêu sản, nhưng sau 1 năm tăng giá vừa r của cc e mới thấy k hẳn như vậy. mỗi năm nhu cầu tìm cc ở HN rất cao. Vừa r ở quê e có làn sóng bán đất nền để mua cc cho con cái rất nhiều vì năm vừa r đất ở quê tăng chóng mặt. Qũy đất nội đô giờ để làm cc cũng k phải dồi dào nữa nên e nghĩ giờ nó k giảm giá như mấy năm trước nữa đâu mà sẽ chững hoặc tăng dần đều mặc dù tăng k nhanh mạnh như đất nền nhưng rủi ro cực thấp và thanh khoản rất dễ luôn. Nên e nghĩ các cụ nên nhìn thẳng vào sự thật chứ đừng nên bảo thủ quan điểm. Những người e từng biết hoặc chính bản thân e đây đã từng ở cc r (mặc dù e ở cc bình dân thôi) thì rất ít khi xuống lại nhà đất ngõ ngách, vì cc ở sướng hơn hẳn. giờ có xèng thì chỉ chuyển cc nọ sang cc kia thôi, chứ bảo e quay về nhà ngõ ngách thì có cho ở không e cũng chạy mất dép :D
1 vote cho cụ giống hệt em. Nếu cầm 3~4 tỷ đi mua nhà đất hay chung cư cá nhân em vẫn thích chung cư hơn nhà ngõ nhỏ. Chung cư trong 3 năm đổ lại đây em chỉ thấy tăng với các dự án mới bản giao tầm 2017 đổ lại. Mà có khi tăng rất mạnh luôn ạ. Còn để so với đất thì em ko rõ chênh lệch nhiều ko nhưng được cái an toàn, và khi cần thanh khoản thì cực nhanh. Giờ em cũng chỉ đổi từ chung cư nọ sang chung cư kia chứ bảo em quay về nhà đất 5 tầng em cũng chịu thôi ko leo trèo được nữa ạ :))

Rebel Melb

Xe tải
Đất em có mấy mảnh. Giờ em cứ rung đùi ngồi chờ thôi.
Nhưng em thấy cò vạc đẩy giá cc lên, thánh thủ dâm nhiều nên em cứ thích vào đây
Lảm nhảm suốt ngày. Cái chủ đề của thớt là "có nên mua chung cư thời điểm này" cứ vào quảng cáo đất nền. Người ta cần căn hộ để an cư chứ không phải vay ngân hàng về ôm đất bỏ hoang.

hell_angel0910

Xe buýt
1 vote cho cụ giống hệt em. Nếu cầm 3~4 tỷ đi mua nhà đất hay chung cư cá nhân em vẫn thích chung cư hơn nhà ngõ nhỏ. Chung cư trong 3 năm đổ lại đây em chỉ thấy tăng với các dự án mới bản giao tầm 2017 đổ lại. Mà có khi tăng rất mạnh luôn ạ. Còn để so với đất thì em ko rõ chênh lệch nhiều ko nhưng được cái an toàn, và khi cần thanh khoản thì cực nhanh. Giờ em cũng chỉ đổi từ chung cư nọ sang chung cư kia chứ bảo em quay về nhà đất 5 tầng em cũng chịu thôi ko leo trèo được nữa ạ :))
Nếu ở hà nội và có 3-4ty mình cũng mua chung cư..
Để ở hay cho thuê thì vẫn ngon lành, vì nó mang tính hữu dụng và phù hợp túi tiền..

KoenigseggPigani

Xe tăng
Nếu ở hà nội và có 3-4ty mình cũng mua chung cư..
Để ở hay cho thuê thì vẫn ngon lành, vì nó mang tính hữu dụng và phù hợp túi tiền..
Nhưng mà giờ 3-4 tỷ cug khó có mua dc mới cụ ah
Kinh nghiệm hóng zalo of của e thì e thấy giờ căn đẹp mới nó siêu cao rồi ah
Ảnh 1: các cụ bên thớt the zei bàn về giá
Ảnh 2: bạn zalo của e rao bán

YoungVNese

Xe tải
Nhưng mà giờ 3-4 tỷ cug khó có mua dc mới cụ ah
Kinh nghiệm hóng zalo of của e thì e thấy giờ căn đẹp mới nó siêu cao rồi ah
Ảnh 1: các cụ bên thớt the zei bàn về giá
Ảnh 2: bạn zalo của e rao bán
Chỗ the Zei này căn 2N cho thuê đc khoảng bào nhiêu / tháng cụ nhỉ?

Tuan129

Xe tải
nhưng h cần nhà ở thì làm sao cụ?? đi thuê và rồi mua đất VĐ4...Nếu dự án kéo dài thì làm sao
Mấy thằng đó cực đoan bỏ mẹ, giờ mua VĐ4, sau đó sống kiếp du mục thuê nhà :)), tiền thì chết ở đất khỉ ho cò gáy. Đợi nó lên giá bán đc thì cũng tính luôn cỡ 10 năm đi thuê nhà sống khổ sống sở.
Giờ chết trẻ nhiều lắm, bệnh tật đột quỵ các kiểu, mua đc thì mua luôn mà ở, đời là mấy tí.

kauto1912

Xe tăng
Lô CC2, KĐT Thành Phố Giao Lưu, Q. Bắc Từ Liêm, HN
Toàn cò vạc với thủ dâm.
Khi đất Vđ4 xong, đất Hà đông của tôi X3, trong khi chung cư xuống cấp.
Bao giờ VĐ 4 xong, bao giờ đất của cụ x3 :)) Trong khi chục năm đó tôi vừa ở vừa lướt sóng chung cư cũng hòm hòm ngon rồi. Trong đó vẫn có chỗ ở đàng hoàng cho vợ con, chẳng phải lo lắng gì cả.
Cuộc sống giờ nó ko dài đâu, nên cũng chẳng phải vất vả làm gì. Giờ cứ ôm cái mảnh đất ko, ở ko đc, trong khi hàng tháng vẫn phải bỏ chục triệu ra thuê nhà, lo lắng bị chủ nhà đuổi từng ngày em thấy khổ lắm.

Rebel Melb

Xe tải
Nếu cần nhà và tài chính hòm hòm thì cứ mua nhà đi cụ, chung cư hay nhà đất đều được miễn là mình ưng. Đắt rẻ vài trăm triệu ko quan trọng bằng ưng cái bụng thì ở mới sướng
Cũng có người thuê nhà và lấy tiền đầu tư đất.
Tốt nhất cụ bàn với vk cụ.
Cụ cứ bình tĩnh lựa chọn đừng nghe bọn cò vạc và thủ dâm trên này hô lên rồi sốt ruột mua đại. Vì người có cc cần bán cũng sốt ruột lắm, cc cứ vài năm là giá sẽ xuống do cũ, đặc biệt thời tiết VN thì khấu hao nhanh
Cụ có cái nhìn lệch lạc trong cả cách sống và về đầu tư. Thứ nhất là có ai ga gẫm cccm mua chung cư không. Hay chỉ là nêu quan điểm nhận định. Từ cuối năm ngoái tôi đều khuyên các bạn nên mua chung cư để ở vì nó đang tập hợp nhiều yếu tố về sự tăng giá. Còn nói về đầu tư thì cụ nên nhớ quy luật cung cầu, chu kỳ bất động sản. Đất nền sau khi lập đỉnh đang ngày một suy thoái cụ lại đi ôm đất. Cụ muốn ôm thì 7 năm nữa nhé. Cụ nên nhớ nhà nước đang có rât nhiều ruộng đất ở vành đai 4 và chủ trương chung là bán như vậy nguồn cung là thoải mái. Chỉ đang thiếu đất đắc địa thôi (do đã bán rồi). Tóm lại câu trả lời cho thớt này là nên mua chung cư để ở trong giai đoạn này.

anhnt2105

Xe hơi
Cụ có cái nhìn lệch lạc trong cả cách sống và về đầu tư. Thứ nhất là có ai ga gẫm cccm mua chung cư không. Hay chỉ là nêu quan điểm nhận định. Từ cuối năm ngoái tôi đều khuyên các bạn nên mua chung cư để ở vì nó đang tập hợp nhiều yếu tố về sự tăng giá. Còn nói về đầu tư thì cụ nên nhớ quy luật cung cầu, chu kỳ bất động sản. Đất nền sau khi lập đỉnh đang ngày một suy thoái cụ lại đi ôm đất. Cụ muốn ôm thì 7 năm nữa nhé. Cụ nên nhớ nhà nước đang có rât nhiều ruộng đất ở vành đai 4 và chủ trương chung là bán như vậy nguồn cung là thoải mái. Chỉ đang thiếu đất đắc địa thôi (do đã bán rồi). Tóm lại câu trả lời cho thớt này là nên mua chung cư để ở trong giai đoạn này.
Chung cư nó lên hoàn toàn tự nhiên và do cung cầu, khs cụ ấy cứ chửi cò với vạc, cò vạc nào đủ tiền tạo sóng lớn như thế chứ, kb cụ ấy có mua trượt căn nào đợt rồi xong thấy nó tăng giá phi mã ko mà cay cú ghê gớm vầy

xedaphuyenthoai

Xe tải
Toàn cò vạc với thủ dâm.
Khi đất Vđ4 xong, đất Hà đông của tôi X3, trong khi chung cư xuống cấp.
cò vạc này cúng thẩm ko kém, cứ vành đai 34 suốt mà để không có bán đâu? Cụ đang tính đẩy giá thêm để hồi vốn đúng ko cụ?

xedaphuyenthoai

Xe tải
Gì chứ giờ bọn em làm ở khu MK, hở ra căn thuê là cọc, hở ra căn bán giá tốt là cọc, Times City mang tiếng giá cao, hở ra căn ổn là cọc, 1 tháng chục căn vẫn đi như thường. Khu nào hot vẫn cứ hot, khu nào chưa đúng cầu thì đứng im, chứu làm gì có chuyện như cụ nào đấy ôm vđ 4 mãi chưa bán được?

YoungVNese

Xe tải
Nhà em căn 2 ngủ 84m2 tầng trung ko đồ cho thuê đc 14 củ tháng cụ ạ
Uây chúc mừng cụ, vậy hiệu suất cho thuê cũng đc tầm 4-5% rồi cụ nhỉ.
Dưới Hạ Long e cũng có cc Ruby mới, mua F0 từ CĐT, cho thuê nhỉnh hơn chút khoảng 5.5-6% / năm.
Cụ có quan tâm thì ới zalo e ở chữ ký nhé, cảm ơn cụ!

Tố Hữu

Xe tải
Uây chúc mừng cụ, vậy hiệu suất cho thuê cũng đc tầm 4-5% rồi cụ nhỉ.
Dưới Hạ Long e cũng có cc Ruby mới, mua F0 từ CĐT, cho thuê nhỉnh hơn chút khoảng 5.5-6% / năm.
Cụ có quan tâm thì ới zalo e ở chữ ký nhé, cảm ơn cụ!
Hết tiền rồi, cụ có cho mua chịu thì em xúc tiến :))

Rebel Melb

Xe tải

xedaphuyenthoai

Xe tải
Cụ đăng thế mấy cụ ôm vđ 4 lại tặng gạch đó :)):)):))

Bee Art

Xe hơi
Website
www.beeart.vn
E vẫn đang chờ, ko biết qua năm tương lại BĐS như thế nào